Nhờ tư vấn: chế độ số N của CX5

Haiha0674

Xe điện
Các cụ chỉ giúp cho em cách thực hiện để số N khi tắt máy của CX5

Khi gửi xe tại bãi xe, bên trông xe thường đề nghị em về số N để họ có thể dịch chuyển tiến hay lùi xe cho các xe khác có thể ra vào dễ dàng.

Nhưng nếu em để số N và nhấn nút tắt máy thì xe không khóa được và đầu đĩa vẫn ở chế độ bật.

Thông thường, ở các xe khác thường có một nút nhấn ngay gần cần gạt số, về số P, tắt máy và ấn vào nút đó để di chuyển cần số về vị trí N. Lúc này, xe có thể khóa cửa bình thường và xe có thể dịch chuyển khi có tác động từ bên ngoài.

Vậy, để thực hiện thao tác như vậy của CX5 thì em phải làm thế nào?

Trong sách hướng dẫn có nói về Mở khóa cần số khẩn cấp tại trang 63, nhưng phải dùng tuốc nơ vít để cậy nắp che ở gần vị trí cần số và đẩy xuống ( các cụ có thể xem thêm ở mục 4 trang 63 sách hướng dẫn). Như vậy thì quá phức tạp và sách cũng nói chỉ sử dụng khi hộp số xe bị trục trặc.

Rất mong các cụ giúp đỡ. Cảm ơn các cụ nhiều.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Trường hợp xe Mazda cx5 này em đã hỏi bên kỹ thuật! Không có cách nào làm được cụ ak! Muốn khoá cửa và tắt các thiết bị âm thanh bắt buộc phải về P! Để về số N thì ko khoá được cửa! Và cái lẫy số dùng cho trường hợp muốn di chuyển nhueng phải cạy lên rùi ấn xong về số N! Nhưng cuối cùng vẫn ko khoá đc cửa!

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Cái này còn dùng khi xe bị tai nạn, cần cứu hộ kéo. Thao tác là cụ cậy cái nắp khoá hộp số, có thể dùng chìa khoá để cậy dùng ngón tay hoặc đầu chìa khoá ấn lẫy để mở khoá, với thao tác này cụ có thể vô tư chuyển số

aotim

Xe container
Người OF
Và cuối cùng có tắt máy, khóa cửa đc kg các bác :))
Trường hợp xe Mazda cx5 này em đã hỏi bên kỹ thuật! Không có cách nào làm được cụ ak! Muốn khoá cửa và tắt các thiết bị âm thanh bắt buộc phải về P! Để về số N thì ko khoá được cửa! Và cái lẫy số dùng cho trường hợp muốn di chuyển nhueng phải cạy lên rùi ấn xong về số N! Nhưng cuối cùng vẫn ko khoá đc cửa!
Cái này còn dùng khi xe bị tai nạn, cần cứu hộ kéo. Thao tác là cụ cậy cái nắp khoá hộp số, có thể dùng chìa khoá để cậy dùng ngón tay hoặc đầu chìa khoá ấn lẫy để mở khoá, với thao tác này cụ có thể vô tư chuyển số

dunghl9

Xe hơi
Về N để nó đẩy xe hỏng bà nó hộp số. Đừng có theo bọn gửi xe. Bảo xe tôi hiện đại k làm đc cái trò mèo đấy. Xe mình ko làm đc đừng cố.

nguyenhoangquan

Xe hơi
Về N để nó đẩy xe hỏng bà nó hộp số. Đừng có theo bọn gửi xe. Bảo xe tôi hiện đại k làm đc cái trò mèo đấy. Xe mình ko làm đc đừng cố.
Bảo nó vậy nó éo cho mềnh gửi nữa, nhiều khi nó còn to hơn mềnh.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

luyenok

Xe điện
thôi thì bảo các bác ấy chịu khó, ko đẩy đc thì xúm vào bê vậy :D

MAZDAGIAIPHONG

Xe tải
Website
www.mazdagiaiphong.vn
chài, cái vụ ni khoai thiệt!
không kéo phanh tay, về p thì nó hích mông 1 cái xe lao đầu vào xe khác thì lại ăn vạ sao, cụ gửi nó cả chìa khóa cho gọn (không dùng cho các thành phần mẫn cảm với đồ đạc tế nhị)

DriveForFun

Xe hơi
Về N mục đích là để đẩy, kéo xe mà Bác! Hỏng thế nào được hộp số? Chắc Bác nhầm với về P ???

cucho

Xe tăng
Thiết kế kiểu này là rất chuẩn và an toàn mọi góc độ

Mỗi tội, ở VN ta oái oăm quá nên mới có kiểu đỗ xe không được khóa hãm các bánh

Bác chủ nên tìm phương án thay thế. Chứ cái kiểu áp dụng chức năng khẩn cấp cho những tình huống thường xuyên là rất rất không ổn

Tìm chố gửi xe khác ......

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Thiết kế kiểu này là rất chuẩn và an toàn mọi góc độ

Mỗi tội, ở VN ta oái oăm quá nên mới có kiểu đỗ xe không được khóa hãm các bánh

Bác chủ nên tìm phương án thay thế. Chứ cái kiểu áp dụng chức năng khẩn cấp cho những tình huống thường xuyên là rất rất không ổn

Tìm chố gửi xe khác ......
Ở mình bãi nào cũng vậy cụ ạ, mình cần nó chứ nó đâu có cần mình, lơ mơ là chuột thăm xe cụ ngay

htkt

Xe hơi
em chưa bị TH này chưa biết... ghi nhớ gặp phải thì lượn chỗ khác gửi thôi...