Hành trình Đỏ là chiến dịch vận động hiến máu xuyên Việt do Ban chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện (HMTN), Bộ Y tế, Hội chữ thập đỏ Việt Nam, Viện huyết học truyền máu TƯ phát động. Hành trình Đỏ năm 2014 dự kiến sẽ đi qua 38 tỉnh, thành và dừng chân tại 25 tỉnh, thành trên cả nước. Với sự tham gia của 15.000 tình nguyện viên, dự kiến thu được 19.000 đơn vị máu, Chương trình sẽ diễn ra trong 28 ngày từ ngày 02/07/2014 – 28/07/2014.
Các hoạt động chính của Hành trình đỏ :
- Tuyên truyền vận động hiến máu tình nguyện
- Tổ chức các ngày hội hiến máu
- Truyền thông về bệnh tan máu bẩm sinh
Thông tin chi tiết xem thêm tại :
http://hanhtrinhdo.vn/default.aspx
BTC đề nghị CLB chúng ta hỗ trợ giúp đỡ về công tác:
- Dẫn đoàn
- Đón đoàn
- Diễu hành
- Tham gia chương trình mít tinh, tuần hành tại Sân Vận động Mỹ Đình, tại các tuyến phố trung tâm và tại các điểm hiến máu nhân đạo trong thành phố.
Đoàn của chúng ta cần dẫn là các đoàn đại biểu, tình nguyện viên từ các tỉnh thành về tham dự CT, đoàn xe máy cổ động của các tình nguyện viên ( từ 40 - 100 xe) và các xe truyền thông cổ động cho.
Lộ trình tham gia có 2 ngày :
- Ngày 24/07 - Thứ năm ( từ 16h -18h30) : Số lượng xe cần 5 - 10 chiếc
- Ngày 26/07- Thứ bảy ( từ 6h -14h30): Số lượng xe cần : 20 - 30 chiếc
Vậy rất mong anh em CLB thu xếp, bớt chút thời gian tham gia hoạt động cộng đồng, hỗ trợ cho Chương trình, Các Bác tham gia được lộ trình nào thì đăng ký giúp em:
Yêu cầu xe tham gia :
- Xe bán tải
- Có bộ đàm ( bác nào chưa có thì báo để CLB mượn)
- Xe đi một lái ( vì sẽ có các tình nguyện viên, đội hoạt náo, ca sĩ, phóng viên, đội truyền thông, gửi kèm theo các xe trong thời gian đi diễu hành)
- Các xe màu đỏ sẽ bố trí đi đầu tiên làm hàng xe tiêu binh ( màu đỏ là màu của Chương trình)
BTC sẽ chuẩn bị : Băng rôn, cờ, tem dán xe, băng đeo, áo phông của CT
- Các hoạt động diễu hành, đón đoàn, dẫn đoàn của Chương trình đều được xin phép và được sự hỗ trợ của Công an thành phố
3. Lộ trình của đoàn xe:
Ngày 24/7: (Thứ năm) : 5 - 10 xe
16h00: Tập trung đón Đoàn đại biểu từ các tỉnh thành Phía Nam ra, tại Sân Vận động Mỹ Đình
17h00: từ SVĐ Mỹ Đình -> Trường Lê Hồng Phong (220 đường Láng)
Tuyến đường: SVĐ Mỹ Đình – Lê Quang Đạo – Mễ Trĩ – Phạm Hùng – Khuất Duy Tiến – Nguyễn Trãi – Ngã Tư Sở - Láng - trường Lê Hồng Phong (220 đường Láng)
Ngày 26/7: (Thứ bảy) : 20 - 30 xe
6h30: Nhà hát lớn –> Sân vận động Mỹ Đình : Chương trình Mít tinh
Tuyến đường: Tràng Tiền – Đinh Tiên Hoàng – Lê Thái Tổ - Tràng Thi – Điện Biên Phủ - Trần Phú – Lê Trực - Sơn Tây – Kim Mã – Nguyễn Chí Thanh –Trần Duy Hưng – Phạm Hùng – Mễ Trì – Lê Quang Đạo – SVĐ Mỹ Đình.
Ăn trưa : Có kế hoạch sau
13h00: Xuất phát đi các điểm tuyên truyền lưu động
14h30 kết thúc hành trình : Tụ tập tổng kết BIA ( địa chỉ chốt sau)
Tuyến đường: Bổ sung sau.
Các hoạt động chính của Hành trình đỏ :
- Tuyên truyền vận động hiến máu tình nguyện
- Tổ chức các ngày hội hiến máu
- Truyền thông về bệnh tan máu bẩm sinh
Thông tin chi tiết xem thêm tại :
http://hanhtrinhdo.vn/default.aspx
BTC đề nghị CLB chúng ta hỗ trợ giúp đỡ về công tác:
- Dẫn đoàn
- Đón đoàn
- Diễu hành
- Tham gia chương trình mít tinh, tuần hành tại Sân Vận động Mỹ Đình, tại các tuyến phố trung tâm và tại các điểm hiến máu nhân đạo trong thành phố.
Đoàn của chúng ta cần dẫn là các đoàn đại biểu, tình nguyện viên từ các tỉnh thành về tham dự CT, đoàn xe máy cổ động của các tình nguyện viên ( từ 40 - 100 xe) và các xe truyền thông cổ động cho.
Lộ trình tham gia có 2 ngày :
- Ngày 24/07 - Thứ năm ( từ 16h -18h30) : Số lượng xe cần 5 - 10 chiếc
- Ngày 26/07- Thứ bảy ( từ 6h -14h30): Số lượng xe cần : 20 - 30 chiếc
Vậy rất mong anh em CLB thu xếp, bớt chút thời gian tham gia hoạt động cộng đồng, hỗ trợ cho Chương trình, Các Bác tham gia được lộ trình nào thì đăng ký giúp em:
Yêu cầu xe tham gia :
- Xe bán tải
- Có bộ đàm ( bác nào chưa có thì báo để CLB mượn)
- Xe đi một lái ( vì sẽ có các tình nguyện viên, đội hoạt náo, ca sĩ, phóng viên, đội truyền thông, gửi kèm theo các xe trong thời gian đi diễu hành)
- Các xe màu đỏ sẽ bố trí đi đầu tiên làm hàng xe tiêu binh ( màu đỏ là màu của Chương trình)
BTC sẽ chuẩn bị : Băng rôn, cờ, tem dán xe, băng đeo, áo phông của CT
- Các hoạt động diễu hành, đón đoàn, dẫn đoàn của Chương trình đều được xin phép và được sự hỗ trợ của Công an thành phố
3. Lộ trình của đoàn xe:
Ngày 24/7: (Thứ năm) : 5 - 10 xe
16h00: Tập trung đón Đoàn đại biểu từ các tỉnh thành Phía Nam ra, tại Sân Vận động Mỹ Đình
17h00: từ SVĐ Mỹ Đình -> Trường Lê Hồng Phong (220 đường Láng)
Tuyến đường: SVĐ Mỹ Đình – Lê Quang Đạo – Mễ Trĩ – Phạm Hùng – Khuất Duy Tiến – Nguyễn Trãi – Ngã Tư Sở - Láng - trường Lê Hồng Phong (220 đường Láng)
Ngày 26/7: (Thứ bảy) : 20 - 30 xe
6h30: Nhà hát lớn –> Sân vận động Mỹ Đình : Chương trình Mít tinh
Tuyến đường: Tràng Tiền – Đinh Tiên Hoàng – Lê Thái Tổ - Tràng Thi – Điện Biên Phủ - Trần Phú – Lê Trực - Sơn Tây – Kim Mã – Nguyễn Chí Thanh –Trần Duy Hưng – Phạm Hùng – Mễ Trì – Lê Quang Đạo – SVĐ Mỹ Đình.
Ăn trưa : Có kế hoạch sau
13h00: Xuất phát đi các điểm tuyên truyền lưu động
14h30 kết thúc hành trình : Tụ tập tổng kết BIA ( địa chỉ chốt sau)
Tuyến đường: Bổ sung sau.