Em cần tư vấn sơn lại xe đạp

co_tranh2006

Xe tải
Chẳng là thế này, em có con xe đạp Thống Nhất mà em gọi yêu là Rô xin nan tê đã cùng em từng chinh chiến đạp xe Hành trình xanh Xuyên Việt 2009, đạp xe từ Hà Nội lên Lào Cai và cơ số các cuộc hành quân tình nguyện khác nữa, ngày đó em nó có màu sơn còn đẹp lắm nhưng giờ thì cũng xước nhiều quá nên em thương nó quá muốn sơn lại cho nó được gần như ngày xưa thôi. Em đã hỏi qua một số người thì được tư vấn như sau:

- Cách 1: dùng giấy giáp đánh rồi sơn, sau đó để khô rồi lại lấy giấy giáp đánh rồi lại sơn. Làm đi làm lại vài lần như thế thì sẽ bền sơn.

- Cách 2: Đi sơn tĩnh điện: Cái này thì em chưa biết chất lượng và chỗ nào thì sơn tốt, giá cả có tốt không.

Mong các cụ chỉ giáo ạ.

29l1_33940

Xe buýt
Tĩnh điện là sơn đen nhám. Sơn khung thì phải 5 700 là ít.
Nói chung với chiếc xe k mang nặng tính giá trị vật chất thì bác tự đì zai cho e nó màu sơn chi tiện.

co_tranh2006

Xe tải
Nếu em không nhầm thì sơn tĩnh điện vẫn bóng được chứ, vì trước xe bọn em là xe của tổ chức nên khi mua là màu sơn của xe Thống nhất nhưng lúc mua về thì nghe mấy cụ trong ban tổ chức nói là đã sơn tĩnh điện lại bằng màu xanh của tổ chức và cháu vẫn biết nó là sơn bóng ạ, và đương nhiên cái xe mới giá chắc tầm 2tr thì sơn không thể lên tới 500 - 700k được, đắt quá :P
Còn tự design thì cụ có ý tưởng gì cho nước sơn bền được không ạ?
Tĩnh điện là sơn đen nhám. Sơn khung thì phải 5 700 là ít.
Nói chung với chiếc xe k mang nặng tính giá trị vật chất thì bác tự đì zai cho e nó màu sơn chi tiện.

29l1_33940

Xe buýt
Sơn tĩnh điện là tên gọi thao tác thôi bác. E k chuyên sâu nhưng tĩnh điện sơn bóng e k thấy. Chỉ xưa chơi xe hay sơn mâm xe. Cổ pô hay khung càng tĩnh điện thĩ nó là sơn đen mờ hay đen nhám đó bác. Vì dụng cụ và xông sơn td nó rắ rối hơn sơn thường nên giá nó cao. Ít cung 500.
Còn design thì e k rõ bác thích gì. E thich càng nổi càng tốt. Bác tham khao thêm mấy dáng touring mà lựa mẫu

thongck

Xe tăng
Sơn tĩnh điện là tên gọi thao tác thôi bác. E k chuyên sâu nhưng tĩnh điện sơn bóng e k thấy. Chỉ xưa chơi xe hay sơn mâm xe. Cổ pô hay khung càng tĩnh điện thĩ nó là sơn đen mờ hay đen nhám đó bác. Vì dụng cụ và xông sơn td nó rắ rối hơn sơn thường nên giá nó cao. Ít cung 500.
Còn design thì e k rõ bác thích gì. E thich càng nổi càng tốt. Bác tham khao thêm mấy dáng touring mà lựa mẫu
sơn tĩnh điện đc tất cả các mầu sắc và độ bóng hay nhám nha cụ. Cụ chủ sơn với số lượng nhìu thì rẻ chứ sơn 1cái khung không dưới 500k đâu ợ :)

29l1_33940

Xe buýt
Tự mua sơn lắc hay đại bàng về chế thôi cuh

huyetanhtuxd

Xe tăng
Sơn tĩnh điện như ý Cụ chủ là dạng sơn bột, tự bóng. Còn muốn bền đẹp thì chỉ có tự làm nếu có vật tư và dụng cụ. Phải chà hết đi, sơn chống gỉ, sơn lót, rồi sơn màu, và phủ bóng. Đơn giản nhất Cụ cứ mua mấy hộp sơn an-kít về dùng chổi tự sơn, thích màu gì sơn màu đấy. Giá trị xe nhỏ, chủ yếu là giá trị tinh thần.

29l1_33940

Xe buýt
Sơn tĩnh điện như ý Cụ chủ là dạng sơn bột, tự bóng. Còn muốn bền đẹp thì chỉ có tự làm nếu có vật tư và dụng cụ. Phải chà hết đi, sơn chống gỉ, sơn lót, rồi sơn màu, và phủ bóng. Đơn giản nhất Cụ cứ mua mấy hộp sơn an-kít về dùng chổi tự sơn, thích màu gì sơn màu đấy. Giá trị xe nhỏ, chủ yếu là giá trị tinh thần.
Bavs bán dầu xe ạ

huyetanhtuxd

Xe tăng

co_tranh2006

Xe tải
sơn tĩnh điện đc tất cả các mầu sắc và độ bóng hay nhám nha cụ. Cụ chủ sơn với số lượng nhìu thì rẻ chứ sơn 1cái khung không dưới 500k đâu ợ :)
Vâng cảm ơn cụ đã quan tâm, sơn tĩnh điện em sẽ cân nhắc sau cùng ạ!

Cụ nói đúng suy nghĩ của em rồi đấy ạ, vì giá trị vật chất không đáng mấy nhưng giá trị tinh thần của chiếc xe thì thật là ý nghĩa với em nên tự tay mình khoác áo mới cho em nó thì không gì yêu bằng rồi ;))
Cụ có thể cho em biết từng loại sơn chống gỉ, lót, sơn màu, phủ bóng thì mua loại nào thì tốt, bền đẹp ạ?

Tự mua sơn lắc hay đại bàng về chế thôi cuh
Em cũng định thế cơ mà sợ chưa đủ bền đẹp nên lên đây hỏi thêm các cụ ạ.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ chủ mua sơn chống gỉ, sơn màu của cty Sơn Công Nghiệp hoặc sơn Đại Bàng đều được. Nếu dùng loại này thì thôi không cần phải phủ bóng, vì xe đạp mà dùng nhìn nó thế nào ấy (quan điểm cá nhân em). Nếu phủ bóng phải mua sơn bóng, và có súng phun mới đẹp. Mua loại sơn bóng mà hãng xe máy hay ô tô hay dùng đều được. Rẻ nhất là sơn bóng của nippon, không chơi loại của khựa Cụ chủ nhé.

29l1_33940

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ đã quan tâm, sơn tĩnh điện em sẽ cân nhắc sau cùng ạ!

Cụ nói đúng suy nghĩ của em rồi đấy ạ, vì giá trị vật chất không đáng mấy nhưng giá trị tinh thần của chiếc xe thì thật là ý nghĩa với em nên tự tay mình khoác áo mới cho em nó thì không gì yêu bằng rồi ;))
Cụ có thể cho em biết từng loại sơn chống gỉ, lót, sơn màu, phủ bóng thì mua loại nào thì tốt, bền đẹp ạ?

Em cũng định thế cơ mà sợ chưa đủ bền đẹp nên lên đây hỏi thêm các cụ ạ.
Bền đẹp hay k là do quá trình b đánh sơn cũ. Nếu đánh sạch mịn thì lót sẽ đẹp. Lót đẹp thì phủ bóng cug ok

co_tranh2006

Xe tải
Bền đẹp hay k là do quá trình b đánh sơn cũ. Nếu đánh sạch mịn thì lót sẽ đẹp. Lót đẹp thì phủ bóng cug ok
Vậy là đẹp từ lót trở đi là ngon hả cụ, thế thì em phải đánh sơn cho kỹ vào mới được.

Cụ chủ mua sơn chống gỉ, sơn màu của cty Sơn Công Nghiệp hoặc sơn Đại Bàng đều được. Nếu dùng loại này thì thôi không cần phải phủ bóng, vì xe đạp mà dùng nhìn nó thế nào ấy (quan điểm cá nhân em). Nếu phủ bóng phải mua sơn bóng, và có súng phun mới đẹp. Mua loại sơn bóng mà hãng xe máy hay ô tô hay dùng đều được. Rẻ nhất là sơn bóng của nippon, không chơi loại của khựa Cụ chủ nhé.
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn cho em. Em sẽ triệt để làm theo cách cụ hướng dẫn.

kaka1102

Xe hơi
theo em thì thống nhất dựng làm gì, nhưng nếu đã là kỉ niệm thì bác nên làm đẹp đẹp 1 chút
đầu tư 1 chút cũng ko sao