Giữa Mazda 3s và Ford Ecosport em hoang mang không biết lấy em nào??

koka

Xe tải
Thưa các cụ hiện tại em đang có nhu cầu mua một trong hai xe Là Mazda 3s và Ford Ecosport, nhưng cả 2 con e đều thick, mỗi em có nhiều điểm mà em mê nên thực sự em đang không biết nên chọn em nào.??????
Sẽ có cụ nói 2 em ý không cùng phân khúc thì khó so sánh nhưng cái quan trọng nhất là giá thì gần như nhau, hơn kém không đáng kể lắm. Với e thì cái yếu tố đó lại quan trọng nhất.
Nhu cầu sử dụng của em là chủ yếu trong nội thành, thi thoảng đi chơi xa. Nên e thấy cả 2 đều ổn.
Cả 2 e cũng đã lái thử, đều ưng cả...
E thực sự ko quyết dc để lấy e nào....Thực ra trong tầm tiền còn có Kia K3 1.6 và Focus nhưng cả 2 em đó e đã loại vì Kia K3 là ông Forte lên đời, muôn đời vẫn là xe hàn, xe hàn đi 1 tgian xuống xe nhiều lắm ạ, e đi santafe rùi nên biết. focus 1.6 thì option nghèo nàn ạ...
Huhuhu các bác chuyên gia cho e vài lời phân tích xem nên chọn Mazda3s hay Ecosport dc không ạ???? Cụ nào phân tích thiệt hơn hộ e cái dc không ạ? E đội ơn các cụ

otoqueta

Xe hơi
Tung đồng xu đi cụ. Nếu là e thì chọn m3s.
Mà cụ chê santafe á, xe giữ giá nhất của huyndai rồi :-o

koka

Xe tải
Tung đồng xu đi cụ. Nếu là e thì chọn m3s.
Mà cụ chê santafe á, xe giữ giá nhất của huyndai rồi :-o
Dạ cũng có thể em nó đi nhiều, nhà e chạy 5 năm mà gần 10 vạn, nhưng nói thật nó không so được với xe Nhật cụ ạ. Đó là cảm nhận thực tế của gia đình em khi dùng Santafe, mặc dù lúc bán đi cũng không lỗ mấy nhưng nó không còn chất, nói chung Nhật, Mỹ, Đức vẫn đẳng cấp hơn

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Dạ cũng có thể em nó đi nhiều, nhà e chạy 5 năm mà gần 10 vạn, nhưng nói thật nó không so được với xe Nhật cụ ạ. Đó là cảm nhận thực tế của gia đình em khi dùng Santafe, mặc dù lúc bán đi cũng không lỗ mấy nhưng nó không còn chất, nói chung Nhật, Mỹ, Đức vẫn đẳng cấp hơn
Anh muốn anh em tư vấn cho thì anh cho anh em mấy cái thông tin
1: Ai là người lái xe chủ yếu.
2: Cung đường lái xe thường xuyên
3: mức độ chi phí nuôi xe chủ xe có thể chi trả được ( Nhiên liệu, BD- sửa chữa.)
4: Dịch vụ sau bán hàng
5: Cuối cùng theo anh thì 2 xe này khác nhau cái gì, anh đã bao giờ nghiêng về xe nào chưa??
Bác cứ trả lời vấn đề đấy đi thì em nghĩ chắc tự bác đã có câu trả lời rồi cũng ko cần tới anh em nữa vì ý kiến mỗi người sẽ là khác nhau.

PeterVu

Xe máy
Cụ định chọn mầu gì? Nếu mầu trắng thì nên cân nhắc nhé vì mầu trắng của M3 nhìn nhờ nhờ trông như xe cũ đi được mấy năm rồi ý. M3 thấp hơn (người ngồi sau ko quen dễ say xe), M3 kém khoản lội nước, M3 ko leo trèo được, có lấy thì cụ chờ M3 2014 kiểu dáng khác biệt và ngầu hơn bản đang có ở thị trường VN. Nên cân nhắc thêm khoản lỗi mốt nữa...
Thưa các cụ hiện tại em đang có nhu cầu mua một trong hai xe Là Mazda 3s và Ford Ecosport, nhưng cả 2 con e đều thick, mỗi em có nhiều điểm mà em mê nên thực sự em đang không biết nên chọn em nào.??????
Sẽ có cụ nói 2 em ý không cùng phân khúc thì khó so sánh nhưng cái quan trọng nhất là giá thì gần như nhau, hơn kém không đáng kể lắm. Với e thì cái yếu tố đó lại quan trọng nhất.
Nhu cầu sử dụng của em là chủ yếu trong nội thành, thi thoảng đi chơi xa. Nên e thấy cả 2 đều ổn.
Cả 2 e cũng đã lái thử, đều ưng cả...
E thực sự ko quyết dc để lấy e nào....Thực ra trong tầm tiền còn có Kia K3 1.6 và Focus nhưng cả 2 em đó e đã loại vì Kia K3 là ông Forte lên đời, muôn đời vẫn là xe hàn, xe hàn đi 1 tgian xuống xe nhiều lắm ạ, e đi santafe rùi nên biết. focus 1.6 thì option nghèo nàn ạ...
Huhuhu các bác chuyên gia cho e vài lời phân tích xem nên chọn Mazda3s hay Ecosport dc không ạ???? Cụ nào phân tích thiệt hơn hộ e cái dc không ạ? E đội ơn các cụ

koka

Xe tải
Dạ em trả lời như này cụ xem tư vấn thêm cho em với ạ:
1: Ai là người lái xe chủ yếu. => e đàn ông 30t lái chủ yếu, vợ thi thoảng
2: Cung đường lái xe thường xuyên => EM chạy nội thành HN chủ yếu, thi thoảng đi chơi chơi xa
3: mức độ chi phí nuôi xe chủ xe có thể chi trả được ( Nhiên liệu, BD- sửa chữa.) => em thì muốn càng ít càng tốt rồi ạ, e cũng ko có nhiều thời gian nên hầu như chỉ biết chạy thôi, ko chăm chút được nhiều
4: Dịch vụ sau bán hàng => Ai mua xe mà không muốn tốt ạ, thế mazda với Ford khác nhau nhiều không ạ?
5: Cuối cùng theo anh thì 2 xe này khác nhau cái gì, anh đã bao giờ nghiêng về xe nào chưa?? => E thích kiểu dáng Ford eco vì cao thôi, nhưng còn lại như nội thất, thương hiệu, độ sang chảnh thì e thấy khoái mazda hơn, thực tế mazda phân khúc cao hơn ạ

Bác cứ trả lời vấn đề đấy đi thì em nghĩ chắc tự bác đã có câu trả lời rồi cũng ko cần tới anh em nữa vì ý kiến mỗi người sẽ là khác nhau.

Em đội ơn cụ ạ

lehai1122

Xe tải
Ecosport thì chỉ hơn đc mỗi cái là gầm cao và thời trang hơn thôi, nếu cụ già rồi và ko thik gầm cao thì nên mua M3.

hoangdc

Xe hơi
M3 về hình thức lẫn option đều hơn ecosport mà ecosport cũng chỉ là ffi lên đời thôi :D

koka

Xe tải
Cụ định chọn mầu gì? Nếu mầu trắng thì nên cân nhắc nhé vì mầu trắng của M3 nhìn nhờ nhờ trông như xe cũ đi được mấy năm rồi ý. M3 thấp hơn (người ngồi sau ko quen dễ say xe), M3 kém khoản lội nước, M3 ko leo trèo được, có lấy thì cụ chờ M3 2014 kiểu dáng khác biệt và ngầu hơn bản đang có ở thị trường VN. Nên cân nhắc thêm khoản lỗi mốt nữa...
Thực ra ai cũng khuyên đợi mazda 3 2014 nhưng em sợ: Bản mazda 3 2014 giá chắc cũng tầm ông Toy Altis 2014 => tức là phải tầm 900tr hơn, như thế chắc chắn vượt ngân sách em đầu tư, nôm na là sẽ vượt phân khúc e có thể mua. Vậy đợi làm gì ạ có tiền mà mua đâu.

Phần lỗi mốt thì e không ngại, cái e ngại là công nghệ thôi, vì e nó ra đời 5 năm nay rồi

hoangdc

Xe hơi
cụ ko nghĩ m3 2014 ra thì m3 s sẽ giảm à? nếu chờ đc thì cố chờ đi cụ.

bdt2007

Xe hơi
lấy 1 bông hoa hồng, dứt từng cánh rồi xem kết quả cuối cùng thế nào bác ạ :D

justinlong

Xe tải
Cứ xe đời mới thì múc thôi cụ ah. M3 sắp ra đời mới r, Eco thì vừa mới ra...lâu lỗi mốt hơn. Cụ đi Eco tầm 3 năm nữa đổi M3 mới là vừa (giá tốt hơn)

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Dạ em trả lời như này cụ xem tư vấn thêm cho em với ạ:
1: Ai là người lái xe chủ yếu. => e đàn ông 30t lái chủ yếu, vợ thi thoảng
2: Cung đường lái xe thường xuyên => EM chạy nội thành HN chủ yếu, thi thoảng đi chơi chơi xa
3: mức độ chi phí nuôi xe chủ xe có thể chi trả được ( Nhiên liệu, BD- sửa chữa.) => em thì muốn càng ít càng tốt rồi ạ, e cũng ko có nhiều thời gian nên hầu như chỉ biết chạy thôi, ko chăm chút được nhiều
4: Dịch vụ sau bán hàng => Ai mua xe mà không muốn tốt ạ, thế mazda với Ford khác nhau nhiều không ạ?
5: Cuối cùng theo anh thì 2 xe này khác nhau cái gì, anh đã bao giờ nghiêng về xe nào chưa?? => E thích kiểu dáng Ford eco vì cao thôi, nhưng còn lại như nội thất, thương hiệu, độ sang chảnh thì e thấy khoái mazda hơn, thực tế mazda phân khúc cao hơn ạ

Em đội ơn cụ ạ[/QUOTE]
Gửi bác chủ:
1: Thông số kĩ thuật Mazda 3s

• Kích thước D x R x : 4.580 x 1.755 x 1.470 (mm)
  • Động cơ: xăng, DOHC 1.6L, công suất 104 Hp, momen xoắn 144Nm. Số tay 5 cấp, số tự động 4 cấp
  • Mâm đúc hợp kim nhôm, cỡ lốp 205/50 R17 89V
  • Hệ thống phanh: đĩa tản nhiệt/đĩa
  • Đèn phanh trên cao, đèn Led ban ngày, đèn pha Halogen gương cầu, đèn sương mù
  • Đèn chiếu hậu chỉnh, gập điện, tích hợp đèn báo rẽ
  • Cụm đồng hồ hiển thị đa thông tin, máy tính hành trình, ghế bọc da, sấy kính sau
  • Màn hình DVD tích hợp định vị toàn cầu GPS, Bluetooth, kết nối USB/Ipod. Điều hòa tự động 2 vùng lạnh
  • Âm thanh: Radio, DVD, 6 loa
  • Hệ thống an toàn: ABS, EBD, hệ thống chống trộm, 2 túi khí, camera lùi
  • Cửa sổ trời (AT), phim cách nhiệt, chụp ống xả mạ Chrome cao cấp
  • Tay lái trợ lực tích hợp điều chỉnh âm thanh, vô lăng bọc da, chìa khóa điều khiển từ xa.
2. Thông số kĩ thuật Ecosport
http://www.danhgiaxe.com/danh-gia/ford/ecosport/2014/

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Nhìn vào các thông số kĩ thuật ta thấy.
1: Động cơ: mazda tốn xăng hơn nhưng lại có công suất thấp hơn.
2: Hộp số thì eco ăn đứt thằng maz, việc nhiều số sẽ khiến đi xe mượt hơn, ngoài ra xe Eco có chế độ Sport như dạng số sàn. Việc này khiến cho đi đường trường hợp lý hơn.
3. Mazda hơn đồ chơi: Gương gập điện, đèn led. => Cái này nhìn thì ngon nhưng thực tế xe độ còn đẹp hơn và giá ngon hơn. Bác cứ hỏi anh em bên độ thì biết.
4: Về hệ thống an toàn thì mazda ko ăn được Eco. => con người là vốn quý bác cân nhắc cho nó kĩ.
5: Về hình thức cái này phụ thuộc vào bác.
Cuối cùng nếu chấm điểm theo thang 10 thì em chấm Mazda được 7. Eco 8,5 theo tiêu chí thực dụng.

mazda6.

Xe buýt
Nhà cháu xin có mấy nhời với cụ!!Mua xe là mua cho bản thân cho nên mua xe nào cũng cần xem cụ là người thế nào??
- Nguyên tắc đầu tiên vẫn phải là " thích là nhích" tức là thích em nào thì ưu tiên em đó!!
-Nếu phân vân giữa hai em thì..... xét lại bản thân
cụ là người thích sang chảnh ( một tý thôi, vì M3 cũng trẻ trung năng động đấy ) ==>> chon M3, cụ là người thực dụng, ưa sự thoải mái , linh hoạt và đơn giản ==>> chon Eco
Cụ và người nhà thích đầm chắc, ko lắc, chọn sedan M3... ngược lại thích view thoáng, cơ động, thể thao, ... chọn mini suv B class Eco
Cụ là người giữ xe, lâu lâu mới chạy, chỉ để đi đám cưới, lễ lạt, mưa to để xe ở nhà, trùm mền là chủ yếu... chọn M3, ngược lại cụ muốn đi khắp nơi, mọi lúc bằng xe, cụ nên chọn Eco
Tóm lại, thực tình cụ đã cưỡi Santafe rồi thì nên đi gầm cao... vì đang đi gầm cao xuống ngồi sedan sẽ thấy khó chịu một chút đấy!!!
Chúc cụ chọn đúng ý nhé!!!

nông^_^dân

Xe tăng
tung đồng xu cụ ơi :D

imuziok

Xe tải
Nhà cháu xin có mấy nhời với cụ!!Mua xe là mua cho bản thân cho nên mua xe nào cũng cần xem cụ là người thế nào??
- Nguyên tắc đầu tiên vẫn phải là " thích là nhích" tức là thích em nào thì ưu tiên em đó!!
-Nếu phân vân giữa hai em thì..... xét lại bản thân
cụ là người thích sang chảnh ( một tý thôi, vì M3 cũng trẻ trung năng động đấy ) ==>> chon M3, cụ là người thực dụng, ưa sự thoải mái , linh hoạt và đơn giản ==>> chon Eco
Cụ và người nhà thích đầm chắc, ko lắc, chọn sedan M3... ngược lại thích view thoáng, cơ động, thể thao, ... chọn mini suv B class Eco
Cụ là người giữ xe, lâu lâu mới chạy, chỉ để đi đám cưới, lễ lạt, mưa to để xe ở nhà, trùm mền là chủ yếu... chọn M3, ngược lại cụ muốn đi khắp nơi, mọi lúc bằng xe, cụ nên chọn Eco
Tóm lại, thực tình cụ đã cưỡi Santafe rồi thì nên đi gầm cao... vì đang đi gầm cao xuống ngồi sedan sẽ thấy khó chịu một chút đấy!!!
Chúc cụ chọn đúng ý nhé!!!
Cụ Md6 nói chuẩn đấy cụ chủ. Nhưng thực sự Eco chưa được review nhiều nên theo e cụ có thể chờ 1 thời gian nữa khi mà Eco đã được đa số a e vọc và khi Ms3 giảm giá để cho ra 2014. E biết cụ Koka đã lái thử và chia sẻ các cảm nhận khá sát. Nhưng sống thử ko bằng chung sống được cụ ạ.
Chúc cụ chọn thời điểm thích hợp để lựa chọn.

dragonfe

Xe buýt
ca này nhà cháu thấy khó ;)
Thôi cụ cho gấu tự chọn đi.
eco gầm cao máy thoáng
mzd3 sedan nhìn đẳng cấp hơn.
trước nhà cháu cũng lăn tăn cuối cùng là cho gấu chọn. về sau đỡ lằng nhằng ;)