Nhờ các bác tư vấn giữa Nissan Sunny và Honda City 2013

tuanviet1012

Đi bộ
Hiện tại nhà cháu đang có nhưu cầu lấy một em xe có bốn cái bánh đi lại cho tiện.Nhưng em đang phân vân giữa Nissan Sunny và City 2013 . Về khoản giá thì theo em tham khảo thì City có chênh hơn Sunny khá nói.Nhưng em vẫn thích dáng City hơn
Đọc trên mạng thì em thấy bảo City máy ồn,điều hoà ồn, với lại không gian nhỏ.Còn Sunny thì nhà dì cháu có nên cháu ko lạ lắm.Các bác cho em tư vấn với ạ

Sunny 1.5

Đi bộ
Hì!!! Sunny đi cụ, nhà dì cụ có xe rồi nên cháu cũng chẳng dám tư vấn thêm nhiều.
Cụ ới cháu theo số 0902 174 279, cháu đảm bảo có giá hấp dẫn cho cụ.

explore

Xì hơi lốp
Chọn sunny

haihaford

Xe tải
City vẫn là trục cam đơn,sunny là trục cam đôi, đã qua 10 thế hệ rồi,không gian rộng rãi thoải mái,quạt gió phía sau.
City không gian bé.Nhưng nội thất mặt tablo bắt mắt. SUnny thì đơn giản.( Nhưng có thể trang bị thêm)
City hợp với những người cá tính,trẻ trung.
Sunny thì lịch lãm,dáng dài xe trường xe...

Đấy anh,anh cứ qua Honda lái thử xe rồi đưa ra quyết định cuối.
Sunny thì có người nhà anh đi rồi,đó là nhận xét khách quan nhất.

van cuong

Xe tải
204 Hồ Tùng Mậu, Q.Bắc Từ Liêm - TP. Hà Nội
Dì bác đã chọn Nissan Sunny rồi thì bác cứ yên tâm là chắc chắn nó phải có ưu điểm hơn các dòng xe khác.
Bác cứ cho em xin một chút thời gian quý giá của bác đảm bảo với bác em sẽ có phương án tốt nhất để bác có được một chiếc xe ưng ý nhất với giá tốt nhất bạc ạ.
Nếu không phiền bác cho em xin số cầm tay của bác nhé để anh em mình tiện trao đổi anh ạ.

hellboy89

Xe hơi
Hiện tại nhà cháu đang có nhưu cầu lấy một em xe có bốn cái bánh đi lại cho tiện.Nhưng em đang phân vân giữa Nissan Sunny và City 2013 . Về khoản giá thì theo em tham khảo thì City có chênh hơn Sunny khá nói.Nhưng em vẫn thích dáng City hơn
Đọc trên mạng thì em thấy bảo City máy ồn,điều hoà ồn, với lại không gian nhỏ.Còn Sunny thì nhà dì cháu có nên cháu ko lạ lắm.Các bác cho em tư vấn với ạ
Ko phải cháu chế City nhưng nếu để chọn dáng, tiện nghi thì cụ nên chọn vios ạ. Dáng vừa đẹp, tiện nghi mà rộng hơn City. Còn nếu cụ quan tâm đến vận hành, an toàn, rộng rãi, cách âm, điều hòa thì cụ chọn Sunny nhóe. Nếu cụ muốn trải nghiệm cảm giác lái thử xe chạy với tốc độ 100 - 120 Km/h thì ới cháu nhé :D

XYZ000

Xe hơi
Quan điểm cá nhân em kết em Sunny hơn!

tuanviet1012

Đi bộ
Ko phải cháu chế City nhưng nếu để chọn dáng, tiện nghi thì cụ nên chọn vios ạ. Dáng vừa đẹp, tiện nghi mà rộng hơn City. Còn nếu cụ quan tâm đến vận hành, an toàn, rộng rãi, cách âm, điều hòa thì cụ chọn Sunny nhóe. Nếu cụ muốn trải nghiệm cảm giác lái thử xe chạy với tốc độ 100 - 120 Km/h thì ới cháu nhé :D
vios 2014 giá vẫn chắc quá bác ạ, nhưng e hơi ngại vì toyota nội địa hoá lâu rồi

bia ong

Xe đạp
So với các mẫu xe cùng phân khúc thì Honda City được thiết kế hướng đến những khách hàng trẻ yêu thích dáng vẻ năng động và thể thao bác ah!
Còn Nissan Sunny hướng đến những người yêu thích sự đơn giản và tiện dụng cho gia đình bác ah!
City không gian nhỏ nhưng nội thất và taplo bắt mắt,còn Sunny không gian rộng khoảng không gian để Chân rất thoải mái tránh được sự gò bó khi ngồi,nội thất và taplo đơn giản( nhưng có thể trang bị thêm)
Đuôi xe City cao và vuông vắn nên khoang hành lý ở Honda City khá rộng rãi, tuy nhiên cửa sổ sau khá nhỏ hạn chế tầm nhìn phía sau góc chữ A của tài xế nên khi đi trong thành phố thì không tránh được va chạm bác ah
so voi City thì SUNNY dáng dài xe,trường xe nhìn rất lịch lãm......
Bác cứ tham khảo đi,có gì thì e tư vấn cho nha :-c

camvolang

Xe buýt
em thf chọn sunny nếu có cơ hội em cũng mua sunny à, chỉ có điều còn fair gom thóc lúa đã à

haihaford

Xe tải
Em đã inbox cho anh nhé. anh Quang_tn

minh vu

Xe đạp
Cái vụ này theo tui nghĩ thì cụ nên đi lái thử các xe trong tầm ngắm của cụ. Sau khi lái thử xong, cụ thích xe nào thì mua xe đó. Cảm giác khi lái một chiếc xe mà mình không thích chán lắm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe điện
City: dành cho ng trẻ tuổi...là đúng rồi vì chưa dùng nhiều loại xe, dễ thích mấy thứ linh tinh mà quên sự thoải mái khi thử xe, mua rùi mới thấy chật chội.

Sunny: ngồi lái thoải mái, đầu cách nóc cả gang tay, chân duỗi hết cỡ.

bia ong

Xe đạp
E đã inbox rồi nha bác Quang_tn !

hellboy89

Xe hơi
vios 2014 giá vẫn chắc quá bác ạ, nhưng e hơi ngại vì toyota nội địa hoá lâu rồi
Riêng dòng Sunny thì nội địa hóa chưa được 1% cụ nhóe, cả cái xe to đùng, mấy nghìn linh phụ kiện mà mới chỉ có cái ắc quy vs cái râu angten là mình làm được. Xe lắp rấp trong nước mà như xe nhập. Cụ xem xét ủng hộ cho Nissan nhóe

hauiauto

Xe hơi
Cụ xem xét, cân đối lại nhu cầu và sở thích nhé. Con nào cũng có điểm mạnh yếu riêng. Nhưng nếu dùng gia đình chủ quan em sẽ chon Sunny cụ ạ.

hauiauto

Xe hơi
City: dành cho ng trẻ tuổi...là đúng rồi vì chưa dùng nhiều loại xe, dễ thích mấy thứ linh tinh mà quên sự thoải mái khi thử xe, mua rùi mới thấy chật chội.

Sunny: ngồi lái thoải mái, đầu cách nóc cả gang tay, chân duỗi hết cỡ.
hey cụ nói vậy lại ném đá Honda và người dùng xe Honda rồi...coi chừng các cụ bên Honda hỏi thăm cụ đấy...:D

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em cũng đang phân vân giống cụ chủ. Em không khoái xe Sunny MT (vì em ko thích AT) chỉ có vành 14 (bằng xe Getz) và cái nhựa taplo trông hơi rẻ tiền. Mọi cái khác thì em thấy OK.
Cũng còn thời gian, suy nghĩ thêm đã.

hellboy89

Xe hơi
Em cũng đang phân vân giống cụ chủ. Em không khoái xe Sunny MT (vì em ko thích AT) chỉ có vành 14 (bằng xe Getz) và cái nhựa taplo trông hơi rẻ tiền. Mọi cái khác thì em thấy OK.
Cũng còn thời gian, suy nghĩ thêm đã.
Cái này chuẩn đấy cụ ạ. Vành của em sunny chỉ có 14 ko dc như em tự động 15. Nếu cụ muốn sang hơn thi đô cho em nó cái lazang đúc nữa là ok rồi a
. Cái này em lo được cho cụ. Nếu cụ quan tâm thì ới em nhé

haihaford

Xe tải
Cái này chuẩn đấy cụ ạ. Vành của em sunny chỉ có 14 ko dc như em tự động 15. Nếu cụ muốn sang hơn thi đô cho em nó cái lazang đúc nữa là ok rồi a
. Cái này em lo được cho cụ. Nếu cụ quan tâm thì ới em nhé
Vậy thay luôn cả lốp và lazang,hàng chính hãng cũng tầm 20 triệu cho 4 bánh. Vậy tại sao ko cố,cố lên 1 xíu nữa để đi số tự động cho khỏe anh nhỉ :D