Lỗi túi khí srs....help help me!!!!

zonelove

Xe máy
Hnay đề xe...thì tự nhiên cái chữ srs trên taplo con vợ em nó cứ đỏ hoài...ko thèm tắt. E tắt đi bật lại cả chục lần
Nhưng vẫn vậy. Search trên diễn đàn thấy ae bảo hư cảm biến túi khí., dơ cảm biến.jac cắm lỏng... Và nếu thay thì 10 củ trở lên....em hoang mang quá..mong các cụ tận tình giúp đỡ. Xe chạy bình thường.ko tháo ghế hay gì cả mà giờ tự nhiên dính cái lỗi này...đau và ghứa mắt. Xin các cụ chỉ em cách khắc phục... Xe em c240 đời 2004

zonelove

Xe máy
Các cụ đâu hết rùi??

dung_taybien

Xe tăng
Thường thì lỗi này thường gặp với các xe W203- lỗi chính là lỗi của cảm biến báo trẻ em ở ghế trước bên phải, lỗi này hiện tại đã có bác nào đó sửa đc bằng cách bỏ qua và đấu thêm tụ để đánh lừa cảm biến, về vấn đề lỗi thì xe ko báo lỗi nữa còn về vấn đề hệ thống thì ko ai có thể đảm bảo là có vấn đề gì ko. theo e thì cụ có điều kiện thì nên thay, còn đg cùng thì hãy làm chuyện sửa kiểu kia

zonelove

Xe máy
Thường thì lỗi này thường gặp với các xe W203- lỗi chính là lỗi của cảm biến báo trẻ em ở ghế trước bên phải, lỗi này hiện tại đã có bác nào đó sửa đc bằng cách bỏ qua và đấu thêm tụ để đánh lừa cảm biến, về vấn đề lỗi thì xe ko báo lỗi nữa còn về vấn đề hệ thống thì ko ai có thể đảm bảo là có vấn đề gì ko. theo e thì cụ có điều kiện thì nên thay, còn đg cùng thì hãy làm chuyện sửa kiểu kia
Giờ thay cảm biến con này bao tiền hả cụ??? Mà nguyên do làm sao lại bị như thế hả cụ? Em chả có đụng vào. Tuần chở cả nhà đi đúng 1 lần..ít chạy mà lại hỏng thiệt ức chế quá...xin cụ tư vấn giup cho

bananhso

Xe tải
Ra hãng kiểm tra trước đi bác. Sau đó quyết định nên thay hay không

Thuy Dam Minh

Xe buýt
Tôi có ý nghĩ như thế này: Phàm đã là cái gì thuộc về tự động thì nên vào hãng kiểm tra chính xác đã cụ ạ! Kiểm tra xong, cụ xem họ phán nguyên nhân làm sao đã mới quyết được. Tôi thì dự rằng chỉ do cảm biến thôi. Mà nếu đúng là do cảm biến thì không đến nỗi 10 củ như cụ đang lo lắng đâu ạ!

zonelove

Xe máy
Ra hãng kiểm tra trước đi bác. Sau đó quyết định nên thay hay không
Mấy gara có thiết bị test ecu gi gi đó có tìm ra bệnh ko bác....??? Tự gần nhà có cái xưởng ASC Group thấy cũng hoành tráng lắm.

zonelove

Xe máy
Tôi có ý nghĩ như thế này: Phàm đã là cái gì thuộc về tự động thì nên vào hãng kiểm tra chính xác đã cụ ạ! Kiểm tra xong, cụ xem họ phán nguyên nhân làm sao đã mới quyết được. Tôi thì dự rằng chỉ do cảm biến thôi. Mà nếu đúng là do cảm biến thì không đến nỗi 10 củ như cụ đang lo lắng đâu ạ!
Do cảm biến ...ý cụ là dây nhợ của nó hay là gì hả cụ...??? Chứ e thấy cảm biến nó như cái đồ nướng mực vậy ấy...search thì toàn chục củ khoai...nghe xong muốn die luôn. Mà tình hình thay vào rồi lại " tự nhiên" hỏng thế này thì cũng khổ ...cụ có nghỉ vậy ko ạh???

workshop

Xe buýt
Hnay đề xe...thì tự nhiên cái chữ srs trên taplo con vợ em nó cứ đỏ hoài...ko thèm tắt. E tắt đi bật lại cả chục lần
Nhưng vẫn vậy. Search trên diễn đàn thấy ae bảo hư cảm biến túi khí., dơ cảm biến.jac cắm lỏng... Và nếu thay thì 10 củ trở lên....em hoang mang quá..mong các cụ tận tình giúp đỡ. Xe chạy bình thường.ko tháo ghế hay gì cả mà giờ tự nhiên dính cái lỗi này...đau và ghứa mắt. Xin các cụ chỉ em cách khắc phục... Xe em c240 đời 2004
. Cái này phải dùng máy kiểm tra chứ không thể đoán mò được. Đoán mò rồi làm theo , tốn tiền là đúng rồi.

thang589

Xe đạp
cái này phải check mới có phương án cụ ạ .