[TNGT] Tai nạn liên hoàn trên cầu vượt, 5 người trọng thương (TP HCM)

wagon2004

Xe buýt
http://www.otofun.net/newthread.php?do=newthread&f=173

Hậu quả đi nhanh không giữ khoảng cách an toàn

Trong cơn mưa lớn, chiếc xe tải nặng bất ngờ thắng gấp đã khiến nhiều xe phía sau tông dồn gây tai nạn liên hoàn, làm 5 người bị thương nặng, phải nhập viện cấp cứu.
Đến sáng 29/7, Đội CSĐT tổng hợp đang phối hợp cùng tổ xử lý tai nạn thuộc Đội CSGT công an quận Thủ Đức tiếp tục khám nghiệm điều tra làm rõ nguyên nhân vụ tai nạn nghiêm trọng xảy ra trên cầu vượt Linh Xuân làm 5 người bị thương nặng.
Hiện trường vụ tai nạn liên hoàn trên cầu vượt Linh Xuân tối 28/7
Theo thông tin ban đầu, khoảng gần 21h ngày 28/7, trên địa bàn TPHCM và các vùng lân cận có mưa rất lớn. Vào thời điểm này, xe tải nặng BKS 65L1-1122 lưu thông trên QL1 (hướng từ cầu vượt Sóng Thần về cầu vượt Thủ Đức). Khi đang lưu thông giữa cầu vượt Linh Xuân (giáp giữa 2 phường Linh Xuân và Linh Trung, quận Thủ Đức), tài xế cho xe thắng gấp vì ùn xe phía trước KCX Linh Trung.

Nhiều người đi trên xe du lịch bị thương nặng, kẹt cứng trong chiếc xe bẹp dúm, được người đi đường tìm cách giải cứu đưa vào BV cấp cứu
Do không giữ khoảng cách an toàn nên 2 xe tải và một xe du lịch (loại 7 chỗ) chạy phía sau đã tông dồn gây tai nạn liên hoàn. Trong đó, chiếc xe du lịch nằm giữa nên đã bị ép cứng khiến toàn bộ phần đầu và đuôi xe bị bẹp dúm, biến dạng hoàn toàn. Những người ngồi trên chiếc du lịch bị thương nặng, kẹt cứng đã kêu cứu thảm thiết và người dân địa phương cũng như nhiều lái xe đi đường đã dừng lại tìm mọi cách phá xe đưa các nạn nhân ra ngoài rồi nhanh chóng chuyển đi cấp cứu.

Thông tin từ cán bộ xử lý tai nạn cho biết, có 3 người trên xe du lịch (trong đó có 2 trẻ em) và 2 tài xế xe tải bị thương sau vụ tai nạn đã được đưa vào bệnh viện cấp cứu. Do tình trạng thương tích nặng nên ngay trong đêm, các nạn nhân đã được chuyển về BV Chợ Rẫy và BV Chấn thương chỉnh hình để tiếp tục điều trị.

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
một xe phanh gấp mà kéo theo cả mấy xe bị húc mít nhau. ko giữ khoảng cách an toàn là vậy!

dungtran72

Xe tải
Cầu mong cho các cháu nhỏ và những người trên xe du lịch tai qua nạn khỏi, không bị thuơng quá trầm trọng. Cho nên các cụ luôn nhớ đi xa hãy giữ khoảng cách an toàn với các xe phía trước nhé.

anhtho

Xe ngựa
Tai nạn dồn toa là một kiểu tai nạn dễ đề phòng nhất: chỉ cần giữ khoảng cách an toàn với xe trước, thế nhưng vẫn nhiều vụ dồn toa xẩy ra chứng tỏ sự hiểu luật và kinh nghiệm lái của nhiều lái xe là chưa chuẩn. Em hay ngồi taxi Nội bài, nhiều chú cứ dí sát mít xe trước mà lại đang phi với tốc độ 85-90. Em toàn phải nhắc nhở và giả vờ kêu: chóng mặt quá, đi chậm thôi...

2 tai 8 banh

Xe container
Tai nạn dồn toa là một kiểu tai nạn dễ đề phòng nhất: chỉ cần giữ khoảng cách an toàn với xe trước, thế nhưng vẫn nhiều vụ dồn toa xẩy ra chứng tỏ sự hiểu luật và kinh nghiệm lái của nhiều lái xe là chưa chuẩn. Em hay ngồi taxi Nội bài, nhiều chú cứ dí sát mít xe trước mà lại đang phi với tốc độ 85-90. Em toàn phải nhắc nhở và giả vờ kêu: chóng mặt quá, đi chậm thôi...
như cụ là chuẩn rùi, nhưng em cứ giảm tốc độ để có khoảng cách an toàn là y như rằng có thằng chen lên chui vào giữa :((

DREAM>PRADO

Xe hơi
Nhường nhịn là đúng, tôi đi đường cũng giống cụ. Nhanh vài phút có khi chậm cả đời, khẩu hiệu đó đâu có sai. Nhiều khi còn chẳng còn đời để mà chậm ấy chứ phải ko cụ.

seeyou

Xe điện
Xe Caren nát gần hết

thanhgamo

Xe container
không giữ được khoảng cách ở VN đâu ạ vì sẽ có ông chen vào giữa ngay. Đen thì phải chịu thôi ạ

DREAM>PRADO

Xe hơi
Đúng nếu mình không lái mà ngồi bên cứ phải nhắc nếu lái xe đi nhanh và nói chuyện nếu họ có biểu hiện buồn ngủ, thế mới an toan.

xienvit

Xe tải
Khổ nhất là bác nào cũng muốn bám sát không bác phía sau lại xi nhan đòi vượt lên. Văn hóa chán quá, mà rất nguy hiểm
Vụ này va chạm mạnh quá, đặc biệt các bác đi Caren thế nào đó bị tai nạn toàn bị nặng, mới có vụ Caren húc sau xe tải chết mấy người, mót vẹt hết xe

dinhngan

Xe tăng
cháu thấy caren lần nào tai nạn cũng nát như tương, hay là vỏ mỏng quá nên thiếu an toàn

anhtho

Xe ngựa
như cụ là chuẩn rùi, nhưng em cứ giảm tốc độ để có khoảng cách an toàn là y như rằng có thằng chen lên chui vào giữa :((
Gặp tình huống vậy thì dãn tiếp. Cho cụ lựa chọn giữa khả năng dồn toa và việc đi chậm một chút thì cụ chọn bên nào ?
Nhưng thực tình, những người thích len vào như vậy thì họ lại nhanh chóng len lên tiếp chứ ko đi trước cụ mãi đâu.

Tribute

Xe container
Gặp tình huống vậy thì dãn tiếp. Cho cụ lựa chọn giữa khả năng dồn toa và việc đi chậm một chút thì cụ chọn bên nào ?
Nhưng thực tình, những người thích len vào như vậy thì họ lại nhanh chóng len lên tiếp chứ ko đi trước cụ mãi đâu.
Nhưng mà có cả trăm xe nhăm nhe len vào như thế, cứ giãn mãi thì thành đi lùi mất cụ ơi. Chán cái văn hóa hở ra là chen ngang quá đi mất.

ferrari360

Xe buýt
Nối mít ai thì nối chứ nối với mấy a công,a tải và mấy a chassis hộp là e né

anhtho

Xe ngựa
Nhưng mà có cả trăm xe nhăm nhe len vào như thế, cứ giãn mãi thì thành đi lùi mất cụ ơi. Chán cái văn hóa hở ra là chen ngang quá đi mất.
Cụ cứ tưởng thế thôi. Thực tế khi có nhiều xe nhao vào thì có nghĩa là đường đông. Đường đông thì đi chậm, ta giữ khoảng cách hẹp lại cũng an toàn chán. Các cụ nhớ quy tắc 3s. Nếu đi 80km/h thì cách khoảng 67 mét. Nhưng khi đường đông tốc độ có khi chỉ còn 50, 60 thì có thể giảm chỉ còn 30-40 m. Em đi toàn thế mà vẫn mang tiếng đi nhanh đấy các cụ ạ.

cocolee7433

Xe tải
Mình giữ khoảng cách với xe trước xe sau vẫn bám mít mình đòi vượt!

xeRAV4

Xe tăng
sau ván này các bác tài có rút ra được tí kinh nghiệm nào không nhể

RubynamitnA

Xe điện
Hình như những vụ tai nạn thế này không giúp những người tham gia giao thông lấy làm bài học kinh nghiệm cho mình về giữ khoảng cách an toàn?