Trường Hải lắp ráp mazda6

vuBach

Xe buýt
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/mazda6-lap-rap-trong-nuoc-gia-tu-998-trieu-dong-3023839.html
Em mới đọc tin này, share cho các cụ. Em tuy từ trước đến giờ toàn toy nhưng đọc xong tin này có sự phấn khích không hề nhẹ. Từ trước đến giờ em luôn thích cảm giác lái mazda, chỉ chưa ưng thiết kế của mazda. Từ ngày mazda có triết lý KODO, em thấy mẫu nào cũng đều đẹp, có sự xuyên suốt ý tưởng cho các mẫu xe, rất giống BMW. Hiện nay camry ở VN vô đối trong phân khúc hạng trung, nay thêm đối thủ đáng gờm này thì tạo sự cạnh tranh rất có lợi cho người tiêu dùng. Nếu tư vấn cho nguời quen chắc chắn m6 là lựa chọn hàng đầu. Thích nhất hộp số 6 cấp, i-STOP và i-ELOOP :)

Chỉnh sửa cuối:

Phạmnguyên93

Xe tải
Lúc đầu đọc em tưởng giảm giá xe nhập khẩu cơ, còn lắp ráp giảm thì chắc chắn rồi.

danmexe

Xe điện
Giá lẩu dê ntn vẫn quá cao...

DODuySon

Xe tăng
Chui hẳn xuống dưới giá CRV nữa mới là cao mưu, sau 365 ngày chắc chắn vị thế M6 sẽ khác, thế là lấy được 1 phần giang nam từ tay To, rồi mọi việc tính tiếp.

Loi_dang_ky

Xe tải
E cứ đoán mò phát, giá cho M6 CKD niêm yết thì 998 và 1159, nhưng lúc ký hợp đồng chắc các đại lý sẽ giảm vài chục cho khách hàng...:)) :))

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
E cứ đoán mò phát, giá cho M6 CKD niêm yết thì 998 và 1159, nhưng lúc ký hợp đồng chắc các đại lý sẽ giảm vài chục cho khách hàng...:)) :))
Giá thì vững nhưng chắc chắn có khuyến mãi đi kèm cụ ak!

hailua

Xe hơi
Em nghĩ giá này thì còn cách xa Toy CAM quá dài, chất lượng không nói đến nhưng nghe đến Toy đã là 1 sự đảm bảo an toàn khi bán lại (ở VN). chưa nói đến giá cả của Maz vẫn còn quá đắt hơn cả cam. mấy cái Opition em nghĩ chả quan trọng. 2 cái quan trọng nhất trên xe là điều hòa và ABS +túi khí. xe nào giờ chả có

Hracing

Xe buýt
Em nghĩ giá này thì còn cách xa Toy CAM quá dài, chất lượng không nói đến nhưng nghe đến Toy đã là 1 sự đảm bảo an toàn khi bán lại (ở VN). chưa nói đến giá cả của Maz vẫn còn quá đắt hơn cả cam. mấy cái Opition em nghĩ chả quan trọng. 2 cái quan trọng nhất trên xe là điều hòa và ABS +túi khí. xe nào giờ chả có
Nói như cụ thì Lexus với Haima cũng như nhau thôi...vì đều có điều hòa, abs và túi khí mà.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

hailua

Xe hơi
Nói như cụ thì Lexus với Haima cũng như nhau thôi...vì đều có điều hòa, abs và túi khí mà.
Các cụ đi xe nhiều thử hỏi xem dùng gì nhiều nhất, chỉ có điều hòa thôi. còn 1 cái để bảo đảm tính mạng là ABS+ Túi khí. Của nóc +AUX gì đấy... có cho vui, được vài hôm là chán phèo. Mazda là xe tốt em không nói đến chất lượng, dân mình còn nghèo nên họ chọn Toy nhiều bởi vì hàng ngày cưỡi tòa nhà di động trên đường nên khi sửa chữa hoặc bán lại nó không làm người ta buốt ruột các cụ ạ(like)

lickken3001

Xe hơi
E chưa được đi mazda 6 nhưng đã được lái cam GLX + altis + getz. Cá nhân em thấy Cam lúc lái k sướng hơn altis là mấy, đồ chơi thì cũng ít ít. Ở mình thì dân vẫn chuộng Toy giống như Honda xe máy vậy, tâm lý từ trước. Cụ bảo abs, túi khí thì em thấy về VN bị cắt nhiều, đơn cử như Cam 2.0 đấy cũng chỉ có 2 túi khí, có hơn mấy con 500 triệu đâu + h hầu như các xe đều trang bị abs hết r. Dân mình mua chưa xong đã lo bán không mất giá, nên mới có ch mấy con Cam 08 cũ h vẫn thấy 800 900 gì đấy. Vs tầm tiền đấy, em mua xe mới đi cho sướng, ít lo nghĩ. Đẳng cấp là đẳng cấp nhưng mua về rồi hỏng hóc sửa cũng quá tội

Yacongtu

Xe đạp
2 xe cùng 2.0 thôi Cam mấy túi khí , Mazda mấy túi khí, mấy option không quan trọng thì chắc cũng chẳng cần thiết cứ mua Cam đời 2003 được rồi cũng có điều hòa , túi khí , ABS cần *** gì mua Cam 2012 cho mắc. Mấy hãng xe trên thế giới cần *** gì suốt ngày nghiên cứu công nghệ mới áp dụng cho xe hơi làm gì ! Cứ trang bị đồn giản cho Thánh như bác là hốt bạc .

hailua

Xe hơi
2 xe cùng 2.0 thôi Cam mấy túi khí , Mazda mấy túi khí, mấy option không quan trọng thì chắc cũng chẳng cần thiết cứ mua Cam đời 2003 được rồi cũng có điều hòa , túi khí , ABS cần *** gì mua Cam 2012 cho mắc. Mấy hãng xe trên thế giới cần *** gì suốt ngày nghiên cứu công nghệ mới áp dụng cho xe hơi làm gì ! Cứ trang bị đồn giản cho Thánh như bác là hốt bạc .
Mình cũng đi xe hơn chục năm và đã đổi đến chiếc xe thứ 5( không có chiếc nào của Toy), khi mua mới rất đắt còn khi bán lại thì bạn biết rồi đấy. Mình cũng tiên tiến lắm chứ không bảo thủ đâu. Khi nào bạn đổi xe thì bạn sẽ hiểu thế nào là Toy ( chỉ ở việt nam thôi nhé, tại sao nó luôn là số 1). Mình ăn đòn nhiều nên nói thế để bạn hiểu, còn nói để cho vui thì không nói làm gì. Cứ lúc nào đụng đến túi tiền thì ta sẽ suy nghĩ khác
Từ giờ mình sẽ rút kinh nghiệm: Cứ Toy mà mần (like)

hailua

Xe hơi
E chưa được đi mazda 6 nhưng đã được lái cam GLX + altis + getz. Cá nhân em thấy Cam lúc lái k sướng hơn altis là mấy, đồ chơi thì cũng ít ít. Ở mình thì dân vẫn chuộng Toy giống như Honda xe máy vậy, tâm lý từ trước. Cụ bảo abs, túi khí thì em thấy về VN bị cắt nhiều, đơn cử như Cam 2.0 đấy cũng chỉ có 2 túi khí, có hơn mấy con 500 triệu đâu + h hầu như các xe đều trang bị abs hết r. Dân mình mua chưa xong đã lo bán không mất giá, nên mới có ch mấy con Cam 08 cũ h vẫn thấy 800 900 gì đấy. Vs tầm tiền đấy, em mua xe mới đi cho sướng, ít lo nghĩ. Đẳng cấp là đẳng cấp nhưng mua về rồi hỏng hóc sửa cũng quá tội
Toy nó giữ giá vì cái này đấy bác ạ. Nhà em anh em toàn đi Toy mỗi em đi Honda nhưng được cái đều lành và sửa chữa rẻ. Mazda cũng lành nhưng sửa chữa cũng tuơng đối, cụ nào đi Mazda 323 biển 29L -X179 ngang qua thì hú cái nhé (xe cũ nhà em)

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Toy giữ giá quả thật không ai dám phủ nhận, ở mỗi thị trường xe sẽ có nhu cầu thị hiếu riêng của thị trường đó, em thấy dân Nhật có mấy người đi toy đâu toàn nisssan và Mazda thôi. Em nghĩ đã là tâm lý sẽ có ngày thay đổi và thực tế là đang dần dần thay đổi rồi cụ ạ

ong dat

Xe tăng
Toy giữ giá quả thật không ai dám phủ nhận, ở mỗi thị trường xe sẽ có nhu cầu thị hiếu riêng của thị trường đó, em thấy dân Nhật có mấy người đi toy đâu toàn nisssan và Mazda thôi. Em nghĩ đã là tâm lý sẽ có ngày thay đổi và thực tế là đang dần dần thay đổi rồi cụ ạ
Toy giữ giá đâu phải chỉ ở VN, thương hiệu Toy nhiều năm có giá trị hàng đầu trong lĩnh vực ôtô rồi - cái đó hiển nhiên phải được xây dựng bằng nhiều yếu tố, trong đó yếu tố quan trọng là chất lượng, sự tin tưởng về chất lượng, sử ổn định về chiến lược kinh doanh, mức độ chiếm lĩnh thị trường ở nhiều phân khúc .... Dù có đang dùng Maz, Ford, Nissan, Hon, Mec, ... cũng không thể và không nên phủ nhận điều này !
Có nhiều cụ đưa ra so sánh, đánh giá có phần thiên lệch và chê các thương hiệu khác chỉ khen thương hiệu mình đang sở hữu là chưa thật khách quan đâu nhé !

Yacongtu

Xe đạp
Mình cũng đi xe hơn chục năm và đã đổi đến chiếc xe thứ 5( không có chiếc nào của Toy), khi mua mới rất đắt còn khi bán lại thì bạn biết rồi đấy. Mình cũng tiên tiến lắm chứ không bảo thủ đâu. Khi nào bạn đổi xe thì bạn sẽ hiểu thế nào là Toy ( chỉ ở việt nam thôi nhé, tại sao nó luôn là số 1). Mình ăn đòn nhiều nên nói thế để bạn hiểu, còn nói để cho vui thì không nói làm gì. Cứ lúc nào đụng đến túi tiền thì ta sẽ suy nghĩ khác
Từ giờ mình sẽ rút kinh nghiệm: Cứ Toy mà mần (like)
Mình từ Cam chuyển sang Mazda 6 nè bạn , mua xe để phục vụ mình chứ không phải mua rồi lo bán đỡ mất giá. Thờ xe như thờ của như vậy , Công nghệ tích hợp vào xe để người mua sử dụng , hưởng thụ. Chưa xài sợ bán lo mất giá thì mua vàng cất đi. Em không chê Toy kém , nhưng cùng giá tiền mà Toy còn xài công nghệ máy cả 10 năm trước, nội thất Cam bản 2.0 thì ghế nỉ , chỉnh tay , túi khí an toàn như bác nói cũng it hơn . Cùng là hàng nhật như vậy Toy VN ăn quá dày , mua xe Toy gặp mấy anh sale đang bán xe Hot thì như đi xin vậy , em có tiền thì em mún được sự phục vụ , chạy vài năm lại đổi. Em xác nhận với bác ngoài chuyện bán giữ giá , và không gian cabin trần xe rộng rãi hơn còn lại Cam LD thua tất !

Chỉnh sửa cuối:

bigzeroo

Xe tăng
Lạc Trung, Vinh Tuy, Hai Ba Trưng, Hà Nội
Toy giữ giá đâu phải chỉ ở VN, thương hiệu Toy nhiều năm có giá trị hàng đầu trong lĩnh vực ôtô rồi - cái đó hiển nhiên phải được xây dựng bằng nhiều yếu tố, trong đó yếu tố quan trọng là chất lượng, sự tin tưởng về chất lượng, sử ổn định về chiến lược kinh doanh, mức độ chiếm lĩnh thị trường ở nhiều phân khúc .... Dù có đang dùng Maz, Ford, Nissan, Hon, Mec, ... cũng không thể và không nên phủ nhận điều này !
Có nhiều cụ đưa ra so sánh, đánh giá có phần thiên lệch và chê các thương hiệu khác chỉ khen thương hiệu mình đang sở hữu là chưa thật khách quan đâu nhé !
Đã là một sản phẩm thì không tránh được có sự khen chê, mỗi một hãng xe cũng có nhưng chiến lược phát triển riêng nhằm vào khách hàng mục tiêu của hãng, mỗi một cụ chạy một thương hiệu cũng thể hiện tính cách riêng của mỗi người, khó có ai có thể nói xe mình đang đi dở hay kém xe hãng khách chỗ này chỗ kia. Chung lại cũng chỉ là ý kiến riêng