Tư vấn mua xe đạp FORMAT

beoweli

Xe buýt
Các bác tư vấn cho e một chút, e phân vân chọn mua xe đạp ạ. Tầm tiến loanh quanh mức 8 củ (ko quá 9 củ) ạ. Mục đích của em là mẫu xe đẹp, đi chơi vơ vấn trong thành phố, ko phượt ko leo trèo, e chỉ thích xe MTB thôi ạ.
E nghiên cứu thấy 2 loại sau:
1. Xe ráp tại cụ 32c Lý nam Đế hoặc ở 3p Store ngõ Huyện:
Ở đây có loại khung Winspeed chả biết có chính hãng ko, tầm tiền đấy thì options có phanh dầu, group có thể là Alivio (chả biết có full không). phuộc thì e cũng ko biết cách phân biệt phuộc dầu với phuộc hơi thế nào cả, có khác nhau nhiều không.
2. Xe đạp Format:
E ngắm được con Cendile HD : phanh dầu, đề trước TX, đề sau Acera, phuộc thì bác bán bảo phuộc hơi. 7,3 tr
và con TER 88: phanh dầu đề trước Altus, đề sau Alivio, phuộc cũng hơi. *,1 củ.
Các bác cho e hỏi nên mua xe windspeed hay mua xe format. cá nhân e thấy xe forrmar nhìn mẫu mã bắt mắt hơn ạ. Cái đề trước là TX có tệ lắm ko ạ.
Vodka các bác trước

Small man

Xe tăng
Nhà cháu không dám khuyên cụ nhưng theo cảm nhận thì trong số những người mua MTB thì tỷ lệ áp đảo... không chọn Format. 32F Lý Nam Đế là đại lý chính hãng của winspeed và là 1 cửa hàng có rất nhiều các cụ lắp xe ở đó.

beoweli

Xe buýt
32lý nam đế thì nh cụ tư vấn rồi, e chưa qua bao h nhưng vẫn lăm tăn, con format cũng ko thấy cụ nào phản hồi lắm, cũng hàng trung quốc nhưng có vẻ ngo hơn Trinx đúng ko ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Tầm giá đấy cụ đừng bao giờ hi vọng có thụt hơi. Ngừoi bán hàng đã không trung thực hoặc không có kiến thức thì không nên mua.
Xe Format ai biết xe 1 tí thì chắc không chọn

29l1_33940

Xe buýt
M nghĩ chả hơn trinx đc đâu. Trc khi chọn mua xe m cũng nhờ đứa bạn đang thẩm du mấy năm bên khựa tham khảo qua. Trinx là một nhãn hiệu hàng bình dân khá đc ưa chuộng bên đó. Tỉ lệ giữa trinx và format thì trinx ngon hơn nhiều về cấu hình. Tầm hơn 7 củ mua trinx khỏi nghĩ.

beoweli

Xe buýt
Ây dà, các bác chê xe Format quá làm em lại suy nghĩ lại rồi, thấy xe mẫu mã đẹp hơn trinx mà, hic hic. Mà phuộc hơi là ngon hơn phuộc dầu hả các bác, phân biệt thế nào ạ. Kiểu này nếu ko vút dc mấy e này chắc lại qua chơi xe ráp của mấy bác lý nam đế hoặc 3p rồi.
Xe Trinx thì các bác đi nhiều nên có nhiều phản hồi. Format ít người đi quá nên ko thấy bác nào đi thực tế để e xin ý kiến cả hic hic

pipe

Xe tăng
Xe format là xe Liên Xô... tên nghe như một loại thức ăn hay quết vào bánh mỳ...

Small man

Xe tăng
Xe format là xe Liên Xô... tên nghe như một loại thức ăn hay quết vào bánh mỳ...
Cụ này đúng. Xe Format là thương hiệu xuất xứ từ Nga (còn có gốc Tàu hay không thì nhà cháu không rõ). Format trong tiếng Nga là "Công thức" chứ không phải là... phô mai để quết vào bánh mỳ!

DV2004

Xe tăng
Ây dà, các bác chê xe Format quá làm em lại suy nghĩ lại rồi, thấy xe mẫu mã đẹp hơn trinx mà, hic hic. Mà phuộc hơi là ngon hơn phuộc dầu hả các bác, phân biệt thế nào ạ. Kiểu này nếu ko vút dc mấy e này chắc lại qua chơi xe ráp của mấy bác lý nam đế hoặc 3p rồi.
Xe Trinx thì các bác đi nhiều nên có nhiều phản hồi. Format ít người đi quá nên ko thấy bác nào đi thực tế để e xin ý kiến cả hic hic
Phuộc hơi hay dầu bác ra 32f lnd hỏi và cầm 2 tay 2 loại là biết ngay mà. Giá thì chênh vẹo sườn luôn.

Meteor01

Xe hơi
Em đang đi xe Format đây dòng cross coutry nhé tên e nó là meteor các bác ạ theo đánh giá cá nhân thì e nó cũng ổn trong tầm tiền 11t300 cấu hình cụ thể : khung hợp kim nhôm mối hàn ở phần cổ phốt nhẵn thín rất đẹp,thụt XCM có khóa,đề trước Acera sau Deore XT,phanh dầu,trục giữa rỗng,vành,lốp,yên đều là WTB xe e đã từng chinh chiến Tam đảo,Cát bà,hiện hàng sáng vẫn vui vẻ độp cùng ace cung 69-18 nói chung là ổn chưa có hiện tượng hỏng hóc gì nếu bác nào thích trải nghiệm một dòng xe cứ gặp e ở ngã tư Tố Hữu -Khuất duy tiến lúc 5h30 sáng e cho độp thoải mái mà nhận xét ,xe e màu đen-đỏ có chữ FORMAT to tướng ở khung:))

beoweli

Xe buýt
Em đang đi xe Format đây dòng cross coutry nhé tên e nó là meteor các bác ạ theo đánh giá cá nhân thì e nó cũng ổn trong tầm tiền 11t300 cấu hình cụ thể : khung hợp kim nhôm mối hàn ở phần cổ phốt nhẵn thín rất đẹp,thụt XCM có khóa,đề trước Acera sau Deore XT,phanh dầu,trục giữa rỗng,vành,lốp,yên đều là WTB xe e đã từng chinh chiến Tam đảo,Cát bà,hiện hàng sáng vẫn vui vẻ độp cùng ace cung 69-18 nói chung là ổn chưa có hiện tượng hỏng hóc gì nếu bác nào thích trải nghiệm một dòng xe cứ gặp e ở ngã tư Tố Hữu -Khuất duy tiến lúc 5h30 sáng e cho độp thoải mái mà nhận xét ,xe e màu đen-đỏ có chữ FORMAT to tướng ở khung:))
Xe bác ngon và đắt quá e ko với tới. E chỉ muốn xin tư vấn thêm là nên mua e format hay em windspeed ráp kia trong cùng tầm tiền. Vì ethaays cấu hình format khá ổn. Chủ yếu các bác đã đi dòng format rồi thì tư véo cho e thêm