Hôm qua em đi sửa xe ... !

Tune_Apple

Xe tải
Hôm qua em đi sửa xe, sau khi sửa xong em thấy nóng... lông của em chụi hết, các cụ giải ngố em phát, em thay những thứ như sau :
1. Bộ má phanh trước sau của GM giá 900k { Tuy bộ má phanh chưa mòn lắm, nhưng nghe chủ tiệm nói má phanh của em " trơ... nên thôi tiện thể em thay cả bộ cho chắc ăn và an toàn }
2. Thay 2 cái núm cao xu { bánh sau } bằng đầu ngón tay giá 150k { nhìn như cái nắp bi xi lin ý ạ, màu đen }
3. Công lắp má phanh + quyệt 1 ít mỡ vào phần bánh 450k { em bó tay quả này, vì em ko nghĩ nó nguy hiểm về giá đến thế, trong khi phớt của em dầu mỡ vẫn còn nguyên, ban đầu em nói nếu dầu còn thì thôi, quyệt quyệt vào tay 1 tí dầu mà phệt em 450k sót thật }
5. mấy giọt dầu phanh + mấy giọt dầu trợ lái giá 50k.
---------------------
Các cụ cho em hỏi, như này hôm qua cháu bị chém có mạnh ko ak. hix nếu lần sau sửa xe bảo dưỡng .v.v cháu nên sửa ở đâu, mong các cụ cho cháu 1 vài địa điểm tin cậy, nhà cháu ở Đông Anh làm việc tại Cầu giấy, Hôm qua trước lúc bị chém cháu cũng đã seach về bộ má phanh trên of nhà mình, thông tin cả bộ má GM trên of là 650k { chắc chưa tính công } Cảm ơn các cụ đã đọc bài của cháu.

căn hộ hà nội center point - bán căn hộ hà nội center point - cho thuê chung cư hà nội center point - căn hộ hà nội center point cho thuê - cho thuê chung cư hacinco - chung cư hacinco cho thuê

liền kề nam 32 - bán liền kề nam 32 - liền kề đường 32 - liền kề west point - bán liền kề west point - liền kề west point nam 32 - bán liền kề west point 32

chung cư 110 cầu giấy - bán chung cư 110 cầu giấy - chung cư intracom đông anh - chung cư intracom vĩnh ngọc - chung cư cầu giấy hotel - bán chung cư cầu giấy hotel

chung cư 110 cầu giấy - bán chung cư 110 cầu giấy - căn hộ 110 cầu giấy - bán căn hộ 110 cầu giấy - chung cư cầu giấy hotel - bán chung cư cầu giấy hotel - chung cư intracom vĩnh ngọc - bán chung cư intracom vĩnh ngọc - chung cư intracom đông anh - bán chung cư intracom đông anh - chung cư hà nội center point - bán chung cư hà nội center point - khu đô thị đại kim hacinco - liền kề đại kim hacinco - liền kề hacinco đại kim - chung cư hei tower - bán chung cư hei tower - chung cư điện lực - bán chung cư điện lực - căn hộ hei tower - căn hộ điện lực - chung cư hà nội - nhà đất hà nội - chung cư 110 cầu giấy - bán chung cư 110 cầu giấy - căn hộ 110 cầu giấy - bán căn hộ 110 cầu giấy - chung cư cầu giấy hotel - bán chung cư cầu giấy hotel - chung cư intracom vĩnh ngọc - bán chung cư intracom vĩnh ngọc - chung cư intracom đông anh - bán chung cư intracom đông anh - chung cư hà nội center point - bán chung cư hà nội center point - bán chung cư hei tower - chung cư điện lực - bán chung cư điện lực - căn hộ hei tower - căn hộ điện lực - chung cư 110 cầu giấy - bán chung cư 110 cầu giấy - căn hộ 110 cầu giấy - bán căn hộ 110 cầu giấy - chung cư cầu giấy hotel - bán chung cư cầu giấy hotel - chung cư intracom vĩnh ngọc - bán chung cư intracom vĩnh ngọc - chung cư intracom đông anh - bán chung cư intracom đông anh

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Theo em đánh giá thì thế này:
Bộ má phanh loại khá tầm 6-700k. Nếu kiểm tra, chỉnh chọt kha khá phần gầm (bao gồm công thay má phanh) thì thợ chỉ nên tính thêm 200k tiền công (tính cả bổ sung tí dầu phanh, dầu trợ lực rồi).
Cụ hơi bị chém tầm 500k chỗ tiền công lắp má phanh.
Tất nhiên, garage nên báo giá trước khi làm cho cụ thì sẽ đỡ bực mình hơn. Nhưng quan trọng hơn vẫn là garage có làm cẩn thận, đồ đạc có đúng chủng loại hay ko nữa. Thiển ý của em là thế.

oto16ahn

Xe điện
chỉ công hơi cao chút thôi cụ ạ , mỗi người một nghề chứ các cụ muốn chuẩn chỉ k lăn tăn thì đánh vào hãng ạ :D

Tune_Apple

Xe tải
Theo em đánh giá thì thế này:
Bộ má phanh loại khá tầm 6-700k. Nếu kiểm tra, chỉnh chọt kha khá phần gầm (bao gồm công thay má phanh) thì thợ chỉ nên tính thêm 200k tiền công (tính cả bổ sung tí dầu phanh, dầu trợ lực rồi).
Cụ hơi bị chém tầm 500k chỗ tiền công lắp má phanh.
Tất nhiên, garage nên báo giá trước khi làm cho cụ thì sẽ đỡ bực mình hơn. Nhưng quan trọng hơn vẫn là garage có làm cẩn thận, đồ đạc có đúng chủng loại hay ko nữa. Thiển ý của em là thế.
Cháu hiểu những gì cụ nói, theo đánh giá của cháu thì họ làm cẩn thận, mỗi tội là ko báo giá trước nên " ngỡ, thôi cụ ak.

taplai tapdi

Xe tăng
Nếu cụ tự làm được thì chẳng tốn xèng.

Linh

Xe điện
Hôm trước em thay bộ rotuyn trong của Wagon chỗ gara quen cũng bị " đắng lòng " một phát, cũng chỉ vì tội nghĩ là rẻ ...

Taihoatu

Xe lăn
Kết luận là cứ vào hãng cho lành, từng công đoạn nó có giá rổ đàng hoàng, ko như mấy ông ga ra lấy tiền theo cảm tính

luonghuuduong

Xe tải
giá má phanh thì vô cùng, hàng chính hãng hơn củ cũng có đấy, công thay đôi má phanh,450k thằng thợ này chắc đến từ hành tinh khác rồi

xe cỏ

Xe buýt
em cũng mới đi làm về đây: thay 2 má phanh trước = 680k,2 má phanh sau = 580k,2 sóc sau =2950k,2 rotuyn cân bằng sau =350k,và làm 1 số thứ lặt vặt ko đáng kể.và tiền công là 400k. Cụ thử so sánh xem?

Linh

Xe điện
em cũng mới đi làm về đây: thay 2 má phanh trước = 680k,2 má phanh sau = 580k,2 sóc sau =2950k,2 rotuyn cân bằng sau =350k,và làm 1 số thứ lặt vặt ko đáng kể.và tiền công là 400k. Cụ thử so sánh xem?
Cái chính La vợ Bác tên gì ?

chuvoicon

Xe tăng
Gara bảo dưỡng thế thì em làm cũng được, đĩa phanh để qua đêm là đầy rỉ sét, bảo dưỡng phanh là:
- kiểm tra mực dầu phanh và chất lượng dầu phanh -> nếu thiếu thì bổ sung, nếu dầu kém thì thay, xả air cả 4 bánh
- tháo toàn bộ phần caliper ra để vệ sinh, tháo má phanh ra kiểm tra, nếu mòn thì thay
mà em thấy vụ dầu phanh các Cụ nhà mình hay chủ quan, dầu kém, có bọt khí phanh đạp không nhạy và không ăn -> nguy hiểm khi lưu thông, tiếp sau là dầu kém, ngậm nước sẽ bị nhanh sôi khi phanh nhiều, và làm bộ bơm ABS dễ bị tèo sớm, trong khi thay dầu phanh chỉ khoảng 15p và 1 chai dầu phanh chỉ có 150k.HẾT

Em thấy kích tháo lốp ra chà đĩa và má phanh, thêm tí dầu mỡ và đảo lốp nếu cần thiết rồi lắp lại thôi :)
Quên, kiểm tra abs nữa là hết. 350k/ lần

luonghuuduong

Xe tải
vợ hai cụ tên gì, mà thụt sau 2950k?

hinopro

Xe hơi
Hôm trước em thay bộ rotuyn trong của Wagon chỗ gara quen cũng bị " đắng lòng " một phát, cũng chỉ vì tội nghĩ là rẻ ...
Cái này chưa chắc đâu bác. Hãng như Hyundai, Deawoo cũng dạng tầm trung thôi.
Mà xe cụ chủ thớt là gì nhỉ? em đọc mãi không thấy tên?

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn