[Funland] em hỏi về viêm nang lông...

mất gương

Xe tăng
em bị viêm nang lông ah . Em đi khám như bệnh viện da liễu TƯ , bệnh viện da liễu HN... cùng một kết quả . Em nam giới uống rượu nhiều , ăn cay nóng , hay đi nắng ... trước em có dùng thuốc như bác sĩ cho nhưng không ăn thua chỉ giảm được một thời gian . Bác sĩ bảo bệnh này chỉ mất thẩm mỹ thôi không ảnh hưởng đến sức khỏe .
OF có nhiều cao nhân mong các cụ giúp em vụ này với .

dangcapgiare

Xe đạp
Website
dangcapgiare.com
mình được hướng dẫn thế này bác xem thế nào nhé "Kinh nghiệm chữa bệnh viêm nang lông
Gừng : Giã nát gừng tươi chắt lấy nước nguyên chất rồi xoa nhẹ lên vùng da cần điều trị . Hãy thoa thật đều kết hợp với mát xa sẽ giúp cho nước gừng nhanh chóng ngấm sâu vào da hơn . Trước khi thực hiện cách chữa bệnh viêm nang lông này , bạn nên vệ sinh sạch sẽ vùng da của mình
Mật ong + chanh : Hãy cắt lát chanh tươi chà nhẹ lên vùng da để thực hiện bước tẩy da chết . Thành phần axit citric và vitamin C trong chanh có tác dụng loại bỏ da chết , bụi bẩn gây tắc nghẽn tại các lỗ chân lông tạo độ thông thoáng cho các nang lông , giúp da trở nên trắng sáng , mịn màng còn mật ong cố tính chống viêm , diệt khuẩn khá hiệu quả . Bước tiếp theo , bạn hãy đổ vào bát 4 muỗng mật ong rồi dùng bông gòn sạch chấm vào các vùng da bị viêm nang lông để khoảng 15-20 phút rồi rửa lại bằng nước sạch
Dầu dừa : Đổ khoảng 3 muỗng cà phê dầu dừa cho vào bát . Dùng bông gòn sạch chấm vào nước dầu dừa rồi thoa đều xung quanh vùng da bị viêm nang lông
Hãy để lượng dầu dừa lưu giữ trên làn da của bạn khoảng 15-20 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm .
Lưu ý : Một số bài thuốc dân gian trị viêm nang lông trên chỉ có tác dụng tạm thời ngăn ngừa và kìm hãm sự phát triển của bệnh chữ không thể loại bỏ tận gốc bệnh,. Chính vì vậy, bệnh có thẻ tái phát trở. Đặc biệt đối với những trường hợp tình trạng bệnh quá nặng và có mức độ phát triển khá rộng thì phương pháp trên hoàn toàn không mang lại hiệu quả"

Quan trọng nhất vẫn là giữ vệ sinh tốt , ăn uống điều độ ,giảm ăn cay, ngọt, béo trong khẩu phần ăn, không nên xài mỹ phẩm linh tinh
Chúc Bác mau chóng lấy lại nhan sắc nhé

rigbyly

Xe hơi
cụ đi triệt lông với công nghệ ánh sáng đi ạ :) xong là về vừa hết viêm vừa trắng trẻo

PHONG SCLASS

Xe buýt
Em cũng bị như cụ từ lâu. Da nó cứ sần sùi gai gai như da gà ấy bấu phát lại phòi trắng ra giống mụn. Uống đủ loại thuốc bôi đủ loại thuốc mà không khỏi

mất gương

Xe tăng

bơ ngây ngô

Xe máy
Cụ ra các trung tâm thương mại lớn đến các quầy của the face shop hỏi mua găng tay tắm nhé, cụ mua về dùng thay cái bông tắm ý, đung lâu rồi quen, cái này do cơ địa nên cụ phải chăm tắm ( ngày nào cũng tắm bằng cái găng kia cho em nhé, cảm giác sạch sẽ lắm) cụ xứ dùng và đừng để ý đến bệnh này nữa, 1tgian sau sẽ khỏi ạ

mitbin

Xe tải
cụ đi triệt lông với công nghệ ánh sáng đi ạ :) xong là về vừa hết viêm vừa trắng trẻo
Em thì k tin vào các spa ở Việt nam mình, chẳng tin được, bản thân em cũng muốn đi triệt lông , nhất là vùng dưới cánh tay cho đẹp nhưng mà em thấy sợ vì mỗi nơi một giá, khuyến mại siêu khủng, rẻ nữa, nhưng em tìm hiểu thì có loại là người ta làm cái lỗ chân lông của mình bị thành sẹo, sau đó lông không mọc nữa, thế bản chất của chân lông là để bài tiết , thế làm thành sẹo thế em cảm thấy k ổn,da bài tiết đi đâu nói chung là thôi xấu tý còn hơn nhỡ đâu ung thư da chắc toi.

ongdogia

Xe tăng
của em thỉnh thoảng bị một nốt, như mọc cái nhọt bé í. Hậu quả là sau đó nó tạo thành kén, rất rắn, ngứa, không đau.
Bây giờ ở bụng có mấy nốt rồi.