[Thảo luận] Một là anh ấy lái non - hai là anh ấy ko đon được đường

lamsao

Xe tải
chắc là bằng mua

huyengau

Xe buýt
xe tải nó cua hết đg rồi mà còn ko nhường

Haigv

Xe tăng
Xe con chắc đang mải suy nghĩ hoăc non như cụ chủ nêu, 1 số trường hợp khi xe đang đi thẳng cũng có thể bị xe tải cố tăng tốc rẽ ẩu nhưng đây em chả thấy vết phanh của xe con đâu nên chắc xe tải rẽ bt và xe con xử lý kém. Ngu ý của em!

ReadOnly

Xe tăng
Có thể xe tải đang rẽ từ từ, xe con dự tốc độ để qua *** xe tải, nhưng lại có chú 2/4 bánh khác cố vọt qua đầu tải thế là nó phanh lại, xe con bất ngờ thì ăn đòn thôi :) Nhưng dù thế nào thì xe con cũng xử lý non rồi =((

transporter3

Xe điện
Cái này là xử lý già quá cộng với cả phanh ko ăn và căn thời điẻm xe tải vượt qua ko chính xác hoặc xe tải gặp chướng ngại đằng trc khi vào cua nên phanh gấp, xe con xử lý ko kịp! Cái này thì do xe con chủ quan quá!

anhtho

Xe ngựa
Em dự xe tải đang cua, sedan đi vòng sau mít. Bình thường thì OK, nhưng có thể có 1 chú 2b lượn qua đầu xe tải, xe tải phanh lại và thế là...
Đường đẹp, tầm nhìn thoáng, chỉ có thể do tài xế sedan non tay. Non tay chứ không phải lái mới vì lái mới sẽ rất cẩn thận, thậm chí phanh lại chờ cho xe tải đi qua mới dám đi tiếp :).

HacLongMV

Xe tải
Hầu hết tai nạn sảy ra thường là lỗi do chủ quan. Thế nên các cụ đi xe phải hết sức cẩn thận. Chúc các cụ đầu tuần vui vẻ và may mắn.

Hungtantien

Xe buýt
Híc...hồi em mới học lái xong, đi xe cỏ...từ một nhánh dốc thoai thoải xuống đâm ra ngã ba đường để quẹo trái...cũng đã về sẵn số 2 để chuẩn bị...nhưng lại dí cả chân côn và chân phanh => thấy xe cứ trôi đi theo chiều hướng nhanh dần lên...tay lái thì nặng trịch, điều khiển không được nên...xe lao qua đường...trèo bánh trước bên phụ lên vỉa hè mới dừng lại được...:((:((:((
Lúc ấy chẳng biết tại sao phanh không ăn...và cuống kiểu gì mà không lái được...:-o:-o:-o
Một lúc sau định thần lại mới nghĩ ra => do xe bị chết máy khi đạp hết côn => mất trợ lực lái => mất trợ lực phanh...lẽ ra bình tĩnh nhà chân côn...sẽ nổ máy trở lại...và phanh + trợ lực lái bình thường...hoặc kịp thời kéo phanh tay cũng có thể hỗ trợ dừng xe được (vì lúc đó cuống chứ tốc độ cũng không cao lắm)...
may mà hôm đó buổi trưa trên đường chỉ có một số 2b qua lại và...họ tránh được em...=))=))=))

Không biêt trường hợp bác tài xe con này có bị giống em không?

Lên

Xe tăng
Website
panamaexpress.net
Đường to mặc kệ đường to. Phục 2 cụ tài sát đất.

An_Vi

Xe điện
Em dự xe tải đang cua, sedan đi vòng sau mít. Bình thường thì OK, nhưng có thể có 1 chú 2b lượn qua đầu xe tải, xe tải phanh lại và thế là...
Đường đẹp, tầm nhìn thoáng, chỉ có thể do tài xế sedan non tay. Non tay chứ không phải lái mới vì lái mới sẽ rất cẩn thận, thậm chí phanh lại chờ cho xe tải đi qua mới dám đi tiếp :).
Lái mới thường hay căn già cụ ơi! :) Em dự là tình huống như cụ nói, nhưng do căn già quá nên ko xử lý kịp.

Tuananhhau

Xe điện
chắc bác tải đang quay thì gặp xe nào tạt đầu dừng lại làm bác sau hít luôn

Ocnuong

Xe buýt
Đường đẹp và thoáng quá, chắc là bác lái xe con mát ga thôi. Cũng may là chỉ va chạm nhẹ.

SốtVirút

Xe tăng
Có thể xe tải đang rẽ từ từ, xe con dự tốc độ để qua *** xe tải, nhưng lại có chú 2/4 bánh khác cố vọt qua đầu tải thế là nó phanh lại, xe con bất ngờ thì ăn đòn thôi :) Nhưng dù thế nào thì xe con cũng xử lý non rồi =((
khả năng này cao

dr.banana

Xe đạp
Em cũng gặp phải cảnh tương tự thế này cụ ạ, ức chế lắm, không biết trong tình huống ấy các cụ xử trí thế nào.

Số là thế nay, cách đây chỉ chừng 1 tháng, em đi trên đường Lê đức thọ, đến ngã tư Mễ trì gặp 1 cụ đi Altis (nếu em nhớ ko nhầm) đi cắt vuông góc từ phía lái sang. Lúc này đường rộng, thoáng và vắng, chỉ có mưa không to lắm, tốc độ 2 xe đều ko nhanh, chừng 40km trở lại. Xe em vào ngã tư trước, đường rất thoáng, em đoán chắc cụ nhìn thấy em rồi nhưng vẫn còi thêm cho cụ ấy chú ý quan sát và giữ tốc độ để vượt qua ngã tư trước. Dưng mà ko các cụ ạ, cụ ấy vẫn giữ nguyên hướng xe và tốc độ, nhằm đuôi xe em và ... phi thẳng (em đoán là cụ ấy mải làm gì đó ko nhìn đường nên giữ tốc độ và hướng lái rất ổn định, chứ cho dù cụ ấy ko muốn giảm tốc độ thì chỉ cần cụ ấy đánh lái đi chút là ổn vì ngã tư rất to).

Thấy tình thế như vậy em tiếp tục còi ầm ỹ và đánh lái sang phải (nương theo hướng xe đi của cụ ấy để cố gắng tăng thêm khoảng cách) và đạp ga vọt lên để thoát lên khỏi cú đâm vào hông trái. (may là sáng sớm cuối tuần, đường rất vắng)

Theo các cụ tình huống đấy có nên xử lý như vậy ko? hay cứ để cụ ấy hôn vào hông và phanh lại? Mặc dù hôm đấy em thoát được pha va chạm trọn vẹn nhưng em thấy xử lý như vậy cũng khá là nguy hiểm vì ngay trong ngã tư, nếu lỡ có vấn đề gì khác thì em lại thành người đi sai gây va chạm cho người khác.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Giật mình thì đã xong ...

khanh_bode

Xe tải
Khả năng lơ đãng là cao, hoặc mấy ông tài non trốn gấu đi chơi.