Ford laser 2002 hay Morning 2008?

olympus

Xe hơi
Laser 2002 tầm 220 củ, morning 2008 tầm 240-250 củ. Các cụ nào đi 2 em này rồi cho e tí nhận xét xem độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, phụ tùng thay thế, tính kinh tế, đăng kiểm,......... Nhà e cần 1 em che mưa nắng cho f1 nên đang phân vân giữa 2 em trong tầm tiền
Thanks và vodka các cụ đầy đủ ạ

olympus

Xe hơi
Cụ nào có kinh nghiệm phân tích giúp em tí ạ

anhtuan310831

Xe tải
Em đã đi cả 2 con đúng đời bác nói trên rồi.theo em đánh giá tầm tiền mua xe như bác nói thì laser đi đầm hơn,khỏe hơn,rộng rãi hơn,ngồi lái thích hơn,loa đài hay hơn,tốn xăng hơn,dáng xấu hơn,giá rẻ hơn,ồn hơn,độ bền chưa chắc đã hơn (do đã sử dụng lâu năm hơn nhiều),đồ thay đắt tiền hơn,đăng kiểm thời gian ít hơn...nhưng mà nếu là em thì em thích laser hơn,vì theo ý kiến chủ quan của em thì ko nên mua mấy dòng xe hay chạy taxi(nếu ko phải mua từ mới),giá bác nói chắc cũng qua taxi rồi,còn kiểu dáng thì em vẫn thấy laser lịch sự hơn nên em vẫn chung thủy với con vợ 2 laser duluxe 1.6 của em

nvatuan

Xe tải
Rước morning về nhà, cụ làm 1 chuyến đường dài rồi cụ sẽ muốn bán gấp cho xem, lỗ một mớ tiền nữa! Dòng này chỉ hợp đi chợ với đón con thôi. Chon laser 2003 trở lên dòng 1.8 mà đi cho đầm, chắc bền và sang hơn morning nhiều, giá từ 250tr trở lên.

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Em đang có con FORD LASER 1.6 delux mới đi 12 vạn cụ thích thì alo . Xe em mua lại của bác công chức còn rất chất và nguyên Zin . Em bảo hành bằng xe mới chính hãng . 0913522003

olympus

Xe hơi
Em đã đi cả 2 con đúng đời bác nói trên rồi.theo em đánh giá tầm tiền mua xe như bác nói thì laser đi đầm hơn,khỏe hơn,rộng rãi hơn,ngồi lái thích hơn,loa đài hay hơn,tốn xăng hơn,dáng xấu hơn,giá rẻ hơn,ồn hơn,độ bền chưa chắc đã hơn (do đã sử dụng lâu năm hơn nhiều),đồ thay đắt tiền hơn,đăng kiểm thời gian ít hơn...nhưng mà nếu là em thì em thích laser hơn,vì theo ý kiến chủ quan của em thì ko nên mua mấy dòng xe hay chạy taxi(nếu ko phải mua từ mới),giá bác nói chắc cũng qua taxi rồi,còn kiểu dáng thì em vẫn thấy laser lịch sự hơn nên em vẫn chung thủy với con vợ 2 laser duluxe 1.6 của em
Vâng, rất là chi tiết. Cảm ơn bác nhiều, buồn nhất là cái vấn đề chính e quan tâm như là: tốn xăng, độ bền, phụ tùng và đang kiểm thì đều kém hơn morning. Xem ra thêm tí tiền cho morning loanh quanh trong phố thì có vẻ hợp lý hơn nhỉ
Rước morning về nhà, cụ làm 1 chuyến đường dài rồi cụ sẽ muốn bán gấp cho xem, lỗ một mớ tiền nữa! Dòng này chỉ hợp đi chợ với đón con thôi. Chon laser 2003 trở lên dòng 1.8 mà đi cho đầm, chắc bền và sang hơn morning nhiều, giá từ 250tr trở lên.
vâng, e cũng chủ yếu là đón con, che mưa nắng là chủ yếu, đi xa thì cũng thỉnh thoảng thôi. Hiện có người đang để cho e con laser 2002 1.8 MT (e ko rõ là dòng gì, Deluxe, LX hay Ghia) với giá 220tr bác ạ. Giá thế có ổn ko bác nhở?
Em đang có con FORD LASER 1.6 delux mới đi 12 vạn cụ thích thì alo . Xe em mua lại của bác công chức còn rất chất và nguyên Zin . Em bảo hành bằng xe mới chính hãng . 0913522003
Thanks bác nhưng em ko ở HN ạ

Duy Hưng Nhân

Xe hơi
mình đã dùng morning và đã đi thử laser. tất nhiên mỗi dòng có cái hay riêng. nhưng với tầm tiền của bạn thì mình thiết nghĩ lên trọn morning vì với nhiều ưu thế. như là tiết kiệm nhiên liệu, dễ dàng sử dụng rất tiện trong đi lại và gọn gàng.....
cách đây 2 năm có 1 lần mình đi morning nhập số sàn 1 mạch 13 tiếng thừ thái bình đến điện biên không nghỉ 1 chút nào mà đến nơi vẫn chưa hết 750k tiền xăng. ( đây là mình đang nói morning nhập đó nha- còn morning trường hải mình chưa đi bao giờ )
Chúc bạn lựa trọn tốt cho mình.

nvatuan

Xe tải
FL 1.8 là ghia rồi, cụ nhờ nguoi kiểm tra xem, xe chưa đâm đụng hay bơi lội, máy móc gầm đồng còn ok giá 220tr là múc được rồi. 1.8 oftion nhiều hơn: abs, túi khí, cảm biến lùi, dòng này dùng chung máy với mazda nên bền bỉ, cũng tiết kiệm xăng, phu tùng dể kiếm, không đắt đỏ như mấy người chưa đi mà chỉ nghe nói là đắt đâu.

olympus

Xe hơi
mình đã dùng morning và đã đi thử laser. tất nhiên mỗi dòng có cái hay riêng. nhưng với tầm tiền của bạn thì mình thiết nghĩ lên trọn morning vì với nhiều ưu thế. như là tiết kiệm nhiên liệu, dễ dàng sử dụng rất tiện trong đi lại và gọn gàng.....
cách đây 2 năm có 1 lần mình đi morning nhập số sàn 1 mạch 13 tiếng thừ thái bình đến điện biên không nghỉ 1 chút nào mà đến nơi vẫn chưa hết 750k tiền xăng. ( đây là mình đang nói morning nhập đó nha- còn morning trường hải mình chưa đi bao giờ )
Chúc bạn lựa trọn tốt cho mình.
Thanks, e vẫn thích morning cho nó nhẹ nhàng, tiết kiệm xăng và phụ tùng rẻ, TH thì còn rẻ chứ nhập thì đa phần AT ít có MT, mà có thì giờ cũng phải 270, cũng hơi cao ấy nhỉ
FL 1.8 là ghia rồi, cụ nhờ nguoi kiểm tra xem, xe chưa đâm đụng hay bơi lội, máy móc gầm đồng còn ok giá 220tr là múc được rồi. 1.8 oftion nhiều hơn: abs, túi khí, cảm biến lùi, dòng này dùng chung máy với mazda nên bền bỉ, cũng tiết kiệm xăng, phu tùng dể kiếm, không đắt đỏ như mấy người chưa đi mà chỉ nghe nói là đắt đâu.
Ngày trước e nhớ là xem quảng cáo FL có 300tr, giờ hơn 10 năm rồi vẫn còn từng ấy, giữ giá thật, e ko có kinh nghiệm xe cộ nên ko biết cái xe 12 năm độ bền nó thế nào. Chỉ thấy là phụ tùng đắt hơn, ăn xăng hơn con morning là e lại lăn tăn, chắc phải làm 1 cái bảng so sánh chi tiết rồi quyết định vậy. Thanks các cụ

kienmaxter

Xe hơi
Tầm tiền đi con này sang hơn morning mà đi đường đỡ bị vẫy taxi ;))
Chiều e qua lão ngó phát nhóe

lastmem

Xe buýt
chọn Laser đi cụ, khung gầm chắc chắn, an toàn hơn em Morning, nội thất đẹp hơn, rộng rãi thoải mái hơn, đi đường HN lúc tan tầm thì 10l/100km, phụ tùng thì rẻ và cũng chẳng hỏng vặt nhiều đâu cụ ạ, không đắt đỏ gì đâu. Theo em thì đàn ông đi Laser hợp lý hơn Morning.

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
...
Hiện có người đang để cho e con laser 2002 1.8 MT (e ko rõ là dòng gì, Deluxe, LX hay Ghia) với giá 220tr bác ạ....
Cụ chủ thích Morning đã rõ rồi, hãy làm những điều mình thích cụ nhé...tư vấn chỉ là tư vấn mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

olympus

Xe hơi
Thank cac cu, e thich morning nhung nghe cac cu noi chay on nen e nghieng ve FL 1.8 cu a. E du dunh au dung tam thoi trong 2 nam roi doi xe nen chac la ko van de j nhi

theway

Xe tải
Chạy trong phố thì em vẫn thích Morning AT hơn. Vì chưa đủ tiền nên em tìm Ford laser MT đi tạm đã

3convit

Xe điện
Nếu chỉ cần dạng city Car thì Moning. Còn FL nó thực sự là cái ô tô chạy được cả trên đường dài. :D

info01

Xe hơi
Website
1801.vn
Quan trọng vẫn là cụ cảm thấy thích con nào? Thêm nữa cụ phải tính 1 tháng chi ra khoảng bao nhiêu tiền để nuôi em nó. Đi 1 con xe 12-13 năm tuổi dù bền mấy cũng phải có những cái thỉnh thoảng hỏng, trục trặc... quan trọng hơn hết để đi 1 cái xe đời sâu như vậy cụ phải tìm hiểu kỹ, am hiểu 1 chút về bệnh tật nói chung, đừng để mua xe xong về đi vài tháng nó lăn ra hỏng cái này cái kia, mỗi lần vào hãng hoặc ra gara sửa từ vài củ đến chục củ cũng xót ruột đấy cụ ạ. E đi mua xe cũ, gặp rất nhiều trường hợp như vậy, chủ xe thích mua xong về đi vài tháng là chán vì nhiều lý do, nhưng chủ yếu nhất vẫn là tiền để duy tu, bảo dưỡng và sửa chữa em nó. Mua cái xe hơn 200 mà mỗi lần vào hãng khoảng chục củ thì phần lớn ai cũng chán cả trừ khi cụ thật sự yêu cái xe đấy
Theo ngu ý của e, cụ nên chọn morning vì nó phù hợp với nhu cầu đi chợ, đón con, tránh mưa, tránh nắng và quan trọng nhất vẫn là chi phí để duy tu, bảo dưỡng, sửa chữa của nó thấp hơn, phù hợp hơn với đa số người cụ ạ

nvatuan

Xe tải
Cụ chủ thích morning thì ..nhích! nhưng nhớ mua để đi nhé, chứ bán là lâu đấy, kể cả lỗ nặng! trên mạng mấy chú buổi sáng này thấy rao bán đầy mà ít thấy người rước! mà người rước hầu hết là chưa dùng morning bao giờ!

Mr HNHX

Xe tải
Em vote cho morning ợ. Ford cũng ko phải là 1 tượng đài về độ bền xe hơi. Chọn một ông lão 13 năm tuổi so với 1 trẻ trâu 6 năm tuổi để cưỡi thì em đồ rẳng trẻ trâu sẽ phục vụ mình tốt hơn. Xin báo cáo cáo cụ là em cũng đang đi focus chứ ko có ác cảm gì với Pho Huyền đâu ợ.

nguyen_kia

Xe điện
Em chưa đi Morning nên chưa biết để mà đánh giá, nhưng nếu FL mà cụ chọn đc em còn chất thì quất ngay, phụ tùng thì ko đắt đâu ạ! Nhưng cũng có fiền fức vụ 6 tháng đăng kỉm 1 lần!!!