Đánh giá xe Q5 sau một thời gian sử dụng của thành viên OS!

redstone

Xe tải
Trên diễn đàn đã có bài của cụ chuotlang, cụ cerato rất chi tiết về Q5 rồi nhưng các cụ tham khảo thêm một thành viên OS đánh giá xe Q5 xem thế nào.
Đặc biệt xem Q5 có lành như xe Nhật thật không?
Đoạn cuối cho service của Audi 10 điểm thì hơi quá. So sánh service của Audi với các hãng Nhật em nghĩ người Nhật làm service ngon hơn. Vào audi vẫn cảm giác mình chưa phải thượng đế.

http://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-khach-hang-ve-audi-q5-sau-4-nam-su-dung.8574746/

Chỉnh sửa cuối:

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
xe Đức chạy hay hơn xe Nhật là chuẩn rùi, service em nghĩ đã là hạng sang thì phải hơn hàng phổ thông, quan trọng nhất là money thôi :D giá phụ tùng đắt, mua mới cũng đắt và khi bán thì mất giá nhiều hơn nên phải những bác có điều kiện mới đủ tự tin để sử dụng, về độ bền thì khỏi bàn

Audi-Q

Xe đạp
Nói chung của bền tại người , có cái khó là đã đi xe Đức rồi khó quay lại xe Nhật vì cảm giác lái . Em không đánh giá đẳng cấp và tiền nhé ! Cách đây 15 năm chạy Jolie vưỡn thấy oai như đi RR. Khú khú !

texu

Xe tải
Service của Audi cho 10 thì quá choáng. ( Em cũng đi Audi)

redstone

Xe tải
Đấy là một bài PR của Audi vietnam thôi cụ ơi
Em cũng cảm giác như cụ. Ngoài ra trong thớt đó có comment của bác Adams22 cũng chuẩn. Em thấy Q5 tương đối lành mà xe cũ cũng giữ giá ghê.

Bảo Việt Auto

Xe đạp
bác nói quá chuẩn luôn , để so sánh Q5 với các dòng A như A4 A5 thì về độ trơn tru và lành thì Q5 ăn đứt :D

chuotlang

Xe lừa
Bác rottie phân tích ko kỹ, pr cho hãng quá
Bác adam22 phân tích khá kỹ, nhưng có chút mâu thuẫn:
Thay lốp phụ như lốp chính vào thì khay cốp sẽ ko vừa và cái subwoofer của bác ý sẽ lắp vào đâu?
Phải chăng bác ý độ lại cả khay cốp khác thì em nể quá

thuongdo07

Xe tải
Một bài mang tính chất PR của audi các cụ nhỉ :)

Son.Hoang

Xe tăng
Em cũng tin đây là PR thôi.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Bác rottie phân tích ko kỹ, pr cho hãng quá
Bác adam22 phân tích khá kỹ, nhưng có chút mâu thuẫn:
Thay lốp phụ như lốp chính vào thì khay cốp sẽ ko vừa và cái subwoofer của bác ý sẽ lắp vào đâu?
Phải chăng bác ý độ lại cả khay cốp khác thì em nể quá
Cụ đọc k kỹ rồi, bác adam để lốp sơ cua mới trong cốp luôn nên bác ấy kêu tốn thêm chỗ.

ZIN7588

Xe buýt
Mình cũng đi Audi sau bác ấy một năm. về cơ bản mình đồng ý với các ý kiến của bác ấy. Tuy nhiên cũng có một số điểm không tán thành, như xe này cách âm không êm ái như xe Nhật, đặc biệt là độ ồn từ lốp vọng lên khá to, xe xóc, không em ái và hàng ghế sau ngồi chật, ai chân dài một chút ngồi rất gò bó. Ngoài ra, Audi khá bảo thủ khi màn hình chính vẫn dùng các nút cơ mà không phải là cảm ứng. Đươc cái xe khá lành, ko hỏng vặt và chi phí bảo dưỡng thấp. Cho đến nay ngoài lốp, lọc xăng, lọc dầu thì mình vẫn chưa phải bỏ tiền thay thế bất kỳ phụ tùng nào... trừ 2 đôi gương và mấy cái ốp la zăng, logo do bị ăn trộm...

tu.vu0312

Xe hơi
e cũng thấy bài này pr thôi nhưng công nhận xe đức đi hơn hẳn xe nhật, tiền nào của nấy mà

Michele Mouton

Xe đạp
Vợ chồng bác Rottie là thương gia thành đạt, bác ấy không cần phải làm PR cho hãng thế đâu các bác ah.

chuotlang

Xe lừa
Vợ chồng bác Rottie là thương gia thành đạt, bác ấy không cần phải làm PR cho hãng thế đâu các bác ah.
Tình ngay lý gian thôi bác
OS Toàn thành đạt mới đi xe này chắc, OF chắc toàn giấy bank có mỗi cái xác xe thôi, ko lẽ em là người chê nhiều nhất, hãng nó cho 5 lần bảo dưỡng xem có khen nó ko?
Chơi xe là phải biết tự lo cho xe, chứ nghe hãng thì vẫn còn non lắm
Em đi Audi sớm hơn bác ý mà chưa bao h khen hãng cả, mặc dù bên em đến 160 showroom nhưng chúng nó luôn làm điều có lợi cho hãng chứ ko phải khách hàng

Nói chung audi là ít hỏng vặt hơn bmw và mêr thôi chứ ko phải là perfect
1 năm em quần đã 4-5 vạn km rồi em rành lắm

Xin lỗi chứ bên em hãng nó phục vụ tới răng, có phòng relax chi khách, chân dài rót nước thiếu mỗi đấm lưng, nhưng cái giá phải trả gấp 2 mà ko hơn j
Vn chưa đủ mạnh để câu thợ hãng ra ngoài luơng cao, mà nói thẳng audi vn thợ vẫn chưa giỏi phải đi trainning dài dài nữa mới đc

Chỉnh sửa cuối:

250vx

Xe hơi
Em cũng thấy đây là bài pr, cá nhân em đi q5 thấy giảm xóc cứng không hề êm ái trong phố nhưng ra đường trường thì rất đầm.
Cách âm thì hơn xe nhật chút nhưng tiếng lốp khá to, được cái tiếng máy khá kích thích mỗi khi đạp ga ( cũng có thể do xe em độ pô)

Tran Nam Hai

Xe tăng
Tình ngay lý gian thôi bác
OS Toàn thành đạt mới đi xe này chắc, OF chắc toàn giấy bank có mỗi cái xác xe thôi, ko lẽ em là người chê nhiều nhất, hãng nó cho 5 lần bảo dưỡng xem có khen nó ko?
Chơi xe là phải biết tự lo cho xe, chứ nghe hãng thì vẫn còn non lắm
Em đi Audi sớm hơn bác ý mà chưa bao h khen hãng cả, mặc dù bên em đến 160 showroom nhưng chúng nó luôn làm điều có lợi cho hãng chứ ko phải khách hàng

Nói chung audi là ít hỏng vặt hơn bmw và mêr thôi chứ ko phải là perfect
1 năm em quần đã 4-5 vạn km rồi em rành lắm

Xin lỗi chứ bên em hãng nó phục vụ tới răng, có phòng relax chi khách, chân dài rót nước thiếu mỗi đấm lưng, nhưng cái giá phải trả gấp 2 mà ko hơn j
Vn chưa đủ mạnh để câu thợ hãng ra ngoài luơng cao, mà nói thẳng audi vn thợ vẫn chưa giỏi phải đi trainning dài dài nữa mới đc
Cơ bản chú Hải lơ xe bên OS làm kinh tế ác, những bài đánh giá toàn diện 1 xe nào đó cơ bản là có mùi, e k thích phong cách làm diễn đàn OS lắm.

chuotlang

Xe lừa
Em cũng thấy đây là bài pr, cá nhân em đi q5 thấy giảm xóc cứng không hề êm ái trong phố nhưng ra đường trường thì rất đầm.
Cách âm thì hơn xe nhật chút nhưng tiếng lốp khá to, được cái tiếng máy khá kích thích mỗi khi đạp ga ( cũng có thể do xe em độ pô)
À thêm cái bệnh tắc vòi phun rửa kính trước kinh niên của audi nữa chứ