Đèn xe bị hơi nước, các bác chỉ giúp em chỗ nào sửa tốt nhe...

DB1

Đi bộ
Số là em mới mua lại Focus 2010 cũ, do kiểm tra không kỹ nên lúc mua xong mới biết là xe nó đã bị đụng nhẹ và đèn bị vào hơi nước rồi. Đã nhờ thợ ngoài sửa 2 lần vẫn không được, đem đến hãng thì bảo là thay đèn mới [-O< . Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em chỗ nào sửa uy tín giúp em nhé. Do lần đầu tham gia hoạt động của diễn đàn nên có gì các Bác bỏ qua giúp em nhé...

Cám ơn các bác nhiều.

kimithanh

Xe tăng
Cụ qua chỗ phạm van đồng em biết có tay thợ huế làm tốt phết. Em sửa đèn ở đấy 2 lần rùi làm ok lắm cụ ạ

Mondeo Apec

Xe buýt
Số là em mới mua lại Focus 2010 cũ, do kiểm tra không kỹ nên lúc mua xong mới biết là xe nó đã bị đụng nhẹ và đèn bị vào hơi nước rồi. Đã nhờ thợ ngoài sửa 2 lần vẫn không được, đem đến hãng thì bảo là thay đèn mới [-O< . Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em chỗ nào sửa uy tín giúp em nhé. Do lần đầu tham gia hoạt động của diễn đàn nên có gì các Bác bỏ qua giúp em nhé...

Cám ơn các bác nhiều.
Cụ đến 229 Phố Quan Hoa CuongBlak ở đó làm cũng ổn hội mông già làm ở đấy thấy cũng được

DB1

Đi bộ
Cám ơn 2 bác đã hỗ trợ nhé...Có điều em quên nói là em ở SG. Rất cám ơn 2 bác đã trả lời, sau này có kinh nghiệm gì hay nhờ các bác cùng chia sẻ nhé.

adidas_hn_man

Xe tăng
Cụ qua chỗ phạm van đồng em biết có tay thợ huế làm tốt phết. Em sửa đèn ở đấy 2 lần rùi làm ok lắm cụ ạ
nhà cháu PVĐ gần metro, cũng bị nước vào đèn gầm, cụ có thể cho địa chỉ cụ thể ko???
thân!!!

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Nếu hơi nước vào pha thì cụ tháo cái nút cao su phía sau pha ra, đi vài hôm là nước bay ra hết

laichuanhieu

Xe tăng
Số là em mới mua lại Focus 2010 cũ, do kiểm tra không kỹ nên lúc mua xong mới biết là xe nó đã bị đụng nhẹ và đèn bị vào hơi nước rồi. Đã nhờ thợ ngoài sửa 2 lần vẫn không được, đem đến hãng thì bảo là thay đèn mới [-O< . Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em chỗ nào sửa uy tín giúp em nhé. Do lần đầu tham gia hoạt động của diễn đàn nên có gì các Bác bỏ qua giúp em nhé...Cám ơn các bác nhiều.
Em đã bị như cụ (em xe GETZ nhé) và tự sửa thế này (sau khi qua 2 gara sửa mà vẫn khg được):
- Tháo đèn ra khỏi xe (rất đơn giản).
- Tháo hết các bóng đèn ra khỏi hộp đèn
- Dùng máy sấy tóc, thổi cho khô hết hơi nước bên trong
- Dùng keo silicon (em dùng loại có khẩu súng bóp bóp, gia nhiệt - loại trẻ con hay dùng để dán trang trí đồ chơi ấy) hàn toàn bộ mép nối giữa phần nhựa đen và phần nhựa PC trong suốt. 4 năm nay em chưa thấy hấp hơi nước.
Ra chỗ gara đã sửa cho em thay dầu, mấy chú hỏi làm thế nào mà hết. Em bảo - xem khắc biết. Thế là giờ các chú ấy sửa cho người khác theo kiểu của em.