Băn khoăn Bmw3 vs Accord vs Audi A4

Civic2306

Xe điện
Theo các cụ nên lấy em nào, nếu em đặt tiêu chí

1. Cảm giác lái, vì xe em dùng đi làm
2. Độ rộng rãi
3. Tiện nghi

Em bỏ Cam ra vì nhà em đang có một Cam 2.5Q 2013 rồi

dream-dream

Xe tải
Đọc xong là biết cụ muốn mua acc rồi.

Monster969

Xe hơi
honda accord

Theo các cụ nên lấy em nào, nếu em đặt tiêu chí

1. Cảm giác lái, vì xe em dùng đi làm
2. Độ rộng rãi
3. Tiện nghi

Em bỏ Cam ra vì nhà em đang có một Cam 2.5Q 2013 rồi
3 tiêu chí trên honda accord đều đáp ứng được bác ạ. Nếu bác lấy acc thì ới e. tháng sau bên e co chướng trình chạy thử acc trong 7 ngày đấy ạ

Civic2306

Xe điện
Sành điệu, thời trang, nhẹ nhàng: audi
Lái thích: bmw
Rộng rãi, lái cũng thích: Acc

Cụ tham khảo đánh giá Acc 2014 của OFreview: http://news.otofun.net/Danh-Gia-Xe-3/Honda-Accord-2014--khi--toi-muon-!-4541.ofn
Chắc em chọn ACC, không biết bây giờ Honda có xe chạy thử chưa. Có cụ nào bán ACC PM em cái giá tốt với nhé

Thực ra em đang chạy SF 2008, định đổi gió sang gầm thấp đi cho nó tinh tế vì tuổi mình cũng vọt qua ngưỡng 4x rồi, mặc dù nhiều người dọa mày mà đổi từ gầm cao xuống gầm thấp là hối hận đấy, chạy gầm cao thoáng thích hơn. Nhưng em hàng ngày chỉ đi làm trong phố loanh quanh 30km thì đi 7 chỗ thấy nó không đẹp lắm, mà con gầm cao để sang trọng thì hơi quá ví tiền he he

Em kết màu này của ACC phết, mỗi tội không biết ngoài có đẹp như trong ảnh không thôi

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Chắc em chọn ACC, không biết bây giờ Honda có xe chạy thử chưa. Có cụ nào bán ACC PM em cái giá tốt với nhé

Thực ra em đang chạy SF 2008, định đổi gió sang gầm thấp đi cho nó tinh tế vì tuổi mình cũng vọt qua ngưỡng 4x rồi, mặc dù nhiều người dọa mày mà đổi từ gầm cao xuống gầm thấp là hối hận đấy, chạy gầm cao thoáng thích hơn. Nhưng em hàng ngày chỉ đi làm trong phố loanh quanh 30km thì đi 7 chỗ thấy nó không đẹp lắm, mà con gầm cao để sang trọng thì hơi quá ví tiền he he

Em kết màu này của ACC phết, mỗi tội không biết ngoài có đẹp như trong ảnh không thôi

Em accord mầu này biển 88LD, em nhìn ở ngoài mấy lần rồi ! Đẹp nhưng mà chị em đi hợp hơn anh em :D

Tienthinh

Xe tăng
Cùng tầm tiền em thích ACC ,rộng rãi,lái sướng mà lại xe NHập nguyên chiếc.

Civic2306

Xe điện
Sắp tới bên em làm chương trình lái thử accord 2014
Em sẽ mở thớt và mời cụ
Khi nào vậy cụ? Cụ nhớ gọi em nhá

Cùng tầm tiền em thích ACC ,rộng rãi,lái sướng mà lại xe NHập nguyên chiếc.
nhưng nó cũng có mấy điểm kém Camry sau:

Hộp số 5 cấp
Ghế sau không chỉnh được độ ngả
Điều hoà 2 vùng
Gương chống chói bằng cơm (dùng lẫy gạt)
Thêius nút điều chính ghế phụ trên vai ghế phái lái xe, cái này khá tiện khi con nhỏ ngồi mà mình muốn chỉnh
Phanh tay chưa đưa xuống dưới, nhìn hơi vô duyên

corollaJ

Xe buýt
Khi nào vậy cụ? Cụ nhớ gọi em nhá

nhưng nó cũng có mấy điểm kém Camry sau:

Hộp số 5 cấp
Ghế sau không chỉnh được độ ngả
Điều hoà 2 vùng
Gương chống chói bằng cơm (dùng lẫy gạt)
Thêius nút điều chính ghế phụ trên vai ghế phái lái xe, cái này khá tiện khi con nhỏ ngồi mà mình muốn chỉnh
Phanh tay chưa đưa xuống dưới, nhìn hơi vô duyên
Camry hộp số 6 cấp hả cụ? Mấy cái nhược điểm cụ nói có thể chấp nhận được, còn hơn là cái dáng tổng thể cải lùi của Camry (em thấy xấu quá, thua xa cam đời cũ).Cá nhân em rất thích dáng con Accord mới này,rất hài hòa (không thiên quá về dáng thể thao như đời trước) , khi nào có xe lái thử cụ nào ở honda ới em cái nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Camry hộp số 6 cấp hả cụ? Mấy cái nhược điểm cụ nói có thể chấp nhận được, còn hơn là cái dáng tổng thể cải lùi của Camry (em thấy xấu quá, thua xa cam đời cũ).Cá nhân em rất thích dáng con Accord mới này,rất hài hòa (không thiên quá về dáng thể thao như đời trước) , khi nào có xe lái thử cụ nào ở honda ới em cái nhé.
Cụ này trước khi nói thì tìm hiểu chút chứ! Camry bản 2.5 đều sử dụng hộp số 6 cấp, bản 2.5Q thì ghế sau còn chỉnh điện nữa cơ. Tuy nhiên chả có chiếc xe nào nhập khẩu giá tương đương hoặc chỉ cao hơn xe lắp ráp một chút mà có options nhiều như xe lắp ráp trong nước đâu. Chấp nhận được cái lọ thì mất cái chai.

corollaJ

Xe buýt
Cụ này trước khi nói thì tìm hiểu chút chứ! Camry bản 2.5 đều sử dụng hộp số 6 cấp, bản 2.5Q thì ghế sau còn chỉnh điện nữa cơ. Tuy nhiên chả có chiếc xe nào nhập khẩu giá tương đương hoặc chỉ cao hơn xe lắp ráp một chút mà có options nhiều như xe lắp ráp trong nước đâu. Chấp nhận được cái lọ thì mất cái chai.
Hơ, thì em đang hỏi lại các cụ mà do em không rõ cam đời hiện tại là mấy cấp cụ ạ. Em có chê gì option cam đâu vì cũng chạy mãi cam liên doanh 2008 4 năm rồi nên em chỉ nhận xét cá nhân là không thích dáng con Cam đời hiện tại thôi, em cũng đồng ý với cụ là xe gì cũng có ưu, nhược cả, được cái này thì mình phải hi sinh thứ khác thôi b-)

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
Vợ cả em đang đi 2.5Q rồi chứ nếu không em múc cam ngay, vì Option nó quá full mang tính chất phục vụ người ngồi trong xe. Ngoài ra hộp số của cam có cái hay ơr chỗ tăng giảm số tuỳ ý, kể cả khi xe đứng yên em vẫn đẩy lên số 6 được, và khi tốc chậm nó không tự nhảy số. Acc thì muốn tăng số phải chờ đủ tốc nó mới cho tăng

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Vợ cả em đang đi 2.5Q rồi chứ nếu không em múc cam ngay, vì Option nó quá full mang tính chất phục vụ người ngồi trong xe. Ngoài ra hộp số của cam có cái hay ơr chỗ tăng giảm số tuỳ ý, kể cả khi xe đứng yên em vẫn đẩy lên số 6 được, và khi tốc chậm nó không tự nhảy số. Acc thì muốn tăng số phải chờ đủ tốc nó mới cho tăng
Cam hay nhỉ! có khi em phải đi kiểm tra lại bản thân em hoặc cụ đi kiểm tra lại hộp số xe của cụ. :))

Civic2306

Xe điện
Cam hay nhỉ! có khi em phải đi kiểm tra lại bản thân em hoặc cụ đi kiểm tra lại hộp số xe của cụ. :))
Hơ hơ, cụ thử lại xe cụ đi nhá :)) em vợ em nó chạy Altis 2.0 em thử cũng thế, xe em Cam 2.5Q cũng vậy, cụ chỉ cần gạt cần số sang chế độ S là cứ gọi là chủ động tăng giảm số vô tư. Không như xe khác là dù ở S nhưng nếu chưa lên đủ tốc là đố cụ tăng số được.

Dinho

Xe đạp
nghe là biết bác làm honda rồi.

giophieudu

Xe hơi
Cụ này lựa chọn rồi mà còn lên đây hỏi

binh an 99

Xe máy
Audi a4 đi cụ