Xe đi vào đường xóc không còn êm như trước, cần trợ giúp.

NKQA

Xe buýt
Chào các cụ, xe em Grand Livina 2011 đi hơn 4 vạn, dạo này đi đường nhựa phẳng thì êm như xưa, nhưng đi đường xấu thấy ồn và xóc rõ hơn ( gằn kiểu như lốp căng quá ấy) , kèm theo mỗi lần va ổ gà hay chỗ lằn ngang đường có phát ra 1 tiếng động " kịch " , chỉ 1 tiếng thôi. Em nghĩ khả năng hỏng cái gì đó như ro tuyn, bát bèo, giảm chấn hoặc cao su gầm.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi để xác định chính xác bộ phận hỏng thì kỹ thuật viên khám xe có biết không hay phải tháo hết ra mới biết?
Và giá những phụ tùng kể trên thế nào ( hàng mới và xịn ) ?
Cám ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

ntg.ctm

Xe hơi
Xe em cũng đang bị hiện tượng này, em lót dép hóng ạ

Hoàng Trang.

Xe máy
Website
www.hoangtrangdanang.com
Xe mình cũng bị như vậy. Khi đứng 1 chổ đánh lái vẫn kêu. Ra hãng thì báo bị mòn chữ thập nối từ vô lăng xuống thướt lái

dungnt235

Xe máy
Chào các cụ, xe em Grand Livina 2011 đi hơn 4 vạn, dạo này đi đường nhựa phẳng thì êm như xưa, nhưng đi đường xấu thấy ồn và xóc rõ hơn ( gằn kiểu như lốp căng quá ấy) , kèm theo mỗi lần va ổ gà hay chỗ lằn ngang đường có phát ra 1 tiếng động " kịch " , chỉ 1 tiếng thôi. Em nghĩ khả năng hỏng cái gì đó như ro tuyn, bát bèo, giảm chấn hoặc cao su gầm.
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi để xác định chính xác bộ phận hỏng thì kỹ thuật viên khám xe có biết không hay phải tháo hết ra mới biết?
Và giá những phụ tùng kể trên thế nào ( hàng mới và xịn ) ?
Cám ơn các cụ.
Xe em cũng đang bị hiện tượng này, em lót dép hóng ạ
Xe mình cũng bị như vậy. Khi đứng 1 chổ đánh lái vẫn kêu. Ra hãng thì báo bị mòn chữ thập nối từ vô lăng xuống thướt lái
Chào các bác! Xe các bác đang có chút vấn đề như vậy sao các bác không cho qua hãng kiểm tra xem ạ!Nissan Giải Phóng bên em có chương trình :" NGÀY VÀNG KHÔNG LỢI NHUẬN" vào thứ 7 hàng tuần! Các bác cứ mang xe sang để được kiểm tra miễn phí! Và nếu có phải thay thế gì thì được tính bằng giá vốn ạ
Các bác cứ mang xe qua thợ kiểm tra cho yên tâm ạ! :)