độ lại ghế sau của ranger

hoangkeo37

Xe máy
Dự là. E đang đợi con wildtrak về. Vấn đề đặt ra là e và tất cả các cụ đều đang phân vân về ghế sau của nó. E đã xem qua 1 bài của 1 cụ (e ko nhớ mục nào).Cách độ của cụ là nâng lên 4cm để tạo độ thoải của ghế tựa. Nhưng e xin tạo ra ngu kiến thế này các cụ xem xét góp ý để e làm chuột bạch xem thế nào.
Theo e thấy e ngồi ghế sau thì từ đầu gối đến ghế trước tầm 20 cm . Vậy e định chế cái khung ghế sau có thanh trượt(như kiểu kéo ra kéo vào như ngăn tủ ấy).Nó có từng nấc. Y chang như ghế phụ ấy. Theo e chắc là được. Thứ 2 khó quá thì chế riêng ghế sau phụ vì e ko cho gấu e lên ngồi ở ghế phụ cho an toàn. Cần thì đấy ghế phụ sát hộc để đồ. Sau đó trượt ghế sau lên cho gấu và f1 ngồi thoải mái.
E có ngu kiến vậy và e sẽ làm. Cụ nào giúp e chút kinh nghiệm để khắc phục hàng ghế sau của bán tải nhé. Có chăng mấy cu tây lại phục a e sát đất thì sao nhỉ?

Cụ làm theo cụ Altis, link đây này. EM cũng đang hóng cái này ợ.
http://www.otofun.net/threads/720801-ghe-sau-tai-ford-do-lai-cho-hanh-khach-de-chiu-hon-tu-y-tuong-den-thuc-te
Với lại hôm trước có cụ nói thế này mà e chưa hỏi cụ thể đc : e xin chia sẻ với các cụ về cách mà em với ông anh mới nghiên cứu trên con Ranger mới của ông đấy đó là các cụ tháo hàng ghế sau ra làm lại mấy cái chân sao cho băng ghế cao thêm 5cm và tịnh tiến lên phía trước 3cm và cuối cùng là khoan lại lỗ bắt tựa ghế sao cho tựa ngả ra hết mức gần chạm vào kính sau thế là các cụ đã có một băng nghế ngả như ý rồi! còn về vấn đề sóc thì chỉ cần bỏ ra một lá nhíp dưới cùng ra chỉ để mỗi bên hai lá ( nếu các cụ chỉ chở người và thỉnh thoảng chở hàng nhẹ) và lắp thêm một đôi giảm sóc hai chiều của xe hyundai 1,25 tấn là các cụ đi sẽ thấy khác ngay.
Cụ thử làm rồi pót cho e ít ảnh, mấy nữa lấy xe e học theo. :D

hoangkeo37

Xe máy
Đợi e lấy về và đo đạc thực tế đã. Minh chế thêm 2 bộ ray trượt như ghế phụ chắc dc cụ nhỉ

Đợi e lấy về và đo đạc thực tế đã. Minh chế thêm 2 bộ ray trượt như ghế phụ chắc dc cụ nhỉ
E nghix
La dc cu a. Bg cu lay xe. Tuan sau e lay roi. Luc nao cu lam xong nho bao e lam theo voi. E cung muon tu lam nhung tu duy hoi kem nen chi dam hoc theo cac cu thoi o. He he

hoangkeo37

Xe máy
E vừa đặt đầu tháng nay . T11 mới có cụ ah.hnao cụ lấy cụ alo a e giao lưu đi.

Vang, e nhat tri ca 2 tay a. Moi toi e o tinh, cviec lai ban, vo con thi nheo nhoc nen hiem khi dc len thu do lam a. Luc nao len dc e se alo cho cu a

altis.

Xe buýt
Độ ghế sau tải Ford là bài của e cụ chủ ạ. Cụ cứ nhận xe về đã rồi ngâm cứu mà nghịch thì sẽ thực dụng hơn là trên keyboard. Em nghĩ ra cả nửa năm nhưng chẳng lúc nào sờ đc vào xe mà voọc

hoangkeo37

Xe máy
Độ ghế sau tải Ford là bài của e cụ chủ ạ. Cụ cứ nhận xe về đã rồi ngâm cứu mà nghịch thì sẽ thực dụng hơn là trên keyboard. Em nghĩ ra cả nửa năm nhưng chẳng lúc nào sờ đc vào xe mà voọc
Hi . xin lỗi cụ chủ. Tại e vừa nảy ra ý tưởng cho ghế sau nó trượt dc nên hơi đá cách làm cụ chủ tý. Dù sao a e cùng học hỏi mà.

hoangkeo37

Xe máy
Vang, e nhat tri ca 2 tay a. Moi toi e o tinh, cviec lai ban, vo con thi nheo nhoc nen hiem khi dc len thu do lam a. Luc nao len dc e se alo cho cu a
E cũng hay chạy tỉnh. Cụ o đâu. Tiện đường gặp nhau cũng nên.e hay chạy tuyến 32c phú thọ, yên bái, tuyến 2 nam định, tuyến 3 đường mòn về nghệ an.

altis.

Xe buýt
Ý tưởng trượt như cụ em cũng đã thử nhưng thấy quá phức tạp. Thêm nữa nếu làm sẽ ko sử dụng dc hai hộc đồ dưới gầm ghế sau nên em ko thấy khả thi để DIY.

thực ra thì cái gì thì cũng có thể làm đc. Chẳng qua là chi phí ra sao và hiệu quả ntn.

cụ ngâm cứu thêm rồi triển khai đi. Phọt lên đây cho ae ngó nhé

hoangkeo37

Xe máy
Cụ chủ ơi, hình như cụ đặt sale Ngọc bên TXF đúng không ạ!
Đúng rồi cụ ah . cũng may cho e vao gặp tình cờ. Được cái a ngọc nhiệt tình phết. Nhưng đại lý thì vẫn củ chuối. Tóm lại vẫn tạm chấp nhận dc. Vì e máu quá. Sao cụ lại biết em?

cụ ở đâu thành phố thế ạ, tuần nào e cũng về NB, nhà e ở bích đào đới
E ở Phúc Thành, gần chỗ bán nem chạo ấy ạ. Cụ ở đoạn náo Bích Đào. E thấy bán tải ở Nb chạy n lắm. E đang có ý lập hội bán tải ở NB, có gì a e trao đổi với nhau. Cụ thấy tnào