[Thảo luận] Thích tạt đầu = Tự chuốc họa

hungnq66

Xe tải
Đường 2 làn, nếu làn trong thoáng thì đi vào làn trong mà vượt chứ ai cấm đâu mà cứ phải đòi vượt từ làn ngoài? Cụ Nissan sai lè, kiểu này học luật ko đến nơi đến chốn rồi.

Fan gentra

Xe điện
cụ nissan sai rồi người ta chưa cho vượt vì có nguy hiểm mới lại nếu đường cao tốc có làn xe tải ,xe khách ,xe con ..cụ ấy thấy chưa an toàn thì chưa cho vuwowyj mà cứ đòi vượt trình thì lại ruồi trâu nên như vậy nguy hiểm quá ...chắc còn trận 2 nhưng cụ chủ lách đi nhanh quá em dự thía >>

Website
www.facebook.com
Sau khi vác ấm trà, cân mứt sen sang mạn đàm tiếp với bác quay clip (hàng xóm của ông nhạc nhà cháu), nhà cháu có thêm được một số thông tin bổ sung. Nay xin trao đổi để các kụ mợ có thêm thông tin.

1- Morning bò, gây bức xúc?
Một số kụ xem clip xong có nhận xét, đường thoáng thế, em Morning cứ bò 60km/h, gây ức chế cho em Nissan.
Trên thực tế, đoạn đường thoáng chỉ bắt đầu từ sau lối xuống ở ngã tư Nguyễn Trãi - KDT, trong clip chỉ dài 1 phút rưỡi.
Trong 1 phút rưỡi đó, em Nissan và 1 em taxi khác chạy sau em Mỏning. Em taxi xin đường không được thì chuyển làn phải để vượt lên, còn em Nissan thì làm theo cách khác.

2- Không thể chạy tốc độ 80 km/h:
Đoạn trước đó, từ lối lên Pháp Vân đến lối xuống NT-KDT dài khoảng 5 phút, xe rất đông đúc, kín cả 2 làn, nhất là tại các nơi có nhánh cho xe vào và ra đường cao tốc.
Trước mặt Nissan là cả một rừng xe bò 60 km/h, không hề thấy bóng dáng em Morning ở đâu để có thể gây bức xúc lâu dài cho Nissan.

Tại những nơi này, xe cộ phải liên tục giảm tốc, chuyển làn, xe cộ đan xen lẫn nhau.
Cụ thể, ở các nhánh xe vào, xe từ dưới lên dốc, tăng tốc mới 30-40 km/h là lấn ra làn ngoài cái vèo.
Ở các nhánh ra, xe con đang chạy nhanh trên làn sát dải phân cách, đến gần nhánh ra lại phải giảm tốc, cắt mặt xe tải đang chạy làn trong để rẽ xuống lối ra.

Nhà cháu xin minh hoạ 2 ý trên bằng 7 tấm hình và 2 clip sau.

Kụ nào ít thời gian, chỉ cần xem 7 hình này.

Hình #1:

Hình #2:

Hình #3:

Hình #4:

Hình #5:

Hình #6:

Hình #7:

Kụ nào có thời gian, xin mời xem 2 clip này.

Clip 1: xe Nissan nhập vào đường trên cao từ nhánh Yên Sở.

Clip 2: suốt đoạn đường từ lối lên Pháp Vân đến lối xuống Nguyễn Trãi - KDT xe cộ đông đúc ra vào lên xuống đan xen. Chẳng xe nào chạy 80 km/h được.

.

Chỉnh sửa cuối:

oliu

Xe buýt
Em dự là vẫn có cụ chửi em morning :)) dù cụ chủ có chứng minh kiểu gì. Ở đâu cũng vậy, chủ động/ bị động táng người ta trước là sai kmnr

xhien

Đi bộ
Em thấy quả này phải gọi là "Ngựa NON tạt đầu châu chấu"! Ông Suny đi vừa non, xanh lại cộng thêm tý ngu!
Từ clip này em thấy cụ chủ nói rất chuẩn ở chỗ: Xe tạt đầu nguy hiểm hơn xe bị tạt đầu. Cái này cũng tương tự câu chuyện "Lốp mới lắp trước hay sau" cá nhân em thì theo quan điểm lốp mới lắp đằng sau theo khuyến cáo của hãng ạ! (em hơi lạc đề tý)

Đam mê

Xe tăng
NISSAN SUNNY màu trắng, biển số: 30A 160. 64, 30A 16064, 30A16064, hjhj, thế này thì hỏi cụ gúc 1 phát ra lun.... ;)

Northern.Windz

Đi bộ
cái đường to đùng mà lão kia đi ẩu thế, may mà ko có tai nạn về người @-)

kid1432

Xe tải
Quan điểm của em từ bài đầu tiên đến cuối là bác lái Buối Sáng ko sai ( có chăng là quên nháy đèn hiệu trái báo ko vượt được), cụ nào cứ chửi Buổi sáng thì em cũng chịu, bảo sao ra đường có nhiều tai nạn, đến lúc đấy lại đổ tại số :-bd . Riêng em chỉ hóng đoạn sau đấy nhưng mà cụ chủ topic phóng qua mất rồi :D. Em dự là cụ Nissan chỉ coi Mít tí tẹo thôi rồi cũng phải lên xe đi tiếp thôi, sai lè lè ra mà :D

Matizkavt

Xe buýt
Quan điểm của em từ bài đầu tiên đến cuối là bác lái Buối Sáng ko sai ( có chăng là quên nháy đèn hiệu trái báo ko vượt được), cụ nào cứ chửi Buổi sáng thì em cũng chịu, bảo sao ra đường có nhiều tai nạn, đến lúc đấy lại đổ tại số :-bd . Riêng em chỉ hóng đoạn sau đấy nhưng mà cụ chủ topic phóng qua mất rồi :D. Em dự là cụ Nissan chỉ coi Mít tí tẹo thôi rồi cũng phải lên xe đi tiếp thôi, sai lè lè ra mà :D
Em đồng quan điểm với cụ. Nếu em là cụ morning em còn phải yêu cầu nis bồi hoàn thiệt hại (cản trước morning kiểu gì cũng ảnh hưởng)

HacLongMV

Xe tải
Chẳng biết thế nào nhưng nếu ra CA thì xe nis loi chuyển làn thiếu quan sát... (về lý)
Nếu xe mor lái là nữ hoặc trên xe có trẻ con thì cụ Nis ân hận cả đời ( về tình)
Cả lý lẫn tình đều sai... Em chém tý ợ...8-}

cptu176

Xe điện
Nếu là em em cũng muốn tạt cho phát, xót xe và ko biết trên xe con lợn kia có ai thôi. Mấy con lợn đi trên đuờng mà ko biết quy tắc sớm muộn cũng gặp hạn thôi.đuờng vắng, tốc độ giới hạn 80, đi chậm làm ơn vào làn tromg dùm.
Em ủng hộ cụ nísan.
Đoan này cao đường trên cao nhá cụ, tối đa 80 cây chuối, em thấy Morning đi chả có gì sai cả...

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Toàn cẩu với tuất, chấp chúng nó làm gì.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Haiphongoi

Xe buýt
thằng nissan ngu như bò tí nữa gây tai nạn hàng loạt ảnh hưởng cho cả chủ clip nếu phanh ko kịp

tomtep251208

Xe tải
Em ma la Nissan...em vuot phai roi di....thang.Ngua non hau da,nho bi tai nan roi lam kho bao nguoi.Dung la con bo!!!!

Thanh106

Xe đạp
Xét cả về Luật lẫn VHGT thì cả Morning và Nissan đều sai. Túm lại cần phải học luật cẩn thận trước khi ra đg và cần bình tĩnh trc những tình huống như này, tránh cả giận mất khôn...

vietran

Xe ba gác
Đoan này cao đường trên cao nhá cụ, tối đa 80 cây chuối, em thấy Morning đi chả có gì sai cả...

Xe bé đi như bò ra đường lại chạy làn sát trái là làn dành cho xe chạy tốc độ cao hơn, suny xin đường rất lâu và nhiều đoạn bên phải k có xe nào rất an toàn cho vượt mà k cho suny vượt.

Cách đây mấy hôm đúng đoạn này 1 em ỉn cũng chặn đầu 1 xe tải với lý do tương tự, lx tải hôm ấy chắc no đòn

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Ông Nissan trình đã kém lại thích thể hiện. Trông nẫu ruột thật. Cũng may không bị gì nặng.
Mà cụ chủ có phải đền em KM không đấy ?
Dù sao, em cũng ạ các cụ đi tầm 60-70 mà cứ bám trái. Chướng lắm. Gặp mấy tay hoa cải hiếu sự, chúng ko tạt đầu đâu, mà phanh lại xuống gõ cửa đấy.

vietran

Xe ba gác
Ông suny đi cũng dốt, đường rộng k đi cứ dí mít em vàng làm chi để ức chế đến lỗi gây tai nạn. Chuyển làn đúng luật mà đi, em chạy đường này thường xuyên, gặp bọn rùa bò là chuyển làn nếu có đủ khoảng rộng rồi tít, chưa bao giờ xin nhan xin đường.