[Funland] Thuốc mát gan nên uống loại nào hả các cụ ?

silvas

Xe tải
Vâng, ăn nhậu nhiều tất yếu là nóng trong, nóng gan thôi ạ :D.

Cụ nào từng uống thuốc mát gan, giải nhiệt rồi tư vấn cho em phát.

Em từng uống Boganic rồi thì Boliver Extra... nhưng lâu rồi ko uống, g ko biết có loại nào tốt hiện nay nhờ các cụ chỉ cho (cho thêm cái giá luôn ạ).

Cảm ơn các cụ nhiều !

P/s: Cụ nào muốn "nóng gan" thì vào đây:

Chỉnh sửa cuối:

Vkphoto

Xe tải
E cũng đang nghiên cứu vụ này...mong mọi người cùng vào chia sẻ

binhclubman

Xe tải
Về quê bảo cụ nào kiếm cho ít Diệp hạ châu (chó đẻ) mà uống cụ ạ
Ngày xưa em uống si rô Boganic thấy cũng tốt, giờ uống viên con nhộng chẳng thấy công hiệu tẹo nào :(

mai.thanh10

Xe container
Vodka + LLTC hàng ngày cụ nhé :)).

Thể thao cho giảm mỡ + ăn ít chất béo và tinh bột, tăng cường chất xơ, giảm tối đa nhậu nhẹt là công thức của em. Sau gần 2 năm em giảm 10kg và kết quả xét nghiêm: gan nhiễm mỡ và máu nhiễm mỡ về giới hạn cho phép. Mặc dù trước đó vượt xa ngưỡng.

tuananh072012

Xe điện
uống đi các Cụ , nhưng phải uống kéo dài ,liên tục từ 15 ngày trở lên mới có tác dụng

batmancar

Xe điện
Giờ thì cứ ăn ít uống ít thì sống lâu, chứ thuóc men nhất là loại kiểu như thục phẩm chức năng thì chỉ thấy tốn tiền thôi.

cuongbm

Xe tải
Website
songlinhtours.com
Em mới đặt mua một ít xạ đen, thấy bảo tốt lắm. Còn uống thì cũng đủ rồi: cà gai, giảo cổ lam, bogabic...Quan trọng là chế độ ăn uống thôi, chứ ngày 3 trận, tuần 3 tiệc lớn 4 tiệc nhỏ thì chỉ có gan trời mới chịu đc.

heocuabe

Xe máy
em cũng đang quan tâm đến chủ đề này. tình hình là người em lúc nào nó cũng nóng nóng mà em chẳng bít uống loại nào cho nó mát. cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạh. thanksL-)

conmeomun

Xe đạp
cứ ăn uống điều độ: ăn nhiều rau xanh, ăn ít chất béo và tinh bột. Ăn buổi tối ít thôi các cụ nhé, các cụ ăn quán nhậu nhẹt ít thôi, về nhà ăn cơm với vợ con vừa sạch lại vừa ngon. Sau đấy các cụ tập luyện đều đặn: đá bóng, tập Gim, các kiểu, thì kiểu gì chẳng có thân hình ngon lành cành đào......Chúc các cụ có cơ thể khỏe từ trong ra ngoài

fordeverest2012

Xe tăng
Quê ngoại em (Hà Tây) có loại "bột sắn dây" em thấy uống vào cũng "hạ hỏa" lắm. Các bác dùng thử chưa?

VCHDHN

Xe container
Vâng, ăn nhậu nhiều tất yếu là nóng trong, nóng gan thôi ạ :D.

Cụ nào từng uống thuốc mát gan, giải nhiệt rồi tư vấn cho em phát.

Em từng uống Boganic rồi thì Boliver Extra... nhưng lâu rồi ko uống, g ko biết có loại nào tốt hiện nay nhờ các cụ chỉ cho (cho thêm cái giá luôn ạ).

Cảm ơn các cụ nhiều !

P/s: Cụ nào muốn "nóng gan" thì vào đây:

Cứ ăn cứ uống cho nhiều. Hết lòng ,thịt chó ,ngan chặt ngan nướng..........................rồi giờ đi tìm thuốc mát gan. Cụ tếu thật, em cho cụ địa chỉ nhà....có loại thuốc đặc trị, mát đủ mọi thứ...ở số 125 phố Phùng Hưng.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Phải thử cụ ạ, em xài Boganic, dị ứng thảm hại như đúng rồi, căng thẳng, hít phải bụi, ẩm nóng, nổi mề đay tàn bạo luôn (nhân tiện cách hay nhất tự em mò ra là nổi mề đay thì uống bia vào phát là xẹp :)). Gần năm nay em đổi sang Hamega (loại vỏ bạc), liên tục 6 tháng. Vẫn nhậu nhẹt đều, men gan tụt về chuẩn. Máu miếc ngon. Còn việc nữa là nghe các cụ khác bảo mấy cái này vì có diệp hạ châu không tốt cho khoản xxx, về phần em thì thấy bình thường.

Matizcoi

Xe cút kít
Ngày xưa em uống si rô Boganic thấy cũng tốt, giờ uống viên con nhộng chẳng thấy công hiệu tẹo nào :(
Bác đã nhiều tuổi chưa mà uống loại đấy thế, em để bớt sung mới uống :P

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này ko uống được thường xuyên đâu nha ... Nó chỉ tốt với người bị Viêm Gan B

cứ ăn uống điều độ: ăn nhiều rau xanh, ăn ít chất béo và tinh bột. Ăn buổi tối ít thôi các cụ nhé, các cụ ăn quán nhậu nhẹt ít thôi, về nhà ăn cơm với vợ con vừa sạch lại vừa ngon. Sau đấy các cụ tập luyện đều đặn: đá bóng, tập Gim, các kiểu, thì kiểu gì chẳng có thân hình ngon lành cành đào......Chúc các cụ có cơ thể khỏe từ trong ra ngoài
Nếu ai cũng làm được như cụ thì tốt quá ... Công việc bận bịu,tính tình ham vui ... bạn nó gọi mà trả lời tao đi tập GYM đây ... có khi bạn nó đánh cho bỏ mẹ

Các cụ trên thành phố... đi làm suốt ... uống mấy cái loại cần phải nấu nướng thì cũng phiền phức ... Nhà em đầy các loại lá mát lấy từ Rừng về .Tuy nhiên mẹ ko nấu thì em cũng chả ham đi đun

Dễ kiếm,rẻ tiền,uống vào ăn cơm được nhiều cụ uống chè xanh ấy ( chè tươi) . xạ đen.kim tiền thảo,dứa dại,củ cải rừng ... em đầy nhưng vẫn khoái cái chè xanh nhất bảng .

3sao

Xe điện
Cụ cứ vodka Of mà uống :D

CRV7

Xe tải
Lá hoặc thân hồng rừng nhé,tốt lắm đấy.đây là bài thuốc của đồng bào . đun uống thay nước cả ngày luôn mà dễ uống nữa