Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Thớt kỹ thuật là nơi rất bổ ích cho "Gia Đình WGC". Là nơi chia xẻ kinh nghiệm của những người yêu SWg...
"Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3) " đã "cao tầng" quá rồi, cao quá leo mỏi lắm :P ...
Được sự ủy quyền của Ban Giám đốc và các thành viên "Trảm phong hội quán" ;) ...Nhà cháu lập thớt này để phát huy tính liên tục; kế thừa...Và cô đọng hơn
Đây là nơi chỉ dành mọi chia xẻ về những vấn để liên quan đến kỹ thuật xế SWG...Không được "Cầm đao đứng trước quạt " Ở thớt này...
Ai vi phạm Chánh Tổng sẽ Del bài mà ko cần báo trước... :P
FOREVER SUZUKI WAGON R+

Chỉnh sửa cuối:

longnguyenhvn

Xe buýt
Khai trương thớt mới em xin hỏi 1 vấn đề là chế độ bù ga sáng có thay được cho việc kéo le gió không ạ? Hay là nó chỉ thay được việc phải mớm ga buổi sáng cho khỏi chết máy khi máy nguội? Khi nào thì bộ bù ga này hoạt động? Ý em là chỉ khi máy nguội, kim nhiệt chưa chạy hay còn trường hợp nào khác?

pride92

Xe tải
em nhanh tay nhận một căn nhé.tiện thể em báo cáo vợ 2 em gửi thấy mùi xăng ở hốc nắp bình xăng,mặc dù đã đậy vặn nắp chặt rồi,như vậy có bình thường ko các cụ.
Cụ rửa sạch hốc bánh sau bên lái, kiểm tra xem ống dẫn từ miệng xuống bình có bị mọt không ống cao su lâu ngày lão hóa, "trọng bệnh" cũng đơn giản mà cụ!

quanganh2011

Xe hơi
Website
www.nhanluctoancau.com
Khai trương thớt mới em xin hỏi 1 vấn đề là chế độ bù ga sáng có thay được cho việc kéo le gió không ạ? Hay là nó chỉ thay được việc phải mớm ga buổi sáng cho khỏi chết máy khi máy nguội? Khi nào thì bộ bù ga này hoạt động? Ý em là chỉ khi máy nguội, kim nhiệt chưa chạy hay còn trường hợp nào khác?
em xin chia sẻ kinh nghiệm,sáng ra trước khi đề nổ máy em kéo tý le,sau đó đạp mạnh mấy phát chân ga rồi mới đề nổ máy,sau đó để nổ một lúc rồi mới mớn ga rất từ từ,xe tròn tiếng thì đóng le và chạy ngon lành.

wagon865.46

Xe tăng
Thớt mới, nhà mới chứng tỏ nguồn tài nguyên lại mất đi một tầng, do vậy em cứ kêu gào các cụ, các mợ hết sức giữ gìn nguồn tài nguyên đó, trao đổi đúng thớt, đúng nội dung. Em chỉ là một OF nên nói ra vậy có phật ý cụ nào thì cũng chịu. Chúc các cụ trao đổi, học hỏi được nhiều điều tại thớt kỹ thuật này.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu có thói quen cứ lên xe là đạp hết côn, kiểm tra cần số, đạp ga 3 phát, bật chìa khóa on để vài giây mới đề nổ. Mở cửa + Bật quạt gió - loanh quanh lau chùi phủi bụi vài phút chờ nóng máy sau đó mới khởi hành - các kụ cho ý kiến thế có ổn không ah? :D

nongdan2014

Xe điện
Nhà cháu có thói quen cứ lên xe là đạp hết côn, kiểm tra cần số, đạp ga 3 phát, bật chìa khóa on để vài giây mới đề nổ. Mở cửa + Bật quạt gió - loanh quanh lau chùi phủi bụi vài phút chờ nóng máy sau đó mới khởi hành - các kụ cho ý kiến thế có ổn không ah? :D
Cụ làm đúng như giáo án. Cụ nên ga lên vài cái sau khi nổ máy để cho nó đủ hơi cấp cho hệ thống trợ lực...=))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em xin nói thêm, đây là thớt kỹ thuật. Để nghị các cụ có gì cần hỏi liên quan đến wagon thì hãy pót bài. Những bài ko liên quan sẽ bị xóa mà ko cần thông báo. ( rất mong các cụ chú ý và thông cảm )

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn
Cụ làm được như thế thường xuyên thì quá ổn rồi :) . Xe em buổi sáng thì đề hơi khó . Và nghe tiếng đề có tiếng rít rất khoa chịu . Nó "xé" lên 1 cái . Em định thay hẳn củ đề mới ko biết có hết ko ?
- xe em đi khi dừng ngã tư xong vào số để đi có hiện tương rung , em nghĩ do côn . Giả dụ em thay cả bộ côn mới có thay đổi được tình trạng hiện tại ko nhỉ :) . Em nhờ các cụ chỉ giáo cho em :) ?

Linh

Xe điện
Cụ làm được như thế thường xuyên thì quá ổn rồi :) . Xe em buổi sáng thì đề hơi khó . Và nghe tiếng đề có tiếng rít rất khoa chịu . Nó "xé" lên 1 cái . Em định thay hẳn củ đề mới ko biết có hết ko ?
- xe em đi khi dừng ngã tư xong vào số để đi có hiện tương rung , em nghĩ do côn . Giả dụ em thay cả bộ côn mới có thay đổi được tình trạng hiện tại ko nhỉ :) . Em nhờ các cụ chỉ giáo cho em :) ?
Côn hoặc ga nhỏ, em nghĩ thế. Bác đã thử tăng ga Lúc đó xem còn rung ko ?

choixongxu

Xe tăng
Vá lỗ thủng nhỏ trên xế cũ
Trên bệ bước chân phía sau em thấy bắt đầu có dấu hiệu mấy lỗ bị xâm thực theo thời gian

Dùng máy chà cho sạch nào ngờ nó lủng luôn

Hây da căng rồi, nhưng không sao dùng vật liệu là mạt cưa (Xin ở lão thợ tiện) và keo 502

choixongxu

Xe tăng
Dụng cụ thi công:

Máy hỗ trợ cho nhanh khô keo

Cắt 1 miếng tôn mỏng

Keo 502 và mạt cưa

Sấy cho nhanh khô và dùng dũa mài cho phẳng, không ngờ nó cứng kinh dị

Chụp lấy mặt phẳng

choixongxu

Xe tăng
Mastic và lưỡi trét chuyên dụng

Trét vào

Và thành quả

Lấy mặt phẳng, thường em không nhìn bằng mắt mà phải vuốt bằng tay sao cho không có chỗ gợn

Chờ cho thật khô và sơn tút cho đẹp

Chỉnh sửa cuối:

GIA DINH NHO

Xe điện
e leo nhà mới h óng kinh nghiêm

Quynhkun

Xe tăng
Cụ TL quá chuẩn ạ, em cũng có thói quen như vậy ạ :D

minck

Xe container
Nhà cháu lại làm khác cụ: ... Đạp côn - Kiểm tra cần số - bật chìa khoá ON để vài giây (cho bơm xăng hoạt động) - Đạp ga 3 phát (để xăng phun vào chế) - Đề nổ ...

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Trân trọng thông báo với ảnh em nhà Wagon. Suzuki việt nam đang có chương trình kiểm tra miễn phí 15 hạng mục baỏ dưỡng. thay dầu chính hãng giảm 50%, giảm giá 10 - 20 % phụ tùng cho tất cả các đời xe của suzuki việt nam. thời gian kéo dài từ 06 - 10 tháng 10 năm 2014. các cụ có thể mang xe ra bất kỳ đại lý ủy quyền nào để kiểm tra. ( quý hạnh hoặc việt anh đều như nhau )
Trân trọng thông báo tới các cụ. mấy khi mới có dịp chuyên gia nhà máy về phán bệnh.
Dự kiến thứ 3 ngày 7/10 em qua su quý hạnh mổ sẻ. cụ nào đi cùng iem cho vui. :-bd:-bd

Chỉnh sửa cuối:

meoxinh

Xe tăng
Nhà cháu lại làm khác cụ: ... Đạp côn - Kiểm tra cần số - bật chìa khoá ON để vài giây (cho bơm xăng hoạt động) - Đạp ga 3 phát (để xăng phun vào chế) - Đề nổ ...
Không đạp ga có ảnh hưởng ji không cụ? E cũng lại khác các cụ. Bật chìa khoá-> kiểm tra cần số-> đề nổ luôn ạ. Không đạp côn ji hết ạ

Linh

Xe điện
Không đạp ga có ảnh hưởng ji không cụ? E cũng lại khác các cụ. Bật chìa khoá-> kiểm tra cần số-> đề nổ luôn ạ. Không đạp côn ji hết ạ
Vợ em cũng thế, lâu lắm rồi em ko đạp ga và kéo le, cứ bật chìa khoá, đợi mấy giây là đề luôn ( Trộm vía, vợ em sáng ra là dễ nổ nhất, một phát ăn ngay...:-??)

Trạng thái
Thớt đang đóng