Nhờ các cụ tư vấn đi Bắc Hà - Sa Pa

cargoman

Xe điện
Nhân dịp thông cao tốc NB-LC, em định làm 1 chuyến Sa Pa - Bắc Hà, Sa Pa thì em cũng lượn mấy lần rồi nên cũng biết sơ sơ nhưng Bắc Hà em chưa tới lần nào. Em có thời gian 3 ngày 2 đêm, lịch trình dự kiến:
- Ngày 1:(dự kiến thứ 7), sáng xuất phát tại HN, trưa lên Sa Pa. Tối ăn chơi ở Sa Pa.
- Ngày 2:từ Sa Pa sang Bắc Hà. Em chưa biết đường từ Sa Pa sang, ngoài ra chỗ ăn chơi ngủ nghỉ em cũng không biết.
- Ngày 3: về nhà thôi
Các cụ cho em ít thông tin và xem lịch trình của em thế có được không nhé.
Em xin vodka các cụ

maitung

Xe buýt
theo em nếu thứ 7 cụ khởi hành thì nên đi thẳng đến Bắc Hà. Tầm chiều chiều đến nơi nghỉ ngơi thăm thú mấy nơi như bản Phiệt, dinh Hoàng A Tưởng. Sáng chủ nhật chơi chợ Bắc Hà dù là chợ mới nên không còn nhiều bản sắc nhưng vẫn còn có nhiều cái hay như chợ ngựa... Chơi chợ xong tầm 10h xuống Lào Cai ăn trưa rồi lên Sa pa..
Mấy lần ở Bắc Hà em đều ăn và ở khách sạn Ngân Nga ngay giữa trung tâm chất lượng cũng tàm tạm cụ ạ. Em có mấy ý tư vấn với cụ thế, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ "-))

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ nên có mặt ở Bắc hà ság CN vì đó là ngày phiên chợ Bắc Hà, khoai tây đến đó nhiều. Ngủ ở BH thì rất nhiruf KS, nhà nghỉ, cụ tìm trên google thấy ngay mà (trên đó Sao Mai) là hịn nhất, còn lại mấy cái khác cũng OK (mà nghe nói là toàn của con cháu cụ GIàng Seo P. cả đấy). Cung đi em nghĩ: Ngày 1: HN-BH đi thăm Dinh Hoàng A Tưởng, Bản PHố, lang thang..... tối ngủ BH. NGày 2 chơi BH rồi 12h phi đi SP, ngày 3 SP-HN

cargoman

Xe điện
Em thấy các cụ đều khuyên đi Bắc Hà trước, em sẽ tính lại xem sao vì vẫn muốn tối T7 có mặt ở chợ tình Sa Pa hehe, nhưng chợ tình giờ cũng mất bản sắc rồi. Em đã vodka 2 cụ rồi

laichuanhieu

Xe tăng
Em thấy các cụ đều khuyên đi Bắc Hà trước, em sẽ tính lại xem sao vì vẫn muốn tối T7 có mặt ở chợ tình Sa Pa hehe, nhưng chợ tình giờ cũng mất bản sắc rồi. Em đã vodka 2 cụ rồi
T7 hay CN ở SP như nhau cụ ơi, chả có gì khác đâu

hungsatria

Xe hơi
Nếu cụ thích chợ tình SP thứ 7 thì sáng sau 6h cụ lên xe đi Bắc Hà, 8h30 cụ đến chợ phiên là vừa.

xecobonbanh

Xe buýt
Có cụ nào chạy đường cao tốc rồi cho anh em chút thông tin thì tốt quá. Em xin cám ơn

cargoman

Xe điện

hungsatria

Xe hơi
Sapa sang chợ phiên Bắc Hà cỡ gần 90km thôi mà. Chợ phiên thì cỡ 8h30 bắt đầu mới nhộn nhịp. Chợ đông vui lắm, buổi trưa cụ làm bữa thắng cố ngựa với rượu ngô thì tuyệt. Có khi rượu vào cụ lại hứng lên chạy sang Mù Căng Chải ngắm lúa chín cũng nên, hôm sau Mù Căng Chải về HN ngon lành bằng đường 32C

laichuanhieu

Xe tăng
Sapa sang chợ phiên Bắc Hà cỡ gần 90km thôi mà. Chợ phiên thì cỡ 8h30 bắt đầu mới nhộn nhịp. Chợ đông vui lắm, buổi trưa cụ làm bữa thắng cố ngựa với rượu ngô thì tuyệt. Có khi rượu vào cụ lại hứng lên chạy sang Mù Căng Chải ngắm lúa chín cũng nên, hôm sau Mù Căng Chải về HN ngon lành bằng đường 32C
SP-LC: 40km; LC-Bác Ngầm: 70km; Bác Ngầm-BH: 29km. Cụ cộng khéo nhỉ.

hungsatria

Xe hơi
SP-Cốc Lếu 32km, LC- Bắc Ngầm 51km, Bac Ngam- Bac Ha 19km thôi cụ.
E giảm xuống tí để cụ chủ có động lực đi sáng sớm

xyota

[Tịch thu bằng lái]
Website
dieuhoa.net.vn
SaPa đẹp em nghĩ cụ nên khởi hành theo hướng sapa và lướt sang bắc hà. Vấn đề về KM thì chắc là mấy bác ở trên đang có dự tính cho bác hết rồi. Đi sapa thì đẹp mê hồn người. Chúc bác có chuyến Sapa vui vẻ!

pandaq

Xe tải
Nhân dịp thông cao tốc NB-LC, em định làm 1 chuyến Sa Pa - Bắc Hà, Sa Pa thì em cũng lượn mấy lần rồi nên cũng biết sơ sơ nhưng Bắc Hà em chưa tới lần nào. Em có thời gian 3 ngày 2 đêm, lịch trình dự kiến:
- Ngày 1:(dự kiến thứ 7), sáng xuất phát tại HN, trưa lên Sa Pa. Tối ăn chơi ở Sa Pa.
- Ngày 2:từ Sa Pa sang Bắc Hà. Em chưa biết đường từ Sa Pa sang, ngoài ra chỗ ăn chơi ngủ nghỉ em cũng không biết.
- Ngày 3: về nhà thôi
Các cụ cho em ít thông tin và xem lịch trình của em thế có được không nhé.
Em xin vodka các cụ
Cụ ơi đang mùa Sapa, Bắc Hà dzep đó nha. Nhưng chỉ dzep được ít ngày nữa thôi cụ chốt nhanh còn đi chứ ko là luyến tiếc vì đi chệch thời gian đó cụ. Cụ chốt ngày nếu nhà em có đoàn lên đó e cho cụ ghép theo các điểm hoặc nếu không chúng ta cùng nhau đổi vodka sang rượu cần cho đúng nơi đúng điểm nhé. ;)

cargoman

Xe điện
Báo cáo các cụ em đã đi về. Tình hình như sau:
Đoạn Hà Nội - Sa Pa không có gì đáng nói, đường đẹp lưu ý tốc độ, đoạn Lào Cai - Sa Pa lưu ý tốc độ và phần đường do đèo dốc quanh co. Tổng quãng đường là 320km, em đi từ Hoàng Quốc Việt
Từ Sa Pa sang Bắc Hà tổng 97km, đường đẹp. Từ Sa Pa - Bắc Ngầm đi QL70, Bắc Ngầm - Bắc Hà tỉnh lộ 153. Nói chung đường đẹp , đoạn gần Bắc Hà có tí quanh co đèo dốc như Sa Pa
Bắc Hà - Hà Nội: đi từ Bắc Hà đến Bắc Ngầm rồi rẽ trái ra quốc lộ 70, đi 1 đoạn thì em rẽ phải vào quốc lộ 4E, đoạn này quá xấu luôn, có hơn 20km mà mất cả tiếng do đang làm đường. Em vào cao tốc theo nút giao IC 17 Xuân Giao, về đến Nội Bài mất 290k tiền phí. Lần sau rút kinh nghiệm nếu từ Bắc Hà thì lộn về luôn Lào Cai để vào cao tốc chứ không qua nút này

Slow&Fast

Xe hơi
Báo cáo các cụ em đã đi về. Tình hình như sau:
Đoạn Hà Nội - Sa Pa không có gì đáng nói, đường đẹp lưu ý tốc độ, đoạn Lào Cai - Sa Pa lưu ý tốc độ và phần đường do đèo dốc quanh co. Tổng quãng đường là 320km, em đi từ Hoàng Quốc Việt
Từ Sa Pa sang Bắc Hà tổng 97km, đường đẹp. Từ Sa Pa - Bắc Ngầm đi QL70, Bắc Ngầm - Bắc Hà tỉnh lộ 153. Nói chung đường đẹp , đoạn gần Bắc Hà có tí quanh co đèo dốc như Sa Pa
Bắc Hà - Hà Nội: đi từ Bắc Hà đến Bắc Ngầm rồi rẽ trái ra quốc lộ 70, đi 1 đoạn thì em rẽ phải vào quốc lộ 4E, đoạn này quá xấu luôn, có hơn 20km mà mất cả tiếng do đang làm đường. Em vào cao tốc theo nút giao IC 17 Xuân Giao, về đến Nội Bài mất 290k tiền phí. Lần sau rút kinh nghiệm nếu từ Bắc Hà thì lộn về luôn Lào Cai để vào cao tốc chứ không qua nút này
Cụ thêm thông tin về tình hình ăn ngủ nghỉ ở Sapa và Bắc Hà đi cho anh em tham khảo. Dự kiến tháng sau em cũng đi.

cargoman

Xe điện
Cụ thêm thông tin về tình hình ăn ngủ nghỉ ở Sapa và Bắc Hà đi cho anh em tham khảo. Dự kiến tháng sau em cũng đi.
Em ở Sa Pa 2 đêm, sáng chủ nhật chạy sang Bắc Hà rồi chiều về luôn thôi chws ở lại Bắc Hà không có gì đâu.
Ở SP thì cụ cứ tìm trên mạng, em đặt ở booking.com phòng ốc cũng sạch sẽ, có TV, nóng lạnh là ổn, 250k/đêm (ks Cozy Sa Pa đường Thạch Sơn). Ăn thì nhiều hàng, em ăn mấy hôm ở nhà mợ Hiền (nhà hàng Hoàng Minh, ô 23-24 khu ẩm thực đối diện nhà thờ). Tắm lá thuốc ở khách sạn Hoàng Liên ngay sau khu ẩm thực, ở đây thuốc phê luôn, cụ đừng tắm chỗ khác không ra gì đâu. Tối thì lang thang ăn đồ nướng nhưng em cảm nhận là không ngon bằng mấy năm trước em lên. Ăn đồ nướng ở Cổng trời cũng được
Có thể mua téo mèo, gạo Séng cù, lê lai táo về làm quà

Slow&Fast

Xe hơi
Em ở Sa Pa 2 đêm, sáng chủ nhật chạy sang Bắc Hà rồi chiều về luôn thôi chws ở lại Bắc Hà không có gì đâu.
Ở SP thì cụ cứ tìm trên mạng, em đặt ở booking.com phòng ốc cũng sạch sẽ, có TV, nóng lạnh là ổn, 250k/đêm (ks Cozy Sa Pa đường Thạch Sơn). Ăn thì nhiều hàng, em ăn mấy hôm ở nhà mợ Hiền (nhà hàng Hoàng Minh, ô 23-24 khu ẩm thực đối diện nhà thờ). Tắm lá thuốc ở khách sạn Hoàng Liên ngay sau khu ẩm thực, ở đây thuốc phê luôn, cụ đừng tắm chỗ khác không ra gì đâu. Tối thì lang thang ăn đồ nướng nhưng em cảm nhận là không ngon bằng mấy năm trước em lên. Ăn đồ nướng ở Cổng trời cũng được
Có thể mua téo mèo, gạo Séng cù, lê lai táo về làm quà
Cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi thêm là đường đi từ Bắc Ngầm về Phố Lu xấu nhưng có 20km. Nếu quay lại Lào Cai rồi đi vào cao tốc thì đường tốt nhưng mất đến hơn 70 km. Phương án nào hợp lý hơn cụ.

cargoman

Xe điện
Cám ơn cụ. Cụ cho em hỏi thêm là đường đi từ Bắc Ngầm về Phố Lu xấu nhưng có 20km. Nếu quay lại Lào Cai rồi đi vào cao tốc thì đường tốt nhưng mất đến hơn 70 km. Phương án nào hợp lý hơn cụ.
Thực ra nói là 70km thì cũng không chuẩn lắm đâu vì cụ còn chạy từ Bắc Hà về Bắc Ngầm đã mất 27 km rồi, đến Bắc Ngầm rẽ phải thì về LC mất có 40km thôi, rẽ trái thì đi Phố Lu cũng mất hơn 20km rồi. Theo em tốt nhất cụ quay về để vào cao tốc thừ LC là chuẩn nhất

Camrybeo

Xe tải
Em đào mộ 1 phát!

Có cụ nào biết đoạn QL4E từ Bắc Ngầm - Phố Lu (20km) đã hoàn tất chưa ạ.

Vòng lên vòng xuống qua Lào Cai thì hơi long vòng, mặc dù đường có thể đẹp hơn nhưng tính cả đoạn cao tốc vào nữa thì em nghĩ cũng khoảng 100km, nhanh thì cũng phải 1h30'

Thực ra nói là 70km thì cũng không chuẩn lắm đâu vì cụ còn chạy từ Bắc Hà về Bắc Ngầm đã mất 27 km rồi, đến Bắc Ngầm rẽ phải thì về LC mất có 40km thôi, rẽ trái thì đi Phố Lu cũng mất hơn 20km rồi. Theo em tốt nhất cụ quay về để vào cao tốc thừ LC là chuẩn nhất

tanhoang

Xe điện
Em đào mộ 1 phát!

Có cụ nào biết đoạn QL4E từ Bắc Ngầm - Phố Lu (20km) đã hoàn tất chưa ạ.

Vòng lên vòng xuống qua Lào Cai thì hơi long vòng, mặc dù đường có thể đẹp hơn nhưng tính cả đoạn cao tốc vào nữa thì em nghĩ cũng khoảng 100km, nhanh thì cũng phải 1h30'
Bạn em ở Phố Lu bảo là đoạn PL - BN cơ bản là đã xong, đoạn PL - nút giao Xuân Giao đã làm được 3km. Tháng 7 âm năm ngoái em đi captiva từ XG - BN mất gần 1 tiếng, biết trước đi vòng lên LC sẽ nhàn nhã hơn