[Funland] Vệ sinh laptop

Huthasa

Xe lăn
En có con lap Asus mua cũng đã lâu. Dạo này em dùng thấy hơi nóng và máy chạy hơi chậm. Định tự tháo ra vệ sinh nhưng không biết có khó không.
Cụ nào biết chỉ hộ em với, lặt vặt thế này xách ra ngòai hàng cũng ngại mà mấy hôm nay trời nắng quá

toyennha

Xe lăn
Cụ cứ tháo ra có ốc nào tháo ốc đó ắc nào nhà sản xuất ko đánh dấu thì cụ đánh vào rồi cứ thế xịt bụi quạt main này nọ gắn lại dùng tiếp. Nhà em từ laptop đến máy bàn em toàn tháo ra tự chơi nghịch riếng thành quen cụ à

Gaffer

Xe tăng
Cụ ra chợ Giời làm bộ tua vít 6 que, có 12 đầu, giá tầm 70-80k về nghịch tẹt. Tháo ra rất dễ, chỉ lưu ý trước khi tháo cái gì thì để ý kỹ tý để còn lắp lại được, đặc biệt là phần cáp nối màn hình và bàn phím. Gọi là vệ sinh nhưng cụ chỉ cần lôi được cái quạt ra, khói bụi chủ yếu ở đấy. Em toàn phải mang ra hàng rửa xe nhờ cái vòi phụt khô của họ để thổi bụi cái quạt.

Huthasa

Xe lăn
Cụ ra chợ Giời làm bộ tua vít 6 que, có 12 đầu, giá tầm 70-80k về nghịch tẹt. Tháo ra rất dễ, chỉ lưu ý trước khi tháo cái gì thì để ý kỹ tý để còn lắp lại được, đặc biệt là phần cáp nối màn hình và bàn phím. Gọi là vệ sinh nhưng cụ chỉ cần lôi được cái quạt ra, khói bụi chủ yếu ở đấy. Em toàn phải mang ra hàng rửa xe nhờ cái vòi phụt khô của họ để thổi bụi cái quạt.
Đồ ở nhà thì em đủ, nhưng không biết là nó có dùng lẫy cài hay chỉ cần tháo vít là nhấc nắp máy ra được?

anightstar

Xe hơi
Đồ ở nhà thì em đủ, nhưng không biết là nó có dùng lẫy cài hay chỉ cần tháo vít là nhấc nắp máy ra được?
Lap cụ model jì? Một số dòng lap ngoài ốc vít còn có lẫy cài, nếu ko kinh nghiệm sẽ bị gãy lẫy và chốt, khi lắp lại sẽ ko khít đâu cụ, moịt sói dòng máy có khi chỉ cậy quá tay chút là bụ cong main dẫn đến hỏng main. Cái này thợ còn bị chứ nói ji ng dùng. Cụ tháo vs phải cẩn thận, để ý kỹ từng chi tiết. Các cụ trên kia tự tháo đc là do 1 số dòng láp tkế đơn giản, chỉ cần mở 1 phần nắp nhựa là tháo dxc quạt tản nhiệt. Các dòng lap giờ toàn phải tháo bung hết main ra mới tháo đc tản thôi.

yolo8x

Xe hơi
E lần tr cũng mạnh tay tự tháo ra, rồi mang ra hàng sửa xe nhờ họ xịt xịt tý cho hết bụi. Trông thế mà hiệu quả lắm, đc cái là cảm thấy an tâm chứ kg như nhờ mấy bác thợ sửa máy vệ sinh cho, họ hay thiếu cái tâm lắm

Huthasa

Xe lăn
Lap cụ model jì? Một số dòng lap ngoài ốc vít còn có lẫy cài, nếu ko kinh nghiệm sẽ bị gãy lẫy và chốt, khi lắp lại sẽ ko khít đâu cụ, moịt sói dòng máy có khi chỉ cậy quá tay chút là bụ cong main dẫn đến hỏng main. Cái này thợ còn bị chứ nói ji ng dùng. Cụ tháo vs phải cẩn thận, để ý kỹ từng chi tiết. Các cụ trên kia tự tháo đc là do 1 số dòng láp tkế đơn giản, chỉ cần mở 1 phần nắp nhựa là tháo dxc quạt tản nhiệt. Các dòng lap giờ toàn phải tháo bung hết main ra mới tháo đc tản thôi.
Máy em là Assus K42J. Cụ có biết tháo loại này không

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng có con vaio dùng khoảng gần năm rồi muốn vs cho sạch mà thấy hơi sợ khi mang ra tt sony vì họ toàn bảo phải để máy lại, mà con này của em giá gần 3000$ nên cũng phân vân quá, có cụ nào vs chuyên dòng này ko nhỉ?

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Q3PFefGzbNI[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=Qh0sZoaXIPQ[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=8Iw-_dbhTAg[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=DdP-t6AoDOg[/YOUTUBE]
Cụ thử tham khảo mấy cái này xem, cũng không khó lắm đâu ạ :D

Master bb

Đi bộ
Em chỉ cho cụ cách này nhá, hiệu quả, mỗi tội làm hơi lâu. Trước khi cụ tháo máy hãy lấy 1 chiếc máy ảnh hay điện thoại rồi chụp lại, phần nào cụ tháo sau thì lắp trước. Em thử rồi, tương đối hiệu quả.

scmaytinh79

Xe đạp
Website
www.suachuamaytinh79.com
Tốt nhất là các cụ mang ra hàng ợ, nhiều máy ốc iếc nó loằng ngoằng lắm, léng phéng tháo ra nó lại hỏng cái gì thì mệt người lại tốn tiền hơn. Vệ sinh máy giá cũng rẻ thôi mà 50K -100K tùy nơi. Còn nếu ko biết tháo thì cụ cứ mượn cái máy xì hơi, rồi xì nhè nhẹ nó vào máy cho nó bay hết bụi ra là cũng được.
Nhưng mà em khuyên cụ nên ra hàng để vệ sinh và tra keo tản nhiệt vào chỗ chip cho máy nó mát cụ ợ.
Cụ ở gần 79 Trung Kính thì qua em làm cho nhé!

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
En có con lap Asus mua cũng đã lâu. Dạo này em dùng thấy hơi nóng và máy chạy hơi chậm. Định tự tháo ra vệ sinh nhưng không biết có khó không.
Cụ nào biết chỉ hộ em với, lặt vặt thế này xách ra ngòai hàng cũng ngại mà mấy hôm nay trời nắng quá
Em nghĩ Lap nào cũng có Video hướng dẫn cách tháo lắp trên Youtube mà cụ. Cụ search theo tên máy cụ thử xem nhé.

clover88

Xe hơi
Cụ tìm hàng nào fb tốt mà làm.lap nhà e cũng mấy năm chưa vs

vietphu

Xe hơi
có ai nhận làm vs cho máy alienware ko nhỉ, bôi kem tản nhiệt nữa....