Chế độ ăn thực tế cho tập thể hình ?

Linh_tiger

Xe đạp
Em không cao.
Em không to.
Em không rực rỡ.
Càng không cuồn cuộn.
Nhưng được cái duyên.
Nhưng muốn cải thiện tình hình về ngoại hình của mình.
Hè này sẽ đi tập thể hình.
Nhưng không biết chế độ ăn như thế nào là hợp lý ?
( Nếu theo sách vở và lý thuyết thì em search trên google đầy cả, nhưng em muốn biết thực tế. )
Các ka nào đã tập thể hình và ăn uống thấy hiệu quả thì cho em xin kinh nghiệm.
Em muốn mình trở nên lực lưỡng chứ không bụng to đ bé thế này.
Ngồi văn phòng chán.
Thanks.

No13

Xe tải
Uống sữa bác ah..
Thằng em em trc đi làm ng` mẫu, nó phải vừa tập thể hình - vừa bịt mũi uống sữa (vì nó sợ mùi sữa). Đó là yêu cầu để có thể hình đẹp của dân mẫu đó bác.
Thêm vào đó bác ăn thịt bò và ăn lòng đỏ trứng gà nữa - giống chế độ anh Lý Đức trc đây

Nazai

Xe buýt
Ngày 2 lít sữa, 2 con gà..

noinhomuadong77

Xe hơi
Vòng bụng càng to thì ........càng ..........:P

Carens2009

Xe điện
Hê em cũng quan tâm đến vấn đề này bác nào biết xin chi giáo chứ đừng nến spam như vậy

PHQ_NTH_8990

Xe hơi
bác ăn nhiều thịt bò vào,thịt bò vừa ko béo vừa có tác dụng làm săn cơ
các bác kia nói ở trên cũng đúng,bác ăn lòng đỏ trúng gà,uống sữa,ăn thịt gà ( ức gà,lườn....nói chung là chỗ nào nạc ) và hạn chế ăn các đồ mỡ,béo.
ăn nhiều hoa quả nữa
Chúc bác có đc cơ thể " hoành tráng ",sau hè chụp mấy kiểu up lên khoe hàng cho anh chị em trên này xem nhé (b)

Chỉnh sửa cuối:

PHQ_NTH_8990

Xe hơi
Em không cao.
Em không to.
Em không rực rỡ.
Càng không cuồn cuộn.
Nhưng được cái duyên.
( Nếu theo sách vở và lý thuyết thì em search trên google đầy cả, nhưng em muốn biết thực tế. )
Ngồi văn phòng chán.
Thanks.
đi chạy bộ buổi sáng đi bác,chạy sẽ làm bụng bé đi và mông to lên. Còn tập thể hình thì bác tập bài lên bụng sẽ làm bụng bé,muốn ...ít to thì bác tập bài vác tạ (b)

MoonMax

Xe điện
Em không cao.
Em không to.
Em không rực rỡ.
Càng không cuồn cuộn.
Nhưng được cái duyên.
Ngồi văn phòng chán.
Thanks.
Cụ tập xong thì có thể, có thể thôi nhé sẽ: to, cao, cuồn cuộn nhưng sẽ mất duyên. Cụ chọn đi cái gì nó cũng có giá của nó.:P

Linh_tiger

Xe đạp
Cảm ơn các bác cho lời khuyên.
Nhưng em vẫn thấy chung chung quá.
Đúng là thấy ai cũng khuyên uống sữa nhiều, ăn thịt nhiều... Rồi, vậy cứ vớ gì ăn đấy.
Còn bây giờ xem tí về những thông tin liên quan nhé :

Tập tạ để cơ bắp săn chắc
Có những bài tập tạ không phổ biến nhưng lại rất hữu ích. Nó dường như chỉ là những động tác riêng lẻ cho từng bộ phận cơ thể nhưng lại rất hiệu quả.
Hãy xem và thực hiện để kiểm tra mức độ hiệu quả của nó.

Thực hiện bài tập trên sàn hay bạn có thể tập bất kỳ nơi nào thích hợp. Những bài tập này rất có lợi, nó cung cấp một sự chuyển đổi mới và làm bạn ngạc nhiên với cơ thể của bản thân, những bài tập mang lại những cơ bắp săn chắc.

Thông thường, có những mánh khóe nhỏ để giúp đỡ quý ông thực hiện các bài tập tập trung đặc biệt cho một bộ phận cơ thể như chân, cổ, lưng, bụng… Trước hết chúng ta tìm hiểu các bài tập dành cho tay và vai.

Tập dẻo dai cho tay

Bài 1
Bước 1: Đứng thẳng, hai chân giang rộng ngang vai, hai tay nâng tạ lên về phía trước ngực, ngực hơi ưỡn về phía trước.
Bước 2: Hạ thấp hai gối để lấy lực đẩy tạ lên. Lưng thẳng đứng, hai tay cũng có hướng thẳng đứng vuông góc với mặt đất.
Bước 3: Đẩy tạ theo hướng thẳng lên cao phía trên đầu.

Bài 2
Bước 1: Đứng và một tay cầm tạ. Bàn tay của bạn cần phải giữ ở phía trước hướng ra phía ngoài.
Bước 2: Khuỵu chân trái, nâng tạ lên cao sao cho đầu bạn thấp hơn tay cầm tạ.
Bước 3: Nghiêng người đưa tạ thẳng lên cao.
Bước 4: Tiếp tục nâng thẳng tay cầm tạ và đứng thẳng, mắt nhìn về tay cầm tạ.

Tập vai săn chắc

Bước 1: Chân giang rộng ngang vai, gập người sao cho hai đùi song song với sàn tập. Tay để ở tư thế bắt đầu nâng tạ
Bước 2: Nâng tạ lên ngang háng và đứng thẳng người.
Bước 3: Nâng tạ lên ngang vai, hai khuỷu tay hướng ra phía sau, lòng bàn tay cầm tạ úp xuống song song với mặt sàn.
Bước 4: Đẩy khủyu tay về phía trước, đồng thời lòng bài tay hướng về trước, tay cầm tạ càng gần vai càng tốt.
Bước 5: Nâng tạ lên cao phía trên đầu. Đứng thẳng người.

Các bài tập cơ bụng hiệu quả nhất
Từ năm này sang năm khác, không thể đếm xuể có bao nhiêu anh chàng tuyên bố rằng mình sẽ tập luyện thật cật lực để có một cơ bụng săn chắc và lộ rõ “6 múi” cơ. Một hình thể đẹp, đặc biệt là vùng eo thon luôn là niềm hãnh diện của các chàng trai trước bạn gái của mình. Tuy nhiên, hầu hết họ đều không đạt được mục tiêu đã đề ra vì một nguyên nhân rất đơn giản: họ đã không tập luyện bài bản và đúng phương pháp.

Co người trên banh tập

Nằm ngả người, lưng tựa trên quả banh Thụy Sỹ. 2 chân chống trên đất và lòng bàn chân chạm sàn. Cố gắng giữ cho lưng thật thẳng, song song với mặt đất sao cho có thể tạo một đường thẳng từ đỉnh đầu đến lưng và đầu gối. Giữ 2 tay bạn vươn thẳng trước ngực hướng về phía trần nhà. Từ từ co và nâng phần thân trên lên sao cho khoảng cách giữa đầu các ngón tay và trần nhà được thu ngắn.

Hãy cố gắng nâng thân người lên càng cao càng tốt trong khi tay vẫn giữ thẳng trước ngực. Giữ yên tư thế này trong 3 giây sau đó nhẹ nhàng thả lỏng người trở về tư thế bắt đầu. Lặp lại động tác 10 lần.

Co người và xoay

Nằm ngửa người trên đất. Cánh tay dang ngang, 2 bàn tay nắm lấy *** tay và 2 chân co lại sao cho bắp đùi ở phương vuông góc với mặt đất. Hóp bụng lại, từ từ xoay hông và thân trên của bạn sang trái chệch góc 45 độ so với trục thẳng của lưng lúc ban đầu trong khi thân dưới vẫn giữ nguyên tư thế.

Động tác xoay kết thúc giai đoạn đầu khi khuỷu tay phải của bạn có thể chạm đến đầu gối trái. Sau đó, từ từ xoay người trở về tư thế bắt đầu động tác. Vận động tương tự khi xoay người sang phải và lặp lại mỗi bên 10 lần.

Xoay người kiểu Nga

Ngồi thẳng lưng trên máy tập chuyên dụng, cong khớp gối lại và 2 chân kẹp vững phần đệm chân của ghế. Cánh tay vươn thẳng trước ngực, 2 lòng bàn tay khép vào nhau. Ngả người ra sau cho đến khi thân trên tạo góc 90 độ so với đùi. Từ từ xoay phần thân trên sang trái trong khi lưng và tay vẫn được giữ thẳng. Cố gắng xoay để mở rộng hông sang 2 bên càng nhiều càng tốt. Sau đó, xoay người trở về bên phải.

Càng lúc càng đẩy nhanh tốc độ và mở rộng phạm vi xoay người sang 2 bên. Duy trì sự vận động như thế trong 60 giây trước khi thả lỏng người để chuẩn bị lặp lại động tác.

Nâng hông và chân

Nằm ngả lưng trên chiếc ghế dài với 2 chân nâng cao và có phương vuông góc với mặt ghế. Từ từ nâng phần hông của bạn lên cao khỏi mặt ghế bằng việc co các cơ ở phần bụng dưới. Giữ yên tư thế trong 3 giây sau đó hạ thấp hông về lại ghế.

Cố gắng giữ lưng thẳng trên ghế, 2 chân vẫn duỗi thẳng và khép vào nhau. Từ từ hạ thấp 2 chân cho đến khi chúng gần như là tạo một đường thẳng hàng với phần thân trên của bạn. Lại tiếp tục giữ yên tư thế trong 3 giây sau đó nâng cao chân về lại tư thế ban đầu. Lặp lại động tác 10 lần.

Gập người kiểu dao xếp

Đặt một tấm đệm lót trên sàn sau đó nằm ngửa người trên đó. Duỗi thẳng 2 cánh tay bạn ở phía trên đầu. Cùng lúc nâng đồng thời nửa thân trên và toàn bộ phần thân dưới về hướng trần nhà cho đến khi các ngón tay của bạn có thể chạm đến đầu các ngón chân (nếu có thể). Sau đó, thả lỏng người trở về tư thế bắt đầu. Lặp lại động tác 10 lần.

Xoay thân dưới như cần gạt nước xe hơi

Nằm ngửa người trên tấm đệm lót với 2 tay dang ngang tạo tư thế hình chữ “T” vững chãi. Nâng 2 chân lên theo phương thẳng góc với mặt sàn rồi bắt đầu xoay phần hông và thân dưới của bạn sang 2 bên. Kiểu vận động như vậy khiến chân của bạn tương tự như chiếc cần gạt nước xe hơi. Bạn cần giữ nhịp xoay thật đều đặn và chậm rãi. Lặp lại động tác 10 lần.

Co người trên ghế

Nằm ngả lưng trên ghế, chân co lại sao cho 2 bắp đùi ở phương vuông góc 90 độ so với thân mình. Cánh tay gập, hướng 2 khuỷu tay lên trên về phía trần nhà. Hai bàn tay có thể bám lấy phần thân ghế phía trên đầu bạn để tạo sự vững chắc, chuẩn bị cho động tác tiếp theo.

Dùng lực của cơ bụng để co người lại, kéo các đầu gối về hướng ngực cho đến khi chúng có thể chạm các khuỷu tay của bạn. Giữ yên tư thế trong 3 giây sau đó thả lỏng người trở về tư thế bắt đầu. Lặp lại động tác 10 lần.

Nâng người trên banh theo hướng nằm nghiêng

Nằm nghiêng người thăng bằng trên quả banh Thụy Sỹ với phần hông phải của bạn tiếp xúc với banh. Hãy đảm bảo rằng phần thân mình của bạn (gồm lưng, vai và 2 chân) không chạm vào banh. Tạo tư thế vững vàng bằng cách trụ bám 2 lòng bàn chân vào tường. Hai cánh tay dang ngang, cong khuỷu tay sao cho các ngón tay ở gần phía tai của bạn.

Lấy phần tiếp xúc giữa hông và quả banh làm điểm tựa, từ từ kéo căng các cơ bắp ở 2 mặt bên thân mình bằng cách nâng thân trên lên càng cao càng tốt. Giữ yên tư thế trong 3 giây sau đó thả lỏng người về tư thế ban đầu. Lặp lại động tác 10 lần và thực hiện tương tự với phần hông bên phải tiếp xúc với banh.
Ðể có bắp tay đẹp

Bắp tay to, khỏe... trông chàng sẽ đầy sức sống hơn. Các chàng trai thời nay ai cũng mong muốn mình trở thành một "lực sĩ" như Lý Đức ấy, mà chuyện tập luyên đối với các chàng có thể là quá kỳ công. Để giảm bớt tâm lý "lười" tập ấy, chúng tôi xin giới thiệu đến các chàng những bài tập tay đơn giản nhưng mau có hiểu quả như sau:

Ðầu: Luôn giữ đầu của bạn thẳng với lưng. Quay đầu về phía bên thân (để nhìn thấy bắp tay) hoặc nghiêng xuống để thấy tạ nâng, việc này sẽ làm căng bắp thịt cổ để sẵn sàng co rút trong khi tập thể dục.

Vai: Hai tay nên nắm chặt tạ nâng phía trước vai và vuông góc với cơ thể.

Bắp tay: Gập bắp tay lại 1, 2 giây trước khi hạ tạ nâng xuống.

Cẳng tay: Cẳng tay là phần duy nhất chuyển động trong khi tập. Nâng thanh tạ lên cao vừa đủ để phần trên cẳng tay tiếp xúc với bắp tay.
Cổ tay: Giữ cổ tay thẳng hàng với cẳng tay suốt quá trình tập.

Chân: Khi hạ tạ nâng, hãy để nó xuống ngay trước bắp đùi, nhưng không bao giờ để thanh tạ tựa vào chân bạn.

Ðầu gối: Giữ đầu gối lỏng nhưng không để cho cong.

Bàn chân: Hai bàn chân ngang với tầm vai và áp thẳng xuống nền, nhón ngón chân trước hoặc nghiêng người phía sau gót chân sẽ làm hại đến sự cân bằng của bạn.

Bàn tay: Nắm lấy thanh tạ bằng cách dùng bàn tay nắm từ dưới lên và chiều rộng hai tay ngang tầm vai. Khi bạn nâng tạ lên, giữ chắc tay nâng nhưng đừng nắm chắc quá vì có thể làm mỏi tay bạn trước khi bắp tay bạn kết thúc hoạt động.

Lưng: Xương sống phải thẳng trong lúc di chuyển. Uốn lưng về trước hay sau sẽ làm căng lưng dưới của bạn.

Phía trên của tay: Phía tay trên hãy giữ cho chúng luôn nép chặt vào cơ thể trong suốt quá trình tập luyện. Di chuyển phần tay trên về phía trước khi bạn nâng tạ nghĩa là bạn đã làm cho lưng của bạn bị cong.

Khuỷu tay: Nên gần với cơ thể và hướng thẳng góc với nền nhà. Nếu khuỷu tay di chuyển hai bên hay về phía trước so với cơ thể thì bạn đã gây hại cho tư thế nâng tạ.

Ngồi nâng tạ tập trung

Ngồi ngay gờ của ghế tập với một tạ tay loại nhỏ ở tay phải, hai chân dang ra hai bên. Ðể phía sau của tay phải tựa vào phía trong của đùi phải. Bàn tay phải nắm lấy tạ (lòng bàn tay quay lên trên) và theo hướng chúc xuống dưới. Tựa tay trái trên đùi trái. Nâng tạ lên về phía vai phải. Dừng lại, rồi hạ tạ xuống vị trí ban đầu.

Ngồi nâng tạ

Ngồi vào ghế dùng để nâng tạ và nắm lấy tạ tay loại nhẹ (loại tạ đôi)å. Thả lỏng phần tay trên nghiêng về phía trước.

Giữ lưng thẳng, nâng tạ chầm chậm lên cho đến khi cẳng tay vuông góc với sàn nhà, sau đó hạ tạ xuống.

Đứng nâng tạ bằng hai tay

Ðứng thẳng, nắm mỗi tay một tạ tay nhỏ, lòng bàn tay ngửa về phía trước, hai tay sát cơ thể. Nâng từ từ hai tạ lên cho đến khi cẳng tay chạm vào bắp tay. Giữ trạng thái co này và gồng bắp tay khoảng 1 giây, sau đó từ từ hạ tạ xuống.

Tập duỗi cổ tay

Ngồi trên ghế với đầu gối gập cong và hai chân dang rộng bằng vai. Mỗi tay nắm lấy một tạ tay nhỏ, loại nhẹ nhất và để cẳng tay tựa lên bắp đùi, lòng bàn tay hướng xuống dưới sao cho cổ tay ở phía trước đầu gối. Uốn cổ tay và hạ tạ tay xuống trong khi giữ tạ chặt. Bây giờ nâng tạ lên cao hết cỡ, vừa giữ cẳng tay đè xuống bắp đùi trong suốt quá trình nâng tạ. Rồi trở lại vị trí ban đầu.
Động tác 1

Đứng trụ, hai tay nắm nhẹ thanh xà treo. Duỗi thẳng hai cánh tay, các cơ bắp kéo căng ra. Đầu gối khuỵu, mở rộng để tạo hình chữ V, hai bàn chân đứng chéo, lưng và mông thẳng. Giữ tư thế trên trong vòng 1 phút, sau đó trở về vị trí ban đầu.

Động tác 2

Kéo quả bóng đến gần thanh xà treo. Đứng trụ, hai tay nắm nhẹ thanh xà. Tay vẫn giữ thanh xà, nằm dài người trên quả bóng và lăn nhẹ quả bóng về phía trước, hai chân duỗi thẳng, bàn chân khép. Sau đó đẩy ngực và cơ thể lên cao, gần chạm thanh xà, cánh tay khuỳnh rộng, đồng thời dùng chân kéo nhẹ quả bóng về phía thanh xà. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó trở về vị trí ban đầu. Thực hiện động tác 12 nhịp. Lưu ý: Đầu, vai, hông, đầu gối và bàn chân phải thẳng hàng.

Động tác 3

Đứng trụ, hai tay nắm nhẹ thanh xà. Đẩy người và ngực lên cao, sao cho đầu chạm thanh xà, cánh tay khuỳnh rộng với các cơ bắp kéo căng. Lưng thẳng, đầu gối co, hai bàn chân xếp chéo lại. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó từ từ hạ người xuống thấp, bàn chân vẫn vắt chéo. Thực hiện động tác 12 nhịp.

Động tác 4

Khi đã thành thạo động tác trên, nên tập thêm với tạ để làm xương cứng và các cơ bắp trở nên dẻo dai. Đứng trụ, một tay nắm nhẹ thanh xà, tay còn lại cầm tạ. Hai chân vắt chéo, dùng tay kẹp tạ vào giữa hai chân, hai tay nắm chặt thanh xà treo, cánh tay giơ thẳng. Đẩy người lên cao sao cho cằm chạm thanh xà, cánh tay khuỳnh rộng, chân vắt chéo. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó từ từ hạ người xuống thấp, chân vẫn vắt chéo. Thực hiện động tác 12 nhịp.

Động tác 5

Đứng trụ, hai tay nắm nhẹ thanh xà treo nghiêng, lòng bàn tay hướng về phía mặt. Đầu gối cong, bàn chân xếp chéo, cánh tay duỗi thẳng với các cơ bắp kéo căng, lưng và hông thẳng. Đẩy người lên cao và nghiêng lưng về phía sau, sao cho cơ thể cong một góc 45 độ so với mặt sàn, cánh tay khuỳnh rộng. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó hạ thấp cơ thể xuống. Thực hiện động tác 12 nhịp.

Động tác 6

Buộc hai mảnh vải vào hai đầu của thanh xà treo. Đứng trụ, tay nắm nhẹ hai đầu mảnh khăn. Đầu gối cong, hai chân vắt chéo, cánh tay duỗi thẳng, lưng và hông thẳng. Đẩy người lên cao, sao cho đầu chạm thanh xà ngang, hai chân vẫn vắt chéo. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó từ từ hạ cơ thể xuống. Thực hiện động tác 12 nhịp.

Những điểm lưu ý:

- Làm nóng cơ thể: Khi bắt đầu một bài tập thể dục, để đạt hiệu quả cao và tránh bị chấn thương, bạn phải cần dành ít nhất 5 phút để khởi động các nhóm cơ trên cơ thể.

- Kiểm tra dụng cụ tập: Kiểm tra kỹ dây cáp và thanh xà treo trước khi sử dụng.

- Hãy tập đúng giờ: Cố gắng thu xếp công việc để bạn có đủ thời gian cần thiết luyện tập. Nếu mới tập, bạn nên bắt đầu với 3 buổi tập trong tuần và nghiêm khắc với bản thân về thời gian biểu này.

- Hãy giữ đúng nhịp độ: Tránh kiểu tập theo tâm trạng như hôm nay có chuyện vui thì tập hăng say, hôm có chuyện buồn thì bỏ tập luyện.

- Thời gian tập luyện: Trung bình mỗi ngày tập khoảng một tiếng, có thể chia làm hai lần tập (sáng và chiều).

Thế mới có sức mà lái xe.
:21:

Forza Roma

Xe hơi
Gà cả con, chuối cả nải cụ ợ:21:

lx125_black

Xe container
ăn 1 quả chuối trước khi tập 10p
bác cứ đi tập đi, hỏi han nhiều lý thuyết làm gì?
tập xong về ăn no bụng là được, chả mấy mà to.
Em thường thấy những ông chỉ nhăm nhăm lý thuyết đi tập được dăm bữa là chán, là bỏ. Bác cứ tập đều, tự khắc nó to thôi :69:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cứ đói thì ăn thôi cụ ạ, có cái gì ăn cái nấy. Quan trọng nhất là sướng mồm.

longxek8x

Xe máy
nếu bác quyết tâm thì mua máy về nhà mà tập đỡ phải bon chen
như em toàn tập ở nhà (ko có tgian ra ngoài) mà trông cũng ngon lắm chứ:P

Sư Thầy

Xe hơi
Tập thể hình nghiệp dư thì chủ yếu là sự quyết tâm, chăm chỉ của mình. Chế độ ăn uống đối với dân nghiệp dư như chúng ta thì không phải là yếu tố quyết định.

summer

Xe tăng
Nhưng không biết chế độ ăn như thế nào là hợp lý?
Cái môn này kụ chơi vào thì ăn uống gọi là vô độ luôn :)
Em cứ nói cái kiêng cho dễ: Kiêng rượu, bia, thuốc lá, mỡ mà thực tế khi tập thì cũng giảm nhu cầu mấy cái khoản này
Nên ăn đầy đủ chất và nhất là hoa quả phải nhiều
Trong khi tập ra rất nhiều mồ hôi cần bù lượng nước tương đối. Có nước khoáng mặn thì tốt.
Còn chế độ tập và bài tập sẽ có huấn luyện viên ở phòng tập hướng dẫn. Họ rất nhiệt tình và khắt khe.

free-man F.E

Xe tải
cụ này hiểu biết thế nhưng theo em nghĩ mình tập để lấy khỏe chứ cứ suốt ngày ăn uống theo chế độ của VDV như thế thì khổ lắm cụ a.vừa tập vừa đi nhậu nhoẹt nó mới vui.(b)(b)(b)

Linh_tiger

Xe đạp
Báo cáo tình hình : Báo cáo với các bác là thế này : em dừng vào đây 20 ngày. Em đi tập từ 1/4 tới ngày 20/4 em nhảy lên bàn cân. Eo ôi! Phép màu xảy ra rồi!!! :)) Em tăng 5kg. Bây giờ ngực em có múi, nhìn rắn chắc.
Còn sức khỏe thì thôi rồi luôn.
Em ăn như trâu.
Chuối thì 2 ngày 1 nải, thịt bò 2 ngày 2 lạng, cơm, canh, cá mú... mọi thứ vào bụng em hết.
Lúc nào cũng căng, sữa uống tì tì.
Em tậpt thì hăng máu, cái gì cũng tập.
Nhưng rút kinh nghiệm, một ngày chỉ tập 3 cơ thì hiệu quả nên chấp hành.
Em có ảnh trước khi tập rồi.
Còn ảnh sau khi tập thì đợi một thời gian ngắn nữa em sẽ up lên cho cả nhà xem hiệu quả.
Chả biết mọi người thấy thế nào, chứ em em thấy cuộc đời tươi sáng hẳn khi có sức khỏe và thân hình đẹp.
Không tiếc vẻ lãng tử nữa, giờ nhìn khô khan, rắn chắc là sướng lắm rồi :))

summer

Xe tăng
Báo cáo tình hình : Báo cáo với các bác là thế này : em dừng vào đây 20 ngày. Em đi tập từ 1/4 tới ngày 20/4 em nhảy lên bàn cân. Eo ôi! Phép màu xảy ra rồi!!! :)) Em tăng 5kg. Bây giờ ngực em có múi, nhìn rắn chắc.
Còn sức khỏe thì thôi rồi luôn.
Em ăn như trâu.
Chuối thì 2 ngày 1 nải, thịt bò 2 ngày 2 lạng, cơm, canh, cá mú... mọi thứ vào bụng em hết.
Lúc nào cũng căng, sữa uống tì tì.
Em tậpt thì hăng máu, cái gì cũng tập.
Nhưng rút kinh nghiệm, một ngày chỉ tập 3 cơ thì hiệu quả nên chấp hành.
Em có ảnh trước khi tập rồi.
Còn ảnh sau khi tập thì đợi một thời gian ngắn nữa em sẽ up lên cho cả nhà xem hiệu quả.
Chả biết mọi người thấy thế nào, chứ em em thấy cuộc đời tươi sáng hẳn khi có sức khỏe và thân hình đẹp.
Không tiếc vẻ lãng tử nữa, giờ nhìn khô khan, rắn chắc là sướng lắm rồi :))
Chúc mừng bác nhá (b)
Bác lên kinh thế
Tuần đầu chắc phải đau cơ gần chết :21:
Bác cẩn thận khối lượng ăn và cơ bụng
Cái này tập khoai nhất, ngại nhất và cũng lâu nhất

firstfriend

Xe tải
Kiêng khem khổ lắm, bạn em trước đây đi ăn liên hoan chỉ có 2 món lavie và trứng luộc(b)

Ga Tay

Xe tăng
Các bác cho hỏi tí, 40 tuổi rồi thì tập thể hình còn lên được nữa không?