Ford Escape - đèn tối, lệch lái - Help

imuziok

Xe tải
Hi các cụ,
Em mới cưới đc em XLS 2011, đã vi vu hơn 300km cùng em nó.
Nói chung mọi thứ rất hài lòng đối với nhu cầu của em, trừ 2 điều tạm phát sinh tính đến giờ:
1. Đèn cos tối, đèn pha như bắn pháo hoa.
Mắt em kém nên chắc chắn phải nâng cấp đèn cho e nó rồi. Vậy các cụ có kinh nghiệm độ đẽo chỉ giáo giúp e loại đèn, giá rổ, ưu nhược và địa điểm làm được ko ạ.

2. Hơi nhao lái sang bên phải. Cái này cố vấn dịch vụ bảo đường nghiêng nên sẽ có xu hướng nhao về bên phải. Nhưng em đã chạy đường 21 mới và kết luận, em nó bị lệch lái thật chứ chẳng phải do đường sá gì.
Khi e buông vô lăng, xe sẽ đi lệch phải, kèm theo vô lăng cũng bị lệch 1 góc 5 - 10 độ.
Vậy các cụ cho hỏi e phải làm gì cho em nó bây giờ? căn chỉnh độ chụm, cân bằng 4 lốp em đã làm đủ cả nhưng ko tin tưởng chỗ đã làm.

Cảm ơn tất cả các cụ và chúc sức khỏe

Chôm Chĩa

Xe điện
Đèn đóm cụ vào ga ra nhà ếch phía trên, chịu khó đọc chút. Lệch lái chữa ở Hà Montero chỗ Nguyễn Khánh Toàn nếu cụ ở Hà Nội.

xenhieubanh

Xe máy
Do chủ cũ không cân chỉnh độ chụm nên có thể bánh xe mòn không đều, cụ đi chỉnh thì người ta chỉ chỉnh phần cơ khí chứ lốp đã mòn không đều thì chỉnh cũng không ăn thua, phải đảo bánh nữa. Đèn thì theo em bác đấu lại dây để khi mở đèn pha nó vẫn sáng đèn cos cộng thêm đèn gầm nữa là đủ rồi.

Na Na

Xe tải
Đèn xe này tuơng đối sáng, để cải thiện Bác thử dùng loại Plus 90 xem sao( sáng như ban ngày:)) )
Để thử có nhao lái hay không Bác nên tìm đường nào có mặt bằng phẳng( như đoạn svđ mỹ đình) để thử, nếu vẫn bị Bác cho đi cân chỉnh độ chụm, đảo lốp xe...chứ Ếch đi lành và chắc chắn lắm:))

fire_dragon

Xe tải
Đèn: 1 bộ Bixenon từ 6tr đến vô biên vào đèn cos
Lệch lái: chỗ nào bán lốp cũng chỉnh đc

escape83

Xe hơi
Hi các cụ,
Nói chung mọi thứ rất hài lòng đối với nhu cầu của em, trừ 2 điều tạm phát sinh tính đến giờ:
Mắt em kém nên chắc chắn phải nâng cấp đèn cho e nó rồi. Vậy các cụ có kinh nghiệm độ đẽo chỉ giáo giúp e loại đèn, giá rổ, ưu nhược và địa điểm làm được ko ạ.

2. Hơi nhao lái sang bên phải. Cái này cố vấn dịch vụ bảo đường nghiêng nên sẽ có xu hướng nhao về bên phải. Nhưng em đã chạy đường 21 mới và kết luận, em nó bị lệch lái thật chứ chẳng phải do đường sá gì.
Khi e buông vô lăng, xe sẽ đi lệch phải, kèm theo vô lăng cũng bị lệch 1 góc 5 - 10 độ.
Vậy các cụ cho hỏi e phải làm gì cho em nó bây giờ? căn chỉnh độ chụm, cân bằng 4 lốp em đã làm đủ cả nhưng ko tin tưởng chỗ đã làm.

công nhận đèn ech hơi tối

escape83

Xe hơi
Đèn xe này tuơng đối sáng, để cải thiện Bác thử dùng loại Plus 90 xem sao( sáng như ban ngày:)) )
Để thử có nhao lái hay không Bác nên tìm đường nào có mặt bằng phẳng( như đoạn svđ mỹ đình) để thử, nếu vẫn bị Bác cho đi cân chỉnh độ chụm, đảo lốp xe...chứ Ếch đi lành và chắc chắn lắm:))
E cũng chạy ech suốt nhưng ko bị chao tay lái

imuziok

Xe tải
Cảm ơn các cụ,
Em lại vừa làm 200km đường dài nữa, cứ phải khẽ đẩy vô lăng sang trái thì xe mới đi thẳng.
Chắc em phải đi xem lại vụ lốp và căn chỉ độ chụm thôi.

Vụ đèn đóm làm ở đâu gần khu Cầu Giấy, Mỹ Đình uy tín các cụ giới thiệu thêm cho e với.

imuziok

Xe tải
Do chủ cũ không cân chỉnh độ chụm nên có thể bánh xe mòn không đều, cụ đi chỉnh thì người ta chỉ chỉnh phần cơ khí chứ lốp đã mòn không đều thì chỉnh cũng không ăn thua, phải đảo bánh nữa. Đèn thì theo em bác đấu lại dây để khi mở đèn pha nó vẫn sáng đèn cos cộng thêm đèn gầm nữa là đủ rồi.
Cảm ơn cụ. Một ý kiến hay. Em sẽ thử trao đổi với thợ xem sao. Tiện cho e hỏi, có cách nào test độ cao thấp chiếu sáng của đèn xe mà ko cần ra đường hoặc trời sáng có thể test trong nhà? Vì em bật pha, nó như bắn pháo hoa ấy.

njn1888

Xe tải
Hi các cụ,

Chào cụ .Đèn cụ cứ qua bên em,otopro 219 Nguyễn Xiển Thanh Xuân Hà Nội
Em có rất nhiều giải pháp từ bóng xenon,bòng xenon philip hàng xịn,hoặc độ bi xenon,độ sáng thì cụ khỏi phải suy nghĩ luôn ak.

imuziok

Xe tải
Rổ giá thế nào cụ? Thời gian thi công bao lâu? Chủ nhật cụ có làm không?

njn1888

Xe tải
Rổ giá thế nào cụ? Thời gian thi công bao lâu? Chủ nhật cụ có làm không?
Tùy theo bóng và balast,hay bi cụ ak giá tiền khác nhau.lắp bóng thì nhanh,lắp bi xenon thì khoảng 2 tiếng.mà cụ rảnh thì qua em tư vấn cho ak,chủ nhật em cũng làm.

nanvel20

Xe tải
Đèn thì cụ lên Bi luôn đi ạ, em thấy thay bóng k ăn thua lắm.

njn1888

Xe tải
Nếu xe cụ chân đèn là H4 em có giải pháp mini projector hoặc cụ độ bi em cũng hân hạnh phục vụ ak

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cụ chiếu vào tường là bít ngay ấy mà. e đoán là do lắp bóng sai kỹ thuật cũng bị bệnh này

Oldfarmer

Xe tải
Hôm rồi em thay bộ đèn ở otopro 219 Nguyễn Xiển, em thấy thấy bên otopro có kẻ 1 cái bảng chia các khoảng cách gì đó để căn chỉnh chứ k cần ra đường đâu ạ :D

trontuot

Xe hơi
Escape chỉ thay bóng và giữ nguyên pha thì có tăng được độ sáng không các bác nhỉ?

laichuanhieu

Xe tăng
Escape chỉ thay bóng và giữ nguyên pha thì có tăng được độ sáng không các bác nhỉ?
Quan trọng là cụ thay bóng gì chứ. Em thay bóng tăng sáng của Phillip (quảng cáo là tăng thêm 100%), thực tế em thấy chả sáng hơn mấy.