Phonix 175 có thực là phân khối lớn

stone86

Xe đạp
Website
xaydungnhadep.com.vn

Thienkhai

Xe máy
tốt nhất cụ đừng quan tâm nó làm gì ạ

ocbuou

Xe hơi
Có 1 bài review trên này rồi! Tốt nhất là ko nên dây dưa với nó :))

hoanglamviet

Xe hơi
con này đi như xe tàu ,nổ thì to nhưng tốc độ thì ko bằng con dr việt

speed266

Xe điện
Con này em thấy chỉ đc cái hình thức là đẹp

Gào

Xe máy
đúng là chỉ được hình thức,e chạy thử rồi cực chán cụ ơi

thongck

Xe tăng
Từ 50cc trở lên c.an đã gọi là pkl rồi. Và học sinh chưa đủ 18t chưa có bằng lái thì không đc đi xe từ 50cc trở lên (PKL) :)) :))

TrungAnhNguyen

Xe máy
cụ này làm seo ạ. up đc đoạn hỏi. mà thêm tận mấy cái link ẩn đẩy top à. :))

NV400PhoenixR25

Xe đạp
em đi con R250 đây ạ :))) ... nói chung là nếu mà ít tiền mà tay ko to đi đường hay lo CA thì chơi ok và h có em Honda NV400 em cũng ko có ý bán Phoenix R250 ạ ( Thích thì bác chuẩn bị cục máy Rebel 250 để sơ cua đồ thay vì 2 cục y chang nhau, e có chuẩn bị nhưng cũng để đó chả thay gì ... thật ra thì nếu mà chạy biết chơi chút thì chả hư đâu ).
Nếu bác nào ko tin thì inbox em em gửi hình qua cho xem coi phải đang chạy ko :)))... R175 thì xác nó nặng hơn R250 tới 10kg trong khi sức thì yếu hơn nên chắc chạy ko bằng rồi...dc cái con đó nếu mà chạy lấy le cũng tạm dc

minzdoler

Xe máy
máy thì lớn nhưng khả năng vận hành thua cả airblade cụ ạ :))

tvbdenhi

Xe hơi
Em sưu tầm cho cụ đây
Nick này e mượn của cu em post bài nên kg liên quan gì đến việc ghét khựa của nó đâu nhé

Bác nào chưa đọc hết bài đừng phán bậy PR các kiểu nhé!

Hôm ấy, 1 ngày đẹp trời, không trăng, không sao, sau nhiều đêm trằn trọc, suy tính, so sánh nên chọn Elly Trần hay Ngọc Trinh, ý nhầm nên chọn Phoenix R175 hay Exciter 135, cuối cùng mình quyết định chọn em nó, đã bao đêm mình mơ ước đc cạ vào cái "mông to" của em, ôi cái mông ấy mà cạ vào thì có mà lên não.

Bình tĩnh cùng thằng em xách con Dream II, 100cc, không thắng đĩa, ra chạy ngay đến Moto Rock, sao mà cái tên Moto rock hôm nay nó lại hay đến thế, đã moto lại còn rock nữa chứ, đúng là 1 thương hiệu của giới trẻ, nơi chắp cánh ước mơ cho những tay đua hàng đầu thế giới. Vài con Suxipo rồi Exciter chạy vút qua, ôi! đệch, chỉ 30p nữa thôi, khi bố đắt em Phoenix 175cc của bố ra thì chúng mày có mà hít khói nhé, 110, 120, 135 mà đòi đú với 175 sao.
Trong đầu vẽ ra kg biết bao nhiêu viễn cảnh huy hoàng, chỉ 1 hơi ga thôi, em Phoenix với trái tim là động cơ 175cc sẽ gầm rú rồi lao lên, để lại đằng sau những em suxipo và exciter tái xanh vì cúm. Thế, chúng mày cứ thần thánh nó rồi bố sẽ cho chúng mày xem.

Rồi biết đâu 1 ngày khi đang lang thang trên đường đời tấp nập cùng em thì gặp anh Minh Tiến đang đuổi theo 1 thằng ranh con "ăn hàng", chiếc exciter cùi ghẻ của anh ấy dù đã chọt chẹt nhưng kg theo kịp thằng "ranh" ấy. Thế là mình xuất hiện, không cần màu mè như Batman hay Superman, chỉ cần thấy dáng mình như Velentino Rossi, cưỡi trên em Phoenix 175 với màu xanh quyến rũ, nhẹ nhàng kéo 1 hơi ga, qua anh Tiến, 1 ga nữa qua anh hủ tíu gõ, 1 ga nữa qua anh cá viên chiên, 1 ga nữa chết mẹ qua luôn thằng ranh rồi, phải hãm hệ thống thắng đĩa tối tân để chờ nó chạy lên, mặt thằng "ranh" tái xanh như đang đứng trước Rossi của VN và hơn hết nó đang run rẩy như con chó sắp bị làm thịt, như con gà sắp bị nhúng nước sôi trước sức mạnh của Phoenix 175cc. Thế là nó đứng bất động như trời trồng để cho mình túm, rồi Vnexpress, Dâm trí, Phụ nữ tù đày, .... sẽ đưa mình lên báo, các giải đua GP sẽ chú ý đến tên tuổi mình.... rồi biết đâu nạn nhân của thằng ranh kia là 1 tiểu thư xinh đẹp, con của 1 đại ***, nhầm đại gia sẽ vô cùng cảm động trước hành vi hành hiệp trượng nghĩa và tiền trảm hậu tấu của mình mà cùng mình nên duyên vợ chồng.... Ôi! cả 1 tương lai tươi sáng cùng cô em thân yêu Phoenix 175.

Rồi cái giây phút phấn khích ấy cũng đến.Cửa hàng Motorock hiện ra thật hoành tá tràng, những em PR xinh tươi lượn lờ nhưng xin lỗi em! so với cái giấc mơ bất động mang tên Phoenix đang nằm kia, các e chẳng là cái đinh rĩ gì cả, đừng nói là váy ngắn, cho dù các em có cởi truồng thì vào giây phút này đây, trái tim và ánh mắt anh đã dành trọn cho em Phoenix thân yêu kia rồi.

Em nhẹ nhàng đến bên nó, ôi! sau bao đêm đắm đuối nhìn em nó qua Image Search của anh GOOGLE giờ đây nó đã ở trước mắt em, 1 em phoenix bằng xương, bằng thịt, ấy lộn bằng nhựa bằng sắt, toàn thân nó toát lên dáng vẽ kiêu hãnh của 01 mãnh thú, nó y chang những con chằn tinh trong tưởng tượng mà ngoại em lúc nhỏ hay kể cho em nghe, dáng vẻ gợi cảm, những đường cong khí động học quyến rũ. Ôi trời ơi, cho dù đã bao đêm thủ dâm tinh thần cùng e nó mà giờ đây nó hiện ra trước mắt thật to lớn, thật uy nghi. Với cái dáng vẻ mang tên Phượng Hoàng này đây thì bọn CBR là muỗi, bọn YAMAHA R là chó. Dù cho chúng mày có 600cc, 1000cc nhưng nếu Devince, Picasso... có sống dậy thì sẽ công nhận với tao là em Phoenix có kiểu dáng tuyệt đẹp hơn nhiều. 600cc hay 1000 cc làm cái chó gì cơ chứ!, bao giờ anh Thăng xây cao tốc trên mặt trăng cho chúng mày chạy thì lúc đó hãy đú 600cc hay 1000cc nhé. Với anh mày chỉ 175 là đủ thậm chí là quá nhiều cho 1 ước mơ.

Những ngón tay của em lã lướt trên thân hình trinh trắng của em nó, em lướt đến đâu, toàn thân em tê rần đến đấy, ôi cái cảm giác tê tái như lần đầu tiên e được sờ ngực phụ nữ, mà nói thật nếu đem 2 cái cảm giác đó ra so sánh với nhau thì cảm giác được sờ em Phoenix nó sướng hơn nhiều, ôi anh không cần vợ, anh chả cần bồ, anh chỉ cần mỗi ngày được rờ em thôi là anh mãn nguyện lắm rồi Phoenix ạ, hãy theo anh đi suốt đường đời em nhé!
Thế rồi xuất hiện 1 nam nhân tiến đến e, lúc đó e nghĩ chắc đây cũng là 01 thằng mua xe đang đến tranh em Phoenix màu xanh của em, đầu em nóng bừng, 2 tay liền vận công, sẵn sàng chiến đấu, chỉ cần nó chõ *** phát ngôn câu "xe này anh đặt rồi" hay "chú xem xe khác đi" là em thề, em sẽ bay vào cắn nó, xé nó, sẽ kg ai được quyền tranh Phoenix yêu dấu của em. Nam nhân đó khi đến cách em khoảng 2 mét chợt dừng lại và giới thiệu là kỹ thuật viên của hãng. Ôi! thiên thần của lòng em, thế mà bộ mặt gian ác của anh lại làm em hiểu nhầm anh là ác quỹ. Đúng là cuộc đời, không thể đánh giá ai đó qua vẻ bên ngoài được.

- Giới thiệu với em đây là sản phẩm mới của công ty, xe được trang bị động cơ Rebel USA 175cc.

Ối! chuẫn quá, những lời nói của anh như sấm động trên không, em nuốt kg bỏ sót chữ nào, đầu em thầm nghĩ " USA thì chắc chắn là của Mỹ chứ còn con đĩ gì nữa" mà nói về xe thì chả phải ông bà ta đã nói " Ăn cơm Tàu, ở nhà Tây, đi xe Hoa Kỳ, lấy vợ Nhựt bổn" là còn gì. Quả là em thán phục em quá, em đánh giá bọn xe CBR và YAMAHA R chỉ là cóc ghẻ so với Phoenix chả sai chút nào, động cơ NHựt bổn tuổi gì mà so với động cơ Mỹ hả các con. Rồi kg lâu nữa đâu, 5giay, muaban.net, rongbay.... sẽ đầy rẫy những topic rao bán CBR 600RR, CBR 1000, YAMAHA R1, R6... để giang hồ tậu em này về. Haha mình thật khâm phục mình quá, là thanh niên Việt Nam 2012 luôn đi trước thời đại.

- Con này có vận tốc tối đa bao nhiêu hả anh?, mình hỏi để cho có vẻ trao đổi vì để anh KTV nói mãi cũng tội.

- Khoảng 140km/giờ đấy em ạ!

- Thôi đi anh, anh đừng có khiêm tốn thế, em là em ghét nhất những người khiêm tốn không đúng chỗ. Theo phán đoán của em xe này chí ít cũng 170km/h. Do các anh test xe nhát tay chứ vào tay em test có khi còn hơn ấy chứ!

Anh KTV nghe mình nói đứng bất động như trời trồng, hai mắt anh tròn xoe nhìn mình, môi anh mấp máy như không nói nên lời, mình hiểu cảm giác của anh ấy. Anh ấy chắc đang xem mình như 1 cao nhân khi "vạch" rõ những bí mật mà anh ấy giấu kín, chắc giờ đây anh ấy đang ngưỡng mộ mình lắm đây.

Còn típ! Update phần 2

Sau giây phút thất thần anh KTV nhanh chóng lấy lại vẻ mặt bình tĩnh để che đi vẻ ngượng ngùng rồi tiếp tục:

- Xe này được trang bị hộp số 5 cấp, làm mát bằng gió.

- Chuẫn! em phán ngay.

- Thế anh có biết tại sao xe có 5 số và không cần làm mát bằng tinh dịch không (á nhầm bằng dung dịch không)?

Lần này thì anh KTV nghệch mặt ra thật, mình liền giải thích cho anh ấy hiểu, thật tội nghiệp chắc do anh mới vào làm nên chưa được hãng training cho kỹ càng. Thật ra con Phoenix này trang bị 6 hay 7 số cũng được anh ạ nhưng như thế nó mất số sinh 5 là số sinh đấy anh. Còn chuyện làm mát động cơ, em ví dụ nhé, khi a đi xe 40-50km/h anh thấy trong người anh thế nào? mát bình thường thôi đúng không?, quá đúng đi chứ lỵ. Con phonix này là con của thần gió, là vua tốc độ, khi nó chạy là chỉ có 1 tờ trở lên, lúc đó thì cần gì dung dịch anh, thêm cái làm mát dung dịch không khéo xăng trong bình nó lạnh quá đông cứng lại thì bỏ bu ra đấy chứ.

Lần này thì anh KTV lại phải nghe mình truyền đạt bí kíp xe phân khối lớn như trẻ nghe bố kể chuyện. Thôi không nói nhiều nữa, anh lấy ngay và luôn cho em con này, để tối em còn kịp bó vỉa bão đêm cho con ranh hột zịt lộn sáng mắt ra.

Thôi, không dài dòng nữa, 70 củ chứ gì?, anh lấy cho em con này ngay và luôn cho nóng. Thế là em đã quyết định đưa em nó về villa với số tiền đã vét sạch của thầy, bu và bà con nội ngoại, thân bằng, quyến hữu gần xa. Thằng cu em mặt buồn xo vì trước đây em hứa với nó, nếu em mua Exciter thì số tiền dư ra sẽ mua cho nó thêm 1 em Ếch đời hitlle 2k7, 2k8 nữa cho anh em có cặp, có đôi. Nhưng chú kg phải xoắn, với Phoenix kia, người anh ba hoa (nhầm tài hoa) của chú sẽ làm ra ối tiền, lúc đó nội tiền thưởng săn bắt cướp của anh sẽ đủ sắm thêm cho chú 01 em Phoenix khác, lúc ấy bằng khen, giấy khen của anh có mà chất đầy nhà, chà! mà chắc phải sàn lọc ra thôi, chỉ treo loại do Thủ tướng, chủ tịch Quốc hội, chủ tịch hội người già, hội phụ nữ, hội bà mẹ có thai và cho con bú Việt Nam.. tặng chứ ba cái giấy của thành phố hay xã phường, quận chắc phải đưa cho bà bu nhóm bếp.

Ôi! nó đây rồi, em nhẹ nhàng leo lên với dáng ngồi cóc tuyệt đẹp. Bà mẹ nó, bây giờ thì em đã hiểu thuốc Fugaca diệt trừ giun như thế nào! thì ra ông bà mình dạy "con cóc là cậu ông trời" chính xác quá! Với dáng ngồi hình con cóc này thì còn ai oai vệ hơn em nữa chứ, giống y "cậu ông trời" thật, đây đúng là chiếc xe của chúa tể đỉnh Olympia, chiếc xe của Búa lùn (ý nhầm của Zeus) và các thiên thần.

Rẹt!...Xè!...Xè!...Brum...Brum..... đây rồi, chính nó, chính cái âm thanh xè xè này làm em nhớ đến tuổi thơ dữ dội của mình, cái âm thanh của các chị khi xè xè mà em dù đã cố gắng theo rình như chưa bao giờ dám ló mặt ra để xem, ôi! lại còn Brum nữa chứ! mới uy lực làm sao, nếu so với tuyệt kỹ "sư tử hống" của Kim Mao Sư Vương Tạ Tốn thì cũng kẻ tám ký người mười ki-lô-gam. Nếu anh Tốn mà có sống lại chắc anh ấy cũng vui mừng biết bao khi bí kíp của mình đã được truyền đạt cho hậu thế hết sức trọn vẹn trong tên đệ tử mình sắt, da nhựa này. Mãnh thú là đây rồi, nghe tiếng rống của nó chả khác F22 khởi động là mấy, cũng may là em sống bây giờ chứ em mà sống thời "Điện Phủ Phủ trên không" chạy xe này ra đường không khéo bà con lại tưởng máy bay địch đang quần thảo mà bỏ trốn thì thía mẹ. Một con xe quá hoàn hảo, một sự kết hợp tuyệt vời giữa quá khứ và tương lai, nó trải dài suốt lịch sử từ thời "Tình nghĩa giang hồ" đến "Chiến trường Tống Kim" "Công thành chiến" rồi đến "Biệt đội không gian", không từ ngữ nào có thể lột tả hết vẻ đẹp của nó.

Em nhẹ nhàng bóp zú, ý nhầm bóp côn rồi vào số. Cạch!,cạch!..cạch! ối, cái gì thế này! sao em nó làm nũng mà không chịu vào số nhỉ? hay là do em chưa quen xe?. Lúc này anh KTV vội chạy đến tư vấn cho em, em lên ga 1 tý mới vào số được em ạ!. À! thì ra là thế? đã nói Phoenix dành cho các đường đua mà mình lại quên, đã trên đường đua thì ga lúc nào cũng phải cao chứ làm gì có chuyện xún ga cơ chứ, lại thêm điểm cộng tuyệt vời cho Phoenix. Lần này thì đám du côn vùng nông thôn, giang hồ nơi ao hồ sẽ biết tay em, em phải về nhanh để đưa em nó cùng em đi hành hiệp trượng nghĩa thôi.

Thế rồi, em nhớ đến lời dặn của các anh đi trước, chạy "mông ta" ý lộn mông to là phải chú ý nó hỗn ga, phải kiểm soát tốc độ bằng côn, chạy chậm thì vê côn là chủ yếu chứ kg là nó bốc đầu ngay, ối nhưng sao em rê côn mà em nó chả chịu nhúc nhích nhỉ, thôi!, chắc là xe mới chưa "ro-đa" nên em nó chưa thức giấc hẳn. kệ, đã thế bố phá trinh tàn bạo, BDSM các kiểu luôn.Em vặn ga và em nó cũng chịu lừ đừ lao lên. 1 -> 2 -> 3 tiếng pô F22 dũng mãnh làm bà con 2 bên đường kinh hồn bạt vía sử dụng mọi tuyệt kỹ để né tránh vào lề nhường đường cho mãnh thú lao lên thế nhưng em nó vẫn làm nũng vác đôi mông lặc lè tiến tới chứ không lao vút đi như Cristino Ronaldo dẫn bóng được. Em đang vô cùng thắc mắc thì 01 thằng chó con chạy em HONDA super Dame từ thời Hittle còn làm tiểu đội trưởng đàng sau chở 02 bình ga,phóng vù qua em chửi " Đụ mẹ, chạy chậm thì chạy sát vào lề ấy", Ối cái đờ cờ mờ mày, mày tin so-lo bố chấp mày hai mươi lăm cây trụ điện không hả con chó. Cái lờ gì thế này? hay mua trúng con xe phong cách "sát thủ" con mẹ nó rồi, nó chỉ thích như 007, Hitman âm thầm đi đến kết thúc đối phương chứ không muốn có những pha xé gió như Ironman?

Tiếp đến là những tháng ngày dài như thế kỷ, tình trạng ấy cứ tiếp diễn nhưng em luôn tin là khi qua giai đoạn ro đa nó sẽ khác, sắt thép mà chứ có phải thịt với gân như tờ rym đâu mà không cho nó cọ xát cho mòn đều, đâu phải muốn chọt là chọt, muốn dập là dập ngay được. Thôi, coi như đây là giai đoạn bế quan tỏa cảng luyện công, ép đồ cho em nó, chỉ chờ ngày xuống núi.

ODO: 980 - 995 - 1000km Yeah, rồi cái thời phút kinh hoàng ý nhầm huy hoàng ấy cũng đến. Em nó đã luyện xong "cửu âm chân kinh", em phải xách ra test maxximum speed ngay thôi. Con đường làng vô tốc hiện ra, so với mấy con cao tốc như Trung Lương phải gọi con đường vô tốc của làng em bằng cụ nhé, dù da mặt không được lán mịn nhưng yếu tố "kinh hoàng-bất ngờ" thì không nơi nào sánh được. Bất kỳ lúc nào bạn sẽ có cơ hội được diện kiến Ninja chó đang ẩn mình phóng ra, hay những em Lambroghini chính hiệu Bò made in vietnam, được trang bị hệ thống truyền động 04 chân, hai mươi hai vú, hộp số vô số số, chạy bằng xăng sinh học chính hiệu bảo vệ môi trường tuyệt đối lao ra. Tuy vậy nhưng nó sẽ trang bị cho bạn những kỹ năng mà không nơi nào có được, sẽ vô cùng có ích cho em khi tham gia những giải moto GP trong tương lai. Sau khi thay cho em nó bình nhớt chính hiệu Nepture Castrol Advance Ultra em liền vít ga.

20-40-42-45-50 ối! cái gì thế này?, thế thì mày theo trường phái sát thủ chính xác con mờ nó rồi, thôi được rồi,đã nước đề bố tha thì bố sẽ bỏ xa nước hậu, vậy cũng được!. Thêm ga nào, 56-62-68-70-78-90-92-98, sao hết ga nó rồi, Trời ơi! Phoenix ơi là phoenix, Ý mà không hay là đồng hồ mình tính theo đơn vị dặm/giờ nhỉ ??? hay là thằng ngu sản xuất xe nó in nhầm km/h lên táp lô. Bà mẹ nó chắc là vậy rồi, như vậy là 90mile/h tức là tầm 140km/h.

Bỗng vù, vù.... cái gì thế này? 01 em AirBlade chính hiệu vọt qua mình. Đù? AB chạy 1 tờ 4 sao??? Ôi cái đệch? chuyện gì xảy ra với con Phượng Hoàng thân yêu của mình đây?. Rồi, sau 45.25s thì nó cũng đạt vận tốc ánh sáng 100km/h, lúc này thì những âm thanh từ dàn áo của xe phát ra tạo thành 01 thứ mà em không bao giờ quên, rắc, cờ rộc...cờ rộc.. ôi! Rock, ROCK, ROCK là đây rồi, bây giờ em mới hiểu hết ý nghĩa của thương hiệu mang tên MOTO ROCK, thế này thì cần ??????????????? gì đi nghe ROCK STROM nữa nhỉ, ai có nhu cầu cứ lên xe em,chạy đến 1 tờ là BASS mạnh như tiếng chày trên sóc bombo luôn.

Còn típ
Còn típ! Update phần 3

Thế là xong rồi, cuộc đời em đã chọn nhầm ý trung nhân mất mẹ nó rồi, 175 gì vậy hả trời? 175 cc mà chỉ đc 1 tờ thôi sao?, thế này thì đúng là làm cho bọn Suxipo với Exciter tái mặt thật rồi, nó tái vì nín cười chứ còn tái vì cái gì nữa. Bao nhiêu ước mơ, bao nhiêu dự định của em sập đổ như hai tòa nhà thương mại thế giới bị máy bay đâm vào hôm 11/9, em luôn tự mình đặt giả thuyết để tự thủ dâm bản thân, nào là có thể do IC bị hãm tua chỉ cho chạy đến 100km/h thôi hay là do hệ thống truyền lực bị cái gì đấy chưa được khai thông kinh mạch nên nó thế.

Không thể chần chừ thêm đc nữa, em lôi đầu ngay con Phoenix 175 chim sẽ qua ngay ông anh kết nghĩa ruột thừa, thân rất thân nhưng thân ai nấy lo để nhờ ổng điểm chỉ cách luyện công. Em thề dù có phải sử dụng bàng môn tà đạo hay có bị tẩu hỏa nhập ma, phải đánh phụ nữ có thai hay hành hạ người già, dù có khó khăn cách mấy em cũng phải tìm ra nguyên nhân khắc phục để Phoenix của em có thể bay lượn theo đúng nghĩa hero Phoenix trong DotA, những cú bay mở combat đầy thần thánh.

- Anh xem thử có chỗ nào mở tua IC con này giúp em!

Ông anh nghe em nói tròn mắt nhìn em, á thế thì đúng là do bị hãm tua rồi, mắt khí anh tròn như mắt ếch thì thì sai thế "đé o" nào được.

- Mày nói mở tua cho con nào?
- Con Phoenix FIAT 175 này chứ con nào nữa anh.

Thế là thằng chả đang ngồi trên ghế bỗng cúi gập người tạo thành 01 góc vuông 90 độ y như các quan cận thần đang cúi chào "Hoàng thượng vạn tuế" khi thiết triều, em thiết nghĩ anh em với nhau thì cần đếch gì lão phải hành lễ rườm rà thế nhỉ nhưng kèm theo hành động đó là tràng cười dài như vô tận. Em thề, em chưa từng gặp một ai có năng khiếu cười như lão, nếu mà các đạo diễn của Paris Bynight hay các sân khấu cười SG có dịp thấy lão thể hiện tài năng thì thế nào cũng phải mời lão về đóng vai khán giả cười khai mào cho sân khấu mình. Lão cười 1 hơi không ngừng nghĩ như Minh Vương đang kéo giọng khi hát cải lương,như tiếng pô của Felari đang đề ba, ôi, ước gì có con chuồn chuồn hay rắn mối nào bay vào cái họng đang mở ra hết cỡ kia nhỉ.

- Tao chỉ mày nhé! ...ha....ha.... Mày vào ga sài gòn xin cái IC của xe lửa ấy, *** ..mẹ. ..mày, bao ngoài 2 tờ luôn...ha...ha!.. Ối Phoenix FIAT, FIAT đấy, ối 175 đấy....tao rét quá...ha..ha.

Ối! cái con cờ hó này, bố mày đã bao giờ nghe lấy IC xe lửa thay cho mô-tô phân khối lớn bao giờ đâu? hay là mô-tô phân khối lớn nó khác xe máy phân khối nhỏ nhỉ có thể thay IC của tàu lửa, tàu ngầm, máy bay vào được nhỉ?

- Ai chỉ mày rinh đống "***" này về thế hay là xe của ai đấy?

Á thằng này! đừng nghĩ mày hơn tao 12 tuổi là mày có quyền xúc phạm danh dự, nhân phẩm của Phoenix thân yêu của tao nhé, dù gì tính theo tuổi thì mày cũng tuổi "heo" như tao thôi nhé! Thì ra mày đang đá xoáy bố à, cờ mờ mày con cờ hó, mày đang đánh vào niềm kiêu hãnh ngút trời, không gì cao bằng của tao à.

Em tím mặt không thèm chào nó 01 câu ra dắt Phoenix chạy về, không quên nẹt pô thật to cho lão hít khói. Tiếng lão gọi với theo nhưng tai em như ù đặc:

- Ối! thằng em chạy từ từ thôi nhé! Phoenix đấy nửa ga là 1 tờ rưỡi rồi đấy. Chạy nhanh coi chừng trúng gióooooo....

Thế là xong, chó là chó, ngựa là ngựa, không thể bắt chó chạy nhanh như ngựa được. Thế là hết bài rồi, dù V chỉ bằng 60km/h nhưng nước mắt em tuôn rơi. Một nỗi thất vọng tràn trề bao phủ lấy con người em! Em trai ơi!, thầy, bu ơi! con có lỗi với mọi người nhiều lắm. Dù là em nhưng em luôn nhường nhịn cho anh, em sẵn sàng đi bộ 3km đi làm để nhường xe cho anh, anh đã hứa với em nếu mua Exciter tầm hơn 40 củ, còn 30 củ anh sẽ sắm Ếch Hitlle cho em đi làm, thế mà khi anh mua Phoenix thần thánh đến sạch tiền em cũng không than trách anh đến nửa lời, dù nhìn vào mắt em anh biết, em buồn nhiều lắm nhưng sau đó em vui vì anh có con xe đúng với ước mơ, nguyện vọng của anh. Thầy bu ơi!, con biết thầy bu đi năn nỉ mượn từng đồng cho đủ 70 củ cho con,thầy, bu vất vả với đời tranh từng đồng bạc lẻ nhàu nát, thế mà chỉ 1 giây thôi con đã làm tiêu tan 70 củ của thầy, bu. Thầy, bu luôn tin vào lời con hứa khi có xe "xịn" con sẽ đi cua hotgirl và lấy hotgirl về làm vợ ngay, lúc đó con dâu của thầy, bu chỉ cần đứng lắc cái mông qua phải, lắc cái mông qua trái cho người ta chụp hình là cũng đủ có ối tiền. Ôi con phải ăn nói làm sao với mọi người đây?

Nhiều kỷ niệm đau đớn ập về quá, lúc khác post phần kết cho các bác.
http://vozforums.com/showthread.php?t=3142861&highlight=review+phoenix+175

ngocanhimp

Xe hơi
Con này là pk Lờ thôi ko phải pkl cụ ạ ^^

addone

Xe hơi
em này mà chạy lên 100 cũng run @@

Lush

Xe buýt
moẹ. đến cái áo- cái quần của Tàu khựa em còn tránh xa, huống chi là con xe dởm này. Cụ chủ tránh xa nó đi nhé!