[Funland] Em bị Viêm Xoang giờ vào mùa lại bị nặng và khó chịu

Edulinks

Xe tải
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.

thanhtps

Xe buýt
cụ chịu khó ăn chay trường 6t..>1 năm là dảm em làm vậy

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.

Kụ đến đây đi.
ĐT của e ở chữ kí.

evingheo2004

Xe đạp
Cái bệnh này nó như kiểu nan y. Cụ nào chuột bạch đến chỗ cụ sauken chưa ? cho em ít ý kiến :-?

abc11386

Xe hơi
bạn mua cái lọ nước muối về xịt nhé. chịu khó rửa sáng - tối sẽ đỡ đó. bệnh này cần phải vệ sinh trước đã rồi mới nghĩ đến thuốc nhé

mannhuapvc_meci

Xe tải
Website
meci.vn
Cái bềnh này mình cũng bị nè. Tối đi ngủ thì mình hay dùng dầu gió. Ban ngày thì dùng nước muối, lọ này mua ở tiệm thuốc có 1 lọa 1k5, 1 loại 3k. Đi đâu thì khẩu trang vô, lạnh thì giữ ấm cho cổ. Nếu thớt ko chịu được mùi dầu gió có thể sử dụng dầu giữ ấm họng của con nít ấy. Ra tiệm thuốc hỏi là ng ta chỉ cho ngay. Cái này thì hơi đắt một chút :D

Edulinks

Xe tải
sáng nào ngủ đậy cũng cứ phải xì mũi đau hết cả đầu. nằm nghiêng thì tắc mũi, nằm ngửa thì khó thở.. mà em còn có bị dịch chẩy xuống khoang miêng nên suốt ngày phải khoạc nhổ. bất tiện và khó chịu. nói chuyện còn ko được hẳn hoi vì bị sổ mũi mà.
hỏi các cụ toàn bảo chỉ giảm lúc dùng thuốc, xong lại như cũ. chưa thấy cụ nào khỏi hẳn nhỉ

Thoivedi

Xe tải
sáng nào ngủ đậy cũng cứ phải xì mũi đau hết cả đầu. nằm nghiêng thì tắc mũi, nằm ngửa thì khó thở.. mà em còn có bị dịch chẩy xuống khoang miêng nên suốt ngày phải khoạc nhổ. bất tiện và khó chịu. nói chuyện còn ko được hẳn hoi vì bị sổ mũi mà.
hỏi các cụ toàn bảo chỉ giảm lúc dùng thuốc, xong lại như cũ. chưa thấy cụ nào khỏi hẳn nhỉ
Em chỉ có mỗi 1 bài. Chả thuốc thang gì.
Trước em cũng như cụ, mùa này thì cực kỳ khó chịu. Ngoài chuyện chảy nước mũi, sổ mũi... còn cái khổ nhất là đau nhức vùng khoang mũi chỗ dưới hốc mắt. Nhiều khi đau buốt ấy.
Em chỉ lấy nước muối ấm xúc mũi hàng ngày khi tắm. Cụ cứ pha 1 cốc nước muối ấm, ghé mũi, hít nước vào rồi xì ra. Mới đầu thì chưa quen, có thể sặc 1 chút. Nhưng dần sẽ quen. Giờ em hít nước muối thông xuống họng luôn. (Giờ em còn uống rượu bằng mũi được rồi ấy ;)) ).
Một vài lần đầu khi xì ra, cảm giác như xúc rửa hết được trong khoang mũi ấy. Các loại đờm, cặn ra hết.
Giờ em bỏ cả thuốc nên gần như khỏi hẳn, không bị đau, buốt vùng khoang mũi nữa, cũng không hay bị tắc mũi. :))

Edulinks

Xe tải
Em chỉ có mỗi 1 bài. Chả thuốc thang gì.
Trước em cũng như cụ, mùa này thì cực kỳ khó chịu. Ngoài chuyện chảy nước mũi, sổ mũi... còn cái khổ nhất là đau nhức vùng khoang mũi chỗ dưới hốc mắt. Nhiều khi đau buốt ấy.
Em chỉ lấy nước muối ấm xúc mũi hàng ngày khi tắm. Cụ cứ pha 1 cốc nước muối ấm, ghé mũi, hít nước vào rồi xì ra. Mới đầu thì chưa quen, có thể sặc 1 chút. Nhưng dần sẽ quen. Giờ em hít nước muối thông xuống họng luôn. (Giờ em còn uống rượu bằng mũi được rồi ấy ;)) ).
Một vài lần đầu khi xì ra, cảm giác như xúc rửa hết được trong khoang mũi ấy. Các loại đờm, cặn ra hết.
Giờ em bỏ cả thuốc nên gần như khỏi hẳn, không bị đau, buốt vùng khoang mũi nữa, cũng không hay bị tắc mũi. :))
cụ ơi làm thế có bị nước muối xông vào phổi ko ạ. để tối đi làm về em thử nghiệm luôn. có phải lưu ý gì ko cụ. cụ cho em thêm ít kinh nghiệm với. thanks cụ nhiều ạ

Thoivedi

Xe tải
cụ ơi làm thế có bị nước muối xông vào phổi ko ạ. để tối đi làm về em thử nghiệm luôn. có phải lưu ý gì ko cụ. cụ cho em thêm ít kinh nghiệm với. thanks cụ nhiều ạ
Sao mà xông vào phổi được? X_X
Nếu cụ đã từng học bơi thì 1 vài lần đầu có thể sẽ bị sặc nước. :) Nhưng sau đó thì sẽ quen. Em chỉ lưu ý là nước muối ấm thì cụ phải thử. Nhớ là chỉ ấm thôi nhé, nóng quá thì... em không chịu trách nhiệm đâu. ;)
Những lần đầu thì cũng đừng pha muối đặc quá.
Chúc cụ thành công.

evingheo2004

Xe đạp
Chắc e cũng phải học cụ thôi,nước muối thì làm đc nhưng đừng bắt bỏ thuốc hiixx

Thoivedi

Xe tải
Chắc e cũng phải học cụ thôi,nước muối thì làm đc nhưng đừng bắt bỏ thuốc hiixx
À! Không nhất định phải bỏ thuốc đâu. Thực ra thì em xúc nước muối từ 2-3 năm trước cơ. Khi đó thì vẫn hút bình thường, nhưng ít (ngày chỉ 1/2 gói). Còn em mới bỏ được 6 tháng gần đây thôi. :)

evingheo2004

Xe đạp
Vâng. Vậy thì ngon rồi, em 2 ngày hết 1 bao và thêm chục bi thuốc lào. Mong cho cái mũi nó ngon lành ko khổ lắm.

Edulinks

Xe tải
tối em thử luôn rồi update cảm nhận cho các cụ tham khảo nhé !hjj thanks các cụ nhiều ạ

capu

Xe tải
Cụ mua chai nước muối sinh ly 5% ở hiệu thuốc bất kỳ, mua thêm 1 cái xi lanh. Hút nước muối xịt ngược vào mũi rồi xì ra sạch, làm hàng ngày sẽ ổn. Hít như cụ thoivedi cũng được nhưng chưa quen sẽ thấy ngại.

colangxxi

Xe buýt
Cụ mua chai nước muối sinh ly 5% ở hiệu thuốc bất kỳ, mua thêm 1 cái xi lanh. Hút nước muối xịt ngược vào mũi rồi xì ra sạch, làm hàng ngày sẽ ổn. Hít như cụ thoivedi cũng được nhưng chưa quen sẽ thấy ngại.
Em bổ sung là xilanh ko phê đâu, cụ mua dụng cụ rửa mũi thủa mà các phòng khám hay bán mấy trăm ấy, thông lên rất sướng

evingheo2004

Xe đạp
Em đã thử và sặc. Chắc mai phải mua XiLanh :)