Xin vượt xe (mới mà không mới)

haidongtay

Xe điện
Trong luật GTDB khi xin vượt xe trước phải sử dụng đèn hoặc còi,em thiết nghĩ đèn ở đây mình sử dụng là đèn Pass(nháy pha) chứ đâu phải là xinhan.Theo em :
1- Khi xin vượt xe trước mà có chuyển làn thì phải sử dụng xinhan xin chuyển làn+nháy pha xin vượt+Còi(nếu cần thiết).
2 -Xin vượt không phải chuyển làn chỉ cần nháy pha + còi(nếu cần thiết) mà thôi.
Nhiều bác theo thói quen (1) xin vượt là bật xi nhan,pha bác cũng chẳng nháy,nhiều khi chắc thấy sốt ruột quá còi lên em mới biết bác ý ở đằng sau từ bao giờ rồi.
Theo ngu ý của em chiếu theo Luật GTDB em bật đèn gầm xin vượt các bác có cho em vượt không.
Mời các bác vào chém cho vui.!!!!!!

anhtho

Xe ngựa
Đèn, còi hay xi nhan là cũng để người đi trước để ý. Cụ bật đèn gầm thì thực sự không gây được chú ý lắm đâu.

QuietmanQ

Xe điện
Đèn, còi hay xi nhan là cũng để người đi trước để ý. Cụ bật đèn gầm thì thực sự không gây được chú ý lắm đâu.
Cụ anhtho dạo này có vẻ đỡ fun rồi.
Bật xi nhan trái + nháy pha và/hoặc còi cũng được mà cụ chủ. Để xe sau nó cũng biết ý định của mình.

anhtho

Xe ngựa
Cụ anhtho dạo này có vẻ đỡ fun rồi.
Bật xi nhan trái + nháy pha và/hoặc còi cũng được mà cụ chủ. Để xe sau nó cũng biết ý định của mình.
Thì em có nói là không được đâu nhỉ ? Mọi động tác đều cốt để người đi trước biết tới ý định của mình đang muốn vượt mà !

QuietmanQ

Xe điện
Thì em có nói là không được đâu nhỉ ? Mọi động tác đều cốt để người đi trước biết tới ý định của mình đang muốn vượt mà !
Vâng, nhưng cụ nghiêm túc với cái đèn gầm quá. Chỗ đấy fun mà. Cụ chủ muốn xỏ xiên luật không rõ ràng.

suzu37

Xe container
Ối dồi, còi thì chả hiểu xe sau hay xe ở đường ngược chiều, đèn thì khối cụ cứ dí sát mít, xong lại đi thẳng hàng thì làm sao ánh sáng đèn nó vào gương em được, nhất là gương giữa, chả bao giừ thấy.

Vậy choa nên lờ em thấy đèn gầm cũng hơi hơi giống nhan trái, phải em là em nhường ngay :P :D.

gocart

Xe cút kít
Tín hiệu xin vượt là đèn (không nói rõ là đèn nào) và còi. Người ta xin vượt bằng xi nhan là ko sai đâu.

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Theo em khi vượt xe thì mình nên chủ động vượt. Nháy đèn, bật xinhan, bấm còi... để báo hiệu cho xe trước là mình sẽ vượt chứ đừng chờ người ta nhường đường rồi mới vượt.
Nếu ở những đường 2 làn ô tô riêng biệt, có dải phân cách cứng ở giữa (ví dụ như đường 5) xe cần vượt đang đi ở làn bên trái thì các cụ chuyển sang làn bên phải mà vượt. Vừa nhanh, vừa thoát xe mà k mất thời gian, lại đỡ bực mình nếu xe đi trước k chịu nhường.
E thấy các cụ xe con (e lái xe tải) đi đường muốn việt cứ dí vào mồm mông bấm còi nháy pha loạn xạ lên. E chạy trước làn trái bật xinhan trái để báo hiệu mà các cụ vẫn k hiểu ý. Tại xe tải chở nặng, k chạy đựơc nhanh và ngại chuyển làn ấy mà :D Đến lúc k chịu được mới vượt phải xong lên còn cố phải tạt đầu, rất nguy hiểm.
Chạy xe trên đường là cách ứng xử, mình phải biết lựa mà nhường nhịn nhau các cụ ạ. Đừng cố gắng ăn thua đủ làm gì, đến lúc xảy ra việc thì khổ cả 2 đấy.

giangcoi79

Xe điện
Theo em khi vượt xe thì mình nên chủ động vượt. Nháy đèn, bật xinhan, bấm còi... để báo hiệu cho xe trước là mình sẽ vượt chứ đừng chờ người ta nhường đường rồi mới vượt.
Nếu ở những đường 2 làn ô tô riêng biệt, có dải phân cách cứng ở giữa (ví dụ như đường 5) xe cần vượt đang đi ở làn bên trái thì các cụ chuyển sang làn bên phải mà vượt. Vừa nhanh, vừa thoát xe mà k mất thời gian, lại đỡ bực mình nếu xe đi trước k chịu nhường.
E thấy các cụ xe con (e lái xe tải) đi đường muốn việt cứ dí vào mồm mông bấm còi nháy pha loạn xạ lên. E chạy trước làn trái bật xinhan trái để báo hiệu mà các cụ vẫn k hiểu ý. Tại xe tải chở nặng, k chạy đựơc nhanh và ngại chuyển làn ấy mà :D Đến lúc k chịu được mới vượt phải xong lên còn cố phải tạt đầu, rất nguy hiểm.
Chạy xe trên đường là cách ứng xử, mình phải biết lựa mà nhường nhịn nhau các cụ ạ. Đừng cố gắng ăn thua đủ làm gì, đến lúc xảy ra việc thì khổ cả 2 đấy.
Xe tải đi chậm thì nên đi về làn trong cụ ạ. Vì nhiều đường phân làn theo tốc độ làn ngoài tối đa 80 còn làn trong có 60 thôi. Nếu vượt làn trong dễ dính lỗi tốc độ lắm.

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
LÀn trong như đường 5 nó vướng xe máy, xe đạp...Mà chở nặng thế phanh sao được hả cụ. E đi làn ngoài chạy chậm cụ đi làn trong vèo phát qua cũng chả liên quan gì đến tốc độ đâu. Lái xe cứ gấu gấu lên tí, đừng cẩn thận quá rồi chậm mình, phiền toái người khác cụ ạ :D

Thanhz

Xe tăng
Vodka mà không được. Chả biết mềnh chú ý quá nhiều lão này khi nào.

nanvel20

Xe tải
Phối hợp cả Pha, Xi nhan, Còi là an toàn ạ. Làm cách nào báo hiệu cho xe trước biết chứ em thấy không cần quy cách rập khuôn gì cả.

NHON 2012

Xe điện
Ghét nhất thể loại bò ra đường xin các kiểu không cho vượt, Bọn này phải làm thế nào hả các cụ

NoAvatar

Xe tải
Ghét nhất thể loại bò ra đường xin các kiểu không cho vượt, Bọn này phải làm thế nào hả các cụ
Đi đườg sợ nhất mấy cụ đi kiểu như vậy. Nhất là trên cao tốc nữa. Vừa lái vừa 1 tay buôn đt. Thật là hết chỗ nói ạ

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Vượt sang bên phải, như thế có phải nhanh k? Làm sao cứ phải xin vượt mãi chờ xe trước nhường đường mới vượt hả cụ?

toicodon

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề nhiều thằng nháy đèn, còi loạn xạ nó vẫn õng ẹo đi làn ngoài. Vượt đc lên thấy đang mải đt hoặc lái :(

lechidung79

Xe tăng
Trong luật GTDB khi xin vượt xe trước phải sử dụng đèn hoặc còi,em thiết nghĩ đèn ở đây mình sử dụng là đèn Pass(nháy pha) chứ đâu phải là xinhan.Theo em :
1- Khi xin vượt xe trước mà có chuyển làn thì phải sử dụng xinhan xin chuyển làn+nháy pha xin vượt+Còi(nếu cần thiết).
2 -Xin vượt không phải chuyển làn chỉ cần nháy pha + còi(nếu cần thiết) mà thôi.
Nhiều bác theo thói quen (1) xin vượt là bật xi nhan,pha bác cũng chẳng nháy,nhiều khi chắc thấy sốt ruột quá còi lên em mới biết bác ý ở đằng sau từ bao giờ rồi.
Theo ngu ý của em chiếu theo Luật GTDB em bật đèn gầm xin vượt các bác có cho em vượt không.
Bác ngắm anh biển xanh vượt là có kinh nghiệm

vucanhtung

Xe tăng
Khi muốn vượt, thì đương nhiên phải ra hiệu cho xe đằng trước rồi, ban ngày để nhan trái nó màu vàng dễ nhận biết và nháy theo chu kỳ, bật 1 phát vượt xong thì tắt, ban ngày nháy pha cũng được nhưng ko hiệu quả bằng và nhiều động tác hơn- ban đêm thì pha hiệu quả hơn, cái nào tiện hơn thì làm thôi cụ :D

sontung227

Xe tải
nói chung là báo hiệu gì thì báo cũng phải cho xe đằng trước biết cụ ạ :)