[Thảo luận] Tập lái ô tô giữa phố thì nó thế này đây.

FUGACA

Xe buýt
http://ngoisao.net/tin-tuc/thoi-cuoc/24h/co-gai-tap-lai-oto-dam-loan-xa-vao-dam-dong-2-nguoi-chet-3096065.html
Vụ này em học lái đi mấy năm không biết? Kn rút ra là ko cho ai mới lái đụng vào xe mình.

hamcuare!

Xe container
đang tập lái mà kụ,
chắc ko có thầy ngồi bên phụ rồi!
đúng là ngu lại còn cực kỳ nguy hiểm...
chia buồn với gd các nạn nhân và cả thủ phạm!

anhtho

Xe ngựa
đang tập lái mà kụ,
chắc ko có thầy ngồi bên phụ rồi!
đúng là ngu lại còn cực kỳ nguy hiểm...
chia buồn với gd các nạn nhân và cả thủ phạm!
Nếu đang tập lái thì chắc là chưa có GPLX, và nếu có ông thầy ngồi cạnh thì ông thầy chịu trách nhiệm về mặt pháp lý.
Xin chia buồn với gđ các nạn nhân.

hamcuare!

Xe container
Nếu đang tập lái thì chắc là chưa có GPLX, và nếu có ông thầy ngồi cạnh thì ông thầy chịu trách nhiệm về mặt pháp lý.
Xin chia buồn với gđ các nạn nhân.
e nghĩ chắc ko có thầy ngồi cạnh.
mà có hay ko thì ông ý đều phải chịu hết!
có thì hiển nhiên,
ko thì tội giao phương tiện cho người chưa đủ điều kiện!

anhtho

Xe ngựa
e nghĩ chắc ko có thầy ngồi cạnh.
mà có hay ko thì ông ý đều phải chịu hết!
có thì hiển nhiên,
ko thì tội giao phương tiện cho người chưa đủ điều kiện!
Vâng, chứng tỏ nghề dậy lái xe cũng đầy rủi ro. Nhiều cụ hướng dẫn nhau chỉ lấy xe thường, ko có phanh bên phụ là cũng liều lắm. Mà kể cả có phanh phụ, chỉ nhãng đi cái là cái xe nó lồng lên ngay. Năm 2003 hay 04 gì dó, trên đường Láng Hòa lạc có vụ xe tập lái lao xuống ruộng, thầy dậy die. Học trò không sao. Hồi đó chưa có đường cao tốc, đường Láng - HL có chỗ cao hơn mặt ruộng tới 1-2 mét, cứ như cái đê vậy.

truy_manh

Xe đạp
Tội nghiệp quá, đúng ngày 20 10 nưã chớ. Nam mô adi đà phật. Cầu chúc các nạn nhân thiệt mạng ra đi thanh thản

speedo

Xe hơi
Xe này 90% là số sàn mà lên cơn điên thì nó vẫn điên như thường.

Không hiểu các cụ mà cứ khăng khăng quan điểm MT nào là an toàn, không bao giờ điên, xx và yy so với AT thì phát biểu thế nào về trường hợp này.

Vì sao lạc

Xe máy
Không có thầy bên cạnh mà trong xe có thêm 3 người nữa, mấy người ngồi sau cũng liều nhỉ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cho cái này tại Thầy, với mọi nghĩa.
Nếu thầy ngồi cạnh: Trình ngắn, ko Lái được xe (về chuyên môn là Thầy lái chứ đâu phải trò).
Còn nếu ông ấy cho thuê / mượn xe: Trình học trò thế nào, ông ấy phải biết và quyêt định cho mượn hay không.

Còn nếu là xe thuê trực tiếp từ Trung tâm: Ông cho thuê toi rồi. Nhưng chị Tuyền này chịu toàn bộ trách nhiệm.

Mà tập đi thì chọn sân bóng mà đi, ai lại ra ngay cái chợ thế bao giờ.
Chia buồn với các nạn nhân.

Fordmegaidep

Xe buýt
hi các cụ,
xe Ford Everest này ko phải xe tập lái mà. Tôi nghĩ mợ này mới học lái xe rồi lấy xe nhà ra chạy mới ra nông nỗi này.\

ReadOnly

Xe tăng
Xe này 90% là số sàn mà lên cơn điên thì nó vẫn điên như thường.

Không hiểu các cụ mà cứ khăng khăng quan điểm MT nào là an toàn, không bao giờ điên, xx và yy so với AT thì phát biểu thế nào về trường hợp này.
Đang tập lái thì xe bò cũng điên bác ôi :)
Ngoài ra có ai kết luận là MT "không bao giờ" điên đâu nhỉ, xác suất điên nó thấp hơn thì em vẫn giữ ý kiến :D

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
hú vía nhỉ..e hồi 208 học ở C500, ngày nghỉ mấy a e trong nhóm cũng mượn bằng thuê xe chạy tập, đi lên tận Trúc sơn..may mà ko sao.nghĩ lại thấy mình liều và ngu vãi

RAVA

Xe ba gác
hi các cụ,
xe Ford Everest này ko phải xe tập lái mà. Tôi nghĩ mợ này mới học lái xe rồi lấy xe nhà ra chạy mới ra nông nỗi này.\
-Em cũng chịu cái mợ lái xe này, mới biết lái mà đã liều mạng chở nhiều người, lại còn vác cái xe vừa to vừa khỏe ra nữa chứ?:((

vip tien sinh

Xe ngựa
hú vía nhỉ..e hồi 208 học ở C500, ngày nghỉ mấy a e trong nhóm cũng mượn bằng thuê xe chạy tập, đi lên tận Trúc sơn..may mà ko sao.nghĩ lại thấy mình liều và ngu vãi
Ai mới lái, mới biết lái cũng ham mờ cụ. Và thường chưa ý thức hết hậu quả.

hbu082

Xe container
Tôi cho cái này tại Thầy, với mọi nghĩa.
Nếu thầy ngồi cạnh: Trình ngắn, ko Lái được xe (về chuyên môn là Thầy lái chứ đâu phải trò).
Còn nếu ông ấy cho thuê / mượn xe: Trình học trò thế nào, ông ấy phải biết và quyêt định cho mượn hay không.

Còn nếu là xe thuê trực tiếp từ Trung tâm: Ông cho thuê toi rồi. Nhưng chị Tuyền này chịu toàn bộ trách nhiệm.

Mà tập đi thì chọn sân bóng mà đi, ai lại ra ngay cái chợ thế bao giờ.
Chia buồn với các nạn nhân.
Theo em đọc hiểu thì chị này đã học lái xong rồi, có thể là có bằng rồi và đang tập luyện. Có cả người ngồi sau thì em đoán là cả nhóm thuê chung xe để luyện tay lái, nên không có thầy ngồi cạnh.
Em đoán thế vì nếu thầy ngồi cạnh thì sẽ có phản xạ giật phanh tay ngay, hậu quả sẽ ko lớn như thế này.

dungce912

Xe điện
Theo em đọc hiểu thì chị này đã học lái xong rồi, có thể là có bằng rồi và đang tập luyện. Có cả người ngồi sau thì em đoán là cả nhóm thuê chung xe để luyện tay lái, nên không có thầy ngồi cạnh.
Em đoán thế vì nếu thầy ngồi cạnh thì sẽ có phản xạ giật phanh tay ngay, hậu quả sẽ ko lớn như thế này.
khi nó điên thì phanh tay chỉ làm kiểng thôi

fusionvie

Xe điện
Xe tập lại có phanh phụ bắt buộc mà, cháu dự đây là nhóm người đã có bằng lái xe, giờ tự thuê xe để bổ túc tay lái chứ không có hướng dẫn ngồi cạnh/

TOMBM

Xe buýt
Em dự là mợ này đã có bằng và đang thuê xe bổ túc tay lái ah, mà đã có bằng thì có đủ điều kiện để cầm lái rồi. Nhưng Tây Nguyên thiếu gì chỗ vắng để rèn tay lái sao nó lại chọn cái chợ thế kia ko biết.