Yên xe ko gây tê, đau phao câu

Chôm 2010

Xe máy
Bẩm các cụ là tình hình nhà cháu 1 ngày đạp cũng ko nhiều, mỗi sáng chỉ tầm 45p quanh hồ, nhưng cứ kết thúc 1 buổi tập thể dục là cái chỗ ấy ấy + thêm 2 mông đau và tê, nhà cháu tìm mua phải đến chục loại yên xe thay vào rồi nhưng chả ăn thua, mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giúp, chia sẻ kinh nghiệm ca khó này ợ, đây là "cấu hình" cái bệ hiện tại của nhà cháu

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cụ set cái yên thật chuẩn và tập đạp đứng là oke ngay thôi ạ. Lúc nào thấy tê tê thì đứng lên đạp vài phát là hết tê cụ ạ

thongck

Xe tăng
Cụ có mặc quần bỉm không mà tê thế. Iem ngồi yên cùi mặc quần sọoc, quần jean đạp 1-2h cũng hơi tê tê nói chung là không vấn đề gì. Chắc đís iem nó chai rồi :))

Chôm 2010

Xe máy
Cụ set cái yên thật chuẩn và tập đạp đứng là oke ngay thôi ạ. Lúc nào thấy tê tê thì đứng lên đạp vài phát là hết tê cụ ạ
Vâng, hiện tại nhà cháu cũng sử dụng võ này, nhưng chỉ đc 1 nhát thôi, quan trọng là 1 quá trình 30p ko thể nhổm liên tục đc, có 1 lần nhổm lên bị trượt chân suýt nữa xoa cổ vuốt xuống bác ợ :D

Cụ có mặc quần bỉm không mà tê thế. Iem ngồi yên cùi mặc quần sọoc, quần jean đạp 1-2h cũng hơi tê tê nói chung là không vấn đề gì. Chắc đís iem nó chai rồi :))
Cái quần bỉm có phải là nó có cái bìu giống tay đua ko bác, để nhà cháu thử cái này xem có ổn ko, đúng là mấy bác ko béo đạp xe nó ko bị cái món cọ và sát CPU, nhà cháu hơi thừa mỡ nên phải tìm võ :D

thongck

Xe tăng
Vâng, hiện tại nhà cháu cũng sử dụng võ này, nhưng chỉ đc 1 nhát thôi, quan trọng là 1 quá trình 30p ko thể nhổm liên tục đc, có 1 lần nhổm lên bị trượt chân suýt nữa xoa cổ vuốt xuống bác ợ :D

Cái quần bỉm có phải là nó có cái bìu giống tay đua ko bác, để nhà cháu thử cái này xem có ổn ko, đúng là mấy bác ko béo đạp xe nó ko bị cái món cọ và sát CPU, nhà cháu hơi thừa mỡ nên phải tìm võ :D
mới đạp đau mít là bt. Ban đâ`u do chưa quen vs để yên thấp ngồi đạp bằng gót chân công nhận là mít đau thật :)) quen dần yên càng ngày em càng kéo lên cao cho mũi chúi xún xíu là giảm đau đáng kể :D

letrungdungcz

Xe tăng
Cụ ra mua cái bỉm người nhớn mặc vào xem có êm hơn ko rồi hãng ra mua quần bỉm.

QAZ

Xe container
Yên này tốt không sao cả.

Bạn cần thay cái xe đạp khác, giữ cái yên cũ lại mà dùng. Cái xe đạp vửa gấp vửa nhún thế này đi nó đau toàn thân, càng đi càng thành của nợ !

hoangquocbao

Xe tăng
Website
giadungnhat365.com
Yên này tốt không sao cả.

Bạn cần thay cái xe đạp khác, giữ cái yên cũ lại mà dùng. Cái xe đạp vửa gấp vửa nhún thế này đi nó đau toàn thân, càng đi càng thành của nợ !
Quá chuẩn cụ ah,con này e thấy chỉ đi thanh cảnh 10,15p là dc thôi ah

BonBonTT

Xe điện
To cơ chân thì hại cơ trym cụ ạ

kakashi2011

Xe tải
Cụ lên thay xe! Chứ kết cấu xe loại này đạp ý thì thích chứ đạp lâu là đau lưng, đau cả CPU. Kết cấu này e nhớ k nhầm thì loại ngày xưa toàn dùng. Giờ k dùng kiểu này nữa.

Chôm 2010

Xe máy
Nhà cháu nghiên cứu đc cái đoạn này

Giáo sư Irwin Goldstein, chuyên gia nổi tiếng về tiết niệu tại Đại học Y khoa Boston (Mỹ) cho rằng chỉ có hai loại người đi xe đạp: những người liệt dương và những người sẽ bị liệt dương. Điều này đã gây ra những tranh luận gay gắt trong giới khoa học và khiến hàng triệu người đi xe đạp trên thế giới sợ hãi.

Giáo sư Goldberg kể rằng vào những năm 80, ông nhận thấy khá nhiều bệnh nhân liệt dương đến khám tại cơ sở của ông là những người thường xuyên đi xe đạp. Vì thế, ông đã bắt tay vào tìm hiểu vấn đề này. Năm 1997, khi trình bày những kiến giải của mình, Goldstein còn khá dè dặt: "Khi đi xe đạp, do áp lực từ phía bụng dưới và hai bên háng, các mạch máu ở khu vực này sẽ bị nghẽn, khiến cho lượng máu dẫn xuống dương vật bị hạn chế. Nếu đi xe đạp thường xuyên, dương vật sẽ bị ảnh hưởng đáng kể". Gần đây, Goldstein đã đưa ra những khẳng định mạnh mẽ hơn. Theo đó, đi xe đạp là nguyên nhân chính dẫn tới hàng trăm nghìn trường hợp liệt dương ở Mỹ.

Tuy nhiên, vì Goldstein từ chối không công bố những hồ sơ bệnh nhân mà ông chữa trị, nên đến nay giới khoa học vẫn không có những số liệu chính xác để kiểm nghiệm kết luận của ông. Mặc dầu vậy, nỗi lo sợ của những người đi xe đạp trên thế giới đã khiến nhiều nhóm khoa học đổ xô vào nghiên cứu.
Nhìn chung là những năm 80 các cụ nhà mình toàn xế độp mà vẫn tăng dân số ầm ầm, có sao đếk đâu nhỉ

Chôm 2010

Xe máy
@ các cụ: vấn đề chắc ko nằm ở xe, vì nhà cháu đã đạp thử 1-2 loại xe khác cũng bị hiện tượng này, có lẽ phải thử từng cách theo chỉ dẫn từ bác sỹ Gúc Gồ như dưới đây, ko cứ đà ê chim lại bị thiến như cái chú Lance Armstrong thì bỏ mợ, hỏng cái gì chứ hỏng cái đấy là ko thể đc :D

– Với các tay đua chuyên nghiệp hoặc những người thường sử dụng xe đạp nhiều để đi đường dài, người ta thường sắm cho mình một bộ đồ chuyên cho xe đạp thể thao. bộ đồ này ở quẩn của nó được trang bị đệm êm (nhiều người nói vui là như đóng bỉm cho trẻ con ). tuy nhiên, lại ít người thích mặc nó. và những người như thế thì người ta mới cần dùng đến thôi. bình thường thì không cần đâu!

– Còn với nhu cầu đạp xe thể dục thể thao bình thường, đi lại bình thường thì không cần. chúng ta cần biết cách sử dụng tốt là ok cả thôi, sau đây là một số lời khuyên để bạn đi xe đạp ít bị đau “chim” :

+ Chỉnh chiều cao yên phù hợp: chiêu cao yên nên để ở mức khi bàn chân đạp xuống vị trí thấp nhất dưới cùng thì đầu gối phải thẳng. với một số người mới sử dụng thì có thể để thấp hơn mức đó một chút, rồi quen dần thì nâng dần lên

+ Chỉnh độ dốc yên phù hợp: độ dốc yên xe nên để song song với mặt đất hoặc hơi dốc xuống phía trước. không để dốc ra phía sau, lý do: đi xe đạp thể thao thường phải đổ người ra trước, do đó “chim” hay bị tiếp xúc với mũi trước của yên, để tránh điều đó, nên để yên song song hoặc hơi dốc xuống, khi đó. mông của ta sẽ tiếp xúc nhiều với phần sau của yên và sẽ ít đau hơn nhiều!

+ Ngồi ở vị trí phù hợp của yên xe: nên ngồi ở vị trí từ giữa yên ra phía sau của yên, như thế mông của bạn sẽ tiếp xúc chính với phần sau của yên, hạn chế mũi nhọn của yên tiếp xúc với chỗ “ấy” làm đau bạn.

+ Trong lúc đạp, duy trì thói quen thỉnh thoảng đứng bằng chân lên bàn đạp (không ngồi yên) và đạp xe. cái này thì khỏi phải giải thích tại sau nhé!

+ Sắm một chiếc đệm lót yên: nếu bạn nào cần đến phải êm hơn nữa khi đạp xe, thì có thể sắm một chiết đệm lót yên. chiếc xe đạp thể thao mà lắp thêm lót yên vào thì trông hơi xấu, nhưng bạn yên tâm, chỉ mất 5 giây để tháo lắp nó, lúc nào cần dùng thì bỏ vào, không thì lấy ra, ko sao! giá cũng rẻ thôi, tầm 60 ~ 70 nghìn.

Trên đây là một số lời khuyên cho bạn nào cần biết cách để đi xe đạp thể thao khỏi bị đau … “chim”