Bức súc với mấy ông ford

long79bk

Xe máy
xe em mới lấy được hơn tháng ,đi rửa được mấy lần sơn cản trước nó toạc như mặt giặc .em gọi điện hỏi các bác bên ford bảo đấy là đồ khuýen mại lắp thêm ,bị lỗi cái nào cũng vậy.các bác í bảo đưa sang hãng sử lý lại.em hí hưng mang xe sang hãng .mấy thằng kỹ thuật bảo cái lnayf anh muốn sơn lại phải mất tiền,em thấy bực mình định tống cho mỗi thằng một phát vì cái tội chuối nhưng may em vẫn kiềm chế được. Đi bảo dưỡng chúng nó đưa em vào phòng mát ngồi đợi ,khoảng tiếng rưỡi sau nó bảo em ra lấy xe và đưa kèm cho em tờ giấy qua cổng bảo vệ .em thấy trong tờ giấy chúng nó chẳng ghi xe em làm và thay những gì ?( xe em bảo dưỡng 1000km,thay dầu,kiểm tra và thêm nươcf mát ,kt siết lại môtf số con ốc ) em về mở lắp capo giật mình ,bình nước làm mát gần như chắng còn ti éo nào .em đang nghi ko biết chung nó có thay dầu động cơ cho minh ko ?. ford chạy cũng ngon sao dịch vụ phò thật các bác ạ.Có gì ko phải mong các bác bỏ qua vi trước em đi xe nhập nên ko đựoc hưởng dv hoàn hảo và tuyệt vời của các bác.

Chỉnh sửa cuối:

nanvel20

Xe tải
Đọc bài việt của cụ hại mắt và hại não quá!
Cụ nói thế em thấy hơi lạ vì vào hãng thay cái gì họ cũng kê ra cho mình, thay dầu cụ phải thanh toán. Lúc họ bảo dưỡng cụ có thể đứng bên cạch để xem xe mình mà.

Fordmegaidep

Xe buýt
hi cụ,
Bình tĩnh cụ ơi...
thứ nhất về cái trang trí cản trước (mình ko biết gọi tên gì) mình đã thấy xe Ford Ecosport của ông bạn rồi...trông cứ như cái mặt cô gái xinh đẹp mà đội cái mũ bảo hiểm rách ấy...đúng là độ tặng kém vô cùng, chi tiết này bang nhựa, sơn kiểu gì ko biết mà lúc rửa xe xịt nước vào nó bong tróc như ghe lở...nhièm gớm that. Nếu mình đí xe đó mình gỡ ra và ném vào chỗ SR đã tặng cho mình vì nó đã làm xấu con xe chứ ko đẹp tí nào.
Thứ 2 cụ nói nước làm mát: mình ko nghĩ như thế đâu...ko ai đi là việc ấy cả vì nước làm mát ở hãng có rất nhiều, còn thừa khi các xe thay nguyên bình nước mới để lại. Có lần mấy a thợ Ford còn cho mình đến > lít mang về nhà để dùng khi cần mà.Túm lại ko ai đi làm việc lấy nc làm của cụ đâu.

Escape8488

Xe đạp
Nghe hơi lạ vì em làm việc với Ford rồi thấy làm ngon lành mà.

OTC AUTO

Xe hơi
xe em mới lấy được hơn tháng ,đi rửa được mấy lần sơn cản trước nó toạc như mặt giặc .em gọi điện hỏi ,các bác bảo là đấy là đồ khuýen mại lắp thêm ,bị lỗi cái nào cũng vậy.các bác í bảo đưa sang hãng sử lý lại.em hí hưng mang xe sang hãng ,mấy thằng kỹ thuật bảo cái lnayf anh muốn sơn lại phải mất tiền,em thấy bực mình định tống cho mỗi thằng một phát vì cái tội chuối nhưng may em vẫn kiềm chế được. Đi bảo dưỡng chúng nó đưa em vào phòng mát ngồi đợi ,khoảng tiếng rưỡi sau nó bảo em ra lấy xe và đưa kèm cho em tờ giấy qua cổng bảo vệ .em thấy trong tờ giấy chúng nó chẳng ghi xe em làm và thay những gì ?( xe em bảo dưỡng 1000km,thay dầu,kiểm tra và thêm nươcf mát ,kt siết lại môtf số con ốc ) em về mở lắp capo giật mình ,bình nước làm mát gần như chắng còn ti éo nào .em đang nghi ko biết chung nó có thay dầu động cơ cho minh ko ?. ford chạy cũng ngon sao dịch vụ phò thật các bác ạ.Có gì ko phải mong các bác bỏ qua vi trước em đi xe nhập nên ko đựoc hưởng dv hoàn hảo và tuyệt vời của các bác.
Biết cụ vào hãng nhưng cụ vào chỗ nào mới được .em nghĩ cụ phản ánh cho anh em biết.còn em nghĩ for dịch vụ các anh ấy em thấy cũng tốt đấy cụ ah

dancongnghiep

Xe tải
Dìm hàng? :-?:-?:-?

Thu Hồng

Xe tải
ko biết bác chủ làm đại lí nào mà lại thế? nếu đúng là như thế thì tệ thật đấy ạ

long79bk

Xe máy
Đọc bài việt của cụ hại mắt và hại não quá!
Cụ nói thế em thấy hơi lạ vì vào hãng thay cái gì họ cũng kê ra cho mình, thay dầu cụ phải thanh toán. Lúc họ bảo dưỡng cụ có thể đứng bên cạch để xem xe mình mà.
xin lỗi cụ em chỉ là anh nông dân ,nghĩ sao viết vậy chắc làm cụ khó hiểu.báo cáo cụ xe em được các anh ford tặng gói bảo hiểm vật chất và 1 năm bảo dưỡng thay dầu miễn phí ạ.em chỉ băn khoăn là sao các anh í có thay dầu cho em hay làm gì thì cũng làm cái phiéu tích vào thì có phải chuyên nghiệp ko? từ cái viêc khi mở lắp cabo lên để làm đủ thứ mà cái bình nước làm mát xe em trống rỗng như thế mà ko tiêm thêm cho em một tí thì đúng là tắc trách thật . vậy thì em đồ rằng có khi các bác í quên cả thay dầu cho mình cũng nên(miễn phí mà)

em chỉ chia sẻ mang tính xây dưng thôi a !bác nghĩ em thừa thời gian và sức khỏe hay sao ?
Thế cụ làm ở xưởng nào thì huỵch tẹt luôn lên đây đi để anh em ném đá, có được tên nhân viên làm việc với cụ thì tốt ;) em ko thích kiểu úp úp mở mở ntn

speed266

Xe điện
Nếu đúng như lời cụ chủ nói thì chán vói Ford quá nhỉ

Gà bốn bánh

Xe hơi
xe em mới lấy được hơn tháng ,đi rửa được mấy lần sơn cản trước nó toạc như mặt giặc .em gọi điện hỏi ,các bác bảo là đấy là đồ khuýen mại lắp thêm ,bị lỗi cái nào cũng vậy.các bác í bảo đưa sang hãng sử lý lại.em hí hưng mang xe sang hãng ,mấy thằng kỹ thuật bảo cái lnayf anh muốn sơn lại phải mất tiền,em thấy bực mình định tống cho mỗi thằng một phát vì cái tội chuối nhưng may em vẫn kiềm chế được. Đi bảo dưỡng chúng nó đưa em vào phòng mát ngồi đợi ,khoảng tiếng rưỡi sau nó bảo em ra lấy xe và đưa kèm cho em tờ giấy qua cổng bảo vệ .em thấy trong tờ giấy chúng nó chẳng ghi xe em làm và thay những gì ?( xe em bảo dưỡng 1000km,thay dầu,kiểm tra và thêm nươcf mát ,kt siết lại môtf số con ốc ) em về mở lắp capo giật mình ,bình nước làm mát gần như chắng còn ti éo nào .em đang nghi ko biết chung nó có thay dầu động cơ cho minh ko ?. ford chạy cũng ngon sao dịch vụ phò thật các bác ạ.Có gì ko phải mong các bác bỏ qua vi trước em đi xe nhập nên ko đựoc hưởng dv hoàn hảo và tuyệt vời của các bác.
Cụ bức xúc thế này thì phải cho tên cái đại lý lên để anh em còn biết chứ !

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Không biết cụ chủ làm việc với đại lý nào. Nếu mà thực sự như cụ đã nói thì em mong cụ phản ánh tới cấp trên của đại lý để bọn em còn có giải pháp và khắc phục.
Còn các bác khác cũng lưu ý về vấn đề này khi làm gì cũng lên kiểm tra cho cẩn thận trước khí đặt bút kí bất cứ giấy tờ gì. Riêng trường hợp của cụ chủ mời cụ làm việc với đại lý còn không tất cả anh em trên đây cũng chỉ có nghe lời 1 phía của cụ mà thôi.

Binh_Fordhn

Xe hơi
Cụ làm bên đại lý nào mà nghe bức xúc vậy ạ. Đồ của bác thay thế hay làm gì đều có ghi trên phiếu và có cố vấn dịch vụ báo cáo mà, sao có chuyện như thế được. Bên nào bác cứ chỉ đích danh để bên đó xem lại và khắc phục chứ ạ.

nhanviettuyen

Xe tăng
Cháu thì mấy hôm nay cũng bực mình về việc đăt mua xe Range 3.2 quá

hungkienpham

Xe điện
Em thấy nghi nghi cụ này lắm, nếu k phải cụ bỏ quá cho. Nói túm lại cụ làm ở cái chỗ nào cụ phọt luôn và ngay ra để anh em OF ném đá giúp cụ. Cụ úp mở thế làm các cụ mợ trên này mệt mỏi.

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ nêu tên đại lý cho em cái. Nếu đúng như thế thì đại lý sẽ bị xử lý. Update với cụ -> cai cản trước nếu đúng là do lỗi rách sơn của nhà sản xuất -> sẽ được bảo hành. Em vừa check với anh bạn làm dich vụ của Ford như thế

demen2003

Xe tăng
Cụ chủ mang ra gara ngoài rùi chứ nếu đúng sâu của Fò có phiếu in từ chương trình PC ghi rõ km, ngày, giờ, công việc làm, tiền vật tư, công xá luôn cơ...