Focus 2009 bị mất tín hiệu cam lùi sau khi thay bình ắc quy

Hvnqd

Xe hơi
Xe em hết ắc quy, gọi thợ đến mang đến thay cho. Thay xong bình thường, nhưng không kiểm tra các tính năng điện:
Giờ thấy cài số lùi, màn hình chả thay đổi gì cả, DVD của em là prioner 4500 gì đó (hàng nhập). Cửa kính 1 chạm cũng tự dưng không thấy nhậy như trước: trước chỉ chạm nhẹ là tự chạy, giờ ko thể?
Em ko hiểu đấy là lỗi do thay bình hay thế nào nhỉ. Xe em bảo quản trong nhà kín, mát, ko có chuột.

Các bác chỉ giáo

Antilope

Xe buýt
Tháo acqui thì phải set lại kính 1 chạm: cho kính xuống sau đó kéo kính lên, khi kính đã lên hết vẫn giữ nguyên nút nhấn vài giây là ok.
DVD chắc cũng vậy, chắc tháo acqui nên mất chế độ ưu tiên cam lùi, cụ vào menu mày mò set lại xem.

Hvnqd

Xe hơi
Tháo acqui thì phải set lại kính 1 chạm: cho kính xuống sau đó kéo kính lên, khi kính đã lên hết vẫn giữ nguyên nút nhấn vài giây là ok.
DVD chắc cũng vậy, chắc tháo acqui nên mất chế độ ưu tiên cam lùi, cụ vào menu mày mò set lại xem.
thanks cụ, chiều về em về chỉnh lại xem thế nào, không bà vợ 1 kêu quá, ko cam lùi, ko lùi được hheeh

Hvnqd

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Chính xác 100 %, mọi thứ lại ngon ngay.