[Funland] Làm thế nào khi mất Acc của facebook ?

hminh2005

Xe điện
Em có ông chú, về hưu rồi nhưng tham gia hội văn thơ .... Cụ đã liên kết với nhiều người, đăng thơ, văn, trao đổi trên mạng qua FB. Do ham quá nên bị kẻ nào đó dụ nên bị nó lấy mất quyền truy nhập FB. Không những thế nó còn nhờ vả mọi người gửi tiền cho vay, gửi cho thẻ cào .... Đâm ra khá mất uy tín. Nay cụ đó đã thông báo mọi người biết để ko mắc lừa kẻ kia. Cụ ấy có hỏi em cách lấy lại hoặc làm thế nào để kẻ xấu kia ko dùng Acc trên FB nữa. Em cũng nghe nhưng chưa bao giờ đẻ ý chuyện này. Theo các cụ có cách nào khôi phục lại được ko hoặc có cách nào hạn chế ?
Cám ơn các cụ trước

mannhuapvc_meci

Xe tải
Website
meci.vn
Đăng ký face thường dùng 1 là sđt, 2 là email. Cụ có thể lấy lại mật khẩu qua 2 cái này. Vào facebook có cái dòng quên mật khẩu ngay dưới chỗ nhập mật khẩu. Bấm vào đó và nhập thông tin. Nếu cụ đăng ký = email thì nhập mail, đăng ký = sđt thì nhập sđt.
Còn nếu cụ không nhớ cả cái thông tin này thì vào link https://www.facebook.com/help/277898572230446 để được hướng dẫn cụ thể hơn.
Trong đó có dòng
Nếu bạn cho rằng tài khoản của mình đã bị người khác chiếm, hãy nhận trợ giúp.
Cài này là phòng trường hợp cụ loay hoay mãi mà ko được. Nội dung bằng tiếng anh nên cụ biết tiếng anh thì tốt ko thì gú gồ dịch nhé

Alexakira

Xe tải
Trường hợp bị lấy mấy quyền bị xóa email vào phần hướng dẫn cụ chụp cái ảnh chứng minh thư hoặc hộ chiếu có mặt người chủ tk 5 phút sau cụ lấy lại được tk. he cái này đã làm thử và lấy lại được tk

kachia

Xe hơi
Cụ vào tài khoản bị mất (facebook.com/username). Cạnh chỗ message có cái .... cụ bấm vào rồi chọn report xong làm thêo hướng dẫn nhé.
Lấy lại thì còn lằng nhằng hoặc lâu nhưng tài khoản đó khả năng cao sẽ bị fb nó khóa tạm thời.
Rút kinh nghiệm cụ là nên để mật khẩu 2 lớp 1 lớp qua điện thoại nhé.

Alexakira

Xe tải
đơn giản thế này nhé cụ - trường hợp cụ bị háck mất cụ vào facebook.com để quên mật khẩu rồi sẽ có hiện thị 1 combox search cụ đánh địa chỉ email của cụ vào nếu search địa chỉ email được thì resart mk vào email lấy lại còn nếu báo email không tồn tại thì email của bác đã bị xóa rồi bác chụp lấy cái ảnh chứng minh thư hoặc mặt hộ chiếu có chưa mặt của bác rồi copy ra máy tính vào facebook help gửi fan hồi cho facebook đính kèm cái file ảnh cmt hoặc mặt hc đó 5 phút sau vào mail lấy lại tk facebook nhé. Em đã làm thành công rồi nên các cụ cứ thoải mái

Chỉnh sửa cuối:

canpl

Xe buýt
Hay giờ em mới biết, đánh dấu đề phòng lúc cần

hminh2005

Xe điện
Cám ơn các cụ đã chỉ bảo. Tuy nhiên có cái khó là ông chú em ko ở bên cạnh để sang giúp, mà về công nghệ thì yếu toàn tập. Ông cũng thông báo là địa chỉ email cũng mất MK ko thể truy nhập được, còn có đăng ký số ĐT để lấy lại MK thì em ko rõ.

Alexakira

Xe tải
Cám ơn các cụ đã chỉ bảo. Tuy nhiên có cái khó là ông chú em ko ở bên cạnh để sang giúp, mà về công nghệ thì yếu toàn tập. Ông cũng thông báo là địa chỉ email cũng mất MK ko thể truy nhập được, còn có đăng ký số ĐT để lấy lại MK thì em ko rõ.
nêu email đã bi xóa thì chắc cần 1 cụ biết 1 chút về máy tính sang giúp thôi nhà em bị hách nhiều quá nên rút kinh nghiệm mới biết được hóa ra facebook nó quản lý cũng ổn phết

nhatanh2210

Xe buýt
Ôi giời ôi, em cũng bị thằng bạn mấy dạng bao lâu pm trên FB bảo gửi cho cái thẻ điện thoại. Em tưởng đó là bạn mình nên cào thẻ gửi luôn, kèm theo cả seri thẻ cho nó yên tâm. Thế chắc cái thẻ của em ra đi rồi :(