+ Trả lời
Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả: từ 11 đến 20 trong 25

Đề mục: Ủy quyền công chứng có sang tên được không

Mua xe ngày
    18-12-2008
    Thường ở
    ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
    Động cơ OF
    58 mã lực

Trích dẫn khottabit viết Nghía cột cây số
    trước đó phải mặc cả cái món 12% kia với chủ cũ để sau có bán cho ng` khác thì chủ cũ viết HĐ mua bán thẳng cho ng` kia
    Cụ chuẩn rồi, chủ cũ sẽ chỉ xuất HĐ 2-30 chục tr thôi, vì VAT người ta sẽ trả nn đấy, HĐ bnhiêu khg qtrọng (chắc chắc thấp) miễn phải có HĐ thì ai đó có thể là mình hoặc người sau mình mới đăng ký sang tên đổi chủ đc.
    Em có người quen làm PCChứng, cũng vừa gọi hôm qua, cái này em thạo vì: trứoc mua lại nhà + hôm qua hỏi rõ thủ tục để chuẩn bị chuyển giao xe cho ae khác trên OF
    :::::::Đi đúng đường mình chọn không phải lúc nào cũng quan trọng bằng việc tìm ra đường đi chung.:::::::

Mua xe ngày
    23-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Các bác ới!
    Em là "gà" nên cho em hỏi thêm câu nữa:

Khi lái xe trên đường, em không mang bản gốc của đăng ký xe và giấy tờ ủy quyền, mà em chỉ mang theo bản photo công chứng các giấy tờ này thì có sao không hả bác. Em sợ mất nên muốn để bản gốc ở nhà cho an toàn.

Có vấn đề gì rắc rối khi công an hỏi kô ạ?
    Cảm ơn các bác nhiều!
    [FONT=Arial Black][COLOR=red]A[/COLOR]ll [COLOR=red]D[/COLOR]ay [COLOR=red]I[/COLOR] [COLOR=red]D[/COLOR]ream [COLOR=red]A[/COLOR]bout [COLOR=red]S[/COLOR]ex ([COLOR=red]ADIDAS[/COLOR])[/FONT]

Mua xe ngày
    18-12-2008
    Thường ở
    Động cơ OF
    58 mã lực

LUÔN Mang theo giấy tờ gốc, riêng giấy UQCC thì khg cần, giấy đó chỉ cần khi liên quan đến PLuật, tai nạn (phủi phui) dân sự VÀ khi cho + bán thôi

Bản công chứng đăng ký: chỉ khi nào xe cắm ở Ng.hàng mới có gtrị, còn bthường thì không- vì TIỀN mà đi phô tô thì khg có giá trị..... bác cười gì thế

Bác nhớ cất UQCChứng cẩn thận
    Ford Everest AT đã sửa : 13-03-2009 lúc 13:17
    :::::::Đi đúng đường mình chọn không phải lúc nào cũng quan trọng bằng việc tìm ra đường đi chung.:::::::

Mua xe ngày
    09-02-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

Cho em ké tí, Em cũng mua xe cũ nhưng xe này đã ủy quyền cho một người rồi ạ, vì em quen cả người ủy quyền với người được ủy quyền lần trước, bây giờ em muốn chủ cũ đứng tên trong đăng ký làm ủy quyền lại cho em thì có được không hả các bác .
    xe chạy bằng ... nhân lực

Mua xe ngày
    18-12-2008
    Thường ở
    Động cơ OF
    58 mã lực

Mặc định UQ

Trích dẫn xe đạp ruồi viết Nghía cột cây số
    Cho em ké tí, Em cũng mua xe cũ nhưng xe này đã ủy quyền cho một người rồi ạ, vì em quen cả người ủy quyền với người được ủy quyền lần trước, bây giờ em muốn chủ cũ đứng tên trong đăng ký làm ủy quyền lại cho em thì có được không hả các bác .
    được với đk cả 2 + ngưuòi đc UQ cũ ra đúng công chứng cũ (mang cả HĐ CC) ra để ký, coi như HĐ CC cũ khg còn HLực. Vì HSơ đựoc CChứng lưu ->đó đảm bảo PLý, chứ nếu khg 1 người bán cho nhiều ông - đều UQ cả thì 1 TS đấy có đc PLuật bvệ khg?

Mua xe ngày
    19-01-2009
    Động cơ OF
    38 mã lực

Cụ Ford Everest AT cho em hỏi ké tí:
    Em định mua một con xe trong Sài Gòn nhưng đem về Huế chạy, vậy em làm giấy CCUQ là ổn thôi phải ko Cụ, mỗi lần đăng kiểm thì có phải vác vào SG đăng kiểm không Cụ?
    Cảm ơn Cụ nhiều.
    [SIZE=2][COLOR=DarkGreen][FONT=Arial]Cụ [COLOR=Red]Chưa đăng ký [/COLOR]lướt Ô Ép mà có tiếng lóng nào chưa hiểu thì ấn vào [URL="http://otofun.net/showthread.php?p=1730149#post1730149"]đây [/URL]nhé ! [/FONT][/COLOR][/SIZE]

Mua xe ngày
    23-02-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Các bác cho em hỏi nhờ tí.

Nếu chủ cũ là cá nhân đã UQCC cho em

- Trường hợp 1: sau một thời gian em muốn đứng tên cái xé đó thì thủ tục phải làm như thế nào.

- Trường hợp 2:em lại bán xe cho ông A; ông A muốn UQCC cho ông ý thì thủ tục phải làm như thế nào?

- Trường hợp 3:em lại bán xe cho ông A; ông A muốn đứng tên cái xe đó thì thủ tục phải làm như thế nào?

Nếu chủ cũ là công ty thì thủ tục có khác gì không?

Cám ơn các bác trước.

Mua xe ngày
    18-12-2008
    Thường ở
    Động cơ OF
    58 mã lực

Đăng kiểm chẳng liên quan gì cụ ạ, mà đăng kiểm ở mọi nơi/trạm đều đc. miễn là cụ có sổ ĐK cũ + dký xe.
    Các cụ lưu ý: giấy UQ bao giờ cũng có hiệu lực thời hạn nhé, nói chung 5 năm ok rồi, lúc đó các cụ bán cho người khác lên đời xe, dưng phải quay về chủ cũ xuất HĐ giúp (cái này khg làm thì ng mua bó tay)

Mua xe ngày
    27-04-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

Trích dẫn tuancvm viết Nghía cột cây số
    Các bác cho em hỏi nhờ tí.

Nếu chủ cũ là cá nhân đã UQCC cho em

- Trường hợp 1: sau một thời gian em muốn đứng tên cái xé đó thì thủ tục phải làm như thế nào.

- Trường hợp 2:em lại bán xe cho ông A; ông A muốn UQCC cho ông ý thì thủ tục phải làm như thế nào?

- Trường hợp 3:em lại bán xe cho ông A; ông A muốn đứng tên cái xe đó thì thủ tục phải làm như thế nào?

Nếu chủ cũ là công ty thì thủ tục có khác gì không?

Cám ơn các bác trước.

Em cung muốn hỏi thêm về trương hợp này . . .bây h em mua xe của nguoi ta roi lam HĐ CCUQ sau đó em lại bán lại cho người khác thì nguời ta muốn làm HĐ CCUQ có đc ko?
    32 rồi . . . haizzzzzzzzzzzzzzzzz

Mua xe ngày
    18-12-2008
    Thường ở
    Động cơ OF
    58 mã lực

Đã Ủy quyền rồi thì trong HĐ UQ đã chỉ rõ: Ủy quyền để làm gì - bán/cho và đương nhiên được quyền sd và chịu tr.nhiệm trong thgian hữu hạn nào đó.

Vậy trong HĐ ủy quyền không quy định và khg cho phép bác UQ tiếp cho người khác, nếu cho chắc bác nên qua 1 phòng C/chứng nào đó.
    Phòng 4 gần nhà bác Vinhcon mà

+ Trả lời
Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối