Vô lăng vàng 2009!

Trạng thái
Thớt đang đóng

kar

Xe điện
Em các bác làm phát khởi động cho giải thi năm nay đây! (b)
Tình hình là đã lâu chú GAZ cứ mải mê với mấy trò độ xe offroad tốn tiền mà bỏ bê phong trào vui vầy bùn đất của anh em ta; vậy nên em các bác mạnh dạn phát động giải Vô lăng vàng 2009 cho thay đổi không khí.

Về thể lệ thi năm em đề nghị có chút thay đổi cho chuyên nghiệp hơn nhưng vẫn đảm bảo tính fun:
- Chia 2 đội là Chã và Hạt giống như 2008, nhưng thi đấu riêng biệt.
- Sau khi tìm được 4 hay 6 tay chạy hay nhất ở 2 nhóm mới tách đôi để các cặp Chã/Hạt giống thi đấu để tìm Tay lái vàng.
- Xe chạy để cho các tay lái tùy chọn, có thể fun là GAZ69, UAZ, BJ; cho những tay lười hoặc không tự tin thì chọn xe đang đi Escape, Pajero...etc.
- Năm nay nên bình chọn xe offroad hay nhất từ những xe tham dự.

Ban đầu thế đã, các cụ vào đóng góp đê! :6:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Sau cuộc họp hôm nay em xin phép chốt lại mấy điểm chính:
1-Thi tại Làng Văn Hóa,bác raubac và narva giúp anh em vụ sân bãi-thông qua sự giúp đỡ của bác F4(b).Sau khi mượn được mặt bằng ta sẽ lên sơ đồ và nhờ máy xúc ủi tạo đường.
2-Thể lệ thi là từng đội chạy 1,đội có thời gian nhanh nhất sẽ được giải 1.Các đội sẽ tự giải quyết sự cố lầy lội bằng cách đủn đẩy,pa lăng xích bọn em cung cấp-không dùng tời.Các bác chú ý là bọn em sẽ bố trí đường trơn và không có khả năng gây hư hỏng nặng cho xe ( chạy kém quá thì xước xe là cái chắc).
3-Các đội dùng xe của chính mình,các thành viên đầu tư xe có quyền chọn cho mình các đội viên.Em mạn phép đề nghị các chi hội OF tham gia (b)
4-Kinh phí dự trù khoảng 4-5 TR/ 1 xe.Giải thưởng 10-15-20tr tùy chi phí.

Như em biết hiện sẽ có các đội sau-sau đây là tên chủ xe:
-Nam narva ( VITARA)
-Giangtroc (ESCAPE)
-BlackLAC ( ESCAPE)
-Hải KAR (REXTON)
-Chi hội Tuyên Quang ( VITARA)
-NAKIO ( Hi-LUX)

Các cụ nào đăng kí đề nghị nêu tên ở đây,chi phí tạm tính cho mỗi người là 1tr:)
Bác nào đằng kí vào đội nào tự liên lạc chủ xe bằng PM.

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
3, Tại sao các bác kô gửi thư mời các nhà sau :

Hãng ô tô, đại lý ô tô như : Toy Mỹ Đình, Mitsubishi An Dân, Ford HN
Xưởng ô tô như : Gara xyz
Phụ tùng, dầu nhớt, đồ chơi:
Tạp chí, truyền hình, báo chuyên ngành . VTC, VNE...
Báo cáo bác là anh em xác định phi lợi nhuận nên cũng không thiết tha lắm khoản tài trợ:^)
Tuy nhiên em vẫn tán thành cho 1 hãng nào đấy đài thọ cho cái giải 1-2-3 cho nó thật hoành tráng.Nói vậy chứ có thì tốt không thì thôi cụ ạ(b)
Năm nay các cụ tham gia có chắc 1 suất cho giải sang năm,phần thưởng là 1 xe địa hình đã thửa

UAZ - Gaz 69 - BJ có được tham gia không MOD ơi ? - Hỏi thật đấy !
Thoải mái anh ơi
kể cả 1 cầu vẫn chạy được mà(b)

Khớ khớ thế chú Gaz nhừong anh chạy Rexton à?
chú chạy REXTON để anh chạy SANTAFE,có khi nhất hãng nó cho mình 1 cái y chang thì ngon:21:

Đăng kí luôn cho GALLOPER và Phamhunga cái nhỉ:^)
Mấy cụ Viking trucker ,chi hội Santafe,chi hội Ford,Mitsu....có tiền tiêu Tết chưa ạ?(l)

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Báo cáo các cụ là hôm nay em + bác Raubac+ F4 đi tiền trạm,sau 1 ngày lùng sục đã tìm được địa điểm ưng ý.Và được sự hỗ trợ của bác F4,chúng ta đã có địa điểm lý tưởng để tổ chức cuộc thi này.
Sự kiện vui vẻ này sẽ được dự định tiến hành vào ngày thứ 7 25-4-2009
Để đảm bảo tính chất công bằng cho cuộc chơi,em sẽ giữ không cho ai có ưu thế hơn ai về việc test đường(b)
Cụ thể vấn đề đường xá sẽ do em và cụ raubac xây dựng,các thành viên tổ chức khác không được thử chạy.Em sẽ chạy demo( bằng xe santa fe hoặc escape) cho các bác xem,nếu được sẽ cho xem hẳn video trước cho các bác dễ hình dung.
Bây giờ sẽ tổ chức các đội thi-gồm từ 4 người 1 đội.
Thành viên có xe sẽ gọi là giống,các bác cùng đội có nhiệm vụ giúp bác này đưa xe về đích(b)
Câu lạc bộ admin chủ trì khoảng 3 xe,tự chia đội với nhau nhé(b).
Ngoài ra có các đội của các bác:
Nam Narva
Galloper+PHAMHUNGA
Cuadedanh2008
HAI AU
Cứu hộ 116
KAR
8181
TRUCKER

Các bác chã có thể đăng kí ngay,pm chủ xe để được ghép đội,nếu thừa ra em sẽ ghép cho các bác(b)
Đội giống nào đã đủ chã lập tức thông báo cho em nhé(b)
Chi phí 1 bác /1 tr sẽ được nộp luôn để lấy tiền làm sân,cúp,lo hậu cần....
Các bác lưu ý vì thời gian thi có 1 ngày nên số đội tham gia sẽ hạn chế <12 đội.
Giải nhất tạm tính 15tr VND,đủ cho các bác sắm bộ lốp mới.
Bác raubac tài trợ tháo lắp cản trước và bệ bước cho tất cả những ai có nhu cầu,nhằm giảm thiểu tối đa xước xát.

Chúc tất cả các bác vượt qua KAR huyền thoại,:21:
Các bác lưu ý là thằng cha này khó mà xơi được giải của em :6:
KAR già về lo vụ REXTON cho anh nhé

Chỉnh sửa cuối:

Raubac

Xe tăng
Ơ, nhà mợ về điểm danh muộn mà Gấu nó vẫn cho online à? tưởng giờ này đang rửa bát.:21:
Thời gian còn thoải mái để các bác đăng kí xe, thành viên trong đội.:69:
Vài hôm nữa sẽ có đề thi post lên để các bác cân đối lực lượng, ảnh và video bài demo cũng sẽ có trong nay mai. :101:

Mợ Mốc move luôn cái post #117 thành thớt mới cho tiện theo dõi và đăng kí nhỉ.:6:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
update:
Cuộc thi diễn ra vào cả ngày 25-4-2009 nên chúng ta sẽ tổ chức ăn trưa tập thể tại Làng Văn Hóa .
Vậy cụ nào tham gia xem mà không liên quan đăng kí ngay để em lên kế hoạch đặt tiệc.
Các cụ thông báo hộ em:
1-NICK
2-Tham gia mục: cổ vũ hoặc giống ( chủng loại xe) hoặc chã.
3-số phone
4-số người đi cùng.
Các bác lưu ý là người đi cùng sẽ được ăn trưa ....mất tiền:))

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ban tổ chức cần mua 200 cọc tre 80-100cm,có ai bán tre nứa second hand lập tức pm nhé(b)

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em đăng ký chân phóng viên đưa tin cho báo Củ Sâm nhé!(Chắc được giảm giá!):21::21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

Raubac

Xe tăng
Ban tổ chức cần mua 200 cọc tre 80-100cm,có ai bán tre nứa second hand lập tức pm nhé(b)
Đính chính lại vụ này: 200 cọc tre, phi 2,5cm-3cm, dài 1,2m-1,5m
Còn 400 cờ tam giác chưa có bên B, bác nào làm may vá mời tham gia dự thầu :69:

Chỉnh sửa cuối:

htdung

Xe buýt
Gaz ơi,mình muốn t.gia thi, nhưng giải nhất thì chú&Kar dự kiến ẵm rồi,vậy còn giải nào nữa không,nhì -ba-khuyến khích gì đó,để còn có động cơ mà t.gia chứ.Khi chạy thì cứ xe nào xe đó chạy à,hay là thi theo nhóm loại xe thì sẽ công bằng hơn .VD: VIT chạy với VIT, PAJ chạy với PAJ (Gaz thử mời bác SGvw mang xe ra chạy với a e xem thế nào), ESC chạy với ESC, còn mấy bác Land-Patrol-4Runner... vào một nhóm.Giải nhất 15tr nên chia ra thành 3-4 giải nhất cho mỗi nhóm,tiêu chí là tham gia thi để mà vui cùng a e&biết được khả năng của mình thôi .:41::41::41:
Còn nếu theo tiêu chí VLV thật sự, thì nên chọn 1 xe,rồi các đội lần lượt chạy,tính giờ hay tính điểm mới khách quan.

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
Chú GAZ ạ, anh tính có nhẽ chia tiếp hạng và loại xe chạy ra nữa để đảm bảo công bằng cho bà con. Ví dụ ít nhất là chia 2 loại, SUV - sát-xi rời hạng nặng như Land Cruiser, Pajero, nhẹ hơn là Vitara; CUV - sát-xi liền như Santa Fe, Escape...

Chia nhỏ hạng như này bà con sẽ tự tin hơn đấy chú, mà anh em mình lại được chơi chứ làm Giám khảo chán bủ mej

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Gaz ơi,mình muốn t.gia thi, nhưng giải nhất thì chú&Kar dự kiến ẵm rồi,vậy còn giải nào nữa không,nhì -ba-khuyến khích gì đó,để còn có động cơ mà t.gia chứ.Khi chạy thì cứ xe nào xe đó chạy à,hay là thi theo nhóm loại xe thì sẽ công bằng hơn .VD: VIT chạy với VIT, PAJ chạy với PAJ (Gaz thử mời bác SGvw mang xe ra chạy với a e xem thế nào), ESC chạy với ESC, còn mấy bác Land-Patrol-4Runner... vào một nhóm.Giải nhất 15tr nên chia ra thành 3-4 giải nhất cho mỗi nhóm,tiêu chí là tham gia thi để mà vui cùng a e&biết được khả năng của mình thôi .
Còn nếu theo tiêu chí VLV thật sự, thì nên chọn 1 xe,rồi các đội lần lượt chạy,tính giờ hay tính điểm mới khách quan.
Giải này được tổ chức sao cho không có ưu điểm vượt trội về khả năng của xe,thực ra xe nào cũng giống nhau thôi.Ăn nhau ở kinh nghiệm và khả năng xử lý tình huống cấp bách.
Em sẽ cố gắng cho demo video lên sớm để các bác hình dung cụ thể sẽ thế nào,về nội dung sẽ như sau:
-Đường hẹp 2m2 đến 3m,chạy nhanh không được vì đâm đổ 1 cọc là cộng thêm 60s vào kết quả.
-Các thử thách được bố trí sao cho santaFe chạy ngon,cụ thể gồm có:
Dốc lên trơn,dốc xuống trơn,rãnh chéo ngang đường,rãnh dọc đường( phải đặt bánh chính xác).sau đó 1 đoạn bùn sâu khoảng 20-30cm làm cảnh cho đẹp.
-em sẽ bố trí dốc trơn đến mức xe nào cũng tụt để đảm bảo không có ưu thế về xe ( 2 xe trang bị khóa vi sai đã bị loại khỏi cuộc chơi luôn rôi.Các bác sẽ phải thi đấu thêm khả năng cứu hộ kinh nghiệm của chính mình(l)

Đảm bảo sẽ là 1 cuộc thi đấy công bằng ,em khuyến khích thành viên các chi hội tham gia cho vui.Có thể sẽ fix số đội sớm nên các bác đăng kí luôn nhé(b)

Giải nhất thì Open cho tất cả,em là BTC có điều kiện khảo sát đường nên sẽ không dự thi,anh em cứ đăng kí vào giải nhất đi,Hải KAR nó chạy cũng lìu tìu thôi!Minh chứng là VLV2008 Gaz69 và KAR chia nhau 2 giải bét mà!

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Chú GAZ ạ, anh tính có nhẽ chia tiếp hạng và loại xe chạy ra nữa để đảm bảo công bằng cho bà con. Ví dụ ít nhất là chia 2 loại, SUV - sát-xi rời hạng nặng như Land Cruiser, Pajero, nhẹ hơn là Vitara; CUV - sát-xi liền như Santa Fe, Escape...

Chia nhỏ hạng như này bà con sẽ tự tin hơn đấy chú, mà anh em mình lại được chơi chứ làm Giám khảo chán bủ mej
Việc chia hạng cân sẽ làm ngay nếu số thành viên đăng kí đông quá ( 10 đội cho mỗi class)
Ví dụ: sáng thì thi bọn SUV
Chiều thi Cross over

GALLOPER

Xe buýt
Gaz ơi,mình muốn t.gia thi, nhưng giải nhất thì chú&Kar dự kiến ẵm rồi,vậy còn giải nào nữa không,nhì -ba-khuyến khích gì đó,để còn có động cơ mà t.gia chứ.Khi chạy thì cứ xe nào xe đó chạy à,hay là thi theo nhóm loại xe thì sẽ công bằng hơn .VD: VIT chạy với VIT, PAJ chạy với PAJ (Gaz thử mời bác SGvw mang xe ra chạy với a e xem thế nào), ESC chạy với ESC, còn mấy bác Land-Patrol-4Runner... vào một nhóm.Giải nhất 15tr nên chia ra thành 3-4 giải nhất cho mỗi nhóm,tiêu chí là tham gia thi để mà vui cùng a e&biết được khả năng của mình thôi .:41::41::41:
Em thấy đây là một ý kiến hay mà ban tổ chức nên xem xét để Ban tổ chức còn được tham gia, FUN là chính, PRO thì để khi phong trào OFFroad được phổ biến rộng rãi ta sẽ làm các giải thường niên. Kinh tế sắp phục hồi rồi, ăn chơi dần là vừa các Cụ ạ.

Raubac

Xe tăng
Cám ơn những góp ý của các bác, tranh thủ Mốc đi vắng em mọc đuôi tôm :21:
Để giải thi đi vào quần chúng hơn, ban tổ chức chia ra làm các class như sau:

Chia ra 3 hạng: A, B, C

- Hạng A: xe CUV (sát xi liền, ko cầu chậm): ví dụ Escape, Santa Fe...
- Hạng B: xe SUV (sát xi rời, có cầu chậm) dung tích dưới 3.0 Ví dụ: Vitara, Musso, Pathfinder...
- Hạng C: xe SUV (sát xi rời, có cầu chậm) dung tích trên 3.0 Ví dụ: Pajero, Patrol, Land Cruiser...

Mỗi xe tham gia sẽ gồm 1 lái xe và 2 phụ xe.
Các đội cứ đăng ký thoải mái đê, mỗi class cũng được 5-6 xe là đẹp.
Sẽ sắp xếp lại danh sách vào đúng bảng sau.

Chỉnh sửa cuối:

GALLOPER

Xe buýt
Em nghĩ làm như bác RAUBAC là chuẩn đấy.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em nghĩ tùy theo số đội tham gia mình sẽ tiến hành phân hạng.
Vì đường thi cho bọn có cầu chậm nó cần có đường khó hơn.Mình có thể chế thêm trên đoạn đường chung 1 cái hố hoặc dốc hầm hố hơn.
Tuy nhiên ở thời điểm hiện tại,BTC đang cố gắng xây dựng 1 đường thi dung hòa cho tất cả các loại xe.SUV lợi thế cầu chậm sẽ vướng phải các góc cua khó mà Crossover dễ dàng vượt qua,Crossover không có cầu chậm sẽ toi ở các khúc dốc đứng mà bọn có cầu chậm lại qua dễ(b)

Raubac

Xe tăng
Chính vì thế mới ra cái này, tạm thời thế đã.
Bọn em dân đen chỉ đề xuất thôi, Mốc cứ phê ạh :))
Giải thưởng

Mỗi hạng sẽ có 3 giải dựa theo tổng số thời gian hoàn thành thi.

Giải nhất: cúp vàng + cờ lưu niệm + 3 triệu
Giải nhì: cúp bạc + cờ lưu niệm + 2 triệu
Giải ba: cúp đồng + cờ lưu niệm + 1 triệu

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Giải nhất: cúp vàng + cờ lưu niệm + 3 triệu
Giải nhì: cúp bạc + cờ lưu niệm + 2 triệu
Giải ba: cúp đồng + cờ lưu niệm + 1 triệu
nếu không chia hạng thì nhất 10 nhì 6 ,3 ăn 4 thôi:^)

Trạng thái
Thớt đang đóng