các cụ cho em tí lời khuyên thi lại b2 với

leathers

Xe hơi
tình hình là hôm nay em thi xong rồi các cụ ạ. lý thuyết ăm được 29/30, trước ngày thi em có lên tập xe chíp được 2h , chạy được 4 vòng thì 2 vòng 95đ, 1vòng 100 và 1 vòng 89đ . hôm nay tự tin vào thi nhưng trời xui đất khiến thế nào xe của mình bị đặt ngay làn xuất phát bên trái ( em tập xe chíp toàn đi làn bên phải ) thế là mất toi 5đ bài 2 vì dừng không đúng vạch cho người đi bộ. sang bài khởi hành ngang dốc em dừng non tí vì sợ cán vạch, toi thêm 5đ nữa .bài qua hàng đinh và đường vuông góc em qua ngon lành. đến bài ghép xe vào nơi đỗ (lùi chuồng) em sợ cán vạch bị trừ điểm nên không dám bám sát trái quá, khi vai đến giữa chuồng em đánh lái hết sang phải rồi cài số lùi nhưng vì lúc vào không bám sát trái lên cán vạch bên phụ .tít ! lỗi cán vạch trừ 5đ .thế là đã teo mất 15đ rồi. theo bài thày dạy em bình tĩnh vào lại số 1 tiến lên để làm đỏ nữa ,loay hoay thế nào khi nhả côn để tiến thì nó .... lại lùi .tít ! lại teo 5đ nữa . em vào lại số rồi tiến lên làm lại, lần này thì ok, chíp nhận bài xong em ra khỏi chuồng, ra gần xong thì ....tít ! lỗi thời gian. bạn đã thi trượt ! . em cho xe ra khỏi chuồng thì bảo vệ ra ...đánh xe về hộ em, chán !!!
em muốn hỏi các cụ là nó cụ nào bán thuốc chống ...run không , hôm nay rõ là em mất bình tĩnh . các cụ có cao kiến xin giúp em. 20 ngày nữa em lại thi rồi ạ ,mà lại tạch nữa thì nhà em hết...money rồi ạ X_X

Khánh Ly

Xe buýt
Cuối tháng sau em thi mà nghe cụ kể em cũng run
Cụ nào bán thuốc em cũng xin 1 liều!
Tập thì ngon mà lúc thi căng thẳng quá!
Thôi thì chúc cụ chủ may mắn 20 ngày sau!

suzu37

Xe container
Lại phải tập thôi cụ. Trước hết là bằng xe không chip, luyện cả cái món xuất phát bên trái ấy. Qua đề pa là lại về làn bên phải. Nên tập buổi tối vì khó nhìn hình và vạch hơn.

chick_be07

Xe buýt
NẾU cụ nghĩ thấy đi xe chíp ngon rồi thì 20 ngày sau cứ thế mà đi thi. Vợ em lần 1 cũng tạch mà lúc đi xe chíp cũng ngon lắm. Lần 2 em bảo cứ kệ đi, vào đó tự khắc biết làm. Tâm lý quá làm gì. Thế mà lần 2 nó làm phát 100 luôn cụ ạ.

MINHHIEU38

Xe đạp
em nghĩ do cụ tâm lý quá thôi.
khuyên cụ là khi lên xe nên thả lỏng người, thở một hơi thật mạnh, sau đó đạp côn đạp phanh xem thử là xe côn với phanh thấp hay cao,
cụ đừng sợ gì cả, cứ đi đúng như lúc mình tập là được, tâm lý cụ sợ trượt nên căng thẳng quá thôi,
bài vào chuồng cụ nên bám bên lái, thấy mà ko vào được thì thêm 1 đỏ nữa, nhưng nhớ là ko quá 2p, ko là bị truất quyền thi đấu ngay,
mà khi lên xe cụ nên kiểm tra mọi thứ trước khi cho xe xuất phát, kiểm tra cần số, rất dễ bị hóc số ở bài tăng tốc,
chúc cụ thi tốt, nhanh lấy được bằng

NoAvatar

Xe tải
Đa phần là do tâm lí thôi cụ. Cố gắng thật bình tĩnh cụ ạ. Nếu k yên tâm thì cụ có thể tập thêm 1-2 h xe chip nữa. Mỗi tội hơn tốn xèng ạ

capio

Xe hơi
em nghĩ là cụ nên thả lỏng và bình tĩnh. xác định những chỗ nào có thể sẽ mất điểm để đỡ bị tâm lý ạ.

leathers

Xe hơi
vâng cám ơn tất cả lời khuyên của các cụ, thầy còn bảo là không bao giờ nghĩ mày lại thi trượt ( 3 thằng học thì em lái cứng nhất ) . đúng là học tài thi phận cũng không sai . hôm đó em cũng đen thêm tí là cái xe em chạy vào số lùi rất khó, mà xe em học thì lại số lùi kiểu khác mới đau chứ. thôi thì gần ngày thi nhắm mắt chạy 2h xe chip nữa vậy , một lần nữa cám ơn tất cả các cụ nhé !

moimuaxe2013

Xe tăng
2h xe chíp trừ đầu trừ đuôi thì đi được khoảng 5 vòng.
Nên dùng số tiền này tập xe thường 1 ngày từ sáng chí chiều cho lão luyện và thật thuộc bài tới mức nhuần nhuyễn - dự kiến khoảng 50 - 60 vòng > khi đó cụ sẽ thành lái xịn luôn.
Xe chíp chỉ là tiểu xảo thôi, chỉ cần chú ý các điểm căn mà GV chỉ cho là ổn.
Thầy bà gì nữa, tự tập cho nó trưởng thành lên.

gagaxy

Xe hơi
Cụ thi xe tải hay xe con. Theo e cụ nên chọn xe tải sẽ dễ hơn. Tập xe nào thi xe đó thì cụ mới không bị bất ngờ.

vip tien sinh

Xe ngựa
Hẳn là cụ chửa làm lễ xin các cụ gia tiên òi. Phải có âm phù dương trợ cơ.
vâng cám ơn tất cả lời khuyên của các cụ, thầy còn bảo là không bao giờ nghĩ mày lại thi trượt ( 3 thằng học thì em lái cứng nhất ) . đúng là học tài thi phận cũng không sai . hôm đó em cũng đen thêm tí là cái xe em chạy vào số lùi rất khó, mà xe em học thì lại số lùi kiểu khác mới đau chứ. thôi thì gần ngày thi nhắm mắt chạy 2h xe chip nữa vậy , một lần nữa cám ơn tất cả các cụ nhé !

Lê Thành Trung

Xe tăng
Cụ cứ bình tĩnh, đạp côn cho xe nó trôi chầm chậm cụ ah. Khi ngồi phải thẳng lưng lên mà nhìn, hôm sau lên học lại chíp có mẹo gì nhờ thầy nhắc lại cho nhớ. Làm 3 tiếng chip là ổn. Nếu camơrun quá thì trước khi thi cụ ra đường làm chén rượu nhỏ + 1 cái kẹo. Luk nào đọc tên cụ ra xe, tu hết chai nước lọc. Lên xe, chỉnh gương và về đích.

Lê Thành Trung

Xe tăng
Sao 2 h được 5 vòng. Trc em đi có 10 vòng, bình thường mà. Đoạn nào thẳng ko vướng cứ đệm ga vào
2h xe chíp trừ đầu trừ đuôi thì đi được khoảng 5 vòng.
Nên dùng số tiền này tập xe thường 1 ngày từ sáng chí chiều cho lão luyện và thật thuộc bài tới mức nhuần nhuyễn - dự kiến khoảng 50 - 60 vòng > khi đó cụ sẽ thành lái xịn luôn.
Xe chíp chỉ là tiểu xảo thôi, chỉ cần chú ý các điểm căn mà GV chỉ cho là ổn.
Thầy bà gì nữa, tự tập cho nó trưởng thành lên.

toicodon

[Tịch thu bằng lái]
Thi nó là luật, biển báo khi đi ngoài đường thật. Cụ nên nắm vững còn ra đường chớ.

leathers

Xe hơi
Cụ thi xe tải hay xe con. Theo e cụ nên chọn xe tải sẽ dễ hơn. Tập xe nào thi xe đó thì cụ mới không bị bất ngờ.
em thi b2 nên toàn xe con, xe laceti .. cái gì đấy >:P. khổ cái là em học xe thầy thì số lùi đằng sau, hôm thi cái xe này số lùi nó ở trước (chỗ số 1 ấy) chỉ khác là kẹp cái nấc rút lên thôi. chính vì cái này chưa quen mà em bị tạch quả lùi chuồng đấy >:P

speed266

Xe điện
Cố lên cụ em thấy đơn giản mà, quan trong tâm lý phải vững.

cogane

Xe buýt
nếu bác run thì bác phải thêu xe chip tập nhiều hơn để bù vào chỗ run đấy
em đọc bài viết của bác là biết, bác cảm nhận khi lái xe chưa được ngon