Em chỉ login đc bằng đt còn mạng net nhà em thì ko thể?

tập_lái

Xe buýt
Kính bẩm với các ác nhân đại min là 3 ngày nay em không thể nào login vào diễn đàn bằng mạng nhà em được, mặc dù em ko bị thẻ và đã thử các trình duyệt em có. Tuy nhiên với điện thoại thì vẫn vào đc bình thường.
Em đang nghi là IP nhà em bị khóa hoặc có lỗi gì đó. Em nhờ các cụ giúp em xem nó bị gì chứ ko mấy hôm nay cứ lướt bằng máy tính xong muốn còm cái gì lại phải mở điện thoại để còm nên bất tiện vô cùng.
Cảm ơn các ác nhân đại min rất nhiều.

Kính bẩm với các ác nhân đại min là 3 ngày nay em không thể nào login vào diễn đàn bằng mạng nhà em được, mặc dù em ko bị thẻ và đã thử các trình duyệt em có. Tuy nhiên với điện thoại thì vẫn vào đc bình thường.
Em đang nghi là IP nhà em bị khóa hoặc có lỗi gì đó. Em nhờ các cụ giúp em xem nó bị gì chứ ko mấy hôm nay cứ lướt bằng máy tính xong muốn còm cái gì lại phải mở điện thoại để còm nên bất tiện vô cùng.
Cụ nói cụ thể lỗi gặp phải khi login bằng máy tính hoặc cụ chụp ảnh màn hình gửi lên :D

thichxeFord

Xe tăng
Cụ xem có đổi DNS settings để vào FB ở nhà không? Nên đặt tất cả thiết lập IP và DNS về Auto. Một khả năng nữa là dùng proxy đã hết hạn ở trình duyệt nếu cụ vào trang nào đó mà cần phải qua firewall :D

tập_lái

Xe buýt
Bẩm 2 cụ là khi em login vào cửa sổ như thông lệ thì nó ra cửa sổ thông báo là nhầm user hoặc pass mặc dù em đã thử cả fai phốc ie và chôm :) nhưng vưỡn như nhau.
Còn về sét ting IP thì em mù tịt, vả lại là mạng văn phòng nên có sao em dùng thế từ trước tới nay. Trước thời điểm sự cố này thì em chỉ thay điện thoại và login vào S5 thôi chứ với mạng và máy tính thì em ko đụng chạm gì hết.
Em có nghi ngờ là do em để S5 nhớ pass nên em cũng đã gỡ nít nhớ pass trên S5 và xuống xe rồi vào máy tính thử nhưng cung không được.
Mong các cụ hết lòng cứu chữa cho cháu ạ.

thichxeFord

Xe tăng
Máy tính của cụ có dùng chương trình quản lý password nào không? Và cụ check xem có để bộ gõ tiếng Việt Unikey khi đánh pass để login vào diễn đàn ? Cụ nên quét virus toàn bộ máy đề phòng máy bị nhiễm keylogger lấy mật khẩu bàn phím. Các chương trình thông dụng nếu dùng cá nhân như AVG, Avira, Avast còn nếu dùng cho công ty thì hay dùng TrendMicro/Symantec/McAffee.

Bẩm 2 cụ là khi em login vào cửa sổ như thông lệ thì nó ra cửa sổ thông báo là nhầm user hoặc pass mặc dù em đã thử cả fai phốc ie và chôm :) nhưng vưỡn như nhau.
Còn về sét ting IP thì em mù tịt, vả lại là mạng văn phòng nên có sao em dùng thế từ trước tới nay. Trước thời điểm sự cố này thì em chỉ thay điện thoại và login vào S5 thôi chứ với mạng và máy tính thì em ko đụng chạm gì hết.
Em có nghi ngờ là do em để S5 nhớ pass nên em cũng đã gỡ nít nhớ pass trên S5 và xuống xe rồi vào máy tính thử nhưng cung không được.
Mong các cụ hết lòng cứu chữa cho cháu ạ.

speed266

Xe điện
Cụ chủ thử tắt gõ tiếng việt trên máy tính đi xe sao