[Camera] Cụ OF nhà ta nhập làn cao tốc kinh vãi đạn.

suzu37

Xe container
Theo em là đúng luật, nhưng cũng hơi nguy hiểm nếu cụ phi nhanh, ko quan sát cẩn thận
Lại chuyện nhập làn cao tốc. Vui phết. Nhân vật trong câu chuyện lại là ọp phơ :D.

Mới chỉ chuyển làn tại nơi được phép thôi cụ ạ nhưng chưa đúng luật.

Đây ạ:

Điều 4. Nguyên tắc hoạt động giao thông đường bộ
1. Hoạt động giao thông đường bộ phải bảo đảm thông suốt, trật tự, an toàn, hiệu quả; góp phần phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng, an ninh và bảo vệ môi trường.
4. Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ là trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân.
5. Người tham gia giao thông phải có ý thức tự giác, nghiêm chỉnh chấp hành quy tắc giao thông, giữ gìn an toàn cho mình và cho người khác. Chủ phương tiện và người điều khiển phương tiện phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc bảo đảm an toàn của phương tiện tham gia giao thông đường bộ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lại chuyện nhập làn cao tốc. Vui phết. Nhân vật trong câu chuyện lại là ọp phơ :D.

Mới chỉ chuyển làn tại nơi được phép thôi cụ ạ nhưng chưa đúng luật.

Đây ạ:
cái cụ post là điều luật nguyên tắc, chung chung định hướng cho toàn bộ các hành vi khi tham gia GTDB, em nghĩ ko thể căn vào trường hợp cụ thể ntn để xác định. Vì an toàn nó có nhiều mức, ví dụ cụ nhập vào ngay ntn, cụ sau đi từ tốn -> an toàn, cụ nhập đi xa xa mới dô, cụ sau đang từ từ lại vọt cái lên -> mất an toàn

suzu37

Xe container
cái cụ post là điều luật nguyên tắc, chung chung định hướng cho toàn bộ các hành vi khi tham gia GTDB, em nghĩ ko thể căn vào trường hợp cụ thể ntn để xác định. Vì an toàn nó có nhiều mức, ví dụ cụ nhập vào ngay ntn, cụ sau đi từ tốn -> an toàn, cụ nhập đi xa xa mới dô, cụ sau đang từ từ lại vọt cái lên -> mất an toàn
Đúng rồi. An toàn có nhiều kiểu, mất an toàn cũng vậy. Một số cụ bảo rằng không có chế tài trong 171 thì có nghĩa là ... không cấm. Cái này nguy hiểm lắm ợ.

hackspeed

Xe lăn
Đúng rồi. An toàn có nhiều kiểu, mất an toàn cũng vậy. Một số cụ bảo rằng không có chế tài trong 171 thì có nghĩa là ... không cấm. Cái này nguy hiểm lắm ợ.
tình huống này trước có cụ bị xxx toét, sau 1 hồi phun mưa thì xxx phải cho đi đấy

suzu37

Xe container
tình huống này trước có cụ bị xxx toét, sau 1 hồi phun mưa thì xxx phải cho đi đấy
:D Vấn đề là lỗi được thông báo là lỗi gì.

Nếu lỗi nhập làn sớm thì đi tốt. Lỗi gây mất an toàn thì hút hết nửa gói thuốc chưa đi được đâu, nếu em là xxx ở đóa :D.

gocart

Xe cút kít
Thường thì em hay nhường xe nhập làn.
Lý do: có thể mình lọt vào vùng mù của xe đó.

hackspeed

Xe lăn

hieubui

Xe tải
Cao tốc này ở đâu ngộ vậy các báC? Thiếu làm tăng tốc

Transporter1884

Xe buýt
Nếu đúng theo quy tắc vào cao tốc thì quy trình như sau.
- khi vào làn tăng tốc fải bật xi nhan,quan sát hết làn ngoài
-Tận dụng độ dài dải tăng tốc, tăng tốc hợp lý đạt tốc độ tối thiểu 80km/h
-Xem xét tình hình ko có xe chặn, không chặn xe nào thì nhập làn.
- Nguời đi ở làn trong, nếu thấy xe khác đang nhập làn có thể giảm tốc để nhuờng hoặc tuỳ tình hình lánh sang làn bên trái để nhuờng. Nêú thấy nguời nhập làn đủ tốc độ và đi ttuớc mình thì fải nhuờng.
Xét trong truờng hợp này,chú kia nhập làn ko quan sát, chưa đi hết dải tăng tốc và chưa đủ tốc độ quy định đã nhập làn.
Cụ chủ sai lè vì vuợt phải, không nhuờng thằng kia nhập làn dù nó đi truớc cụ.
Thằng đi truớc cụ chủ sai vì đi ko đúng tốc độ trên cao tốc
Anh ra luật sai vì chỉ là luật, chưa hề có văn bản nào huớng dẫn cụ thể việc ra vào cao tốc.
Anh quản lý và xây dựng sai vì làm đuờng để dải tăng tốc bé tí, ngắn cũn, biển báo lộn. xộn.đặt cái tên cao tốc cũng sai vì cao tốc là tối thiểu 80km/h và tối đa 130. Một số đoạn thoải con gà mái. Nói chung là sai hết

Chỉnh sửa cuối:

Dqlong

Xe tăng
Bản chất của việc nhập làn là chuyển làn từ làn đường tăng tốc sang làn cao tốc liền kề, như vậy xe muốn vào làn cao tốc cần xi nhan xin chuyển làn, quan sát làn mình định nhập xem có đủ độ an toàn không, tức là có xe nào đang đi lên không, và nếu không có xe hoặc xe sau có dấu hiệu nhường đường thì mới đc chuyển làn, chứ không phải cứ xi nhan 1 phát là chuyển luôn, đấy không gọi là xin đường mà là cướp đường. Như vậy xe nhập làn cao tốc kia là sai vì thiếu quan sát khi chuyển làn. Người ta đã phải làm 1 đoạn tăng tốc cho các cụ đi vào, vừa để tăng tốc, vừa để thẳng lái, gương bớt điểm mù, dưng mà nhiều cụ nhà mình chỉ thích đứng phun nước bọt cãi xxx, có bao giờ quan tâm đến an toàn cho mình và người khác đâu. Thế nên hết tam giác là rẽ cái oạch, em đi đường này hàng ngày nên gặp kiểu này vô số lần, nhiều xe phi 1 phát vào làn trong luôn chứ chả phải làn giữa, chả bao giờ để ý đằng sau có xe không, có nhường không.
Còn cụ chủ đi không sai vì đường này là 2 làn ô tô, không phải là vượt phải, anh 171 đã nói rõ rồi.

soul 9133

Xe tăng
Túm lại nhập làn như cụ cap thì là tình huống nguy hiểm

black-morning

Xe tải
Cụ chủ có vẻ đi hơi vội vì vượt phải
Cụ kia thì cũng nho quan sát gì cả khi nhập làn
Nếu e là cụ chủ thì e nhường cho bố ngơ ngác kia cho lành ạ. :)

victorP

Xe hơi
Em cảm giác như cụ chủ muốn ga lên để qua 2 ông chuẩn bị nhập làn. Trường hợp này cứ nhường cho lành cụ ợ. Giống như đi đến mấy đoạn cho xe quay đầu cũng phải giảm tốc nhường thôi, họ phi xe ra nằm ngang đường rồi không nhường cũng chả được.

suzu37

Xe container
Em cảm giác như cụ chủ muốn ga lên để qua 2 ông chuẩn bị nhập làn. Trường hợp này cứ nhường cho lành cụ ợ. Giống như đi đến mấy đoạn cho xe quay đầu cũng phải giảm tốc nhường thôi, họ phi xe ra nằm ngang đường rồi không nhường cũng chả được.
Về quy định nhường đường thì xe đi từ đường nhánh lên phải nhường chứ cụ ơi.