Nhờ các cụ tư vấn ford ranger wildtrack

style87

Xe hơi
Thân chào các cụ ạ.
Chả là bồ kết từ lâu nhưng bây giờ mới có điều kiện nghĩ tới mua xe bán tải.
Em đã tìm hiểu sơ qua và đưa ra quyết định của mình là ford ranger bản wildtrack,nhưng lại phân vân giữa hai bản 2.2 và 3.2.
Đặc thù công việc của em là đi công tác chở hàng nhẹ vật tư,thỉnh thoảng mới vào mỏ.Còn lại cung đường chủ yếu là Hà Nội -Quảng Ninh,Hà Nội -Lao Cai.
Nhờ các bậc tiền bối tư vấn giúp em nên lấy bản nào với ạ
Em phân vân lấy 2.2 vì thứ nhất giảm được chút chi phí và em nghĩ 1 cầu vào mỏ như em và không ofroad thì cũng đi được.
Em chân thành cảm ơn các cụ
Nếu được có cụ nào bên sale ford đọc được thớt của em cho em xin cái giá và chương trình khuyến mại với ạ.
Em tên Hà sinh năm 87 số dây thép của em 0912.66.86.87

Kinzaru

Xe hơi
Website
chevyhathanh.net
Cụ nghiên cứu em Navara bên Nissan bọn em xem. Form xe chắc chắn máy khỏe, đi tiết kiệm nhiên liệu.
Dòng Ranger thì đẹp và tiện nghi hơn nhưng chạy tốn dầu hơn với lại nếu hỏng thì chi phí sửa chữa và thay thế tốn kém hơn nhiều.

Bomhutchankhong

Xe đạp
Website
icontrol.vn
về cơ bản em vẫn thích em Navara,trông khỏe khoắn và cơ bắp :),còn dòng Ford Range nhìn khá mượt và tinh tế...mỗi dòng có ưu điểm riêng cụ ạ,còn nếu cụ vẫn phân vân 2 em kia thì e vote đi 3.2 cho khỏe,tốn kém hơn 1 tí nhưng nhỡ đâu có phát sinh gì mình cũng đỡ :3

style87

Xe hơi
Cụ nghiên cứu em Navara bên Nissan bọn em xem. Form xe chắc chắn máy khỏe, đi tiết kiệm nhiên liệu.
Dòng Ranger thì đẹp và tiện nghi hơn nhưng chạy tốn dầu hơn với lại nếu hỏng thì chi phí sửa chữa và thay thế tốn kém hơn nhiều.
Em cũng đã nghiên cứu navara ..cơ bản em cũng thích xe nhật nếu ko phải vì kết em ranger thì em sẽ phiền tư vấn rùi
Thanks cụ ạ

style87

Xe hơi
về cơ bản em vẫn thích em Navara,trông khỏe khoắn và cơ bắp :),còn dòng Ford Range nhìn khá mượt và tinh tế...mỗi dòng có ưu điểm riêng cụ ạ,còn nếu cụ vẫn phân vân 2 em kia thì e vote đi 3.2 cho khỏe,tốn kém hơn 1 tí nhưng nhỡ đâu có phát sinh gì mình cũng đỡ :3
Em có nghiên cứu qua chút thì e 3.2 hơn là 6 túi khí ,camera lùi,hộp lạnh .. Còn về "chấm" thì em mới bán e yaris 1.3 nên cứ thấy 2.2 với mình là đủ ( vì cũng chưa được đi xe chấm cao nhiều ) thế nên hơi nghiêng về 2.2 cụ ạ ;(.tốn kém thì 3.2 cũng hơn khoảng gần 100 cũng nhiều mà cũng không nhiều nếu đi thật sự hơn 2.2 cụ nhỉ

Lexus_31F

Xe hơi
Em có nghiên cứu qua chút thì e 3.2 hơn là 6 túi khí ,camera lùi,hộp lạnh .. Còn về "chấm" thì em mới bán e yaris 1.3 nên cứ thấy 2.2 với mình là đủ ( vì cũng chưa được đi xe chấm cao nhiều ) thế nên hơi nghiêng về 2.2 cụ ạ ;(.tốn kém thì 3.2 cũng hơn khoảng gần 100 cũng nhiều mà cũng không nhiều nếu đi thật sự hơn 2.2 cụ nhỉ
Những cái hơn mà cụ liệt kê rất đáng đồng tiền bát gạo mình bỏ ra . Cụ lên hẳn 3.2 đi . E vote 3.2

Bomhutchankhong

Xe đạp
Website
icontrol.vn
nhà em đang chạy Civic 1.8,có hôm được lái e 2.0 cảm giác cầm lái nó khác hơn nhiều rồi các cụ ạ

Quanglun

Xe tải
e lại khoái dmax 2015 2.5l, vì ăn ít dâu, có dvd kèm theo xe,giá lại hạt rẻ

Quynhsvbk

Xe đạp
3.2 thật tuyệt vời. ăn đứt mấy dòng xe SUS

xexuccat

Xe hơi
Thân chào các cụ ạ.
Em đã tìm hiểu sơ qua và đưa ra quyết định của mình là ford ranger bản wildtrack,nhưng lại phân vân giữa hai bản 2.2 và 3.2.
Đặc thù công việc của em là đi công tác chở hàng nhẹ vật tư,thỉnh thoảng mới vào mỏ.Còn lại cung đường chủ yếu là Hà Nội -Quảng Ninh,Hà Nội -Lao Cai.
Em phân vân lấy 2.2 vì thứ nhất giảm được chút chi phí và em nghĩ 1 cầu vào mỏ như em và không ofroad thì cũng đi được.
Nếu được có cụ nào bên sale ford đọc được thớt của em cho em xin cái giá và chương trình khuyến mại với ạ.
Công việc của cụ như thế mà mua 2.2 một cầu thì sẽ hối hận đấy. Thứ nhất là 3.2 chênh lệch khoảng 70tr nhưng máy lớn hơn, túi khí thì xung quanh, camera sẵn có, ghế điện.... Còn những gì gif me ko nhớ nữa. Đặc biệt là trái tim 3.2 ngồi lên tắt ESP đi đạp ga ngập chân phát là lưng dính vào đệm.dầu đi trong thành phố 12lit, đường trường 10lit ( đấy là em đi kiểu của em. Các cụ thì em ko biết ). Đã ngồi 3.2 rồi ko muốn ngồi 2.2 đâu. Em vừa lấy dc 1 tuần. có cậu em làm sele bên Ford ký hợp đồng xong 10 ngày đi đăng ký luôn. Nguyên giá 838tr ko lắp nắp thùng gì hết.
Cuối cùng lời khuyên của em là cụ nên lấy 3.2 dù cụ có phải đợi tháng 12 giao xe.Wildtrack màu trắng đẹp nhất.em ko đợi dc phải lấy màu cam.từ hôm lấy ranger về randrover sport toàn để trùm bạt. Cụ đừng bâng khuâng nữa chạy ra ford múc 3.2

Bigisbest

Xe container
Em ké hóng cụ tí ạ,
Quả thật em là fan...ngu của Ford, tội thế. Nếu là dòng compact SUV, em sẽ trọn đời yêu vẻ riêng một góc trời của Esc. Về dòng pickup, thú thực em chưa thấy mẫu nào được nét này mà không mất nét khác, nhưng đến dòng Ranger thì...em thấy thuyết phục hoàn toàn...Lại tiếp tục ngu...:D Khi thế hệ Ranger mới chưa ra đời, đôi khi em mơ trộm dáng chiếc Honda Ridgeline, nhưng nó quá xa lạ và cũng lắm điều tiếng.
Ranger 3.2 đi cụ, máy dầu là tiết kiệm rồi, phân khối lớn luôn là lựa chọn khôn ngoan, an toàn, tiện nghi và cảm giác lái luôn như ý mình. Nó ăn thêm có đáng là bao, trừ dòng siêu xe không nói làm gì, chứ những cu cậu bình dân này, chênh nhau về chi phí nhiên liệu không đáng kể. Một năm cụ chạy tòe loe 2.5 vạn thì cũng chỉ chênh 10 triệu tiền dầu. Quá rẻ để đổi lấy tất cả những thứ hơn mà nó mang lại.

xexuccat

Xe hơi
e lại khoái dmax 2015 2.5l, vì ăn ít dâu, có dvd kèm theo xe,giá lại hạt rẻ
Chả biết cụ mua Dmax chưa? Nhưng Isuzu Dmax làm sao có cửa so với ranger 3.2 . Đầu DVD à có phải ko lắp dc đâu.nhưng vấn đề lắp để làm gì khi lái một con khủng long đi ở HN giờ tan tầm???? Camera ranger 3.2 có màn hình tích hợp guơng chiếu hậu rồi. Còn về ăn nhiều nhiên liệu hơn Dmax 2.5 thì đuơng nhiên vì máy 3.2 mà. Còn muốn ăn ít nữa theo em mua Ranger về thay luôn cái động cơ Bông Sen vào 1 triệu tiền dầu cụ đi cả năm.

Hương Lee

Đi bộ
3.2 đi bác, đầy đủ tiện nghi, nột thất khỏi chê, có nhiều tính năng an toàn, e sâu ford bác cần thỳ cứ pm e sẵn sàng giúp bác

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Thân chào các cụ ạ.
Chẳng tốn hơn bao nhiêu đâu cụ, cứ con to nhất trâu nhất mà quất.
Em toàn đi đường trường thôi, chẳng off ẹp gì nhưng vẫn đi xe 4x4. Cụ nhìn mấy xe châu âu xem tại sao nó lại AWD thì đừng lăn tăn 1 cầu với 2 cầu làm gì. bình thường thì như nhau nhưng lúc gặp tình huống rồi thì 1 cầu ở lại còn 2 cầu được về nhà ăn no ngủ say mới thấm thía cụ nhé
khuyên cụ lấy con 4x4 MT nhé, đấy là theo cá nhân em. còn thì tùy cụ
p/s cụ lên gúc sớt vụ bàn ép của navara rồi đọc nhé. sory các cụ sale nissan nhé :)

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
Cụ đã máu thì làm e 3.2, ko thì BT 50 3.2, chứ mua 2.2 thì nên chuyển sang Navara :D

andytran171

Xe hơi
nếu cụ không quá lăn tăn chuyện hơn kém chút tiền nhiên liệu thì cứ chấm to mà chơi cụ ạ, mua 2.2 đến lúc đi 1 thời gian ngồi thử 3.2 lại tiếc đấy.
đi chấm to nhiều ngựa cho sướng cái thằng người cụ ạ :D