Cây xăng dốc Bác Cổ và con Ếch nhà em! Lần thứ 2 ạ!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thưa các Cụ.

Lại hết sạch xăng ở Hàng Vôi khi phải đón F1 ở đó nên em đành ra cái cây xăng này dù đã một lần dính chưởng! Cũng muốn xem lại họ đã tử tế hơn chưa khi lần trước em đã mắng thẳng vào mặt rồi!

Em thích xăng 95 và ở đây cũng chỉ có hai cột bơm A95 sát phòng ghi hóa đơn.
Hiên ngang đỗ vào để ăn xăng ạ:

Và kết quả thậm chí còn tệ hơn lần trước ạ! x-(
Em điên tiết quát um lên. Định bảo Gấu đi taxi đón F1 về để em ngồi chơi với bọn "Cướp" này cả ngày cho vui nhưng Gấu không chịu nên em đành lấy cái Hóa đơn VAT này về làm bằng chứng để hy vọng có Cụ Ofer nào làm bên Truyền thông hoặc Cơ quan chức năng ra tay xử lý cho sạch xã hội:

[YOUTUBE]http://youtu.be/wDCnJyG0fY0[/YOUTUBE]
Thiết nghĩ, du khách Việt lạ nước lạ cái bên Singapore mà người ta còn xử lý rất nhân văn chả nhẽ mình ngay trên đất nước mình lại để bị ăn cướp trắng trợn thế này sao?
Liệu em còn tin được ai nữa không hả các Cụ???

P/S: Em post đoạn Video từ Camera hành trình xe em để các cụ thấy là Vòi bơm xăng lúc em vào cắm gọn gàng trong cột bơm nhé! Như vậy, khi nhấc Vòi ra bơm cho em là máy phải reset về 0 luôn nhé! Và vấn đề nó nằm gọn gàng trong cái Cột bơm xăng chứ không phải do nhân viên bơm nối xe trước vào cho em nhá! :)
[YOUTUBE]http://youtu.be/xpB_8Xx0iYE[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dangphuong

Xe buýt
lần trước là 62 lít phải ko cụ :))
xăng bây giờ giảm so với trước nhiều lắm rồi , nên chắc các chị ấy quý cụ nên cho thêm hẳn 5 lít =))
Em nghĩ cái việc các cửa hàng kinh doanh ở vn mình mà dính phốt thì hình như họ quyết vét cho bằng hết chứ ko định thay đổi .
Em dính mấy lần từ hàng ăn cho tới hàng điện tử :-<

IVB

Xe máy
cho e vodka cụ 1 chén an ủi, khổ thân cụ. Nãy em đọc bài báo thằng lừa đảo bên sing bị cư dân mạng tẩy chay, đến đi mua cơm, đi cắt tóc nó cũng bị người ta củ hành, em tự hỏi sao chúng nó lại biết bảo nhau đến thế, khi mà pháp luật và các cơ quan chức năng không vào cuộc bảo vệ người tiêu dùng, thì người tiêu dùng dùng sức mạnh truyền thông để tẩy chay. Giá như có website luôn cung cấp những người kinh doanh bất chính, và người dùng ở VN đoàn kết, bảo nhau tẩy chay những sản phẩm lửa đảo, thì những cửa hàng như thế này mới không còn đất sống :(.

trongbach

Xe buýt
E cứ nghĩ cây xăng này là chuẩn cơ,không ngờ......

tran duc chi

Xe buýt
Ko phải tại cây xăng ,mà do bình xăng cụ xài lâu nên nó nở ra đấy ạ=D>

coolpix8700

Xe ngựa
Em thích xăng 95 và ở đây cũng chỉ có hai cột bơm A95 sát phòng ghi hóa đơn...
Họ còn có 4 cột xăng 95 ở cách đó 1 đường vào!
Nhưng nếu bác chụp ảnh được chỗ hiện xăng - tiền ở trên cái cột xăng thì tốt hơn, tiền thu họ dựa trực tiếp con số trên ấy.
Còn cái hoá đơn thì cô phụ trách chỉ dựa vào cái tờ giấy nhỏ do người thu tiền ghi và điền bằng tay, chỗ in hóa đơn họ không cầm tiền!

tea1981

Xe buýt
Hix.em toàn đổ ở đây.hôm 92 hôm 95

Ngoc Phan XLS

Xe container
cho e vodka cụ 1 chén an ủi, khổ thân cụ. Nãy em đọc bài báo thằng lừa đảo bên sing bị cư dân mạng tẩy chay, đến đi mua cơm, đi cắt tóc nó cũng bị người ta củ hành, em tự hỏi sao chúng nó lại biết bảo nhau đến thế, khi mà pháp luật và các cơ quan chức năng không vào cuộc bảo vệ người tiêu dùng, thì người tiêu dùng dùng sức mạnh truyền thông để tẩy chay. Giá như có website luôn cung cấp những người kinh doanh bất chính, và người dùng ở VN đoàn kết, bảo nhau tẩy chay những sản phẩm lửa đảo, thì những cửa hàng như thế này mới không còn đất sống :(.
Haizz...

Xứ sở này còn lâu mới khá được ạ! Tinh thần đấu tranh vì cái xấu mất hết rồi!

Đến Gấu em còn bảo thôi chấp nhận bị cướp đi chứ không ủng hộ để em đấu tranh đến cùng! Lại còn cho rằng mất hơn 5 lít xăng vẫn rẻ hơn tiền taxi mẹ con đi về trước rồi thời gian của em nữa!

Em cũng tự xấu hổ với lòng mình khi đã nghe Gấu!

BonBonTT

Xe điện
Ở thiên đường lên nhiều lúc phải chấp nhận vì nó hỏng từ nóc cmnr cụ ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Họ còn có 4 cột xăng 95 ở cách đó 1 đường vào!
Nhưng nếu bác chụp ảnh được chỗ hiện xăng - tiền ở trên cái cột xăng thì tốt hơn, tiền thu họ dựa trực tiếp con số trên ấy.
Còn cái hoá đơn thì cô phụ trách chỉ dựa vào cái tờ giấy nhỏ do người thu tiền ghi và điền bằng tay, chỗ in hóa đơn họ không cầm tiền!
Không có đâu Cụ. Em nhìn kỹ rồi!

Họ còn khoe họ có 8 cái Camera nên cụ yên tâm họ không chối được nếu thực sự có Cơ quan chức năng quan tâm vụ của em đâu!!!=))=))

dmdviet

Xe cút kít
Chia sẻ cụ chủ. Em tra bác gúc gồ mới ra cái dung tích bình xăng của ếch. Kể ra cũng tài. Khéo nó viết cộng hóa đơn của cụ chủ mua lẻ lần trước, he :) !

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chia sẻ cụ chủ. Em tra bác gúc gồ mới ra cái dung tích bình xăng của ếch. Kể ra cũng tài. Khéo nó viết cộng hóa đơn của cụ chủ mua lẻ lần trước, he :) !
Em chạy Ếch 5 năm nay rồi.
Biết bao lần thi xăng các loại.
Một lần hết xăng chết cả máy tại Vinh cũng chỉ đổ được hơn 60 lít là trào ra ngoài rồi!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lão XO nhớ lời hứa cho lên VOVGT nhá!!!
Phóng viên cần chứng cớ cứ bảo gặp em.
Còn đoạn video quay đồng hồ cây xăng nữa em chưa post lên đây.

IVB

Xe máy
Haizz...

Xứ sở này còn lâu mới khá được ạ! Tinh thần đấu tranh vì cái xấu mất hết rồi!

Đến Gấu em còn bảo thôi chấp nhận bị cướp đi chứ không ủng hộ để em đấu tranh đến cùng! Lại còn cho rằng mất hơn 5 lít xăng vẫn rẻ hơn tiền taxi mẹ con đi về trước rồi thời gian của em nữa!

Em cũng tự xấu hổ với lòng mình khi đã nghe Gấu!
Thực ra gấu của cụ cũng không phải hoàn toàn vô lí, vì mình nhà cụ đấu tranh cũng chỉ muối bỏ bể, chỉ tổ thiệt thân, phỏng ạ. Thôi cụ ạ, cứ lạc quan mà sống. À mà theo cụ có nên nhân sự kiện như ở sing mà lập hội tảy chay kinh doanh lừa đảo không nhỉ, ở OF hay FB có hội này không cụ nhỉ :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thực ra gấu của cụ cũng không phải hoàn toàn vô lí, vì mình nhà cụ đấu tranh cũng chỉ muối bỏ bể, chỉ tổ thiệt thân, phỏng ạ. Thôi cụ ạ, cứ lạc quan mà sống. À mà theo cụ có nên nhân sự kiện như ở sing mà lập hội tảy chay kinh doanh lừa đảo không nhỉ, ở OF hay FB có hội này không cụ nhỉ :D
Sống thì vẫn phải sống thôi Cụ! :)

Lập hội như Cụ nói thì Min Mod OF mới làm được chứ anh em mềnh thì chịu.

TPro

Xe máy
Dã man quá :| Sao cụ ko làm ra ngô ra khoai với tụi nó đi :(

SakuraTH

Đi bộ
Thớt này nên ủn ra quán cafe cho các lều báo vào ăn hàng. ;))