" đi xe chú (Focus 2.0) thích hơn xe anh (Altis 2.0 2013)" nhưng vì sao vẫn mua Altis

Lvhieu

Xe máy
Báo cáo tất cả các anh chị em, mình mở ra cái topic này để các anh chị em cho ý kiến.
Em vừa cưới em Focus 2.0 được vài hôm, hôm nay em ngồi với 1 anh làm phụ trách kinh doanh của một công ty rất lớn, anh ý đang đi Altis 2.0 đời 2013.
Nói chuyện một lúc về xe anh ý khẳng định " xe chú đi sướng hơn xe anh nhiều, đi chắc xe " .
Một câu hỏi đặt ra là xe đi chắc hơn, sướng hơn sao lại rẻ hơn và bán chậm hơn, ngoài thương hiệu ra còn điều gì cần nói ở đây nữa? Có phải do Ford VN làm PR, làm chính sách kém, có phải do thu nhập của chúng ta thấp?....
Rất cảm ơn các anh chị em.

Anhsangthanhpho

Đi bộ
Toy gần như tới Việt Nam và phân phối xe sớm nhất, người yêu đầu tiên luôn luôn đẹp, dù có bao nhiêu người tới sau đi nữa, cuộc tình đầu vẫn để ấn tượng đậm sâu nhất, heee.

Như Hồng

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Người Việt mình vốn bảo thủ mà bác. Toy có tiếng từ ngày xưa nên dân ta cứ lao đầu vào thôi ạ :)))

Lvhieu

Xe máy
Người Việt mình vốn bảo thủ mà bác. Toy có tiếng từ ngày xưa nên dân ta cứ lao đầu vào thôi ạ :)))
Theo mình thì không nên trách dân mình, trong số họ có rất nhiều giáo sư bác sĩ, tiến sĩ :D, các nhà kinh tế ... nữa. Nếu cứ viện lý do này thì không biết đến bao giờ mới thoát được lý do này.

Lvhieu

Xe máy
Toy gần như tới Việt Nam và phân phối xe sớm nhất, người yêu đầu tiên luôn luôn đẹp, dù có bao nhiêu người tới sau đi nữa, cuộc tình đầu vẫn để ấn tượng đậm sâu nhất, heee.
em chưa tìm hiểu nhưng có lẽ mấy hãng của Pháp mới là tình yêu đầu cụ ạ... :D;))

Lvhieu

Xe máy
Nếu tôi là xếp của Ford VN thì một trong những việc làm đầu tiên là hạ giá phụ tùng thay thế xuống thật rẻ trong 3- 4 năm, rồi tính kế tiếp.
Mặc dù mấy năm mới phải thay phụ tùng 1 lần mà vẫn bị mang tiếng đắt. Phải tạo được một tâm lý " cứ dùng thoải mái đi, phụ tùng chính hãng giá rất rẻ "
Ai lại thằng em ở Quảng Ninh lên HN chơi bị " anh em " Hà nội " yêu mến giấu'' mất đôi gương, vào Ford bị chém hơn chục củ, papa thằng nào chả cay, cay cả thằng vặt lẫn cay cả thằng chém.

SimsSam

Xe điện
Toy tốt mà.

Ford tốt chứ.

Tốt chưa đủ, quyền và quyết định bởi người tiêu dùng.

Gau Beo

Xe tải
Chắc khen lấy lòng cụ thôi :P
Ko biết all new focus thế nào, nhưng 2.0 cũ em nghĩ ko so đc với altis 2013

mmvmm

Xe tải
Ở Mỹ xe Toyota nó cũng đi không xướng bằng Ford. Nhưng nó cũng vẫn bán được nhiều hơn. Đã là Pho huyền thì đừng có hỏi.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nếu tôi là xếp của Ford VN thì một trong những việc làm đầu tiên là hạ giá phụ tùng thay thế xuống thật rẻ trong 3- 4 năm, rồi tính kế tiếp.
Mặc dù mấy năm mới phải thay phụ tùng 1 lần mà vẫn bị mang tiếng đắt. Phải tạo được một tâm lý " cứ dùng thoải mái đi, phụ tùng chính hãng giá rất rẻ "
Ai lại thằng em ở Quảng Ninh lên HN chơi bị " anh em " Hà nội " yêu mến giấu'' mất đôi gương, vào Ford bị chém hơn chục củ, papa thằng nào chả cay, cay cả thằng vặt lẫn cay cả thằng chém.
Cụ nó chí phải, nhưng phương án kinh doanh của họ lại không phải vậy nên toy mới bán chạy

pherolhh

Xe hơi
một bên gương Altis số sàn 2011 toy bán 7 triệu.

3077

Xe container
Em nghĩ dịch vụ hậu mãi nó tốt, bạn em bị húc bẹp cửa, vào hãng làm bảo hiểm sáng gửi chiều lấy rồi. K biết hãng ford thế nào chứ em đi làm bh sứt sẹo bên ngoài toàn 2-3 ngày mới xong

MoonMax

Xe điện
Em ngĩ đôi gương altis chính hãng giá cũng chả rẻ hơn đâu, hàng thằng tập thì vài tháng biết nhau ngay....

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Báo cáo tất cả các anh chị em, mình mở ra cái topic này để các anh chị em cho ý kiến.
Em vừa cưới em Focus 2.0 được vài hôm, hôm nay em ngồi với 1 anh làm phụ trách kinh doanh của một công ty rất lớn, anh ý đang đi Altis 2.0 đời 2013.
Nói chuyện một lúc về xe anh ý khẳng định " xe chú đi sướng hơn xe anh nhiều, đi chắc xe " .
Một câu hỏi đặt ra là xe đi chắc hơn, sướng hơn sao lại rẻ hơn và bán chậm hơn, ngoài thương hiệu ra còn điều gì cần nói ở đây nữa? Có phải do Ford VN làm PR, làm chính sách kém, có phải do thu nhập của chúng ta thấp?....
Rất cảm ơn các anh chị em.
Khi mua nghĩ sử dụng bét nhè rồi bán đi ko mất đồng nào, có xe lúc bán so với độ trượt giá có khi còn hời cụ nhỉ? Ko bàn tới hàng lão TCB thì phụ tùng chính hãng Toy có khi còn đắt hơn Ford ý chứ! Theo cháu thì người mua xe cũ sẽ quyết định cho người mua xe mới phải mua xe nào? (Theo các cụ ai thông minh hơn ạ?)

Porsche 911

Xe container
Bác chủ mang chủ đề này sang góc TOYOTA sẽ nhận được nhiều ý kiến bình luận hơn nhiều.
Em thì cứ lái sướng là thích cái đã, chứ mất giá tính sau.

laichuanhieu

Xe tăng
Bác chủ mang chủ đề này sang góc TOYOTA sẽ nhận được nhiều ý kiến bình luận hơn nhiều.
Em thì cứ lái sướng là thích cái đã, chứ mất giá tính sau.
Lái sướng và an toàn cụ ạ. Em cũng vậy. Tiết kiêm tý xăng chả đáng gì bằng chạy sướng. Bán lại được giá thì ai cũng thích, nhưng em nghĩ nhiều cụ chưa tính đến là giá mua (cùng cấu hình) thì TOY thường vẫn đắt hơn kha khá so với F. Vì thế lợi hơn không nhiều.