+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 32

Đề mục: Đà Nẵng: Nghỉ hè ở bán đảo Sơn Trà

Mua xe ngày
    21-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Đà Nẵng: Nghỉ hè ở bán đảo Sơn Trà

Kính các cụ
    Em định đi nghỉ ở Sơn Trà, Đà nẵng trong hè này, vài ngày thôi, có 04 người nhớn và 02 người bé. Dự định đi từ 05 - 15 tháng 7.
    Các cụ tư vấn giùm cho cái khách sạn với, loại gần biển và không quá nhiếu sao, sạch sẽ và đừng quá chật chội là được, vì nhà có trẻ con.
    Resort thì hình như hơi đắt, còn khách sạn thì em mù tịt.
    Cụ nào đi rồi thì cho em hỏi ở đấy có gì chơi được không, cho trẻ em và các cụ. Nghe bên tour quảng cáo có câu cá, lặn biển san hô ....
    Em định chỉ nhờ tour book vé máy bay + Khách sạn, ăn uống tự túc (đem mỳ tôm đi .
    Cảm ơn các bác trước, để sẵn votka và cafe mời các cụ.
    Đức./.

Mua xe ngày
    12-12-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trước Em nghỉ tại khách sạn Tiên Xa ngoài bán đảo chân núi Sơn Trà, phong cảnh đẹp, KS của Quân đội nên giá vừa phải
    hãy tin, nhưng cần kiểm tra lại

Mua xe ngày
    07-06-2006
    Thường ở
    Km0 - Việt Nam
    Động cơ OF
    0 mã lực

Đi Cù Lao Chàm cụ nhé, đẹp mê hồn luôn. 1 ngày giá 300K bao gồm cả lặn xem san hô.
    Em có vài cái ảnh nhưng upload lâu quá, lúc nào rảnh em post sau

Mua xe ngày
    13-12-2008
    Thường ở
    Đống Đa Đà Nẵng
    Động cơ OF
    36 mã lực

Thumbs down Cụ định chi bao nhiêu

Chi bao nhiêu thì mới tư vấn tư véo được. Trên Sơn Trà có mấy cái Sọt đấy, đang xây và cũng có đang hoạt động, nhưng rất gần phố, nên nếu xiền không như quân Nguyên thì hãy kiếm cái hồ tèo nào dưới này, sáng sáng còn có cái mà ăn ấm bụng không xót ruột! Đà Nẵng có to bằng nắm đấm, nên cứ trọ trung tâm, rồi đi đâu hẳn đi. Bác cho dự định cụ thể mới tư vấn được (Ví dụ ở 1 ngày bao nhiêu xiền 1 phòng lad max, ăn uống nhà hàng hay bổ rẻ chất lượng? Chơi thì xin lỗi, ĐN chả có chổ cho cụ chơi! Trẻ con càng không! Ra biển mà hít và tắm nước thải thành phố chưa qua xử lý, hay vào công viên nước sắp dẹp vì ế? Hay vào Hội An đi thăm nhà lụp xụp, hay ghé qua Non Nước để ngắm cement đắp thành chùa, mua đồ đểu đổ bằng nhựa gọi là làng Đá truyền thống? Hay leo vào Mỹ Sơn phơi nắng???

Bác cho kinh phí, em đây tư vấn cho! (Kinh phí là kinh phí Bác đi hết bao nhiêu ý, còn tư vấn miễn phí! )
    Gà lắm! Chưa đăng ký đừng cười em nhé! Đang luôn phấn đấu thành qué!

Mua xe ngày
    21-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Ê, cảm ơn các bác, các bác nhanh thế. Vừa Enter xong đã có mấy cái rùi.
    Thế này:
    Ko phải em ngại chi tiền mà ko muốn ăn trong Hotel thôi, mình đi chơi, tiện đâu ăn đấy. Nếu ko đi thì ăn ở Hotel , chẳng sao cả.
    Về kinh phí: Em định ở 4 đêm, khoảng 500 - 600K / phòng / đêm.
    Ở Sơn Trà nghe nói có mấy cái Resort, giá thì hơi chát, giá Walk in của nó là 450$.
    Về ăn:
    Em ko rõ ở đấy có gì là lạ để chén thử, cũng đành nhờ các bác.
    Bác Bơ Làng tư vấn vào Trung tâm, nhưng có tới 2 đứa nhỏ nên em chỉ muốn yên thân ngoài bán đảo thôi, đi chơi cũng chỉ bán kính vài km, đứa lớn hay say xe, cả gấu cũng vậy.

Mua xe ngày
    19-03-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Ui trời, bác ra đến Sơn Trà thì có cái gì đâu. Nán đảo bây giờ có đường oto chạy vòng quanh, ko biết đã làm xong chưa. Ngoài Sơn Trà thì chỉ có mấy cái resort, vắng hoe có cái gì mà ăn đâu. chỉ mấy cái đó (em ko nhớ tên) thì mới ở ngay biển. Còn nếu tìm khách sạn thì làm gì có, chỗ gần nhất cúng cách biển cả cây số. Thôi chết, em quên, Sơn Trà ở đây là em nói phần bán đảo có núi nhô ra, còn có lẽ bác hiểu Sơn Trà là quận Sơn Trà (quận 3), qua khỏi cầu Sông Hàn hoặc cầu Nguyễn Văn Trỗi thì là quận Sơn Trà rồi. Bãi biển là bãi biển chính của TP.DN. Nếu hiểu ST là quận Sơn Trà thì như bác đi nghỉ bình thường thôi, như là ỏ thành phố. KS gần biển nhất thì là Mỹ Khê 2 của QĐội, Ksan to, phòng rộng, 2 sao thì phải, ăn uống thì khổi lo vì rất nhiều hàng quán ở đó, giá cả theo em là rẻ như ở trong TP thôi, vì hồi trước bọn e ở trong phố vẫn ra ngoài đó ăn mà.
    Chúc cụ có chuyến nghỉ mát tốt đẹp. Em cũng thích ĐN lắm cụ ợ.

Mua xe ngày
    21-11-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Chết dở, các cụ nghĩ em vào Quận Sơn Trà. Sory, em muốn ra bán đảo Sơn Trà, nghe nói là đẹp.
    @ Cụ Bes: Từ Đà Nẵng ra Cù lao Chàm bao xa hả cụ, đi lại thuận tiện và nhiều chỗ nghỉ ko?? Cụ và các cụ khác tư vấn giùm em.
    Tks.
    Duc./.

Mua xe ngày
    05-01-2007
    Động cơ OF
    51 mã lực

Muốn ra Cù lao Chàm thì xuất phát từ Hội An - đúng là rất ổn, không khí trong lành, đồ ăn ngon (Ra nhanh không giống cua đá cù lao chàm nó sắp tuyệt chủng rồi đấy - Cù lao Chàm thì đi trong ngày thôi (Nó là cái đảo nằm chơ thơ lơ giữa biển, chỗ ăn thì ngon nhưng chỗ nghỉ thì ko có)

Nếu bác đi Đà nẵng mà ở Sơn Trà thì nên ra Hội an luôn sẽ ngon hơn, có khá nhiều lựa chọn về khách sạn, ăn uống nhiều cái lạ và ngon, trẻ con cũng có nhiều chỗ tung tăng. Đường đi từ Đà nẵng tới Hội an đã xong đường mới (đường ven biển Sơn Trà - Điện ngọc) nên đi lại cũng rất OK. Nếu định đi nghỉ thì theo em Hội An là địa điểm chuẩn - cảm giác rất thanh bình

Mua xe ngày
    03-03-2008
    Động cơ OF
    39 mã lực

Đường ra bán đảo ST mới làm xong đẹp lắm rồi cụ à

Trên đường ra đó có mấy cái Resort cũng ổn, em nghĩ cụ nên kiếm cái nào có bể bơi cho tiện tụi trẻ con. Tầm này KS 3* trong ĐN, HA đang khoảng 450K/đêm (giá quen đấy ạ), vào mùa sẽ nhỉnh hơn)

Đồng ý với cụ Bes là ra CLC rất thích, cụ cứ vào Khu du lịch Bãi Chồng mà nghỉ, giá tour đi tàu cao tốc từ HA ra CLC hiện là 330K/ng lớn, trẻ em 50% bao gồm tàu = ca nô, đi tỏu 1 vòng các đảo, ăn trưa, tắm biển, lặn biển luôn, cũng thú lắm. còn thì từ ĐN ra CLC trước có tài cao tốc Green Lines, giờ mới bỏ, đi tàu thường thì chết mệt, nên tốt nhất đi từ H.An

P.S. Chưa đủ 30 bài thì cụ có Vodka cũng chả ra giọt nào cụ ạ
    Sư Tử Xứ Lụa đã sửa : 20-03-2009 lúc 00:58

Mua xe ngày
    26-02-2007
    Thường ở
    Ở đây
    Động cơ OF
    53 mã lực

Theo em bác nên đặt phòng ở Khách sạn Tourane
    Hạng sao: 2 sao
    Địa chỉ: Biển Mỹ Khê, Phường Phước Mỹ - Sơn Trà
    Điện thoại: 0511.3932666-3932222
    Nằm ngay sát biển. Đi Sơn Trà cũng nhanh mà đi Cù Lao Chàm cũng thuận tiện.
    Có cả bể bơi.

Giá phòng: Bác gọi thương lượng tùy ý
    Loại phòng Giá thuê (VND) Giảm giá
    Standard 400000 0
    Standard Garden View 450000 0
    Superior OceanView 600000 0
    Deluxe Ocean View 800000 0
    Deluxe Balcony 900000 0
    Suite Conecting 1000000 0
    Group Room 1200000 0

Chi bao nhiêu thì mới tư vấn tư véo được. Trên Sơn Trà có mấy cái Sọt đấy, đang xây và cũng có đang hoạt động, nhưng rất gần phố, nên nếu xiền không như quân Nguyên thì hãy kiếm cái hồ tèo nào dưới này, sáng sáng còn có cái mà ăn ấm bụng không xót ruột! Đà Nẵng có to bằng nắm đấm, nên cứ trọ trung tâm, rồi đi đâu hẳn đi. Bác cho dự định cụ thể mới tư vấn được (Ví dụ ở 1 ngày bao nhiêu xiền 1 phòng lad max, ăn uống nhà hàng hay bổ rẻ chất lượng? Chơi thì xin lỗi, ĐN chả có chổ cho cụ chơi! Trẻ con càng không! Ra biển mà hít và tắm nước thải thành phố chưa qua xử lý, hay vào công viên nước sắp dẹp vì ế? Hay vào Hội An đi thăm nhà lụp xụp, hay ghé qua Non Nước để ngắm cement đắp thành chùa, mua đồ đểu đổ bằng nhựa gọi là làng Đá truyền thống? Hay leo vào Mỹ Sơn phơi nắng???
    @ bác Bơ Làng: Bác nói Đà Nẵng không có chỗ chơi, bác đã thật sự đi hết ĐN chưa. Các bác ý muốn đi chơi ở đây là du lịch thăm danh lam thắng cảnh.
    Ra biển mà hít và tắm nước thải thành phố chưa qua xử lý
    BÁc tắm nhầm chỗ rồi, chác bác tắm ở biển Nguyễn Tất Thành à.
    Nếu biển bẩn sao Furama đạt chuẩn 5 sao
    Em chẳng ký nữa, mỏi tay quá

+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối