Cài Vietmap, Sygic, IGO8, IgoPrimo, Sygic, OZi, Unlock Wince DVD CASKA xe Mazda

ngochoangimsat

Xe tăng
DVD Caska được bán rộng rãi trên thị trường có hai loại, một loại có thể chỉnh đường dẫn như các dvd bình thường cháu đã giới thiệu ở phần trước. Tuy nhiên còn một loại nữa không chỉnh đường dẫn được, DVD loại này cháu thấy lắp sẵn trên xe Mazda ở Việt Nam. Sau một hồi tìm hiểu cơ chế làm việc của nó cháu đúc rút ra cách unlock nó để muốn chạy cái gì thì chạy như sau:

- Tải bộ menu tùy biến về tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HUXR0R1J6UlFscEU/view?usp=sharing
- Giải nén copy nội dung trong cái thư mục CASKA vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Cắm thẻ vào xe và bấm nút dẫn đường bình thường. Một màn hình sẽ hiện lên cho các cụ chọn phần mềm khởi chạy. Tại đây cháu làm sẵn Vietmap, IGO, Sygic, OZI, Và WindowsCE. Các cụ thích thêm bớt thì vào cái file maplaunch.ini của cháu mà tham khảo

[iGO8]
path = Navigation_Vietnam\Igo8.exe;
bmpiconpath = ui\igo8_logo.bmp;
showname = iGO8;

[IgoPrimo]
path = Navigation_Vietnam\IgoPrimo.exe;
bmpiconpath = ui\igoprimo_logo.bmp;
showname = IgoPrimo;

[Sygic]
path = Navigation_Vietnam\Sygic.exe;
bmpiconpath = ui\sygic_logo.bmp;
showname = Sygic;

[VietmapR12]
path = Navigation_Vietnam\VietmapR12.exe;
bmpiconpath = ui\vietmapr12_logo.bmp;
showname = VietmapR12;

[VietmapV27]
path = Navigation_Vietnam\VietmapV27.exe;
bmpiconpath = ui\vietmap_logo.bmp;
showname = VietmapV27;

[OziEX]
path = Navigation_Vietnam\OziExplorerCE.exe;
bmpiconpath = ui\ozi_logo.bmp;
showname = OziEX;

[TCMD]
path = APP\tcmd\cecmd.exe;
bmpiconpath = ui\tcmd_logo.bmp;
showname = TCMD;

[Wince]
path = APP\FileManCE2\FileManCE.exe;
bmpiconpath = ui\wince_logo.bmp;
showname = Wince;

[BK]
backgroundbmp=ui\BackGround.bmp

[BTN]
<NAVUP>=ui\ACCEPT.bmp
<NAVDOWN>=ui\ACCEPT_select.bmp
<CALUP>=ui\calibrate.bmp;

Các cụ chỉ dùng 2-3 phần mềm thôi, nhiều quá màn hình ko có chỗ hiện ảnh có thể sẽ báo lỗi . Cần mở cái file trên xóa bớt đi chỉ để lại 1-2 phần mềm thử xem nó chạy tốt không, chạy thì thêm dần số lượng vào. Cháu ko có DVD này để thử.

Trên đây chỉ là menu tùy chọn. Để bổ sung phần mềm dẫn đường chạy với menu này các cụ lấy về từ link số 2 mục 2.1.1 của luồng này: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ này giỏi thế, hôm nào em phải sang học hỏi, mong cụ chỉ thêm cho em mấy cái làm soft cho WinCE.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ này giỏi thế, hôm nào em phải sang học hỏi, mong cụ chỉ thêm cho em mấy cái làm soft cho WinCE.
Cháu không biết lập trình phần mềm đâu cụ! cháu biết chút ít về mortscipt thôi. Nó giống như dòng lệnh trong dos của windows ấy nhưng nó thông minh hơn nhiều lần và giống với lập trình . Chứ cháu không biết làm phần mềm. Với lại không có mục đích kiếm sống với lập trình nên cháu ko có ham học cái đó.
Làm script thì đơn giản hơn và giải quyết được phần lớn yêu cầu của cháu nên cháu mới biết. Chỉ là một đam mê nho nhỏ
Năm xưa, khi còn trẻ, cháu cũng đam mê Cook Rom cho PDA bên pdaviet.net nên có tìm hiểu và có một lượng hiểu biết nho nhỏ nhất định về nền tảng này.

Chỉnh sửa cuối:

LynzLee

Xe hơi
DVD Caska được bán rộng rãi trên thị trường có hai loại, một loại có thể chỉnh đường dẫn như các dvd bình thường cháu đã giới thiệu ở phần trước. Tuy nhiên còn một loại nữa không chỉnh đường dẫn được, DVD loại này cháu thấy lắp sẵn trên xe Mazda ở Việt Nam. Sau một hồi tìm hiểu cơ chế làm việc của nó cháu đúc rút ra cách unlock nó để muốn chạy cái gì thì chạy như sau:

- Tải bộ menu tùy biến về tại đây: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4Hc29hclRuUlNRVjA/view?usp=sharing
- Giải nén copy nội dung trong cái thư mục CASKA vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Cắm thẻ vào xe và bấm nút dẫn đường bình thường. Một màn hình sẽ hiện lên cho các cụ chọn phần mềm khởi chạy. Tại đây cháu làm sẵn Vietmap, IGO, Sygic, OZI, Và WindowsCE. Các cụ thích thêm bớt thì vào cái file maplaunch.ini của cháu mà tham khảo

Mã:
[iGO8]
path = iGO_8.3.5.231128\MobileNavigat  or.exe;
bmpiconpath = igo8_logo.bmp;
showname = ;

[IgoPrimo]
path = iGO_8.3.5.231128\MobileNavigat  or.exe;
bmpiconpath = igoprimo_logo;
showname = ;

[Sygic]
path = Sygic\WindowsCE\Application.ex  e;
bmpiconpath = sygic_logo.bmp;
showname = ;

[VietmapR12]
path = Vietmap R12\Setup_VMR12.exe;
bmpiconpath = vietmapr12_logo.bmp;
showname = ;

[VietmapV27]
path = Vietmap.exe;
bmpiconpath = vietmap_logo.bmp;
showname = ;

[OziEX]
path = OziExplorerCE_v2.4_3D\Ozi.exe;
bmpiconpath = ozi_logo.bmp;
showname = ;

[TCMD]
path = tcmd\cecmd.exe;
bmpiconpath = tcmd_logo.bmp;
showname = ;

[Wince]

path = \Windows\Explorer.exe;
bmpiconpath = wince_logo.bmp;
showname = ;
Trên đây chỉ là menu tùy chọn. Để bổ sung phần mềm dẫn đường chạy với menu này các cụ lấy về từ link số 2 mục 2.1.1 của luồng này: http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince
Cụ nhiệt tình quá... Giờ em xuống lấy xe test ngay cho nóng rồi sẽ báo cáo lại cụ kết quả...

ngochoangimsat

Xe tăng

LynzLee

Xe hơi
Em đi ăn cưới cả sáng cụ ạ! Báo lỗi "a" cụ ạ!

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ [@toan.nguyen;158919] thử giúp nhé. Cháu nghi dvd của cụ ấy lỗi chứ cái kia sao lỗi. Mà lỗi quái gì mà lỗi "a"

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ [@toan.nguyen;158919] có thấy trên thẻ cụ có các file như thế này không?

ui [folder]
NAVI_MAP.cfg
touch.cfg
maplauch.ini
Nếu cụ thấy thế thì cụ gửi qua cho cháu NAVI_MAP.cfg và touch.cfg nhé. còn file maplauch.ini cụ đã gửi rồi. Khả năng cụ [@LynzLee;187225] còn thiếu mấy cái này. Còn file maplauch thì cháu khẳng định cháu làm đúng rồi

Chỉnh sửa cuối:

toan.nguyen

Xe tải
Cụ [@toan.nguyen;158919] có thấy trên thẻ cụ có các file như thế này không?

ui [folder]
NAVI_MAP.cfg
touch.cfg
maplauch.ini
Nếu cụ thấy thế thì cụ gửi qua cho cháu NAVI_MAP.cfg và touch.cfg nhé. còn file maplauch.ini cụ đã gửi rồi. Khả năng cụ [@LynzLee;187225] còn thiếu mấy cái này. Còn file maplauch thì cháu khẳng định cháu làm đúng rồi

Ngoài ra em kiểm tra file ẩn cung ko có file nào khác

Còn đây là file NAVI_MAP.cfg http://cl.ly/code/0d2j3g393J1k/NAVI_MAP.cfg

ngochoangimsat

Xe tăng

LynzLee

Xe hơi
Nhờ sự giúp đỡ tận tình của cụ ngochoangimsat cuối cùng thì em đã chạy được iGo :))

ngochoangimsat

Xe tăng
Nhờ sự giúp đỡ tận tình của cụ ngochoangimsat cuối cùng thì em đã chạy được iGo :))
Hôm nào rãnh rỗi cụ chạy cái menu với tất cả phần mềm theo cái maplauch.ini gốc của cháu rồi chụp cái màn chọn phần mềm lên đây cho cháu với. Cháu muốn làm cái ảnh market cho luồng này. Cái thứ đó cháu ko chạy trên máy ảo được lên ko làm được, phải nhờ cụ có xe thật chụp ạ. Viết một bài hướng dẫn ko có cái ảnh nào mất hết cả sinh động và tính kích thích trí tò mò của các cụ/ đặc biệt là các mợ trên này

LynzLee

Xe hơi
Hôm nào rãnh rỗi cụ chạy cái menu với tất cả phần mềm theo cái maplauch.ini gốc của cháu rồi chụp cái màn chọn phần mềm lên đây cho cháu với. Cháu muốn làm cái ảnh market cho luồng này. Cái thứ đó cháu ko chạy trên máy ảo được lên ko làm được, phải nhờ cụ có xe thật chụp ạ. Viết một bài hướng dẫn ko có cái ảnh nào mất hết cả sinh động và tính kích thích trí tò mò của các cụ/ đặc biệt là các mợ trên này
Cụ đợi em vài ngày nhé em đang đi lễ ông Mười 1 tuần trong Nghệ An đi xe theo đoàn nên để xe ở nhà. Hôm nào về em sẽ chụp ảnh cho cụ.

drhung

Xe buýt
em thử chả đc cụ ạ. chán kinh

tdung174

Xe đạp
vietmap v27

Mình lỡ tay xóa mất file touch.cfg cua vietmap v27 cho caska, ngochoangimsat chịu khó cho mình xin với, mail của mình tdung174@gmail.com. Cam ơn rất nhiều!

ngochoangimsat

Xe tăng
Mình lỡ tay xóa mất file touch.cfg cua vietmap v27 cho caska, ngochoangimsat chịu khó cho mình xin với, mail của mình tdung174@gmail.com. Cam ơn rất nhiều!
Không sao, xóa thì nó lại tự tạo ra thôi, cái file đó là kết quả của quá trình căn màn hình cảm ứng