Có nên mua Ford Mondeo đời 2003-2004

wuxianwangka90

Xe hơi
Vâng, em xin chào các cụ. Em cũng đang có nhu cầu tìm 1 em để đi tết nhưng khổ cái kinh phí eo hẹp quá các cụ ah.
EM thấy trên bonbanh rất nhiều rao xe Ford Mondeo 2003-2004 giá khoảng 270tr đến 290tr. Các cụ cho em hỏi, giá như thế này là đắt hay rẻ. mức độ tiêu hao nhiên liệu của em này thế nào? Tròn chục tuổi rồi không biết mấy em này có vấn đề j ko?
Nên mua ford Mondeo hay mua Ford Laser cùng đời, cùng giá? tks các cụ

mondeo2.0-v4

Xe tải
Vâng, em xin chào các cụ. Em cũng đang có nhu cầu tìm 1 em để đi tết nhưng khổ cái kinh phí eo hẹp quá các cụ ah.
EM thấy trên bonbanh rất nhiều rao xe Ford Mondeo 2003-2004 giá khoảng 270tr đến 290tr. Các cụ cho em hỏi, giá như thế này là đắt hay rẻ. mức độ tiêu hao nhiên liệu của em này thế nào? Tròn chục tuổi rồi không biết mấy em này có vấn đề j ko?
Cụ vào đây mà hỏi thì chắc là cũng đoán được câu trả lời rùi ...cách đây mấy tháng em cũng lăn tăn như cụ bây giờ. Theo em giá cho Mondeo 1 vạch 270-290 là rẻ nếu kiếm được xe còn ngon, chưa đâm đụng , bơi lội và máy móc còn ngon. Cái này thì cụ phải nhờ người biết xem cho thì yên tâm. Nếu cụ có thành tâm thì cụ chuẩn bị một cái "lễ" xuống chỗ Mỗ lao ấy hỏi thăm cụ nào có cái nick là cụ Apec xem hôm nào cụ ấy rảnh thì nhờ cụ ấy đi xem hộ ..
Tiêu hao nhiên liệu thì cũng bình thường, đường trường khoảng 9 lit, trong phố thì 13-14 lít ...còn cụ hỏi mua mondeo hay laser thì cụ phải tham khảo thêm nhưng riêng về độ "sướng" thì laser mà kể cả là camry cũng ko thích bằng đi mondeo cụ ạ, em đi cả 2 và cảm nhận rồi ...

wuxianwangka90

Xe hơi
Cụ vào đây mà hỏi thì chắc là cũng đoán được câu trả lời rùi ...cách đây mấy tháng em cũng lăn tăn như cụ bây giờ. Theo em giá cho Mondeo 1 vạch 270-290 là rẻ nếu kiếm được xe còn ngon, chưa đâm đụng , bơi lội và máy móc còn ngon. Cái này thì cụ phải nhờ người biết xem cho thì yên tâm. Nếu cụ có thành tâm thì cụ chuẩn bị một cái "lễ" xuống chỗ Mỗ lao ấy hỏi thăm cụ nào có cái nick là cụ Apec xem hôm nào cụ ấy rảnh thì nhờ cụ ấy đi xem hộ ..
Tiêu hao nhiên liệu thì cũng bình thường, đường trường khoảng 9 lit, trong phố thì 13-14 lít ...còn cụ hỏi mua mondeo hay laser thì cụ phải tham khảo thêm nhưng riêng về độ "sướng" thì laser mà kể cả là camry cũng ko thích bằng đi mondeo cụ ạ, em đi cả 2 và cảm nhận rồi ...
vâng cám ơn cụ. kinh tế eo hẹp nên chắc chỉ dám chơi em 1 vạch thôi. 2 vạch hơi quá sức. trên bonban thấy nhiều bác rao Mondeo 2003 260tr. ko biết hàng họ thế nào, xăng cộ thì em đi đường dài nhiều nên chắc ko lo lắm. giá xăng cũng đang rẻ rồi nên 9L/100km ko vấn đề gì lắm.

Love74

Xe tải
Cứ Mông là ...sờ cụ ạ !

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
vâng cám ơn cụ. kinh tế eo hẹp nên chắc chỉ dám chơi em 1 vạch thôi. 2 vạch hơi quá sức. trên bonban thấy nhiều bác rao Mondeo 2003 260tr. ko biết hàng họ thế nào, xăng cộ thì em đi đường dài nhiều nên chắc ko lo lắm. giá xăng cũng đang rẻ rồi nên 9L/100km ko vấn đề gì lắm.
Mua mông thì đừng vội tham khảo giá, mà phải đến xem mà tìm hiểu về chất xe, tầm tiền đấy mông vẫn là ngon, bổ nhất, xe bán 260tr có lẽ vẫn là đắt và 310 cũng vẫn là rẻ đấy cụ ạ, em thật

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Kiếm dòng này ko nên vội nha bác, với lại xe cũng >10 tuổi rồi. Giá bác tham khảo là tương đối 9 xác đấy, nhưng...nên cẩn trọng vì lấy nhũng con trên Bonbanh bác có liệu rằng về mình phải thêm $$$ (cũng có thể 50tr, or ko) để thoải mái vi vu mà ko bận tâm hay vật vã ko ?
Đôi dòng chia sẽ cùng bác !.

GAT

Xe điện
Xem kỹ - nên mua !

hoangthao1982

Xe hơi
Nên mua, nhưng phải xem kỹ, gặp đc cụ chủ nào chăm xe kỹ ý...mông đau thì đi sướng lắm. Xăng đi hỗn hợp có 11,5 l thôi. Em cũng mới tậu đc 1 em 1vạch. Cty thanh lý...đi đã lắm...đồ đạc thì rẻ..

namspeed

Xe đạp
Em cũng đang tìm một em 1 vạch. Cụ nào có nhu cầu để lại thì PM cho em nhé!

wuxianwangka90

Xe hơi
hnay vừa hỏi 1 ông di em 1 vạch 2003, cụ ý bảo khoảng 14l/100km, em nghe cũng thấy sock

st101814

Xe điện
Nên mua, nhưng phải xem kỹ, gặp đc cụ chủ nào chăm xe kỹ ý...mông đau thì đi sướng lắm. Xăng đi hỗn hợp có 11,5 l thôi. Em cũng mới tậu đc 1 em 1vạch. Cty thanh lý...đi đã lắm...đồ đạc thì rẻ..
Mong đi ngon, giá hợp lý trong cùng phân khúc nhưng cụ bảo đồ rẻ thì phải xem lại nhé.

Hãng thay cả cụm còn ra ngoài thợ chọc ngoáy rất dễ phá xe, kể cả những gara cho là chuyên Ford.

Xe em mua lúc 7 vạn, giờ đi đc đã 4 năm, đồ thay rất nhiều. Mon hay hỏng vặt. Thường hỏng điều hòa, két nước, giảm sóc, rotuyn, tổng phanh, đĩa phanh, láp sau khoảng 8-10 năm sử dụng. Tất cả câc chi tiết nhựa và cao su cơ bản cũng sẽ hỏng sau thời gian này.

Em đã sửa chữa và thay thế khoảng gầm 2 trăm triệu trong 4 năm. Tính ra mỗi năm 50 tr. Cũng là bình thường thôi, vì xe đi ở Vn mau hư lắm, nhất là xe để ngoài trời.

Xe tầm 290 là ngon lắm đấy. Xe em có cậu bạn gạ mua 270 củ nhưng em ko muốn bán. Cũ thì cũ thật, nhưng biết mua xe gì với số tiền đó bây giờ. Mon dành cho dân chơi nhà nghèo các cụ cụ, rất đẳng cấp nhưng giá vô cùng rẻ.

hoangthao1982

Xe hơi
Mong đi ngon, giá hợp lý trong cùng phân khúc nhưng cụ bảo đồ rẻ thì phải xem lại nhé.

Hãng thay cả cụm còn ra ngoài thợ chọc ngoáy rất dễ phá xe, kể cả những gara cho là chuyên Ford.

Xe em mua lúc 7 vạn, giờ đi đc đã 4 năm, đồ thay rất nhiều. Mon hay hỏng vặt. Thường hỏng điều hòa, két nước, giảm sóc, rotuyn, tổng phanh, đĩa phanh, láp sau khoảng 8-10 năm sử dụng. Tất cả câc chi tiết nhựa và cao su cơ bản cũng sẽ hỏng sau thời gian này.

Em đã sửa chữa và thay thế khoảng gầm 2 trăm triệu trong 4 năm. Tính ra mỗi năm 50 tr. Cũng là bình thường thôi, vì xe đi ở Vn mau hư lắm, nhất là xe để ngoài trời.

Xe tầm 290 là ngon lắm đấy. Xe em có cậu bạn gạ mua 270 củ nhưng em ko muốn bán. Cũ thì cũ thật, nhưng biết mua xe gì với số tiền đó bây giờ. Mon dành cho dân chơi nhà nghèo các cụ cụ, rất đẳng cấp nhưng giá vô cùng rẻ.
Cám ơn cụ nhiều...

wuxianwangka90

Xe hơi

Hic. Cụ thay j nhiều thế? 50tr/ năm. Tính ra hơn 2tr/tháng + xăng xe+ gửi xe= ?/ tháng. Tốn kém quá cụ ơi

st101814

Xe điện
Hic. Cụ thay j nhiều thế? 50tr/ năm. Tính ra hơn 2tr/tháng + xăng xe+ gửi xe= ?/ tháng. Tốn kém quá cụ ơi
Cụ ơi, đi ô tô ko tốn mới là lạ. Tất nhiên là em tính tất tần tật mọi thứ, kể cả những vấn đề như là thay các loại dầu máy, dầu phanh, dầu hộp số, nước làm mát, các phụ kiện nhỏ như chổi gạt mưa, đèn đóm, các lần sửa chữa nhỏ như thay doăng cao su,khay tẩu thuốc, nẫy cửa, thay cáp lên kính, tút tát sơn vỏ, ắc quy, tiền kéo xe mỗi khi nằm đường ....

Mỗi lần vào gara lần nào chả nhẹ thì 500 - 1 củ, nặng thì 5-20, 30 củ. Cụ cứ thế mà nhân ra thôi.

Em toàn chui vào hãng làm, nên tất nhiên giá nó khác, rất đắt. Em đã ra gara ngoài một vài lần, của rẻ là của ôi. Cùng là một cái tổng phanh nhưng bố ai biết được tổng phanh bán ở Võ Thị Sáu tốt hơn tổng phanh của Ford Ngô Thì Nhậm nhưng vì sự an toàn nên mua của chính hãng dù giá bên ngoài chỉ bằng 1/3.

Hay điều hoà thì trong hãng làm hết hơn 30 củ.

Két nước làm mát 10 củ

Giảm sóc cả bộ cũng mười mấy củ

Trục láp và vi sai cũng mười mấy củ

Đĩa phanh cũng mấy củ một cái

Nhiều lắm, em không nhớ hết

Nhưng mà nghĩ đến cảm giác mình có ô tô thật tuyệt, em làm kỹ sư quèn, lương cũng phọt phẹt mà có ô tô. Không phải em khâu oai nhé, mà là ô tô cũng cần thiết thật. Rét mướt mưa gió đưa đón vợ con đi học đi làm, nhà có việc gì khồng ngại đi xa. Cuối tuần thích đi đâu thì đi cũng thích lắm, nhất là con cái chúng nó không phải hít bụi hứng mưa như khi đi bằng xe máy.

Có cái xe cũng giúp mình kiếm ăn dễ hơn, thi thoảng có việc thì phải đi xuống tỉnh đến các nhà máy thì có phương tiện chủ động đi lại. Lái Mon cả trăm cây số mà lưng ko đau, đi cảm giác lái vững vàng an toàn trên đường cao tốc. Nói về phương tiện đi lại để làm việc xa như Mondeo thật sự là tuyệt vời trong tầm tiền.

Em chỉ có hai vấn đề kinh nghiệm khi mua Mon là

1. Mua xe trên OF ko rẻ
2. Đi Mon có cảm giác nơm nớp mỗi khi bị hỏng vào gara. Khi nghe các thánh Ford phán giá phụ tùng + dịch vụ các cụ nhà nghèo lần đầu mua ô tô dễ ngất, ví dụ trục trặc tý các em nó hay phán xe của anh có thể bị hỏng hộp số, có khả năng phải thay hộp số. Sau đó tùy vào nghe ngóng thái độ của các cụ các em sẽ đưa ra các gói khắc phục sử dụng dịch vụ ngoài của chính các em nó để kiếm thêm.
3. Một số chi tiết kiểu gì cũng hỏng theo thời gian như doăng, chi tiết nhựa, giảm sóc, trục láp, rotyn, điều hòa, két nước. Đi mua xe mà cụ nào chưa thay cái gì thì nguy cơ tiềm ẩn người mua mới phải thay là rất cao

Love74

Xe tải
Mông chỉ giành cho những người thực sự đam mê ! Dù gì đi nữa mềnh vẫn mơ Mông !

mondeo2.0-v4

Xe tải

Cụ chi phí gì mà nhiều thế, 200 củ.... Xe ngon như cụ apec, thay gần như toàn bộ phần gầm và phần máy, toàn dùng đồ hãng cả mà cũng chỉ hết có hơn 100 củ ...chắc cụ bị hãng nó luộc rồi, cụ apec thì mua đồ hãng về tự thay hoặc ra ga ra quen nên chắc rẻ được 50% tiền nhân công ...

mondeo1186

Xe tăng
Cụ chi phí gì mà nhiều thế, 200 củ.... Xe ngon như cụ apec, thay gần như toàn bộ phần gầm và phần máy, toàn dùng đồ hãng cả mà cũng chỉ hết có hơn 100 củ ...chắc cụ bị hãng nó luộc rồi, cụ apec thì mua đồ hãng về tự thay hoặc ra ga ra quen nên chắc rẻ được 50% tiền nhân công ...
Cùng là hội mon với nhau nhưng em đọc nhiều cmt của cụ ST01814 có cảm nhận nhiều khi cụ cũng hơn có chút múa bút. Mon 2003 của em mỗi năm đi tầm 2 đến 2,5 vạn ngoài chi phí dầu máy, nước làm mát, cân chỉnh độ chụm, ... Em tính tầm 20tr là thoải mái.

luuvandung

Xe tăng
Cùng là hội mon với nhau nhưng em đọc nhiều cmt của cụ ST01814 có cảm nhận nhiều khi cụ cũng hơn có chút múa bút. Mon 2003 của em mỗi năm đi tầm 2 đến 2,5 vạn ngoài chi phí dầu máy, nước làm mát, cân chỉnh độ chụm, ... Em tính tầm 20tr là thoải mái.
20tr/1 năm ấy ah. điệu này em chỉ đi xe cỏ được thôi :-o. em vẫn đang lăn tăn lắm. thích mondeo 2003 ( mà ngân sách cũng chỉ đủ vậy ) về nuôi chi phí cao vậy chắc không ổn ròi :-w