Nhờ các cụ tư vấn chẩy dầu hộp số xe new focus

ducbig68

Xe đạp
New focus titannium đi mới được 1,5v bị thấm dầu hộp số ,hãng bảo hành ,nghe nói cũng nhiều cụ bị ,cụ nào đã làm tư vấn ,Tks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Bảo hành xong là OK thôi Kụ. Xe Fiesta lô đầu tiên bị nhiều- nguyên nhân cho đến nay vẫn ko rõ, E cho là đổ dầu quá nhiều so với quy định. Tuy nhiên sau khi bảo hành thì xe chạy vô tư luôn. Làm ở đại lý nào đã xử lý những vụ thế này rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
Lại đỗ lõi cho kh rồi,toàn đổ dầu ở chính hãng
Kụ chưa biết về lỗi này rồi! Dầu đổ là dầu làm mát máy (động cơ) chứ ko phải dầu hộp số.
Dầu hộp số được đổ khi lắp ráp và hầu như không thay khi vận hành.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
New focus titannium đi mới được 1,5v bị thấm dầu hộp số ,hãng bảo hành ,nghe nói cũng nhiều cụ bị ,cụ nào đã làm tư vấn ,Tks các cụ
Mời cụ mang xe qua Đlý em xem sao?

tok

Xe tải
Cứ định kỳ đi bảo dưỡng thì nhờ họ kiểm tra luôn, có vấn đề gì đâu. Nếu thấm thì thay phớt dầu, cái này là bị lỗi ở phớt dầu thôi mà,

quanghaiford

Xe đạp
Bác nên mang qua hãng kiểm tra, làm bảo hành
cũng có vài trường hợp bị như thế này, làm một lần là ok mà

hainguyen74

Xe tải
Kụ chưa biết về lỗi này rồi! Dầu đổ là dầu làm mát máy (động cơ) chứ ko phải dầu hộp số.
Dầu hộp số được đổ khi lắp ráp và hầu như không thay khi vận hành.
Hộp số PS là hộp số khô nên làm gì có dầu mà chảy!!!

provtc

Xe container
Chán nhỉ, mới mua xe mà đã thế rồi, khi bảo hành cụ phải theo dõi xem có bị lại ko

Mydinhford

Xe máy
Lỗi này là lỗi của hộp số PowerShift lắp cho xe Focus, Fiesta mà. Xe của bác chắc được lắp phớt hộp số của lô phớt năm 2013 trở về trước. Bây giờ đã cải tiến lỗi này, tức là dùng loại phớt khác cực xịn và bền. Nguyên nhân là do hộp số trước đây sử dụng Phớt trục sơ cấp chưa đủ ngon, nên chạy một thời gian là thấm dầu số ra ngoài như các bác thấy, nặng hơn thì nó thấm cả vào bộ ly hợp khô và làm tèo bộ này. Vào hãng sẽ dùng máy chẩn đoán kiểm tra xem chỉ hỏng phớt hay hỏng cả ly hợp. Nếu nhẹ thì sẽ thay phớt, nặng thì sẽ được thay luôn cả bộ ly hợp và hoàn toàn Free nếu các bác còn trong điều kiện bảo hành. Thay xong là lại ngon như mới mà không ảnh hưởng gì hết. Có điều hơi mất thời gian vì cái bộ Tool để tháo hộp số này thì 06 đại lý Ford ở Hà Nội chỉ có 01 bộ dùng chung với nhau, ông nọ chờ ông kia làm xong mới được lấy về làm tiếp. Vậy nên nếu đại lý nào mà yêu cầu các bác chờ vài ngày mới xong thì các bác cũng vui lòng, vì phải chờ bộ Tool kia mà. Lỗi này là lỗi vặt thôi, nên các bác mà thấy thì cứ vào bảo hành sớm là xong, đừng lo lắng và ghét bỏ cái xe, tội nghiệp nó ạ. Xe bác nào bị lỗi này mà cần tư vấn thì alo cho em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

29A 000.13

Xe tải
Lỗi này là lỗi của hộp số PowerShift lắp cho xe Focus, Fiesta mà. Xe của bác chắc được lắp phớt hộp số của lô phớt năm 2013 trở về trước. Bây giờ đã cải tiến lỗi này, tức là dùng loại phớt khác cực xịn và bền. Nguyên nhân là do hộp số trước đây sử dụng Phớt trục sơ cấp chưa đủ ngon, nên chạy một thời gian là thấm dầu số ra ngoài như các bác thấy, nặng hơn thì nó thấm cả vào bộ ly hợp khô và làm tèo bộ này. Vào hãng sẽ dùng máy chẩn đoán kiểm tra xem chỉ hỏng phớt hay hỏng cả ly hợp. Nếu nhẹ thì sẽ thay phớt, nặng thì sẽ được thay luôn cả bộ ly hợp và hoàn toàn Free nếu các bác còn trong điều kiện bảo hành. Thay xong là lại ngon như mới mà không ảnh hưởng gì hết. Có điều hơi mất thời gian vì cái bộ Tool để tháo hộp số này thì 06 đại lý Ford ở Hà Nội chỉ có 01 bộ dùng chung với nhau, ông nọ chờ ông kia làm xong mới được lấy về làm tiếp. Vậy nên nếu đại lý nào mà yêu cầu các bác chờ vài ngày mới xong thì các bác cũng vui lòng, vì phải chờ bộ Tool kia mà. Lỗi này là lỗi vặt thôi, nên các bác mà thấy thì cứ vào bảo hành sớm là xong, đừng lo lắng và ghét bỏ cái xe, tội nghiệp nó ạ. Xe bác nào bị lỗi này mà cần tư vấn thì alo cho em nhé.
E bổ sung nếu xe nào bị thay phớt trục ly hợp sẽ được Ford bảo hành ly hợp và phớt trục ly hợp 5năm. Cụ chủ cứ yên tâm thay phớt xong là ngon lành, đúng là newfocus chỉ chê cái phớt trục ly hợp còn lại ngon lành các cụ nhỉ :))

tithitoy

Xe tải
Em cũng không hiểu sao. New Focus nhiều con bị lỗi hộp số quá

Mydinhford

Xe máy
Em cũng không hiểu sao. New Focus nhiều con bị lỗi hộp số quá
Sao mà k hiểu hả cụ. Phớt hộp số sản xuất theo lô mà. Vậy nên những xe nào được lắp hộp số dùng lô phớt đó thì khả năng lớn sẽ bị chảy phớt dầu số. Có điều cái này không phải là lỗi nghiêm trọng và xử lý đơn giản nên các cụ cứ yên tâm mà chạy nhé. Cái phớt này to hơn cái nắp chai bia HN tí thôi, và chỉ là THẤM DẦU chứ không phải CHẢY DẦU nên sẽ không ảnh hưởng tới an toàn của xe.

Chỉnh sửa cuối:

tithitoy

Xe tải
Sao mà k hiểu hả cụ. Phớt hộp số sản xuất theo lô mà. Vậy nên những xe nào được lắp hộp số dùng lô phớt đó thì khả năng lớn sẽ bị chảy phớt dầu số. Có điều cái này không phải là lỗi nghiêm trọng và xử lý đơn giản nên các cụ cứ yên tâm mà chạy nhé. Cái phớt này to hơn cái nắp chai bia HN tí thôi, và chỉ là THẤM DẦU chứ không phải CHẢY DẦU nên sẽ không ảnh hưởng tới an toàn của xe.
Em vào Ford láng hạ toàn thấy lỗi ghi là chạy 20-30 km bị giật cụ ah. Xem phiếu thấy ghi lỗi hộp số :-?

Chỉnh sửa cuối:

Mydinhford

Xe máy
Em thấy vào Ford láng hạ toàn thấy lỗi ghi là chạy 20-30 km bị giật cụ ah. Xem phiếu thấy ghi lỗi hộp số :-?
Giật khi chạy 20-30km thì có thể là do dầu số thấm ra nhiều quá và thấm vào bộ ly hợp khô, làm giảm ma sát của ly hợp và sinh ra giật khi đi ở dải số thấp. Khi xe bị chảy dầu số vào kiểm tra thì anh em kỹ thuật viên sẽ dùng máy chẩn đoán để kiểm tra hệ số trượt của bộ ly hợp và đưa ra kết luận là chỉ thay phớt hay thay cả ly hợp kép. Trường hợp của cụ được xử lý như thế nào rồi ạ?