Một chiếc ô tô có phải là thước đo cho người đàn ông thành đạt không các cụ?

vutrongtainb

Đi bộ
Theo các cụ các mợ, có phải đàn ông cứ phải có một chiếc ô tô thì mới được coi là thành đạt?
Ông bạn em vợ đẹp con khôn, dành dụm được chút tiền, phân vân giữa chuyện sửa nhà và mua xe. Em bảo ông í làm nhà đi, nhưng ông ta cứ khăng khăng mua xe, lại chọn con Ranger đang bán chạy nhất để mua, ý bảo đàn ông phải có ô tô thì mới gọi là thành công. Các cụ ở đây hẳn đi ô tô nhiều, khi mua xe các cụ có nghĩ thế ko?":-?

minhbinh

Xe hơi
Ranger tầm 650-850 củ. Bạn bác có tưgf đó xèng để mua ô tô thì cũng thuộc dạng ngon rồi, đừng lo ng ta sai lầm.

caisua

Xe lăn
Cho em xin số, em qua phỏng vấn giúp cụ

luuvandung

Xe tăng
trong trường hợp đấy mình cũng chọn mua xe, nhà cửa nếu vẫn đủ rộng, không xuống cấp gây ảnh hưởng tới an toàn thì không nên sửa chữa nâng cấp, 1 chiếc xe sẽ phục vụ bạn hàng ngày, nó nâng tính an toàn, chủ động cho gia đình và bạn trong cuộc sống, trong công việc nó thể hiện 1 phong cách của người đàn ông thành đạt trong công việc, hãy tưởng tượng 1 người cùng bộ véc ấy đi xe máy và đi ô tô nó khác xe nhau thế nào ;)). mình xin tư vấn thế này. nếu định chi ra 700-800tr cho việc mua xe và sửa nhà thì có thể làm thế này. mua 1 chiếc camry, mondeo, civic...v.v. khoảng 500tr, 200tr còn lại sơn lại toàn bộ nhà và đầu tư cho các thiết bị phòng khách, chắc chắn tết này sẽ khác tết xưa.

chevrolet.hn

Xe tải
Theo các cụ các mợ, có phải đàn ông cứ phải có một chiếc ô tô thì mới được coi là thành đạt?
Ông bạn em vợ đẹp con khôn, dành dụm được chút tiền, phân vân giữa chuyện sửa nhà và mua xe. Em bảo ông í làm nhà đi, nhưng ông ta cứ khăng khăng mua xe, lại chọn con Ranger đang bán chạy nhất để mua, ý bảo đàn ông phải có ô tô thì mới gọi là thành công. Các cụ ở đây hẳn đi ô tô nhiều, khi mua xe các cụ có nghĩ thế ko?":-?
Là vấn đề thực dụng của người Việt thôi bác à. Đương nhiên có cái xe đi giao lưu cũng được ánh mắt mọi người nhìn sẽ khác mà. Nhà to cửa rộng thì thích thật nhưng vẫn phải đi xe máy thì không được đề cao lắm nhưng đi thuê nhà mà có oto đi thì ra ngoài vẫn oai như cóc hi.

laichuanhieu

Xe tăng
Em thấy oai thì phải có cả 2, mà có khi phải thêm cả kép nhí đẹp và chân dài nữa.

NexusTwo

Xe tải
Em thấy oai thì phải có cả 2, mà có khi phải thêm cả kép nhí đẹp và chân dài nữa.
Hì hì. Cụ phán chuẩn
Còn theo em tuỳ nhu cầu thực tế của mỗi người. Cần gì hơn thì sắm đó trc. Thành đạt hay không ko quan trọng bằng tối về vợ có vui ko.

Mon07

Xe buýt
Em thì chỉ nhớ lời Gấu dặn thôi: "Đàn ông là phải có chỗ đứng, và cứng chỗ đó" :D chả thấy lien quan gì đến xe cộ cả. Thích thì mua thôi :D

jeep_iraq

Xe buýt
Em thì chỉ nhớ lời Gấu dặn thôi: "Đàn ông là phải có chỗ đứng, và cứng chỗ đó" :D chả thấy lien quan gì đến xe cộ cả. Thích thì mua thôi :D
Em đồng quan điểm với cụ, có nhu cầu sử dụng thì mua thôi.

pluto22027

Xe đạp
Cũng có nhiều trẻ trâu chưa hoặc không thành đạt vẫn có xe đẹp các cụ ạ. Còn việc mua xe thì mỗi người có một mục đích. Nhưng theo em, cái xe chưa đủ là thước đo thành đạt (vì định nghĩa thành đạt chắc cũng khác nhau ở mối người;)))

vietran

Xe ba gác
Nếu có nhu cầu đi lại thì cái xe 4b nó cũng đánh giá mức sống ở trung bình khá, thành công ở mức nhất định đấy.
Cái xe k phải oai với ai mà với nhu cầu đi lại thì nó đảm bảo an toàn, tiện nghi và đặc biệt là rút ngắn khoảng cáh địa lý, từ đó mà phạm vi quan hệ về mặt không gian được rộng hơn.
Nói túm lại nó nó phản ánh nhiều điều chứ k phải để oai hão đâu, lượng oai hão cũng có nhưng rất ít.

long888

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ

lechidung79

Xe tăng
Thỏa mãn niềm đam mê

Kada

Xe tải
4b làm nâng cao chất lượng cuộc sống cụ ạ....
Đồng ý với cụ. Mua 4B chỉ đơn giản là nâng cao hưởng thụ bản thân, bảo vệ sức khỏe và thuận tiện cho sinh hoạt gia đình. Còn việc mua xe thể hiện thành đạt hay mở rộng quan hệ này nọ em thấy cũng không phải. 4B nó cũng là tiêu sản đấy, mình khỏe nuôi nó thì không sao, mình yếu thì cũng oải với nó lắm đấy

truongvantien

Xe tải
Người không có ô tô nhìn người có ô tô là thành đạt, người có ô tô nhìn người có ô tô sang là thành đạt, người có ô tô sang nhìn người từ thiện nhiều là thành đạt ạ. Cái em muốn nói đến vẫn là tình người với nhau mới là viên mãn cụ ạ.

Mercedes_Benz

Xe điện
Con người sung sướng hạnh phúc nhất là khi được hưởng thụ. Mỗi người đều có cách hưởng thụ riêng, nên bạn cụ chủ mua xe mà ko phải vay mượn thì e nghĩ là chuẩn. Như e mua xe xong nhiều khi vẫn có người bảo tiền mua xe gửi ngân hàng lấy lãi còn hơn, đùa chứ e thấy những người đấy tầm nhìn quá ngắn.

Hổ Con

Xe tăng
Con người sung sướng hạnh phúc nhất là khi được hưởng thụ. Mỗi người đều có cách hưởng thụ riêng, nên bạn cụ chủ mua xe mà ko phải vay mượn thì e nghĩ là chuẩn. Như e mua xe xong nhiều khi vẫn có người bảo tiền mua xe gửi ngân hàng lấy lãi còn hơn, đùa chứ e thấy những người đấy tầm nhìn quá ngắn.
He he, chết chửa. Mai về rút ngay tăm ở bank đi mua xe thôi.Dưng mờ cụ nói chuẩn đấy !

Mercedes_Benz

Xe điện
He he, chết chửa. Mai về rút ngay tăm ở bank đi mua xe thôi.Dưng mờ cụ nói chuẩn đấy !
Muốn sướng thì phải mất tiền mua cụ ạ, tiền còn làm ra đc thế nên có điều kiện mà muốn sướng thì mua xe ngay để hưởng thụ ạ. Còn nếu cụ thấy oto ko làm cụ sướng thì thôi cụ cất tiền đi ạ