Cung đường: Hà Nội - Quảng Ninh?

hoang198x

Xe đạp
Cảm ơn các bác đã ghé qua topic!!! em muốn đi xuống quảng ninh để đi thăm hỏi nhà chị NHỆN ĐEN, mong các bác chỉ cho em đường xuống đó vì em chưa bao giờ tự đi xuống đó mà toàn ngồi sau xe nên chả biết đường. Bây h có dịp đc cầm lái đi xuống phía đó. Các bác chỉ cho em đường đi xuống đó và các đoạn đường cần lưu ý và cho em hỏi đi xuống đó có bao nhiêu trạm soát vé để em còn lên kế hoạch cho chuyến đi!!! cảm ơn các bác rất nhiều (b)(b)

WHITE TIGER

Xe container
Đi QL5 đến đoạn giao nhau với QL1 thì rẽ trái đi thẳng theo đó đi,khi nào có biển báo rẽ phải đi Phả Lại thì rẽ đường đó thôi,đó là QL 18.Nếu chỉ đến HL thì qua 3 trạm soát vé,nếu qua cầu Bãi Cháy là thêm 1 trạm soát vé nữa.Khi đến các thị trấn phải đi đúng tốc độ cũng như ra khỏi thị trấn vì có khi XXX bắn cả ngoài đô thị khi các cụ mát chân ga.XXX chạy như đua nhau,nhất là Sao Đỏ,CSGT có nhiều ô tô phết

hoang198x

Xe đạp
Đi QL5 đến đoạn giao nhau với QL1 thì rẽ trái đi thẳng theo đó đi,khi nào có biển báo rẽ phải đi Phả Lại thì rẽ đường đó thôi,đó là QL 18.Nếu chỉ đến HL thì qua 3 trạm soát vé,nếu qua cầu Bãi Cháy là thêm 1 trạm soát vé nữa.Khi đến các thị trấn phải đi đúng tốc độ cũng như ra khỏi thị trấn vì có khi XXX bắn cả ngoài đô thị khi các cụ mát chân ga.XXX chạy như đua nhau,nhất là Sao Đỏ,CSGT có nhiều ô tô phết
thanks bác rất nhiều.(b)(b)

haianh

Xe tải
Lưu ý cả những đoạn đường có kẻ vạch liền, xxx hay bắt lỗi lấn vạch liền.

ShanYe

Xe máy
Giao thông đến Quảng Ninh - có các tuyến đường sau:

Hà Nội - Hải Dương - Hạ Long: 170 km

Đây là tuyến đường bộ thuận lợi nhất hiện nay (không phải qua phà). Từ Hà Nội qua thị xã Hải Dương, thị trấn Sao Đỏ đi Đông Triều, Uông Bí và đến Bãi Cháy với các chặng đường sau đây:
Hà Nội - Tp. Hải Dương: 55 km.
Tp. Hải Dương - thị trấn Sao Đỏ: 25 km
Thị trấn Sao Đỏ - Thị trấn Đông Triều:20 km.

Đông Triều - Thị xã Uông Bí: 30 km.
Uông Bí - Bãi Cháy, Hạ Long: 40 km.
Thời gian chạy tàu: gần 6 giờ.

Hà Nội - Hải Dương - Hai Phong - Quang Yen - Ha Long: 163 km

Đây là tuyến đường bộ đi qua thành phố Hải Phòng về Bãi Cháy, Hạ Long - Quảng Ninh. Tuyến giao thông này phải đi qua hai bến phà: phà Bính ở Hải Phòng và bến phà Rừng ở thị trấn Quảng Yên. Hành trình như sau:

Hà Nội - Tp. Hải Dương: 55 km .
Hải Dương - Tp. Hải Phòng: 48 km.

Hải Phòng - thị trấn Quảng Ịên: 20 km .
Quảng Yên - Bãi Cháy, Hạ Long: 40 km .

Hà Nội - Bắc Ninh - Hạ Long: 155 km

Đây là tuyến đường bộ từ Hà Nội đi Hạ Long ngắn nhất. Hành trình như sau:

Hà Nội - thị xã Bắc Ninh: 30 km .
Bắc Ninh - Phả Lại: 25 km.
Phả Lại - Đông Triều: 30 km .

Đông Triều - Uông Bí: 35 km .
Tuyến đường này mới được nâng cấp, đi lại rất thuận tiện .
Móng Cái - Hạ Long: 180 km

Từ Móng Cái theo quốc lộ 4B qua Hải Hà, Đầm Hà, Tiên Yên, vào đường 18A đến Cửa Ậng, Cẩm Phả, Hòn Gai, Bãi Cháy.

Như vậy đã đủ cho cụ đi Quảng Ninh chưa ạ

inochi

Xe điện
Các khúc cua vòng cung nhớ đi cẩn thận không lấn làn đường, đè vạch là xxx hỏi thăm sức khỏe luôn bạn đó

Đoàn Thuần

Xe đạp
Úi giời, em nghĩ quan trọng là các pác có biết chỗ nào mà xxx hay bắn xxx để cụ hoang198 biết mà dí ga dí số đó. chứ còn đường thì cứ chạy thẳng, ko biết thì hỏi là ok đấy.
giờ mà ko biết chạy quá tí là mệt với xxx thì híc!
(bác white tiger cho thuê xe printer à, ok,em cũng có nhiều khách du lịch, nếu có gì em ới bác thì bác giúp em với)

Canon_s3is

Xe điện
Lưu ý cả những đoạn đường có kẻ vạch liền, xxx hay bắt lỗi lấn vạch liền.
Theo em thì các cụ/các mợ cần lưu ý các đoạn như qua Quế Võ, qua Đông Triều, Uông Bí... Đường hẹp dân đông và sợ nhất là nhân dân qua đường mà coi đường quốc lộ như sân nhà mình ấy.

Cũng cần nhẹ chân ga bảo đảm tốc độ quy định và cảnh giác với xe khách, xe công chạy như ngựa điên trên chặng Hà Nội - Quảng Ninh.

Tuần trước em chạy Hà Nội - Cẩm Phả - Hà Nội, chạy lành cực mà vẫn bị thằng cu 2B nó tạt đầu, em mà không nhanh chân phanh thì cũng mệt rùi.

Primera

Xe tăng
...
Hà Nội - Hải Dương - Hạ Long: 170 km

Đây là tuyến đường bộ thuận lợi nhất hiện nay (không phải qua phà). Từ Hà Nội qua thị xã Hải Dương, thị trấn Sao Đỏ đi Đông Triều, Uông Bí và đến Bãi Cháy với các chặng đường sau đây:
Hà Nội - Tp. Hải Dương: 55 km.
Tp. Hải Dương - thị trấn Sao Đỏ: 25 km
Thị trấn Sao Đỏ - Thị trấn Đông Triều:20 km.

Đông Triều - Thị xã Uông Bí: 30 km.
Thời gian chạy tàu: gần 6 giờ.

Hà Nội - Hải Dương - Hai Phong - Quang Yen - Ha Long: 163 km

Đây là tuyến đường bộ đi qua thành phố Hải Phòng về Bãi Cháy, Hạ Long - Quảng Ninh. Tuyến giao thông này phải đi qua hai bến phà: phà Bính ở Hải Phòng và bến phà Rừng ở thị trấn Quảng Yên. Hành trình như sau:

Hà Nội - Tp. Hải Dương: 55 km .
Hải Dương - Tp. Hải Phòng: 48 km.
...

Bác về nước lâu chưa mà sao không mời anh em chén nước người ta chỉ đường cho. Phà Bình mấy lại phà Rừng đều bị đưa lên rừng từ mấy năm nay rồi !!!

máy súc

Xe hơi
bác hỏi nhà mợ nhện đen thì ko phải qua cầu đâu, mất 30k cho 3 trạm thu phí thôi.nhưng chắc mợ nhện đen sẽ dẫn bác lê la từ cái dăm, bãi cháy rồi sang hòn gai đấy.chúc bác đi may mắn, thiếu chân thì bảo mợ nhện đen gọi cho em (c) (b)(b)(b)

mickey_captiva

Xe buýt
Hà Nội - Bắc Ninh - Hạ Long: 155 km

Đây là tuyến đường bộ từ Hà Nội đi Hạ Long ngắn nhất. Hành trình như sau:

Hà Nội - thị xã Bắc Ninh: 30 km .
Bắc Ninh - Phả Lại: 25 km.
Phả Lại - Đông Triều: 30 km .

Đông Triều - Uông Bí: 35 km .
Tuyến đường này mới được nâng cấp, đi lại rất thuận tiện .
Móng Cái - Hạ Long: 180 km

Em hay đi về QN bằng tuyến đường này. Có tổng cộng 4 trạm thu phí với 3 trạm xxx (Hà Nội - thị xã Bắc Ninh, Phả Lại - Đông Triều, Uông Bí - Bãi Cháy). Em nghĩ khi đường cao tốc Hà Nội-Hải Phòng chưa làm xong thì đường này là tốt nhất. Chúc bác lái xe an toàn

Hỏi thêm bác câu nữa là có ý gì với mợ nhenden nhà em ko đấy:45:

Chỉnh sửa cuối:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Em mới chạy hôm qua, giờ đang ở QN, mai lại về. Bổ sung thêm 3 điểm mới xxx hay pằng pằng:
1) Quán phở ngã 3 Phả Lại: cách biển hết nội thị khoảng 100m, vạch liền. Các bác mát ga đi quá biển 500m là mời dừng lại. Sáng qua em gặp 1 bác Vitara 29, 1 bác Corolla trắng 29 bay qua lúc em ăn phở, y rằng lát sau thấy xếp hàng nộp phạt rồi.
2) Qua cây xăng gần Sao Đỏ 1 đoạn, qua chỗ xxx hay đứng khoảng 500m ở 2 khúc cua ngược chiều liền nhau có 1 chú ngồi trên xe máy ôm súng bắn vạch liền chiều QN về HN. Đoạn này bác Vitara 29 nói trên chạy trước em thêm 2 lần lấn vạch, may mà không sao, không thì về lại ân hận.
3) Đoạn Yên Hưng - Biển Nghi có 1 chú chập cheng ngồi trên đường tàu, xxx đấy, bắn 2 chiều, điểm nộp phạt ở trước Uông Bí hoặc trạm cân cũ (gần Tuần Châu).
Các bác ĐẶC BIỆT CHÚ Ý lỗi đè vạch!!! Chúc các bác an toàn

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hix, sáng mai em đi sớm từ HN đi mấy phát Yên Tử, Côn Sơn Kiếp Bạc, Cô Suốt. Có bác nào đi nhiều ở đấy rồi thì cho em tí thông tin về vé tham quan du lịch, vé xe gửi ở bãi tầm này với ạ. Em đi xe nhỏ nên hông biết rổ giá ra làm sao, ăn nghỉ liệu có bị chặt chém gì không? Nhờ các bác luôn và ngay cái nhé. Sáng sớm em đi rồi. Thanks

29A 000.13

Xe tải
xin loi mickey nhe! E so xxx lém Hiiiiiiiiiiiiiiiiii

DangLH

Xe buýt
Cứ đúng tốc độ, đúng làn đường thì xxx có gặp cũng ạ kụ thôi.

linkkaka

Xe buýt
Cụ lưu ý đến cầu Phả Lại xxx hay bẫy đè vạch bằng cách đỗ 1 con gì đấy ở bên lề đường đoạn chuẩn bị lên cầu, Cụ nào cẩn thận thì giảm tốc đi đúng làn, cá nhân Em hôm rồi đang vội nên kệ mợ nó vượt hơi ẩu, vừa nhoi lên phát đã thấy 2 chú cởi trần mặc quần đùi cầm máy ảnh nháy lia lịa, vừa qua cầu được hơn cây thì đã thấy có chú đứng cách cả mấy trăm mét vẫy lấy vẫy để :D

linkkaka

Xe buýt
Hix, sáng mai em đi sớm từ HN đi mấy phát Yên Tử, Côn Sơn Kiếp Bạc, Cô Suốt. Có bác nào đi nhiều ở đấy rồi thì cho em tí thông tin về vé tham quan du lịch, vé xe gửi ở bãi tầm này với ạ. Em đi xe nhỏ nên hông biết rổ giá ra làm sao, ăn nghỉ liệu có bị chặt chém gì không? Nhờ các bác luôn và ngay cái nhé. Sáng sớm em đi rồi. Thanks
yên tử thì Cụ gửi xe tại bãi xe theo biển chỉ dẫn, giá vé gửi xe và vé đi cap treo đã niêm yết nên ai cũng như ai thôi Cụ ko phải lăn tăn làm gì, chỉ lưu ý Cụ là có mua quà cáp thì chỉ nên mua măng hoặc bánh Trà Lam và mua ở khu vực quầy bán dưới chỗ cáp treo thôi chứ đừng lên đỉnh mới mua vừa đắt mà lại chưa chắc đã hịn :D

29A12961

Đi bộ
Em còn nhỏ nên chỉ là góp í 1-2 tí cho cụ tham khảo thôi.
Vì là em đi đường này khá nhiều.
Từ Hà Nội đến đầu đường 1 để đi hướng cao tốc Bắc Ninh cụ nên cẩn thận. xxx bắt làn, bắn tốc độ đoạn rẽ từ Thạch Bàn ra.
Đầu QL1 đến QL18 ( khoảng 25km gì đó) : Cầu Phù Đổng mới làm các chú í hay bắt làn. Xong qua đoạn đấy tầm 5-7km phi tẹt ( tùy hứng cụ thôi nhé em là ko khuyến khích). Chủ yếu đoạn giao với đường cao tốc Bắc Ninh - Cao tốc Nội Bài hay có bắn và bắt làn. xxx thường đứng sau Cầu Hồ.
Vào đường 18 thì xxx hay kiểm tra tốc ở Thị trấn Phố Mới (km 10).
Qua km 20 cụ phi vô tư. Qua thu phí thì đi đúng tốc độ. Có lần em thấy bắn ngay đầu cầu Phả Lại (80km/h) chứ ko phải trong Phả Lại (50km/h) nên cụ cứ đi cẩn thận.
Đoạn đường còn lại ( em ko biết nói cụ thể thế nào vì thường có dân hay đi đg này mới nắm đc) nên chú í vượt phải, đè vạch, tốc độ và đặc biệt bắt xi nhan vượt đấy nhé. Quảng Ninh đến 80-90% là ko xin xỏ, tự giác đc đâu. Biên bản đẹp và hẹn ngày gặp mặt thôi.
Chúc cụ lxe an toàn và may mắn :)