+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 15

Đề mục: Thuế trước bạ hiện tại là bao nhiêu %

Mua xe ngày
    26-03-2009
    Thường ở
    Sơn trà, Đà nẵng
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Thuế trước bạ hiện tại là bao nhiêu %

Các bác cho em hỏi tí, thuế trước bạ hiện giờ là bao nhiêu % đối với xe cũ (đi <2 năm), em ở Đà nẵng ạ !

Mua xe ngày
    23-05-2006
    Động cơ OF
    169 mã lực

Đà Nẵng là 10% , áp giá xe theo khung của thuế.

Mua con BIM cũ 35K mà bị áp giá thuế 50K

Mua xe ngày
    04-02-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

Trích dẫn polar bear viết Nghía cột cây số
    Đà Nẵng là 10% , áp giá xe theo khung của thuế.

Mua con BIM cũ 35K mà bị áp giá thuế 50K
    hihi. chuyện phi lý này vẫn thường xẩy ra khi em em ta phải làm việc với bon thuế má, hải quan, và xxx. túm lại quá bức xúc nhưng chảng thể làm gì được vì nó thích thì nó làm thế mình làm quái gì được kêu ca gì đâu. em thấy bon USA nó bảo mình ko có nhân quyền , em thấy quá đúng. nhà nước thích áp thuế thế nào thì áp, thích thu thế nào thì thu, có quan tâm quái gì đến thực tế người tiêu dùng cần gì đâu. . thôi thì anh em minh phải sống chung với lũ chứ biết làm thế nào. Bác nào co hiểu biết về thuế mà thì vào giải thích cho anh em biết cách áp thuế của bọn xxx nhé. theo như em được biết thì với xe nhập khẩu thì nó có một biểu áp thuế được xây dựng bới một bọn nào đấy không biết là có hiểu biết về giá rổ hay không nhưng thấy toàn cao hon giá trị thực tế của xe thôi. Còn về biểu thuế áp dụng cho các dòng xe sản xuất trong nước, xe LD thì hình như nó căn cứ vào hóa đơn VAT thì phải hay là nó cũng áp theo một khung nào đấy cho từng dòng xe riêng vì giá xe trong nước của minh hay thay đổi quá nên nó sợ nhân viên không nắm bắt được nên thu sai thuế. mà hay thay đổi giá cố phải là bọn ở hãng nó tự thay đổi đâu, toàn do ảnh hưởng bởi chính sách thuế của nhà nước mình thôi mà.
    Mà em cũng léo hiểu là bon tính toán thuế háy làm về thuế nó làm gì , tính toán ra sao, báo cáo thế nào mà để cho ông cán bộ cấp cao của tổng cục thuế khi trả lời phỏng vấn trên truyền hình khi được hỏi về vấn đề các hãng xe thông báo là sẽ tăng giá xe sau ngày 1/4 lại nói là" không có lý do gì để các hãng tăng giá cả" . đúng thật là một lũ ăn hại. may mà em cũng léo tin tưởng gì vào mấy cái thàng ăn hại đấy chứ không thì cũng có khi vỡ mồm,
    BABETNHE80 đã sửa : 05-04-2009 lúc 07:31

Mua xe ngày
    04-02-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

olele. olalala. chả bác nào biết gì về tình hình thu thuế trước bạ ạ. Em chuẩn bị đi nộp mà chẳng biết nó thu theo kiểu nào để còn mang xiền đi nộp. bác nào biết thì cho anh em được biết đi nha.

Mua xe ngày
    26-12-2008
    Động cơ OF
    37 mã lực

Bác ba bét nhè chửi chế độ ghê quá. Em ko thích cái giọng cực đoan của bác tẹo nào

Mua xe ngày
    04-02-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

Trích dẫn vnthan viết Nghía cột cây số
    Bác ba bét nhè chửi chế độ ghê quá. Em ko thích cái giọng cực đoan của bác tẹo nào
    em đâu có nói xấu, nói quá nên tẹo nào đâu. Em chỉ nói sự thật thôi. phải nhìn thẳng vào sưj thật thì mói tốt được chứ. em cũng là người VN mà.

Mua xe ngày
    16-08-2007
    Động cơ OF
    53 mã lực

Các bác cho e hỏi, đăng ký xe tên Công ty có chức năng vận chuyển hành khách có được giảm thuế trước bạ như trước kia nữa ko ah?

Mua xe ngày
    21-06-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Đăng ký đóng lệ phí trước bạ tùy theo từng địa phương từ 10 - 15%, còn Cty Vận tải không được hưởng 2% nhu trước đâu.E thấy chính sách và công cụ của Nhà mình luẩn quẩn hại dân thôi bác ạ.E làm một bài thử hỏi nếu các bác to mà không có xe do nhà nước tài chợ mà tự mình bỏ tiền túi ra mua E nghĩ chắc ko to mồm đâu.

Mua xe ngày
    29-01-2009
    Động cơ OF
    36 mã lực

Ngày xửa ngày xưa thì cty có chức năng vận tải hành khách và xe cá nhân thì có sự chênh là 2% và 5%. Nay do khủng hoảng kinh tế toàn cầu, nên nhà nước tăng chung lên là từ 10 - 15% tuỳ từng địa phương, để đóng góp vào ngân sách nhà nước.

Mua xe ngày
    06-04-2009
    Động cơ OF
    67 mã lực

Trích dẫn vnthan viết Nghía cột cây số

Cá nhân em nghĩ bác BABETNHA80
    nói chả sai là mấy đâu ạh. Ngày trước em cũng tin Đài và TV lắm ạh, nhưng giờ thì tỉnh hơn rồi
    P/S: Em là lính mới, có gì sai các bác cứ dạy bảo, đừng ném đá em nha.

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối