Thuế trước bạ hiện tại là bao nhiêu %

songhan

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tí, thuế trước bạ hiện giờ là bao nhiêu % đối với xe cũ (đi <2 năm), em ở Đà nẵng ạ !

BABETNHE80

Xe tải
Đà Nẵng là 10% , áp giá xe theo khung của thuế.

Mua con BIM cũ 35K mà bị áp giá thuế 50K :77: :102::'(:'(
hihi. chuyện phi lý này vẫn thường xẩy ra khi em em ta phải làm việc với bon thuế má, hải quan, và xxx. túm lại quá bức xúc nhưng chảng thể làm gì được vì nó thích thì nó làm thế mình làm quái gì được kêu ca gì đâu. em thấy bon USA nó bảo mình ko có nhân quyền , em thấy quá đúng. nhà nước thích áp thuế thế nào thì áp, thích thu thế nào thì thu, có quan tâm quái gì đến thực tế người tiêu dùng cần gì đâu. :77:. thôi thì anh em minh phải sống chung với lũ chứ biết làm thế nào. Bác nào co hiểu biết về thuế mà thì vào giải thích cho anh em biết cách áp thuế của bọn xxx nhé. theo như em được biết thì với xe nhập khẩu thì nó có một biểu áp thuế được xây dựng bới một bọn nào đấy không biết là có hiểu biết về giá rổ hay không:)) nhưng thấy toàn cao hon giá trị thực tế của xe thôi. Còn về biểu thuế áp dụng cho các dòng xe sản xuất trong nước, xe LD thì hình như nó căn cứ vào hóa đơn VAT thì phải hay là nó cũng áp theo một khung nào đấy cho từng dòng xe riêng vì giá xe trong nước của minh hay thay đổi quá nên nó sợ nhân viên không nắm bắt được nên thu sai thuế:)). mà hay thay đổi giá cố phải là bọn ở hãng nó tự thay đổi đâu, toàn do ảnh hưởng bởi chính sách thuế của nhà nước mình thôi mà.
Mà em cũng léo hiểu là bon tính toán thuế háy làm về thuế nó làm gì , tính toán ra sao, báo cáo thế nào mà để cho ông cán bộ cấp cao của tổng cục thuế khi trả lời phỏng vấn trên truyền hình khi được hỏi về vấn đề các hãng xe thông báo là sẽ tăng giá xe sau ngày 1/4 lại nói là" không có lý do gì để các hãng tăng giá cả" . đúng thật là một lũ ăn hại. :77: may mà em cũng léo tin tưởng gì vào mấy cái thàng ăn hại đấy chứ không thì cũng có khi vỡ mồm,:102:

Chỉnh sửa cuối:

BABETNHE80

Xe tải
olele. olalala. chả bác nào biết gì về tình hình thu thuế trước bạ ạ. Em chuẩn bị đi nộp mà chẳng biết nó thu theo kiểu nào để còn mang xiền đi nộp. bác nào biết thì cho anh em được biết đi nha.:41:

vnthan

Xe buýt
Bác ba bét nhè chửi chế độ ghê quá. Em ko thích cái giọng cực đoan của bác tẹo nào :77:

BABETNHE80

Xe tải
Bác ba bét nhè chửi chế độ ghê quá. Em ko thích cái giọng cực đoan của bác tẹo nào :77:
em đâu có nói xấu, nói quá nên tẹo nào đâu. Em chỉ nói sự thật thôi. phải nhìn thẳng vào sưj thật thì mói tốt được chứ. em cũng là người VN mà.(l)

yamaha-x8

Xe tăng
Các bác cho e hỏi, đăng ký xe tên Công ty có chức năng vận chuyển hành khách có được giảm thuế trước bạ như trước kia nữa ko ah?

zaxco_26

Xe đạp
Đăng ký đóng lệ phí trước bạ tùy theo từng địa phương từ 10 - 15%, còn Cty Vận tải không được hưởng 2% nhu trước đâu.E thấy chính sách và công cụ của Nhà mình luẩn quẩn hại dân thôi bác ạ.E làm một bài thử hỏi nếu các bác to mà không có xe do nhà nước tài chợ mà tự mình bỏ tiền túi ra mua E nghĩ chắc ko to mồm đâu.

tomoabc

Xe tải
Ngày xửa ngày xưa thì cty có chức năng vận tải hành khách và xe cá nhân thì có sự chênh là 2% và 5%. Nay do khủng hoảng kinh tế toàn cầu, nên nhà nước tăng chung lên là từ 10 - 15% tuỳ từng địa phương, để đóng góp vào ngân sách nhà nước.

FujiS5200

Xe điện

Cá nhân em nghĩ bác BABETNHA80
nói chả sai là mấy đâu ạh. Ngày trước em cũng tin Đài và TV lắm ạh, nhưng giờ thì tỉnh hơn rồi :35:
P/S: Em là lính mới, có gì sai các bác cứ dạy bảo, đừng ném đá em nha.

BABETNHE80

Xe tải
bác vnthan ơi, bác sang ben box Ford mà kiểm nghiệm lại lời em nói nhé. em có nói ngoa đâu. Khi các hãng xe tăng giá thì bọn nó áp ngay thuế mới theo giá công bố tăng của các hãng còn khi giá xe giảm thì nó nói là vẫn chưa có chỉ thị mới và bắt áp theo giá cũ. tận thu thế là cùng, chỉ dân đen là khổ thôi. Giá công bố mới của con Focus 1.8MT có 24.8 k USD thế mà nó vẫn bắt mình nộp thuế theo giá cũ là 498 triệu. cái léo xxx chúng nó chứ. làm với chẳng ăn.

Chỉnh sửa cuối:

Birdie

Xe tải
Em chỉ thấy bất hợp lý một điều là: Một chiếc xe khi mua mới và đăng kí đã được thu thuế trước bạ 12% (ở Hà nội chẳng hạn). Ấy thế mà khi bán lại chiễc xe đó cho người khác, Thuế vẫn thu tiếp 12% nữa. Vậy bán và sang tên 5 hay 7 lần thìchắc nhà nước thu đúng bằng tiền cái xe lúc mua mới mất. Nói là chống tắc đường thì phải chống đăng kí mới xe, đánh thuế chước bạ đăng kí mới cần cao chứ cái xe nó đã lưu hành rồi, nộp thuế rồi thì ảnh hưởng qué gì tới tắc đường cơ chứ??? Vậy thì nhà nước nên thu ít thuế đi (kiểu như ngày trước 2% ấy) để khuyến khích người dân sang tên đổi chủ thì như vậy sẽ quản lý phương tiện giao thông tốt hơn chứ ai lại cứ ăn dầy ăn cả C... như thế thì dân nào chịu nổi, chẳng trách người ta tìm mọi cách để không phải sang tên nên bây giờ nhà nước có quản lý được phương tiện giao thông qué đâu!!!
Chẳng ở đâu như nước mình!!! Dân mình hiền quá nên nhà nước thích làm gì thì làm, chẳng ai phản đối được, ý kiến, nguyện vọng người dân là vớ vẩn hết!!!

DMA

Xe máy
Thực lòng em thấy cụ babetnhe ko sai nhưng dùng lời lẽ hơi thẳng thắn và hơi nhạy cảm.
Dẫu biết trong lòng anh em OF ai cũng có những bức xúc riêng về tình hình chung của oto nc nhà, nhưng tóm lại trót sinh ra vào giai đoạn này thì chi bằng ta cùng nhau bàn cách tốt nhất để anh em vẫn có thú vui ngồi 4B mà ko bị bố con thằng "nào móc túi mình thật lực":41:

vothang

Xe máy
bác vnthan ơi, bác sang ben box Ford mà kiểm nghiệm lại lời em nói nhé. em có nói ngoa đâu. Khi các hãng xe tăng giá thì bọn nó áp ngay thuế mới theo giá công bố tăng của các hãng còn khi giá xe giảm thì nó nói là vẫn chưa có chỉ thị mới và bắt áp theo giá cũ. tận thu thế là cùng, chỉ dân đen là khổ thôi. Giá công bố mới của con Focus 1.8MT có 24.8 k USD thế mà nó vẫn bắt mình nộp thuế theo giá cũ là 498 triệu. cái léo xxx chúng nó chứ. làm với chẳng ăn.

tôi thích cách nói cn của bạn, rất hay!