+ Trả lời
Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả: từ 21 đến 30 trong 92

Đề mục: Sao Thái bạch quét sạch cửa nhà???

Mua xe ngày
    11-01-2008
    Động cơ OF
    46 mã lực

Theo ngu ý của em là Cụ Hùng cứ mua con xe tàng tàng, về độ lại vài chục quả nữa rồi đi offroad và phát tẹp ga, như thế của vừa đi thay người vừa được offroad k sợ hỏng xe. Quá sướng.
    Máy dầu, cầu cứng, turbo, tời thủy lực.

Mua xe ngày
    12-05-2008
    Thường ở
    Hà Nội city
    Động cơ OF
    50 mã lực

Trích dẫn hùngVEC viết Nghía cột cây số
    Năm nay em sao Thái bạch...
    ....Có cụ nào biết bài giải sao chỉ em với. Em xin đền vote cả năm. ( Em thề. @copyright: bắp bơ)
    Em không rành cái môn này nhưng hóng hớt nghe có câu
    ...Nhằm sao Thái Bạch ra chi
    Tháng Năm trùng kị gắng ghi đề phòng...

Còn hoá giải thì kụ đến ngày 18ÂL tìm chùa Bồ Đề nhé Nhà chùa làm tốt nhất đấy!
    Kụ mà tìm bài giải sao trong OF thì em e khó đấy chỉ có đất đá ném vù vù thôi
    Năm nay kụ 4.0 chịu khó tí, sang năm kụ chạy 4.1 chuyển Thái Dương lại vận thông đắc tài rồi
    Kụ mà tai qua nạn khỏi em mừng rồi vote cả năm Mod lại nhắc ... quan tâm nhiều thế (em cũng thề )
    ...........

Mua xe ngày
    27-03-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Đúng đấy các cụ ạ, ở hiền gặp lành, mà mình ở hiền vẫn chưa gặp được lành thì con mình nó sẽ gặp các cụ ạ.

Mua xe ngày
    28-11-2008
    Động cơ OF
    37 mã lực

Các cụ nhắc làm em buồn quá, từ đầu năm tới giờ em gặp khá nhiều chuyện lủng củng, và đặc biệt nhất là tháng trước trộm nó đột nhập vào nhà, lấy đi toàn bộ tài sản có giá trị của vợ chồng em, một ít tiền tiết kiệm, đã thế còn phá hỏng cửa khiến em lâng lâng gần một tháng, bây giờ thì đang đợi bảo hiểm họ đền nhưng không biết hồi được bao nhiêu phần trăm, vì nhiều tài sản chỉ khai mồm, không còn giữ hóa đơn nữa, thế mới chán

Mua xe ngày
    15-09-2007
    Động cơ OF
    46 mã lực

Em tìm được cái này bác chủ thớt thử xem qua nhé.

Văn khấn dâng sao giải hạn

Mỗi người vào mỗi năng có một ngôi sao chiếu mệnh. Có sao tốt có sao xấu. Nếu gặp sao xấu thì phải cúng dâng sao giải hạn.

Ý nghĩa

Người xưa cho rằng: mỗi người vào mỗi năng có một ngôi sao chiếu mệnh, tất cả có 9 ngôi sao, cứ 9 năm lại luân phiên trở lại. Cùng một tuổi, cùng một năm đàn ông và đàn bà lại có sao chiếu mệnh khác nhau. Trong 9 ngôi sao có sao tốt, có sao xấu, năm nào sao xấu chiếu mệnh con người sẽ gặp phải chuyện không may, ốm đau, bệnh tật. . . gọi là vận hạn. Để giảm nhẹ vận hạn người xưa thường làm lễ cúng dâng sao giải hạn vào đầu năm (là tốt nhất) hoặc hàng tháng tại chùa (là tốt nhất) hay tại nhà ở ngoài trời với mục đích cầu xin Thần Sao phù hộ cho bản thân, con cháu, gia đình đều được khoẻ mạnh, bình an, vạn sự tốt lành, may mắn, thành đạt và thịnh vượng. Theo quan niệm dân gian thì 9 ngôi sao chiếu mệnh chỉ xuất hiện vào những ngày nhất định trong tháng, từ đó hình thành tục dâng sao giải hạn vào các ngày như sau:

Sao Thái Dương: Ngày 27 hàng tháng

Sao Thái Âm: Ngày 26 hàng tháng

Sao Mộc Đức: Ngày 25 hàng tháng

Sao Vân Hán: Ngày 29 hàng tháng

Sao Thổ Tú: Ngày 19 hàng tháng

Sao Thái Bạch: Ngày 15 hàng tháng

Sao Thuỷ Diệu: Ngày 21 hàng tháng

Sao La Hầu: Ngày 8 hàng tháng

Sao Kế Đô: Ngày 18 hàng tháng

Sao Thái Bạch

Sắm lễ:

Lễ cúng dâng sao Thái Bạch vào ngày 15 hàng tháng, thắp 8 ngọn nến. Thái Bạch là sao xấu, chủ về thiệt hại tiền của, khẩu thiệt. Xấu đối với cả nam và nữ, nhưng đối với nam thì đỡ hơn.

Lễ cúng gồm có:

- Hương hoa;

- Tiền vàng;

- Bài vị màu trắng;

- Mũ trắng;

- Phẩm oản;

- 36 đồng tiền.

Hướng về chính Tây làm lễ giải sao.

Văn khấn giải hạn sao Thái Bạch

Nam mô a di Đà Phật!

Nam mô a di Đà Phật!

Nam mô a di Đà Phật!

- Con lạy chín phương Trời, mười phương Chư Phật, Chư Phật mười phương.

- Nam mô Hiệu Thiên chí tôn Kim Quyết Ngọc Hoàng Thượng đế

- Con kính lạy Đức Trung Thiên tinh chúa Bắc cực Tử vi Tràng Sinh Đại đế.

- Con kính lạy ngài Tả Nam Tào Lục Ty Duyên ThọTinh quân

- Con kính lạy Đức Hữu Bắc Đẩu Cửu hàm Giải ách Tinh quân

- Con kính lạy Đức Tây phương Canh Tân Kim đức Thái Bạch Tinh quân.

-Con kính lạy Đức Thượng Thanh Bản mệnh Nguyên Thần Chân quân.

Tín chủ con là:.......................... .............................. ...

Hôm nay là ngày....... tháng........ năm ..................... tín chủ con thành tâm sắm lễ, hương hoa trà quả, đốt nén tâm hương thiết lập linh án tại (địa chỉ) ................ để làm lễ giải hạn sao Thái Bạch chiếu mệnh:

Cúi mong chư vị chấp kỳ lễ bạc phù hộ độ trì giải trừ vận hạn; ban phúc, lộc, thọ cho chúng con gặp mọi sự lành, tránh mọi sự dữ, gia nội bình yên, an khang

Tín chủ con lễ bạc tâm thành, trước án kính lễ, cúi xin được phù hộ độ trì.

Nam mô a di Đà Phật!

Nam mô a di Đà Phật

Nam mô a di Đà Phật!

Mua xe ngày
    16-09-2008
    Thường ở
    30 Trung Liệt
    Động cơ OF
    49 mã lực

Thái bạch thì có gì mà đen hở cụ???

Thái bạch không hề đen đủi, những sao Kế Đô, La Hầu mới là hạn cụ ạ.

Kinh nghiệm dân gian cho thấy năm Thái Bạch là năm tốt nhất để mua nhà, xây nhà, sửa nhà, tậu trâu, hay tiêu cái gì đó. Tiêu xong thì sạch bách, nhưng k0 phải là vận hạn bị mất cái gì cho ai.

Vậy cứ vui mà sống cụ nhá
    SX-KD thiết bị điện-điện tử dân dụng & công nghiệp Hantic.vn - 30 Trung Liệt - 090 343 3368

Mua xe ngày
    15-02-2008
    Thường ở
    Trên từng cây số.
    Động cơ OF
    46 mã lực

Trích dẫn Cà chua chín viết Nghía cột cây số
    Nhà em năm nay cũng Thái Bạch cụ ạ. Chủ nhật này cũng lại đi Sapa. Nhân tiện cụ cho hỏi đoạn Yên Bái - Lào cai bây giờ sao rồi? Đường đi có ổn không cụ?
    Em mới đi về xong, từ YB lên Lào cai đường đã được sửa tương đối đẹp, tuy còn vài chỗ chưa xong. Em chân to, chạy xe gầm cao + quen đường nên YB - LC hoặc ngược lại chỉ 3h một lượt thôi cụ ạ. Nếu cụ chạy sedan và không quen đường thì nên chạy khoảng 4h đến 4h30 một lượt, đừng chạy nhanh quá mọi người trên xe dễ bị say xe và khó giữ được gầm.
    Lên đến ngã ba Bắc Ngầm thì cụ nhớ đi thẳng theo đường 70, đường rất tốt, nếu rẽ trái sẽ phải vòng qua phố Lu, đường cực xóc, mất nhiều thời gian hơn.
    Lưu ý: Khi ôm cua không được chém vỉa vì xe tải và xe ca nó không nhường đường cho mình đâu.
    Chúc bác và gia đình đi chơi thật vui và an toàn.
    offroad - passion unlimited ! (Copyright by offroad)

Mua xe ngày
    20-01-2009
    Thường ở
    otofun.net
    Động cơ OF
    36 mã lực

năm nay em cũng thái bạch đấy không biết .........
    http://alin.com.vn

Mua xe ngày
    06-03-2007
    Động cơ OF
    56 mã lực

Thái Bạch chả sao đâu cụ à. 1 củ rưỡi mà cụ cứ vận này vận nọ làm gì cho mệt đầu. Em đây bao nhiêu lần Thái bạch rồi, chả sao cả. Ờ mà em cũng làm gì có tiền mà mất.

Mua xe ngày
    12-10-2008
    Động cơ OF
    37 mã lực

Trích dẫn hùngVEC viết Nghía cột cây số
    Em mới đi về xong, từ YB lên Lào cai đường đã được sửa tương đối đẹp, tuy còn vài chỗ chưa xong. Em chân to, chạy xe gầm cao + quen đường nên YB - LC hoặc ngược lại chỉ 3h một lượt thôi cụ ạ. Nếu cụ chạy sedan và không quen đường thì nên chạy khoảng 4h đến 4h30 một lượt, đừng chạy nhanh quá mọi người trên xe dễ bị say xe và khó giữ được gầm.
    Lên đến ngã ba Bắc Ngầm thì cụ nhớ đi thẳng theo đường 70, đường rất tốt, nếu rẽ trái sẽ phải vòng qua phố Lu, đường cực xóc, mất nhiều thời gian hơn.
    Lưu ý: Khi ôm cua không được chém vỉa vì xe tải và xe ca nó không nhường đường cho mình đâu.
    Chúc bác và gia đình đi chơi thật vui và an toàn.
    Cảm ơn bác nhé!
    Bác có biết cây xăng nào có A95 ở Lào cai hay Yên bái không? Xe em không đủ xăng về HN
    Nghề nghiệp: chở phân. Công cụ hành nghề: Mẹc C180
    Em chỉ biết điểm chỉ mà các cụ cứ bắt kí

+ Trả lời
Trang 3 / 10 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối